கருத்து

”கலாமின் அடையாளம் கீதையோ வீணையோ அல்ல”

ஆர். ஷாஜஹான்

ஷாஜஹான்

//கலாம் உயிருடன் இருந்தபோது வீணை வாசித்தார், கீதையை படித்தார் என்பதெல்லாம் உண்மை எனும்போது கலாம் வீணைவாசிப்பது போலும் அருகில் கீதை புத்தகம் இருப்பது போலும் சிலை அமைத்தது ஹிந்துத்துவ அரசியலாம். அரண்டவர் கண்ணுக்கு இருண்டதெல்லாம் பேய்//
— வாசு ராமதுரை

கலாம் கீதை வாசித்தார். அவரே சொல்லியிருக்கிறார். சந்தேகமே இல்லை. ஆனால் அவர் கீதை வாசிப்பதையே முழுநேரத் தொழிலாக வைத்திருக்கவில்லை. கீதையை மட்டுமே வாசிக்கவில்லை. அவர் வாசித்த எத்தனையோ நூல்களில் கீதையும் ஒன்று. கீதை மட்டுமே சிறந்த நூல் என்று அவர் சொல்லியிருக்கிறாரா என்ன? அல்லது கீதையில் சொற்பொழிவு செய்து கொண்டிருந்தாரா?

கலாம் வீணை வாசித்தார். ஆமாம், அப்படிக் கேள்விப்பட்டதுண்டு, படங்களில் பார்த்ததுண்டு. அவர் வீணையை திறம்பட வாசித்தாரா, வீணைக் கலைஞரா என்று தெரியாது. ஆனால் அவர் வீணை வாசிப்பதை மட்டுமே தனது வேலையாக வைத்திருக்கவில்லை. வீணைக் கச்சேரிகள் நடத்தவில்லை.

கலாமின் அடையாளம் கீதையோ வீணையோ அல்ல. அவருடைய நேர்மைதான் அவருடைய அடையாளம். மாணவர்கள்பால் – எதிர்காலத் தலைமுறையின்பால் அவர் கொண்டிருந்த அன்பும் நம்பிக்கையும் அடையாளம். ஏவுகணைகள் அவருடைய அடையாளம். அறிவியல் மீது கொண்டிருந்த ஆர்வம் அவரது அடையாளம்.

கலாம் குரான் படித்திருப்பாரே? கலாம் பைபிள் படித்திருப்பாரே? அதையெல்லாம் ஏன் சிலையாக்கவில்லை என்றெல்லாம் கேட்கவே மாட்டேன். ஏனென்றால், கீதை வாசிப்பதோ, வீணை வாசிப்பதோ (குரான் வாசிப்பதோ) அவருடைய தனிப்பட்ட விஷயங்கள். நாட்டுக்குத் தொடர்பற்ற விஷயங்கள். இதேபோல வெளியே சொல்லத்தக்க, சொல்லத் தேவையற்ற இன்னும் பல தனிப்பட்ட ஆர்வங்கள் அவருக்கு இருக்கக்கூடும்.

இதையெல்லாம் அடையாளம் ஆக்குவது அவருடைய உண்மை அடையாளத்தை மறைப்பதற்கான உத்திதான்.

காவிகளின் நுண்சதிகள் கணக்கற்றவை. இதைப் புரிந்து கொள்ள தனித்திறமை ஏதும் தேவையில்லை.

ஆர். ஷாஜஹான், எழுத்தாளர்.

Advertisements

6 கருத்துக்கள்

 1. பொம்பள பொறுக்கி கண்ணனும் வெளக்கு பிடிக்கும் பாப்பானும்:

  “ப்ருந்தாவனத்தில் நான் தெய்வீக காளையாய் வீற்றிருக்கிறேன். நானே கோவிந்தன், நானே கோவரதன்” என கண்ணன் கீதையில் சொல்கிறான். கோ என்றால் பார்ப்பன புனிதப்பசு. விந்தன் என்றால் விந்து தருபவன். கோவிந்தன் என்றால் “பார்ப்பன புனிதப்பசுக்களுக்கு விந்து தருபவன்” என அர்த்தம். கோவரதன் என்றால், புனிதப்பசுக்களின் இனத்தை பெருக்குபவன் என அர்த்தம்.

