செய்திகள்

ஹிந்திக்கு எதிராக போராடும் தமிழர்கள் உங்கள் பார்வையில் வெறும் சிறுகுழுக்கள்தானா மணிரத்னம் ?

டைம்ஸ் நவ் தொலைகாட்சிக்கு மணிரத்னம் அளித்துள்ள முழு பேட்டியின், மூன்று நிமிட வீடியோ “முக.ஸ்டாலின் குறித்து மணிரத்னம்” என்ற தலைப்பில் வெளியாகியுள்ளது.

மணிரத்னத்தின் முதல் அரசியல் பேட்டி என்று பெயரிட்டு பதிவிடப்பட்டுள்ள அந்த வீடியோவில், மைல் கல்களில் இந்தி எழுதப்பட்டு வருவதற்கு தமிழ்நாட்டில் எழுந்துள்ள எதிர்ப்பு குறித்த கேள்விக்கு

“அப்படி நடைபெறும்தான். சிறு குழுக்கள் நம்மீது ஆதிக்கம் செலுத்துவது நடைபெறக்கூடும்தான். ஆனால், நாம் அனைவரும் வலிமையுடன் அதனை எதிர்க்க வேண்டும். இந்த சிறுகுழுக்களுக்கு பயந்துகொண்டு, நம்முடைய ஓட்டுக்குள் நாம் சுருங்கிவிடக்கூடாது.

நீங்கள் சரியாக இருக்கிறீர்கள் என்றால், உங்களது கருத்துக்கள் நியாயமானவையாக இருக்கிறது என்றால், உங்களது உரிமைகள், சுயசிந்தனை மீது எத்தகைய சிறு குழுக்களும் ஆதிக்கம் செலுத்துவதை, கடுமையாக எதிர்க்க வேண்டும்.  மதச்சார்பற்ற, தனித்தன்மை வாய்ந்த அற்புதமான இந்த நாட்டில்  வளர்ந்த நாம் இதனை எப்போதும் அனுமதிக்க கூடாது.

நாம் எதனை செய்யவேண்டும் என்று முடிவு செய்யும் கலாச்சார காவலர்கள் நமக்குத் தேவையில்லை.  தனிமனித சுதந்திரத்தில், தனிமனித எண்ணங்களில் இத்தகைய சிறுகுழுக்கள் தலையிடுவதை  சட்டம்-ஒழுங்கு அனுமதிக்கக் கூடாது. ” என்று  மணிரத்னம் பதில் அளித்துள்ளது சர்ச்சையை உருவாக்கியுள்ளது.

இந்தி எதிர்ப்பு போராட்டம் குறித்து மணிரத்னத்திடம் கேள்வி எழுப்பப்பட்டது. அதற்கு, “60களில்தான் இந்தி எதிர்ப்பு தீவிரமாக இருந்தது.  60களில் வளர்ந்தவன் என்ற முறையில் எனக்கும் அந்த தீவிரம் உண்டு.  பிறமொழிகளை கற்பதும், பயிற்சி செய்வதும் அனைவருக்கும் சிரமமானதாகவே இருக்கும். இது அரசியல் கட்சிகள் கையிலெடுப்பதற்கான விஷயமல்ல”  என்றும் மணிரத்னம் குறிப்பிட்டுள்ளார்.

Advertisements

மறுமொழியொன்றை இடுங்கள்

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  மாற்று )

Google+ photo

You are commenting using your Google+ account. Log Out /  மாற்று )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  மாற்று )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  மாற்று )

Connecting to %s

This site uses Akismet to reduce spam. Learn how your comment data is processed.