அரசியல் இந்தியா

பீகார் முதலமைச்சராக பொறுப்பேற்ற நிதிஷ்குமாருக்கு ஜவாஹிருல்லா வாழ்த்து

 பீகாரின் முதலமைச்சராக பதவி ஏற்ற நிதிஷ்குமார் அவர்களுக்கு மனிதநேய மக்கள் கட்சியின் தலைவர்  எம். எச். ஜவாஹிருல்லா  வாழ்த்துக் கடிதத்தை அனுப்பியுள்ளார். அதில்,
“பீகாரில் மதவெறியைத் தூண்டி சமூக நீதியை அழிக்க முயன்றவர்களுக்கு எதிராக மாபெரும் கூட்டணி அமைத்து வெற்றிப்பெற்று வெள்ளிக்கிழமை மீண்டும் பீகார் மாநில முதலமைச்சராகப் பொறுப்பேற்கும் உங்களுக்கு மனிதநேய மக்கள் கட்சி சார்பாக எனது மனமார்ந்த வாழ்த்துகளைத் தெரிவித்துக் கொள்கிறேன்.
தங்கள் தலைமையிலான மாபெரும் கூட்டணி பெற்ற வெற்றி இந்தியாவின் சகிப்புத்தன்மையை யாராலும் சீர்குலைக்க முடியாது என்பதற்கு சிறந்த எடுத்துக்காட்டாகும். இந்தியாவின் பன்முகத்தன்மை என்றைக்கும் பாதுகாப்பாக இருக்கும் என்று இந்த வெற்றி உணர்த்துகின்றது. இந்தியாவின் மதசார்பின்மைக்கு கிடைத்த வெற்றியின் காரணமாக பிளவு சக்திகள் துவண்டு போயுள்ளனர். காந்தி, நேரு, அபுல்கலாம் ஆசாத், ராம்மனோகர் லோகியா மற்றும் ஜெயபிரகாஷ் நாராயணன் போன்றவர்களின் லட்சியமே இந்தியாவை வழிநடத்தும்.
ஜவாஹிருல்லா
ஜவாஹிருல்லா
ஷியாமா பிரசாத் முகர்ஜி, கோல்வால்கர், சவார்க்கர்,  நாதுராம் கோட்சே போன்றவர்கள் இந்தியாவின் வழிகாட்டிகளாக என்றைக்கும் அங்கீகரிக்கப் படமாட்டார்கள் என்பதையும் இந்த வெற்றி உணர்த்துகின்றது. இந்தியாவின் வளர்ச்சியில் நேருவின் பங்களிப்பை கிண்டல் செய்தவர்கள் இப்போது நேருவின் செல்வாக்கை உணர்ந்து இருப்பார்கள். வளர்ச்சி என்கின்ற பெயரில் வன்மத்தை கட்டவிழ்த்து விட்ட கூட்டத்தின் கூடாரத்தை இந்த வெற்றி காலி செய்துவிட்டது. இந்தியர்களின் தனி மனித உரிமையை இந்த வெற்றி உறுதிப் படுத்தியுள்ளது. இந்தியர்களின் உணவு உரிமை, பேச்சுரிமை  மற்றும் கருத்து உரிமை உங்கள் கூட்டணி பெற்ற வெற்றி மூலம் காப்பாற்றப்பட்டுள்ளது.
வரலாறு போற்றும் இந்த வெற்றியை சாத்தியமாக்கி இன்று மீண்டும் பீகார் முதலமைச்சராக பொறுப்பேற்கும் உங்களை மீண்டும் மனமார வாழ்த்துகிறேன். உங்கள் ஆட்சியின் கீழ் தொடர்ந்து பீகாரில் சமூக நல்லிணக்கமும், சமூக நீதியும் தழைத்தோங்கவும் வளர்ச்சியின் பாதையில் தொடர்ந்து பீகார் முன்னேறவும் இறைவனைப் பிரார்த்திக்கிறேன்.” இவ்வாறு அக்கடிதத்தில் குறிப்பிடப்பட்டுள்ளது.
Advertisements

மறுமொழியொன்றை இடுங்கள்

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  மாற்று )

Google photo

You are commenting using your Google account. Log Out /  மாற்று )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  மாற்று )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  மாற்று )

Connecting to %s

This site uses Akismet to reduce spam. Learn how your comment data is processed.