  ஹிந்து கோயில் சுவர்களில் பாப்பாத்தி அம்பாளை குனிய வைத்து சகட்டுமேனிக்கு ஆலிங்கனம் செய்யும் புலித்தேவனை உதைக்க பாப்பானுக்கு வக்கிருக்கா?. குறைந்த பட்சம் அந்த அம்பாளுக்கு ஒரு சின்ன ஜட்டியாவது போட்டு விடும் தில்லிருக்கா?.

  “வைசியன் கண்ணன் ப்ருந்தாவனத்தில் பாப்பாத்திக்களை புனிதப்பசுக்களாக நிறுத்தி வைத்து விந்தேற்றுகிறான். அதைப் பார்க்கும் மாங்கா மடையன் பாப்பான் “கோ-விந்தா கோ-விந்தா” என பயபக்தியுடன் கன்னத்தில் போட்டுக்கொண்டு தோப்புக்கரணம் போடுகிறான்.

  இந்த செக்ஸ் பைத்தியம் கிருஷ்ணன், ஒரு தேவரின் வீட்டுக்குள் புகுந்து அவருடைய பெண்கள் குளிக்கும் போது சேலைகளை திருடி அவர்கள் குளிப்பதைப் பார்த்து ரசித்தால், அந்த தேவர் கிருஷ்ணணை பிடித்து செருப்பால் அடித்து, அவனுடைய வாயில் பீயை திணித்துவிடுவார்.

  ஒரு வைசியரின் வீட்டுக்குள் புகுந்து அவருடைய பெண்கள் குளிக்கும் போது சேலைகளை திருடி அவர்கள் குளிப்பதைப் பார்த்து ரசித்தால், அந்த வைசியர் கிருஷ்ணணை பிடித்து செருப்பால் அடித்து, ரெண்டு துண்டாக வெட்டி தண்டவாளத்தில் எறிந்து விடுவார்.

  தலித் வீட்டுக்குள் கண்ணன் நுழையவே மாட்டான். ஏனென்றால், கீதையின் வர்ணதர்மப்படி தலித் தீண்டத்தகாதவன், சூத்திரன்.

  ஒரு இஸ்லாமியரின் வீட்டுக்குள் புகுந்து அவருடைய பெண்கள் குளிக்கும் போது சேலைகளை திருடி அவர்கள் குளிப்பதைப் பார்த்து ரசித்தால், அந்த இஸ்லாமியர் கிருஷ்ணன் மீது ஜிஹாத் செய்து, பிட்டத்தில் நூறு சவுக்கடி கொடுத்து தலையை உருட்டிவிடுவார்.

  ஒரு பாப்பானின் வீட்டுக்குள் புகுந்து அவனுடைய பெண்கள் குளிக்கும் போது சேலைகளை திருடி அவர்கள் குளிப்பதைப் பார்த்து ரசித்தால், அந்த பாப்பான் கிருஷ்ணனை செருப்பால் அடித்து போலிஸை கூப்பிட்டு முட்டிக்குமுட்டி தட்டுவானா இல்லை “கோ-விந்தா கோ-விந்தா” என பயபக்தியுடன் தோப்புக்கரணம் போட்டு “இன்னும் நல்லா உருவுடி, டுர்ர்ரியா” என பாப்பாத்தியை கூட்டிக்கொடுத்து மாலை போட்டு ஆரத்தி எடுத்து விளக்கு பிடிப்பானா?.

  ஆர்யவர்த்தாவில் மாட்டுமூத்திரம் குடித்துக்கொண்டு அடிமைகளாய் வாழ்ந்த ப்ராஹ்மணர், இஸ்லாத்தை தழுவிய பிறகு பாப்பாரத் தேவ்டியாமுண்டை பாரத்மாதாவை உதைத்து இஸ்லாமிய சூப்பர் பவர் பாக்கிஸ்தானை உருவாக்கினர்.

  மாட்டுக்கறி சாப்பிட்டால்தான் ப்ராஹ்மணருக்கு வீரம் வரும். மாட்டுமூத்திரம் குடித்தால், தேவரையும் வைசியரையும் பார்த்தால் மூத்திரம்தான் வரும்.

  (எங்கள் வாப்பா பெரியார் உயிரோடு இருந்திருந்தால், இதை படித்துவிட்டு விழுந்து விழுந்து சிரிப்பார்).

