கருத்து

நிர்மலா சீதாராமன் பெண்களுக்கு முன்னுதாரணமானவரா?

எம். குணவதி

பணம் கொழுத்த குடும்பத்திலிருந்து வந்த ஐயங்கார் பெண்ணான நிர்மலா சீதாராமன், நாட்டின் இரண்டாவது பெண் பாதுகாப்பு அமைச்சராக தேர்ந்தெடுக்கப்பட்டிருக்கிறார் என ஊடகங்களும், நாளிதழ்களும் கொண்டாடுகின்றன.

ஜே.என்.யூவில் பொருளாதாரம் படித்திருக்கிறார். நல்லது. நிர்மலாவுக்கு யாருடைய பொருளாதார, வர்க்க நிலையைக் குறித்தெல்லாம் கவலை?

பொய் நம்பிக்கை கொடுத்து, அனிதாவை தற்கொலைக்குத் தூண்டிவிட்டு கொன்றிருக்கும் ஆர்.எஸ்.எஸ் பாஜக அரசு, நிர்மலா சீதாராமனைப் புகழ்ந்து கெளரவித்து பதவி வழங்குகிறது. சில ஊடகங்களும், பத்திரிகைகளும் சிலாகித்து தீர்க்கின்றன.

வழக்கம்போல நிர்மலா கொண்டாடப்பட வேண்டியவர்தானே? அவரும் பெண்தானே? என்றெல்லாம் பயங்கரமாக கம்பு சுற்றிக்கொண்டிருக்கிறார்கள் சிலர்.

கோரக்பூரில் ஆதித்யநாத் அரசு காவு வாங்கிய குழந்தைகளின் தாய்மார்கள், சத்துக் குறைப்பாட்டின் காரணமாக, பசிப் பட்டினியால் இறக்கும் பெண்கள், அனிதாக்களின் அம்மாக்கள், எல்லா விதத்திலும் சுரண்டலுக்கு உள்ளாகும் ஒடுக்கப்பட்ட சாதியைச் சேர்ந்த பெண்கள் இவர்களெல்லாம் பெண்கள் கிடையாதா?

பல வாய்ப்புகளை கையில் வைத்துக்கொண்டு, எந்த துறையிலும் “ஏ” கிளாஸ் Influence வைத்திருக்கும் ஏய்த்து பிழைத்தவர்களை, அடித்தட்டு பெண்களுக்கு முன்னுதாரணமாக வைக்கும் ”ஒவ்வொரு பூக்களுமே சொல்கிறதே” மொக்கை Inspirational Quotes வேலையை செய்வதற்கு எதற்கு ஃபெமினிஸ்ட் வேடம்??

இந்தியாவின் முதல் பெண் பிரதமர், முதல் பெண் மருத்துவர், முதல், இரண்டாவது… போன்ற சாதனைப் பட்டியல்களில் நிர்மலாக்கள் நிரம்பி வழிவதும், பட்டியல் சாதி, பழங்குடிப் பெண்கள் இல்லாமல் இருப்பது தற்செயலானதா?

பொத்தாம் பொதுவாக பெண் முன்னேற்றத்தை பத்தி பத்தியாக எழுதுகிறீர்களே.. நிர்மலா சீதாராமன்களும், ஸ்மிரிதி இரானிகளும் யாருக்கானவர்கள்? முன்னேறிக்கொண்டே போய், யாருக்கு சேவை செய்வதற்கு இந்த ஏமாற்று வேலை?

எம். குணவதி, ஊடகவியலாளர்.

Advertisements

4 replies »

 1. // இந்தியாவின் முதல் பெண் பிரதமர், முதல் பெண் மருத்துவர், முதல், இரண்டாவது… போன்ற சாதனைப் பட்டியல்களில் நிர்மலாக்கள் நிரம்பி வழிவதும், பட்டியல் சாதி, பழங்குடிப் பெண்கள் இல்லாமல் இருப்பது தற்செயலானதா? //
  —————-

  வேத காலத்தில் புஷ்பக விமானங்கள் இருந்தமைக்கான வலுவான ஆதாரங்கள் உள்ளன. மஹாபலிபுரத்திலுள்ள கடற்கரை கோயில்கள் இந்த விமான வடிவத்தில் அமைக்கப்பட்டுள்ளது குறிப்பிடத்தக்கது.

