சமூகம் சர்ச்சை சாதி அரசியல் தலித் ஆவணம்

பாமக தொண்டருக்கு 9-ஆம் வகுப்பு மாணவி ஐயிட்டமாகத் தெரிகிறார்: பெண்களின் பாதுகாப்புக்கு யாரால் அச்சுறுத்தல் திரு. ராமதாஸ்?

அண்மையில் கடலூர் மாவட்டம் பண்ருட்டி அருகே உள்ள அங்குசெட்டிபாளையம் அரசு உயர்நிலைப் பள்ளியில் தலித் மாணவர்கள் மீது சாதிய ஒடுக்குமுறை, தீண்டாமையை கடைப்பிடிப்பதாக இரண்டு ஆசிரியர்கள் மீது பள்ளி மாணவர்கள் புகார் அளித்தனர். அவர்கள் இருவரையும் பள்ளியிலிருந்து நீக்க வேண்டும் என வலியுறுத்தி அவர்கள் போராட்டத்தில் ஈடுபட்டனர். புகாரின் பேரில் விசாரணை நடத்திய கல்வி துறை அதிகாரிகளிடம் ஒடுக்குமுறைக்கு ஆளான மாணவர்கள் பேசினர்.

வன்னியர் சாதியைச் சேர்ந்த ஆறுமுகம் என்ற ஆசிரியர் தலித் மாணவர்களுக்கு தனி வகுப்பறை ஒதுக்குவதாகவும் டியூசனும்கூட எம்பிசி மாணவர்களுக்கு எஸ்சி மாணவர்களுக்கு என தனித்தனியாக நடத்துவதாகவும் கூறினர். பள்ளியின் கழிப்பறையை சுத்தம் செய்வது, ஆசிரியர் உண்ட தட்டை கழுவது, ஆசிரியர்களின் பைகளை சுமப்பது போன்ற ஒடுக்குமுறைகளையும் அந்த ஆசிரியர் ஏவியதாக அவர்கள் கூறினர். ஆசிரியர் ஆறுமுகம் மாணவர்களை சாதிப் பேர் சொல்லியே தலித் மாணவர்களை அழைத்திருக்கிறார். இதில் 9-ஆம் வகுப்பு மாணவி ஒருவர் பேசியது, சமூக வலைத்தளங்களில் வைரலாகப் பரவியது. பறையன் என சொல்ல (கீழ்மைப் படுத்த, இழிபடுத்தும்படி சொல்ல) இந்த உலகம் பயப்பட வேண்டும் என அந்த மாணவி குறிப்பிட்டிருந்தார்.

இதுகுறித்து வா. விஜய் வன்னியன் என்பவர், (இவர் தன்னை பாமகவின் வீரத் தொண்டர் என குறிப்பிட்டுக் கொள்கிறார்)  அந்த மாணவி குறித்து,

‘பறையன பார்த்தா உலகமே பயப்படும்னு சொன்ன வருங்கால ஐயிட்டத்த தூக்கி வச்சிக்கிட்டு ஒரு பதிவுல கத்திட்டு இருந்தானுங்க அரை புத்தி பசங்க….!!

“உள்ளே இறங்கி ஒரு காட்டு காட்டின உடனே ப்ளாக்க போட்டு ஓடுறானுங்க ஒசி வாங்கற பிசிஆர் பசங்க….!!

“உங்கள பார்த்தாடா உலகமே பயப்படனும்…?
பிசிஆர் இல்லாம பேசி பாருங்கடா…
அரை புத்தி பசங்களா” என தனது முகநூலில் பதிவு செய்துள்ளார். 

பெண்களின் பாதுகாப்பு குறித்து பாமக நிறுவனர் ராமதாஸ் தொடர் அறிக்கைகள், போராட்டங்கள் மூலம் வலியுறுத்தி வரும் நிலையில், அவருடைய கட்சியைச் சேர்ந்த ஒருவரே 9-ஆம் வகுப்பு மாணவியை ‘எதிர்கால ஐயிட்டம்’ என சொல்லியிருப்பது சமூக ஊடகங்களில் கண்டனத்துக்கு உள்ளாகியுள்ளது.

