தலித் ஆவணம்

மாநிலக் கல்லூரியில் தலித் மாணவர்களின் சான்றிதழ்களை கிழித்து, அம்பேத்கர் படத்துக்கு செருப்பு மாலை போட்ட சாதியம்!

கவுதம் ராஜன்

தமிழகத்தின் தொன்மைமிகு கல்வி நிலையங்களில் ஒன்றான , சென்னையின் முக்கிய கல்லூரிகளில் ஒன்றாக இருப்பது மாநிலக் கல்லூரி. இங்கு, அனைத்து தரப்பு மாணவர்களும் தங்களது பட்ட படிப்புகளை இருபாலர் படித்து வருகின்றனர். மாணவர்கள் தங்குவதற்கென்று, விக்டோரியா என்ற பெயரில் மாணவர் விடுதி செயல்பட்டு வருகிறது. இந்த கல்லூரியில் பயின்ற பல மாணவர்கள் இன்று, சமூகத்திலும், அரசியலுலிம் சிறப்பான நிலையை எட்டி உள்ளனர்.

இந்நிலையில், சில காலங்களாக, இக்கல்லூரியில் சாதியை முன்வைத்து பல்வேறு பிரச்சனைகள் எழுப்பப் பட்டு வருகின்றது. இதற்கு சான்று, இந்த கல்லூரியும். மாணவர்களின் விடுதியும் தான். இந்து சாதி பின்னணிக் கொண்டவர்களால், ஒடுக்கப்பட்ட மாணவர்கள் எப்போதும் தாக்கப்பட்டுக் கொண்டே இருக்கின்றனர். இது போன்ற தாக்குதல் தொடர்ந்து நடந்த வண்ணம் இருக்கையில், கல்லூரி நிர்வாகத் தரப்பில் இருந்து, நிரந்த தீர்வினை எட்ட எந்த விதமான செயல்பாடுகளும் முன்னெடுக்கப்படவில்லை.

இந்த சூழ்நிலையில், சனவரி 1 அன்று இரவு வன்னியர் சமூகத்தை சார்ந்த மாணவர்களுக்கும் தலித் மாணவர்களுக்கும் இடையே மோதல் ஏற்பட்டு, பின்னர் தலித் மாணவர்கள் மீது தாக்குதல் நடத்தப்பட்டுள்ளது. இந்த தாக்குதல் முன்விரோதம் காரணமாக, நடத்தப்பட்டதாக மாணவர்கள் மத்தியில் கூறப்படுகிறது. இந்த தாக்குதலில், தலித் சமூகத்தை சேர்ந்த இரண்டாமாண்டு பயின்று வரும் மாணவருக்கு, தலையில் பலத்த காயம் ஏற்பட்டுள்ளது. இதை தொடர்ந்து, இன்று (3.1.2017) காலை 11 மணியளவில், வன்னியர் சமூகத்தை சேர்ந்தவர்கள், தலித் மாணவர்கள் கல்லூரிக்குச் சென்றிருந்த சமயத்தில், விடுதியில் இருந்த அறைக்குச் சென்று, அறையின் உள்ளே மாட்டப்பட்டிருந்த அம்பேத்கர் புகைப்படத்தை கிழித்து, அதனருகில் செருப்பினை மாட்டியுள்ளனர் . மேலும் மாணவர்களின் அசல் (ஒரிஜினல்- orijinal) கல்வி மற்றும் சாதிச் சான்றிதழ்களைக் கிழித்துப் போட்டுள்ளனர். இது போன்ற செயல்களில் ஈடுபட்ட மாணவர்கள் யார், யார் என்று தெரிந்தும், கல்லூரி நிர்வாகம் இது தொடர்பாக எந்த விதமான நடவடிக்கையும் எடுக்காமல் உள்ளது.

pre-college-2

தமிழகத்தின் அனைத்து விதமான சூழலுக்கும், துண்டிவிட்ட அடையாள அரசியல் தலைவர்கள் என்ன செய்யப்போகின்றனர்.?

இதன் பின்னணியில் இருப்பவர் யார்? தமிழகத்தில் இவ்விதமான கல்வி நிலையத்தாக்குதல் யாருடைய நன்மைக்காக செய்யப்படுகிறது?