  Like

 2. பாஜக என்பது காந்தியை போட் தள்ளிய ஆர்.எஸ்.எஸ்’ஸின் அரசியல் அவதாரம். விடுதலை வாங்கும் வரை காந்தியை வைத்துக் கொண்டு, ஒரே வருடத்தில் காந்திக்கு பரமபதம் காட்டிய உத்தமர்கள். மோடி ஒரு சூத்திரன். அவன் எவ்வளவுதான் பாப்பானின் காலை நக்கினாலும், அவனுக்கு வாரணாசி விஸ்வநாதர் கோயிலிலும், பார்ப்பன வைதீக கோயிலிலும் நுழைய அனுமதியில்லை.

  காரியம் முடியும் வரை காந்தியை சில நாள் உபயோகித்துக் கொண்டு போட் தள்ளி மஹாத்மா பட்டம் கொடுத்து “சுப மங்களா” பாடி கதையை முடித்தது போல், அப்துல் கலாம் ஐயருக்கு விஷ ஊசி போட்டு, கமுக்கமா ஹார்ட் அட்டாக் கொடுத்து கச்சிதமா ஜனகனமன பாடி கதையை முடித்து விட்டான் பாப்பான். மோடிக்கும் இதே கதிதான். அடுத்த எலக்‌ஷனுக்கு முன், நடுவானில் மோடியின் ப்ளைட் இஞ்சினை தீப்பிடிக்க வைத்து கதையை முடித்து விடுவான்.

  Like

 3. இந்தியாவின் முன்னாள் ஜனாதிபதி கே.ஆர்.நாராயணன் அதிகார பூர்வமாக ஜனாதிபதி பதிவேட்டில் தனது கைப்பட எழுதியுள்ளது:

  “There was governmental and administrative support for the communal riots in Gujarat. I gave several letters to Prime Minister Vajpayee in this regard on this issue. I met him personally and talked to him directly. But Vajpayee did not do anything effective.

  I requested him to send the army to Gujarat and suppress the riots. The military was sent, but they were not given powers to shoot. If the military was given powers to shoot at the perpetrators of violence, recurrence of tragedies in Gujarat could have been avoided.

  However, both the state(the Narendra Modi government) and central government did not do so. I feel there was a conspiracy involving the state and central governments behind the Gujarat riots.”
  —————————————–

  அப்துல் கலாமின் மூதாதையர் தலித் மீனவ ஜாதியிலிருந்து வெளியேறி இஸ்லாத்தை தழுவியதால், தலித் எனும் இழிவு கலாமை விட்டு விலகிவிட்டது. அது மட்டுமில்லாமல் கலாம் அய்யரெனும் கௌரவமும் பார்ப்பனரால் அவருக்கு வழங்கப்பட்டது. அதை பெருமையாக தன்னுடைய “அக்னிச்சிறகுகள்” புத்தகத்தில் குறிப்பிட்டுள்ளார். ஆனால் ஒரு முறைகூட ஒரு தலித் மீனவன் வீட்டில் போய், ஒரு குவளை தண்ணீர் கூட அவர் குடித்ததில்லை. அவ்வளவு ஆச்சாரம் !!.

  தனது பதவிக்காலத்தில் ஒரு முறை கூட குஜராத் முஸ்லிம் படுகொலை பற்றி கலாம் ஐயர் வாய்திறக்கவில்லை. முஸ்லிம்களின் ரத்தத்துக்கு பாப்பான் கொடுத்த விலைதான் அவருடைய ஜனாதிபதி பதவி,

  அதே சமயம். கே.ஆர்.நாராயணன் அவர்கள் குஜராத் முஸ்லிம் படுகொலையை தடுத்து நிறுத்த பலமுறை பாப்பான் வாஜ்பாயிடம் மன்றாடினார். ஆனால் அவர் ஒரு தலித் என்பதால், எந்த பாப்பானும் அவர் சொன்னதை காதில் போட்டுக்கவில்லை.

