இந்த தேசம் தலித்துகளையும் பழங்குடிகளையும் விளிம்பு நிலை மக்களையும் துச்சமாக மதிக்கும் என்பதற்கு மீண்டுமொரு உதாரண சம்பவம் அரங்கேறியுள்ளது.

ஒடிசாவின் கலாஹண்டி அரசு மருத்துவமனையில் டிபி நோயாளியாக அனுமதிக்கப்பட்டிருந்த அமாங் டே, சிகிச்சை பலனிக்காமல் இறந்தார். அமாங்கின் கணவர் டானா மஞ்சி, தன் மனைவியின் உடலை எடுத்துச்செல்ல மருத்துவமனை நிர்வாகத்திடம் வாகன உதவியைக் கேட்டிருக்கிறார். அவர்கள் வாகன இல்லை என்று நீண்ட அலைகழிப்புக்குப் பிறகு, தெரிவித்துள்ளனர். வாகனம் அமர்த்தி தன்னுடைய கிராமத்துக்கு எடுத்துச் செல்ல பணமில்லாத நிலையில், மனைவியின் உடலை துணியால் கட்டி, தன் தோளில் சுமந்துகொண்டி சென்றிருக்கிறார்.

சுமை தாளாமல் அங்காங்கே இறக்கி வைத்து, எடுத்துச் செல்கிறார். அழுதபடியே அவர்களுடைய மகளும் கூடவே வருகிறார். இந்தக் காட்சி, ஓடிசாவின் பத்திரிகையாளர்  வீடியோவாக எடுக்கப்பட்டுள்ளது. அவர்களின் முயற்சியால், வாகன வசதி ஏற்பாடு செய்து தரப்பட்டது.

இதுகுறித்து வருத்தம் தெரிவித்துள்ள மாவட்ட ஆட்சியர், பாதிக்கப்பட்ட குடும்பத்துக்கு உதவிகள் வழங்குவதாக தெரிவித்துள்ளார்.

 

செய்தி: ஹிந்துஸ்தான் டைம்ஸ்