இந்த மாணவர்களின் பின்புலம் என்ன?
கிழிக்கப்பட்டது மாணவர்களின் வாழ்க்கையா? அல்லது தமிழக தலித் கல்விச் சூழலா?
எதற்காக கல்வி?

IIT முதல் அரசு தொடக்கப் பள்ளி வரை தலைவிரித்தாடும் சாதித் தாக்குதல் எத்தகையது?

Photos: கவுதம் ராஜன்

Advertisements

2 கருத்துக்கள்

 1. ஜாதி வெறி இருந்தால்தான் இஸ்லாம் வளரும், முஸ்லிம்கள் பிழைக்க முடியும்:

  குஜராத் இனப்படுகொலை செய்வதற்கு முன்பு, தேவ்டியாமவன் மோடி ஹிந்துக்களிடம் திரும்பத்திரும்ப ஒரு வேண்டுகோள் வைத்தான்:

  “ஓ ஹிந்துக்களே !!. உங்களுடைய ஜாதியை மூன்று நாட்களுக்கு மறந்து ஹிந்துவாக ஒன்று சேருங்கள். துலுக்கன்களை பாக்கிஸ்தானுக்கு விரட்டி விடுவோம். இல்லாவிட்டால் கப்ரஸ்தானுக்கு அனுப்பி விடுவோம்”.
  ————————-

  ஒரு வேளை ஹிந்துக்கள் ஜாதிவெறியை மறந்து ஒன்று சேர்ந்துவிட்டால் முசல்மானின் நிலை என்னாகும் என நினைத்துப் பார்த்தேன்… அப்பப்பா.. ஈரக்குலையெல்லாம் நடுங்குது… ஒரு முசல்மான் கூட இந்தியாவில் இருக்க மாட்டான் … 24 மணி நேரத்தில் முஸ்லிம்களை அல்லாஹ்விடம் அனுப்பிவிடுவர்…

  இஸ்லாத்தை வளர்க்க, முஸ்லிம்களை பாதுகாக்க ஹிந்துக்களின் ஜாதிவெறி மிக மிக அவசியம். எங்களுக்காக தலித்துக்களை உதைத்து இஸ்லாத்துக்கு விரட்டிவிடும் உயர்ஜாதி ஹிந்துக்களுக்கு நன்றி சொல்ல வார்த்தைகளில்லை… அதற்கு மேல் அம்மா அய்யாவிடம் பெட்டி வாங்கிக்கொண்டு “இன்னும் நல்லா ஒதைங்க… ” என சொல்லி அத்திம்பேர் அம்பேத்கர் போல் பேக் டோர் அரசியல் செய்யும் தலித் தலைவர்களை பாராட்ட வார்த்தைகளில்லை…
  —————————–

  ஆம்.. தமிழ்நாட்டில் ஹிந்துக்கள் மூன்று நாட்களுக்கு ஜாதியை மறந்துவிட்டால், முசல்மான் அட்ரஸ் இல்லாமல் போய்விடுவான். ஆகையால்தான் கீழவெண்மணி, முதுகுளத்தூர் ஆகிய இடங்களில் தலித் மக்கள் மீது உயர்ஜாதி ஹிந்துக்கள் செய்த கொடுமையை பெரியார் கண்டிக்கவில்லை. ஏனென்றால் ஜாதி சாக்கடையை ஒழிக்க முடியாது, அதை விட்டு வெளியேறத்தான் முடியும் என்பது பெரியாருக்கு நன்றாகத் தெரியும். ஆகையால்தான் “இன இழிவு நீங்க, இஸ்லாமே தீர்வு” என போதித்தார்.