  Like

 4. அப்துல் கலாமை விட ஜனாப்.தாவூத் இப்ராஹிம் சாஹிப் ஆயிரம் மடங்கு மேலானவர்:

  உங்கள் வீட்டை சுற்றி எதிரிக்கும்பல் பயங்கர ஆயுதங்களுடன் சொத்துக்களை சூறையாடி, பெண்களை கற்பழித்து, வீட்டைக்கொளுத்த நிற்கிறது. நீங்கள் உதவி கேட்டு அலறுகிறீர். அக்கம் பக்கமிருப்போரெல்லாம் “நமக்கேன் வம்பு” என கதவை இறுக்க மூடிவிட்டு ஜன்னல் சந்து வழியாக அடுத்து என்ன நடக்கப்போகிறதென ஆவலோடு வேடிக்கை பார்க்கின்றனர். போலீஸ்காரனுக்கு போன் செய்தால் “உனது கடவுளை கூப்பிடு. என்னை ஏன் கூப்பிடுகிறாய்” என ஜோக்கடித்து எக்காளச்சிரிப்பு சிரிக்கிறான். அப்பொழுது உங்களூடைய சகோதரர் திடீரென அங்கே வந்து அந்த அயோக்கியரை வெடிகுண்டுகளாலும் இரும்பு பைப்பாலும் தாக்கி ஓட ஓட விரட்டுகிறார். 10 எதிரிகளை போட் தள்ளிவிட்டு மாயமாய் மறைந்து விடுகிறார். அவருக்காக உங்கள் குடும்பமே வாழ்நாள் முழுதும் இறைவனிடன் பிரார்த்தனை செய்யுமா செய்யாதா?.

  இதைத்தான் ஜனாப்.தாவூத் இப்ராஹிம் சாஹிப் 1993ல் செய்தார். பால்தாக்கரே தேவ்டியாமவன் பாபரி மஸ்ஜித் இடிக்கப்பட்டதும், ஆயிரக்கணக்கான முஸ்லிம்களை வெட்டிக்கொன்றான். இனி ஒரு துலுக்கன் கூட பம்பாயில் இருக்க மாட்டான் என கொக்கரித்தான். அன்று ஜனாப்.தாவூத் இப்ராஹிம் சாஹிப் குண்டு வைத்து ஜிஹாத் செய்திராவிட்டால், இன்னொரு பாக்கிஸ்தானை முஸ்லிம்கள் உருவாக்கியிருப்பர். ரகசியமாக அவருக்காக 40 கோடி முஸ்லிம்களும் அல்லாஹ்விடம் துஆ செய்கின்றனர். ஆனால், குஜராத் முஸ்லிம் இனப்படுகொலை பற்றி அப்துல் கலாமிடம் கேட்ட போது, அவர் சாகும்வரை வாயே திறக்கவில்லை. இந்த தேவ்டியாமவன் ஒரு குடியரசுத் தலைவனா? சட்டத்தின் பாதுகாவலனா?

  (அப்பாடா. தந்தை பெரியார் புண்ணியத்தில், பொட்டப்ப அப்துல் கலாமை 40 கோடி முஸ்லிம்கள் கேட்க நினைத்ததை இன்று நான் கேட்டுவிட்டேன். நன்றி).

  Like

 5. கலாம் வீணை வாசித்ததை விட, பாப்பானுக்கு பிடில் வாசித்தது அதிகம். 16 கோடி வேலையில்லா பட்டதாரிகளை பார்த்து, இளைஞர்களே கனவு காணுங்கள் என சொல்லி அல்வா கொடுத்து போய் சேர்ந்து விட்டான். அயோக்கியன்.

  Like

 6. ஜாகிர் நாயக் சாஹிப் செய்த சாதனை என்ன?:

  1992ல் பாபரி மஸ்ஜிதை இடித்து தள்ளியதும், “ஹஹ்ஹா… இத்துடன் இஸ்லாம் அழிந்தது” என கொக்கரித்தான் அதவானி. ஆயிரக்கணக்கான முஸ்லிம்களை வெட்டிக்கொன்றான் பால் தாக்கரே. இனி இந்த நாட்டில் வாழ முடியுமா என திகைத்து நின்றது இஸ்லாமிய சமுதாயம். இந்த சூழ்நிலையில், பம்பாயில் மேடை போட்டு இந்துக்களை இஸ்லாத்துக்கு அழைத்தார் ஜாகிர் நாயக் சாஹிப். அவருடைய பேச்சை கேட்க, லட்சக்கணக்கான இஸ்லாமியரும் இந்து சகோதரர்களும் அவர் பக்கம் ஓடினர்.

