இந்தியா

சிங்கூரில் கைப்பற்றப்பட்ட 1000 ஏக்கர் நிலத்தை திருப்பியளிக்க நீதிமன்றம் உத்தரவு

மேற்குவங்க மாநிலம் சிங்கூரில் டாடாவின் நானோ கார் தொழிற்சாலை அமைப்பதற்காக விவசாயிகளிடமிருந்து கையகப்படுத்தப்பட்ட 1000 ஏக்கர் நிலத்தை மீண்டும் 12 வாரங்களுக்கள் அவர்களிடமே ஒப்படைக்க வேண்டும் என மேற்குவங்க அரசுக்கு உச்ச நீதிமன்றம் உத்தரவிட்டுள்ளது.

தங்கள் வாழ்வாதாரத்தை இழந்து 10 ஆண்டுகள் விவசாயிகள் தவித்து வந்ததால், அரசு வழங்கிய இழப்பீட்டுத் தொகையை அவர்கள் திரும்பத் தர தேவையில்லை என்றும் உச்ச நீதிமன்றம் தெரிவித்துள்ளது. சிங்கூர் நிலம் விவசாயிகளிடமிருந்து கையகப்படுத்தப்பட்டது சட்டவிரோதம் என்றும் நீதிமன்றம் கூறியுள்ளது.

Advertisements

One comment

  1. “உச்ச நீதிமன்றம் உத்தரவிட்டுள்ளது.“ அதனால் நீதிமன்றம் முற்போக்கான அமைப்பாகவும் மார்க்சிய கம்யூனிஸ்ட் அதிகாரம் பிற்போக்கான-மக்கள் விரோத அரசியலாகவும் மாறியுள்ளது. பங்கலா பார்ப்பனியம் தன்னை இடதுசாரி கட்சியென்று சொல்லிக்கொண்டு நகஸல்பாரி தொடங்கி இன்று வரை பல இன, ஆதிவாசி சமூகங்களையும் மண்ணின் மக்களையும் கொன்றொழித்துக்கொண்டுள்ளது. கொல்கோத்தான் பங்கலா (வங்காளம்) என்று நிறுவிய கம்யூனிஸ்ட் கட்சியை தோற்கடித்த மம்தா அக்கா மக்கள் தலைமையாக (2 முறை) மாறியுள்ளார். தான் மக்கள் பக்கம் நிற்கிறேன் என்று சொன்ன மம்தா அக்கா (இன்னொரு பிராமண தலைமை) புரட்சி அல்ல புரட்சியென்று சொல்லி மக்களை ஏமாற்றிய கட்சிக்கு எதிரான புரட்சி. இந்துத்துவ அதிகாரம் இந்தியாவில் மேலெழ உதவியவர்கள் இந்த பிராமண மார்க்சியர்களே. இந்தியா மாறாமல் பார்த்துக்கொள்ள இவர்களால்தான் முடியும்.

    Like

மறுமொழியொன்றை இடுங்கள்

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  மாற்று )

Google+ photo

You are commenting using your Google+ account. Log Out /  மாற்று )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  மாற்று )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  மாற்று )

w

Connecting to %s