சமூகம் சர்ச்சை தமிழகம் விவாதம் வீடியோ

#விடியோ: “பிராமண சமூகம் போல, கவுண்டர் சமூகமும் மிருதுவான சமூகம். வேற சாதியா இருந்தா ரொம்ப கொடூரமான விளைவுகள் ஏற்பட்டிருக்கும்”: சாருநிவேதிதா

பெருமாள் முருகனின் ‘மாதொருபாகன்’ தீர்ப்பு குறித்து புதிய தலைமுறை தொலைக்காட்சி விவாதம் நடத்தியது. எழுத்தாளர் சாரு நிவேதிதா, பேராசிரியர் அருணன், நடிகர் எஸ். வி. சேகர், விமர்சகம் பெருமாள் மணி ஆகியோர் கலந்துகொண்டனர். கார்த்திகை செல்வன் நெறியாள்கை செய்தார்.

பாலியல் சுதந்திரம், கருத்துரிமை குறித்து தீராது எழுதிக்கொண்டிருக்கும் சாரு நிவேதிதா, சொன்ன கருத்துகள் அடிப்படைவாதிகளின் கருத்துக்கு நிகரானவை.

“ஒரு சமூகத்தையே பாஸ்டர்டுனு சொல்றாரு. பெண்களை இவ்வளவு கொச்சை படுத்தி எழுதின நூல் தமிழ்ல வேற எதுவும் இல்லை. ஆப்பிரிக்க இனக்குழு மக்களை போட்டோ பிடிச்சி காட்டறுங்கிற மாதிரி, இந்தியாவுல சில இனக்குழுவுல காட்டுமிராண்டி மக்களுன்னு காட்டுகிறதுக்கு ஃபண்டிங் வாங்கிக்கொண்டு எழுதப்பட்ட நூல் இது. பிராமண சமூகம் போல, கவுண்டர் சமூகமும் மிருதுவான சமூகம். வேற சாதியா இருந்தா ரொம்ப கொடூரமான விளைவுகள் ஏற்பட்டிருக்கும்” என்பன அவர் உதித்த சில கருத்துகள்.

வீடியோ இணைப்பு கீழே…

சாருவின் கருத்துரிமை விவாத கருத்துக்கு முகநூலில் வந்த எழுத்தாளர் Yamuna Rajendran எதிர்வினை:

லூசு எழுத்தாளர்கள் லிஸ்ட்டை அ. ராமசாமி கேட்டிருந்தார். நகைச்சுவை எனும் பெயரில் சக எழுத்தாளர்களை பிற எவரையும் விடவும் அவமானப்படுத்துகிற, இழி சொல்லால் பட்டப் பெயர் தருகிற சாரு நிவேதிதா என்கிற நபர்தான் அந்த லிஸ்ட்டின் முதல் பெயர். பெருமாள் முருகனின் ‘மாதொருபாகன்’ நாவல் பெண்களை அவமானப்படுத்துகிறது என்று பேசுவதற்கான எந்த அருகதையும் இல்லாத ‘ரெட்டை நாக்குப் பேர்வழி’ சாரு நிவேதிதா. என்னோடு முரண்படுகிற அவரது அபிமானிகள் குழந்தை வன்புணர்வு தொடர்பான அவரது ‘உன்னதசங்கீதம்’ சிறுகதையை வாசித்துவிட்டுப் பேசவும். இந்த இரு பிரதிகளையும் முன்வைத்துப் பேசும் எந்த நெடிய விவாதத்திற்கும் நான் காத்திருக்கிறேன்..
Advertisements

மறுமொழியொன்றை இடுங்கள்

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  மாற்று )

Google photo

You are commenting using your Google account. Log Out /  மாற்று )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  மாற்று )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  மாற்று )

Connecting to %s

This site uses Akismet to reduce spam. Learn how your comment data is processed.