பா. ஜீவசுந்தரி

பா.ஜீவசுந்தரி
பா.ஜீவசுந்தரி

அதிகார வர்க்கம் தமது செயல்பாடுகள், அலட்சியங்களை நியாயப்படுத்திக் கொண்டே இருக்கிறது. இதனால் சமூகத்தின் ஒரு பிரிவு பாதிக்கப்படும் போது பாதிப்பற்ற சமூகம் அமைதியையே விரும்புகிறது. ஆனால் அதே பிரிவு பாதிப்புக்குள்ளாகும்போது அமைதியைக் குலைத்துக் கொந்தளிக்கிறது.

பெண்கள் எப்போதும் இரண்டாம் படிநிலையில் நிறுத்தப்படும் நிலை பல கேள்விகளை எழுப்பக்கூடியதாக இருக்கிறது. பாலினப் பாகுபாடு குறித்தும் மீண்டும் மீண்டும் கேள்வி எழுப்பும் நிலை சமூகத்தில் நிலவுவது மன ஆதங்கத்தை ஏற்படுத்துவதாக உள்ளது. அதன் வெளிப்பாடுகளே பெரும்பான்மையான என்னுடைய கட்டுரைகள்.

தலித்துகள், சிறுபான்மையினர், பெண்கள் மற்றும் விளிம்புநிலை மக்கள் மீதான தாக்குதல்களின் மீது இத்தகைய பார்வையைத்தான் மற்ற பிரிவுகளைச் சேர்ந்த அறிவுஜீவிகள் முன் வைக்கிறார்கள். அவர்கள் அமைதியை விரும்புகிறார்கள், சமூகத்தில் இருந்து விலக்கி வைக்கப்பட்ட பிரிவினர் எப்போதும் சகிப்புத்தன்மையோடுதான் வாழ வேண்டும் என்ற நிலைபாட்டையே ஊடகங்களும் திரும்பத் திரும்ப ஊதுகின்றன. இத்தகைய சூழ்நிலையில் இக் கட்டுரைகளில் விலக்கப்பட்ட பிரிவுகளுக்காக உரக்கக் குரல் கொடுத்த நிறைவு ஏற்படத்தான் செய்கிறது.

நூலின் முன்னுரையிலிருந்து……

குரலற்ற பொம்மைகள்
கட்டுரைத்தொகுப்பு
வெளியீடு : போதிவனம்
பக்கங்கள் 175
விலை : ரூ. 150/

சென்னை புத்தக்காட்சியில் ஞானபாநு, அரங்கு எண் : 498 ல் கிடைக்கும்