  “ஜாகிர் நாயக் சாஹிப் மீது கீறல் விழுந்தால், உன்னையும் உனது குடும்பத்தையும் கூண்டோடு கைலாசத்துக்கு அனுப்பி விடுவேன்” என பால் தாக்கரேவை எச்சரித்தார் தாவூத் இப்ராஹீம் சாஹிப். “நமக்கு இந்த நாட்டில் இனி எந்த உரிமையும் கிடையாது” என துவண்டு கிடந்த 40 கோடி இஸ்லாமியருக்கு “இந்தியாவை இஸ்லாமிஸ்தானாக்குவோம்” எனும் எழுச்சி வந்தது. லட்சக்கணக்கான இஸ்லாமிய இளைஞர்கள் மனதில் “இன்ஷா அல்லாஹ், நாமும் ஜாகிர் நாயக் போல் இஸ்லாமிய போதகர் ஆகவேண்டும்” எனும் மன உறுதி பிறந்தது. இதன் விளைவு, இந்தியாவின் பட்டி தொட்டியெல்லாம் இஸ்லாம் பரவ ஆரம்பித்தது.

  “பள்ளிவாசலில் அரபியில் ஓதுவதற்குத்தான் திருக்குரான். அதற்கும் உலக வாழ்க்கைக்கும் எந்த சம்பந்தமுமில்லை” என நினைத்துக்கொண்டிருந்த முஸ்லிம்களை “இந்தியாவை இஸ்லாமிஸ்தானாக்கும் அல்லாஹ்வின் சட்டசாசனம் திருக்குரான்” என உணர வைத்தார் ஜாகிர் நாயக். பாப்பானின் குடுமியை அறுக்கும் கூரிய வாள் ஷரியா என 40 கோடி இஸ்லாமியரை உணர வைத்தார் ஜாகிர் நாயக். இனியும் இந்த கேவலமான இந்து மதத்தில் இருப்பதா என கோடிக்கணக்கான இந்துக்களை சிந்திக்க வைத்தார் ஜாகிர் நாயக்.

  இனியும் ஜாகிர் நாயக் இருந்தால், இந்தியா இஸ்லாமிஸ்தானாகிவிடும் என பாப்பான் கதிகலங்கி விட்டான். இதன் விளைவுதான், அவரை பயமுறுத்தி நாட்டை விட்டு வெளியேற வைத்தான். ஆனால் அவருக்கு குடியுரிமை கொடுத்து சவூதி அரசாங்கம் பாப்பார தேவ்டியாமுண்ட பாரத்மாதாவை பொடனியில் மிதித்து விட்டது.

  1400 ஆண்டுகளுக்கு முன்பு, இஸ்லாத்தை போதனை செய்த அண்ணல் நபியை(ஸல்), மெக்கா பார்ப்பனர் கொலை மிரட்டல் செய்து நாட்டை விட்டு விரட்டினர். ஏழே வருடங்களில், ஒட்டு மொத்த அரேபியாவும் இஸ்லாத்தை தழுவியது. இன்று 55 நாடுகள் இஸ்லாத்தை தழுவிவிட்டன.

  ஜாகிர் நாயக், பார்ப்பனரால் தனது தாய்மண்ணை விட்டு விரட்டப்பட்டார். “ஜாகிர் நாயக் சாஹிபுக்கே இந்த கதியென்றால், நமக்கென்ன மசுரு இந்த நாட்டில் இனி கிடைக்கும்?. அடுத்த பாக்கிஸ்தானை உருவாக்க வேண்டியதுதான்” எனும் சிந்தனை 40 கோடி இந்திய முஸ்லிம்களின் மனதில் இன்று எதிரொலிக்கிறது. 56வது நாடாக, இன்ஷா அல்லாஹ் இந்தியா இஸ்லாத்தை தழுவும்.

  சோவியத் போல் இந்தியா சிதறும் நாள் நெருங்கி விட்டது.

  Like

மறுமொழியொன்றை இடுங்கள்

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  மாற்று )

Google photo

You are commenting using your Google account. Log Out /  மாற்று )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  மாற்று )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  மாற்று )

Connecting to %s

This site uses Akismet to reduce spam. Learn how your comment data is processed.