  நம்மை விட அறிவில் சிறந்த சமுதாயங்கள் பல்வேறு காலக்கட்டத்தில் வாழ்ந்துள்ளனர். வேற்றுக் கிரகவாசிகளோடு பிராமணருக்கு நெருங்கிய உறவிருந்தது. ராமர் கிருஷ்ணர் போன்ற வேற்று கிரகவாசிகள், பிராமணப் பெண்களின் அழகில் மயங்கி அவர்களோடு திருமணம் புரிந்தனர்.

  “கங்கைக் கரைத் தோட்டம்
  கன்னிப் பெண்கள் கூட்டம்
  கண்ணன் நடுவினிலே…

  கண்ணன் முகத்தோற்றம் கண்டேன்
  கண்டவுடன் மாற்றம் கொண்டேன்
  கண்மயங்கி ஏங்கி நின்றேன்
  கன்னி சிலையாகி நின்றேன்”
  போன்ற பாடல்கள் மூலம் தங்களுடைய வேத காலத்து தெய்வீக காதலை இவர்கள் போற்றுகின்றனர்.

  இன்றைக்கும் இவர்களுடைய குடுமி ஆன்டெனா மூலம் பல அறிவியல் ரகசியங்கள் வேற்று கிரகவாசிகளிடமிருந்து பிராமணருக்கு வருகிறது. இவர்களுடைய அபாரமான அறிவுத்திறமையே இதற்கு சான்று. அறிவில் குறைந்த கருப்பு அடிமை திராவிடருக்கும், மாட்டுக்கறி சாப்பிடும் முசல்மான்களுக்கும் இந்த உயர்ந்த அறிவியல் கோட்பாடுகள் புரியாது.

  கெட்டாலும் மேன்மக்கள் மேன்மக்களே.

  Like

 2. // பொத்தாம் பொதுவாக பெண் முன்னேற்றத்தை பத்தி பத்தியாக எழுதுகிறீர்களே.. நிர்மலா சீதாராமன்களும், ஸ்மிரிதி இரானிகளும் யாருக்கானவர்கள்? முன்னேறிக்கொண்டே போய், யாருக்கு சேவை செய்வதற்கு இந்த ஏமாற்று வேலை? //
  ——————

  பாப்பாத்திக்களே உண்மையான பெரியாரிஸ்ட்டுக்கள்:

  “ஆண் இரண்டு வைப்பாட்டிகளை வைத்துக்கொண்டால், பெண்கள் 3 ஆசை நாயகர்களை வைத்துக்கொள்ள முற்படவேண்டும். உடனே நிலைமை சரிபட்டுப் போகும். உண்மையான சமரசம் தோன்றிவிடும். பிறகு கஷ்டமே இருக்காது.” –பெரியார் 8-2-1931
  ———————————–

  “பேராண்மையை அடக்க பேரழகு வேண்டும், பேரழுகுக்கு முன் பேரரசனெல்லாம் மனித சரித்திரத்தில் மண்டியிட்டு விட்டான்” என்பது சான்றோர் வாக்கு.

  ஜெயலலிதா ஒரு பார்ப்பனர். முத்துராமலிங்கத்தேவர் ஒரு பெரிய ஜாதி தலைவர். எதற்காக ஒரு பாப்பாத்தி, செத்துப்போன தேவரின் குருபூஜை செய்து அவரது சிலையின் காலில் விழுந்து வணங்கினார்?.

  “திருமணம் எனும் பெண்ணடிமைத்தனத்தை உடைத்தெறிந்து, ஒரு பெண்ணால் பல ஆண்களுக்கு ஒரே சமயத்தில் ஆசைநாயகியாய் வாழமுடியும்” என பெரியார் போதித்த பெண்ணியத்தை செயல்படுத்தி காட்டிய வீராங்கணை ஜெயலலிதா என்றால் மிகையாகாது.