 

Advertisements

7 கருத்துக்கள்

 1. ஏதோ ஒருவர் பதிவிட்டத்தற்காக ஒட்டுமொத்த இயக்கத்தையும் குறைகூறுவது நியாயமே இல்லை. இவரை தாண்டி பிற சாதி மக்களை மிக கேவலமாக பேசும் தலித் பதிவர்கள் உங்கள் கண்ணில் புலப்படவில்லை போலும். அந்த ஆசிரியர் செட்டியார் ஆனால் நீங்கள் வன்னியர் என்று குறிபிட்டு இருப்பது தங்களின் குறிக்கோள் என்னவென்று என்பதை திடமாக காட்டுகிறது.

  Liked by 1 person

 2. இதே போல விசிகவினர் சாதிய வன்மத்தோடு பதிந்த பதிவுகளை நீங்க ஏன் இங்கே பதிவிடல? அப்போது ரசித்தீர்களா? அடுத்த சாதிக்காரன் அதுவும் ஒரு வன்னியர் தன் தலித் சாதி பெண்ணை ஐட்டம் என சொல்லிவிட்டாரே என கூறும் சுயசாதிவெறி அட்மினே?
  திருமாவளவன் மற்ற சாதி களிடம் சரக்கில்லை என கூறும் போது வீட்டில் பாத்திரம் கழுவிக்கொண்டு இருந்தீரா?

  உங்களை போன்றோரும் உங்களை பின்பற்றுவோரும் சுய சாதி தலித் வெறி பிடித்து அலைவதால் தான் இது போன்ற பதிவுகள் எதிர்வினையாக அமைகின்றன.

  இந்த மாதிரியான சாதிய வெறியை தூண்டும் உங்களை போன்ற அட்மின்கள் மூடிக்கொண்டு இருந்தால் போதும்.

  நாடு உருப்படும்.

  கடைசி யா ஒன்னே ஒன்று கேட்கிறேன், ரிப்ளே பன்றிங்களா?

  நீங்கள் தலித் தானே?

  Like

 3. தலித்துகள் போசுவது மட்டும் உங்கள் பார்வைக்கு வராதா உங்களை மாதிரி அலுங்கலால த அவர்கள் அடுகிறள் திருமாவளவன் தலைமையில் தான் நாடக காதல் நடைபெருகிறது முழுக்க முழுக்க இவர்களாள் தான் சாதிவெறி தூண்டுகிறார்கள்
  திருமாவளவன் மோடயை போச்சு நீங்கள் பார்தது இல்லையா ஒங்வெரு மோல்சாதிபெண்கள் வயிற்றிலும் தலித்துகள் கரு வளற வோண்டும் இதுதான் ஒரு தலைவன் போசும் போச்சா இது உங்களுக்கு தெரியவில்லையா வன்னியன் எதவது செய்தால் உடனே வரிந்து கட்டிக்கொண்டு வந்து விடுகிறார்கள் என் அதோ ஒரு தலித்துகள் போசும் போது எங்கே போவிர்

  Liked by 1 person

 4. தேர்தல் வரும் போது ராமதாஸ் பரி வட்டங்கள் செய்யும் விஷமம் இது

  சாதி ஒடுக்குமுறைகளை கண்டு கொள்ளாமல் இருந்தால் இவர்கள் கண்ணில் நல்லவர்என்று புலப்படும்

  ஆசிரியர் செட்டியாரோ வன்னியர்ரோ
  ஆனால் அனைவரின் ஆழ் மனதிலும் சாதி என்ற ஆணவம் நிச்சயம் இருக்கிறது

  Like

மறுமொழியொன்றை இடுங்கள்

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  மாற்று )

Google photo

You are commenting using your Google account. Log Out /  மாற்று )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  மாற்று )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  மாற்று )

Connecting to %s

This site uses Akismet to reduce spam. Learn how your comment data is processed.