  “உதை வாங்கினால்தான் இஸ்லாத்துக்கு ஓடி வருவான்” என்பது பெரியாருக்கு தெரியும். இஸ்லாமிய வளர்ச்சிக்கு மறைமுகமாக ஜிஹாத் செய்த பெரியார் ஒரு ரகசிய முஸ்லிம் என்பதில் என்ன சந்தேகம்?.
  ——————————–

  “இன்ஷா அல்லாஹ், 2025ல் தமிழகம் ஒரு குட்டி பாக்கிஸ்தானாக வேண்டும்… டெல்லி செங்கோட்டையில் மீண்டும் பேரரசர் அவ்ரங்சீப் குத்பா ஓத வேன்டும்… பாராளுமன்றத்தின் தலைமீது இஸ்லாமிஸ்தான் பச்சைக்கொடி பறக்க வேண்டும் என்பது எங்கள் அவா”. எங்கள் கனவை நனவாக்க ஜாதிப்போரை கட்டவிழ்த்துவிடும் தேவர், வன்னியர், முக்குலத்தோர், அத்திம்பேர் அம்பேத்கர் மற்றும் அனைத்து ஜாதிவெறி மாவீரருக்கும் எனது மனமார்ந்த நன்றியை தெரிவித்துக் கொள்கிறேன்..

  “உங்களுடைய எதிரிகளை வைத்தே எதிரிகளை வீழ்த்துவேன்” என அல்லாஹ் திருக்குரானில் அறிவிக்கிறான். திருக்குரான் சத்தியவேதம் என்பது, 1400 வருடங்களாக மீண்டும் மீண்டும் நிரூபிக்கப்படுகிறது.

  ஜாதி வெறி வாழ்க !!. நல்லா அடிச்சுக்கிட்டு சாவுங்க !!.

  Like

 2. சமநீதி, சமத்துவம், சகோதரத்துவம்:

  தலித் சூத்திரர் தீண்டத்தகாதவரென பிறந்து இட ஒதுக்கீட்டால் இஞ்சினியர், டாக்டர், ஐ.ஏ.எஸ், ஐ.பி.எஸ் போன்ற உயர் பதவிகளை அடைந்தவர்களில் கிட்டத்தட்ட அனைவருமே திருமணம் என்று வந்து விட்டால் உயர்ஜாதிப் பெண்களை மணப்பதையே விரும்புகின்றனர், திரு.அம்பேத்கர் உட்பட. எத்துனை பேர் ஓலைக்குடிசைக்கு சென்று சித்தாள் வேலை செய்து பிழைக்கும் மாமன் பெண் கருப்பாயி, மூக்காயிக்கு தாலி கட்டினர் என்பதை சிறிது ஆய்வு செய்தால் நல்லது.

  பிரச்னை என்னவென்றால், திருமணம் செய்த தம்பதியருக்குள் மேல்ஜாதி கீழ்ஜாதி வேற்றுமைகள் உடனே தலைதூக்கி விடுகிறது. “உனது பெற்றோருக்கு தனியாக வீடு வாங்கி கொடுத்து விடு. இங்கே அவர்கள் வரக்கூடாது. நம்மோடு இருந்தால், நமது சமூக அந்தஸ்துக்கு ஒத்து வராது. நீ அவர்களை தனியாக சந்திப்பதில் எனக்கு ஆட்சேபனை இல்லை. நமது குழந்தைகளை அழைத்துச் செல்லாதே” போன்ற நிபந்தனைகளை ஏற்று உயர்ஜாதிப் பெண்ணை திருமணம் செய்யும் நிலை. ஒரு அடிமை சாசனத்திலுருந்து விடுபட்டு மற்றொரு அடிமை சாசனம் எழுதித் தரவேண்டிய நிலை.

  அப்படியும் பிரச்னை தீர்ந்ததா?. கல்யாணம் காட்சிகளில் மாமனார் வீட்டு ஹை சொசைட்டியினரின் மறைமுக தீண்டாமை. அதிலும் குழந்தைகளின் சாயல், தந்தை வழி மரபணு பக்கம் சென்று விட்டால் கேட்கவே வேண்டாம். கூடப் பிறந்த தங்கைகள், அய்யங்கார் வீட்டுக் கல்யாணத்தில் தன்னை ஏறெடுத்துக் கூட பார்க்கவில்லையே என்று வைதேகி ஆண்டியப்பன் பாத்ரூமில் குமுறிக் குமுறி அழும் நிலை.

  “கிரீமி லேயரா?… உயர உயரப் பறந்தாலும் ஊர்க்குருவி பருந்தாக முடியுமா?. எனது கணவரின் ஐ.ஏ.எஸ் அதிகாரம் இங்கே செல்லுபடியாகாது. தடுக்கி விழுந்தால் இந்த சபையில் ஹார்வேர்டும், ஸ்டான்ஃபோர்டும்தான். நான் ஒரு நவீன தலித்” என்று எண்ணிக் கொண்டார்.