  மஹாபாரதத்தில் பாஞ்சாலி எனும் பாப்பாத்தி ஒரே சமயத்தில் ஐந்து பாண்டவர்களுக்கு மணைவியாய் வாழ்ந்தாள். ஆனால் எத்துனை பெரியாரிஸ்ட் பெண்களுக்கு பாஞ்சாலி போல் வாழும் தைரியமிருக்கிறது?. அப்படியே வாழத்துணிந்தாலும், ஆண் பெரியாரிஸ்ட்டுக்கள் வாழ விடுவார்களா அல்லது தண்டவாளத்தில் வெட்டிப்போடுவார்களா?.
  ——————-

  பாப்பார பெண்களின் பொன்னிற மேனி அழகில் மயங்காத பெரியாரிஸ்ட் யாராவது உண்டா?.

  ஜெயலலிதா, சரோஜாதேவி, ரேகா, தீபிகா படுகோனே, நமீதா, சுஷ்மா சுவராஜ் மற்றும் பார்லிமெண்ட்டில் உலாவரும் பார்ப்பன பெண்கள் அனைவருமே திருமணம் எனும் பெண்ணடிமைத்தனத்தை உடைத்து பல ஆண்களுக்கு ஆசை நாயகிகளாய் வாழ்ந்து பதவி பணம் சொத்து சுகமென ஏக போகமாய் வாழ்கிறார்கள்.

  ஆனால், தேவருக்கும் எம்.ஜி.ஆருக்கும் முந்தானை விரித்த பல தமிழ் திராவிட பெரியாரிஸ்ட் பெண்களின் கதியென்ன?. ரொம்ப போனால், தேவரின் பண்ணையிலே ஒரு அவுட் ஹவுஸ் கொடுத்து எடுபிடி வேலைக்கு வைத்துக்கொண்டனர். பெரிய மனிதர்களின் அவசர ஆத்திரத்துக்கு ஒரு வடிகாலாய் அவர்கள் வாழ்கின்றனர். ஏனென்றால், இவர்களுக்கு ப்ராஹ்மின் பெண்கள் போல் தகதகவென மின்னும் உடல் வனப்பும், அழகும், புத்தி கூர்மையும் கிடையாது.

  திருமணம் எனும் அடிமை விலங்கை உடைத்தெறிந்து, தை தக்கா தையென மேடையிலே பரதநாட்டியமாடி குனிந்து வளைந்து பிட்டத்தை காட்டி பல நிலப்பிரபுக்களுக்கு கிளுகிளுப்பூட்டியும், இந்திய ஆண்கள் மட்டுமன்றி பணக்கார அரபு ஷேக்குகள் மற்றும் வெள்ளைக்கார துரைமார்களுக்கும் உருவிவிட்டு “ஆணுக்கு பெண் சளைத்தவளல்ல” என உலகம் முழுதும் நிரூபித்து, பாப்பாரத் தேவைடியாமுண்டை பாரத்மாதாவை உலக அரங்கில் தலைநிமிர்ந்து நிற்க வைக்கும் பாப்பார பெண்களே உண்மையான பெரியாரிஸ்டுக்கள் என்பதை எந்த பெரியாரிஸ்டாவது மறுப்பாரா?.

  ஆகையால், பேரழகு மிக்க பாப்பாத்திக்கள் போல் பெரியாரிஸ்ட் பெண்கள் பெண்ணடிமைத்தனத்தை உடைக்க முனைந்தால், அது:

  “அரசனை நம்பி புருசனை கைவிட்டாள்,
  கான மயிலாட கண்டிருந்த வான்கோழிகள்,
  உயர உயர பறந்தாலும் ஊர்க்குருவி பருந்தாகுமா,
  புலியை பார்த்து சூடு போட்ட பூனைகள்,
  கெட்டாலும் மேன்மக்கள் மேன்மக்களே,
  ஏழைக்கேத்த எள்ளுருண்டை,
  ஏழை சொல் அம்பலம் ஏறாது”

  போன்ற சான்றோர் வாக்கை மெய்ப்பிக்கும் கதியில்தான் முடியும் என்பதில் எந்த ஐயமுமில்லை.