  *************************

  அடுத்த வாரம் துபாய் இப்ராஹிம் பாய் பையனின் திருமணம். பெண் மரக்கடை ராவுத்தரின் பேத்தி. ராவுத்தர் பரம்பரை பணக்காரர். 25 வருடங்களுக்கு முன்பு இப்ராஹிம் பாய் எனும் முத்து, எருமை நாயக்கன் பட்டியில் ரோடு வேலை செய்து கொண்டிருந்தார்.

  வைதேகி ஆண்டியப்பன் தம்பதியர் திருமண மண்டபத்தில் நுழைந்ததும் “அண்ணா வாங்க, அண்ணி வாங்க, வணக்கம், சலாமலைக்கும்” என்று இரு வீட்டாரும் தடபுடலான வரவேற்பு.

  பிரியாணி சாப்பிட்டு வெத்திலை பாக்கு போட்டும் இப்ராஹிம் பாய் விடவே இல்லை. அவர் கட்டிய புது பள்ளிவாசலை அழைத்துச் சென்று காண்பித்தார். பள்ளியின் நுழைவு வாயிலின் அருகே கல்வெட்டில் “எல்லாம் வல்ல அல்லாஹ்வின் பெயரால் இந்த பள்ளியை கட்டியவர் ஜனாப்.இப்ராஹிம் பாய். எல்லாப் புகழும் அல்லாஹ்வுக்கே” என்று எழுதப் பட்டிருந்தது. ஏனோ தெரியவில்லை.. வைதேகி ஆண்டியப்பன் தம்பதியருக்கு யாரோ சம்மட்டியால் அடித்தது போன்ற உணர்வு. ஒருவரை ஒருவர் மௌனமாக பார்த்துக் கொண்டனர்.

  இப்ராஹிம் பாயிடம் பிரியா விடை பெற்று வீட்டுக்கு திரும்பும் வழியில், பள்ளியிலிருந்து “அல்லாஹு அக்பர் அல்லாஹு அக்பர்..” எனும் தொழுகை அழைப்பு. “ட்ரைவர்..ஒரு நிமஷம் காரை திருப்பு” என்றனர் வைதேகியும் ஆண்டியப்பனும் ஒரே குரலில்.

  இப்ராஹிம் பாய் பள்ளி நோக்கி கார் திரும்பியது. ஆண்டியப்பனும் வைதேகியும் ஷஹாதா சொல்லி இஸ்லாத்தை தழுவினர். அப்துல்லாஹ் ஆமினா என்று தங்களை அறிவித்தனர். குழந்தைகளுக்கு முஹம்மத், பிலால் என்று பெயர் சூட்டினர். இஸ்லாமிய சகோதரர்கள் “மாஷா அல்லாஹ், அல்ஹம்துலில்லாஹ்” என்று வாழ்த்து தெரிவித்தனர்.

  15 நாள் அலுவல் காரணமாக வெளியூர் சென்று வீட்டில் நுழைந்த திரு.அப்துல்லாஹ் அவர்களுக்கு நம்ப முடியாத அதிர்ச்சி. 20 வருடங்களில் ஒரு முறை கூட வீட்டு வாசப்படி ஏறாத அப்துல்லாஹ்வின் தலித் பெற்றோர் “வாப்பா வா” என கண்ணீர் மல்க வரவேற்றனர்

  “நீதியைக் காட்டி, நேர்மையை ஊட்டி
  நெறிவழி அழைத்தார் நபி பெருமானார்
  ஜாதியை பேசி, சடங்குகள் பேசி
  சமூகத்தை கெடுத்தார் இருமுறை தாரார்
  என்ன காலமோ என் சோதரா
  ஏன் எடுத்தாய் இந்த கோலமோ”.

  Like

மறுமொழியொன்றை இடுங்கள்

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  மாற்று )

Google+ photo

You are commenting using your Google+ account. Log Out /  மாற்று )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  மாற்று )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  மாற்று )

w

Connecting to %s

This site uses Akismet to reduce spam. Learn how your comment data is processed.