  பாப்பாத்திக்கள் போல் பேரழகிருந்தால் பூந்து வெளையாடலாம். இல்லாவிட்டால், விரலுக்கு தகுந்த வீக்கமென பொத்திக்கொண்டு பத்தினி தெய்வமாக வாழ்வதே சாலச்சிறந்தது. ஆகையால், “அழகற்ற பெரியாரிஸ்ட் பெண்களுக்கு ஏற்ற ஆடை புர்கா. அவர்களுக்கேற்ற வாழ்க்கை நெறி இஸ்லாம்” என்பதே எனது பணிவான தீர்வு.

  Like

 3. // பொத்தாம் பொதுவாக பெண் முன்னேற்றத்தை பத்தி பத்தியாக எழுதுகிறீர்களே.. நிர்மலா சீதாராமன்களும், ஸ்மிரிதி இரானிகளும் யாருக்கானவர்கள்? //
  ———-

  யாரிந்த பாப்பாரத் தேவ்டியாமுண்ட பாரத்மாதா?:

  தேவலோகத்தில் காமதேவன் இந்திரனுக்கும் தேவர்களுக்கும் “காமம் பெருசா கடவுள் பெருசா”னு போட்டி வந்தது. 1000 வருடம் கடுந்தவத்திலிருந்த ப்ரஹ்ம்மரிஷி விசுவாமித்திரரின் தவத்தை காமத்தால் உடைத்துக்காட்டுகிறேன் என இந்திரன் சவால் விட்டான். அதன் விளைவாகத்தான், பார்ப்பன பேரழகி கந்தர்வ கன்னி மேனகையை அனுப்பி விசுவாமித்திரரின் முன் இடை வெட்டி நடனம் ஆட வைத்தான். அப்பொழுது வாயுதேவனின் உதவியுடன் வாடைக்காற்று வீச வைத்து, மேனகையின் மெல்லிய ஆடையை பறக்க வைத்தான்.

  இறுதியில், மேனகையின் காம அம்புகள் விசுவாமித்திரனின் தவத்தை உடைத்தது. காமம் வென்றது, ஆன்மீகம் தோற்றது. விசுவாமித்திரர் மேனகையை ஆலிங்கனம் செய்தார். அவர்களுக்கு சகுந்தலா எனும் அழகிய பாப்பாத்தி பிறந்தாள். சகுந்தலாவுக்கு பரதன் எனும் மகன் பிறந்தான். அவனுடைய வம்சாவழியில் தோன்றிய தேசமே பாரதம் என பார்ப்பன புராணங்கள் சொல்கிறது.

  காமம் வென்றதால், லிங்கத்தையும் யோனியையும் பாப்பான் கடவுளாக்கினான். “காம ஆன்மீக பக்தி பரவச தெய்வீக தேவ்டியாத்தனத்துக்கு” அச்சாரம் போட்ட பாப்பாரத் தேவ்டியாமுண்டைதான் பாரத்மாதா. புரிஞ்சுச்சா?

  Like

 4. // பணம் கொழுத்த குடும்பத்திலிருந்து வந்த ஐயங்கார் பெண்ணான நிர்மலா சீதாராமன், நாட்டின் இரண்டாவது பெண் பாதுகாப்பு அமைச்சராக தேர்ந்தெடுக்கப்பட்டிருக்கிறார் என ஊடகங்களும், நாளிதழ்களும் கொண்டாடுகின்றன. //
  —————

  சீனாவை அடக்கவும், ட்ரம்பிடம் பேசி H1B விசா தடையை நீக்கவும் நிர்மலா சீதாராமனே தகுதியானவர் என ஆர்.எஸ்.எஸ் மற்றும் இந்துத்வா பெருந்தலைவர்கள் ஏகமனதாக முடிவு செய்தனர்.

  அதாவது, இனி அமெரிக்காவுக்கும் சீனாவுக்கும் ராணுவ ரகசிய விஷயமாக பேச போகும்போது, நிர்மலா சீதாராமனுடன் ஒரு 100 அழகிய பொன்னிற மேனி பாப்பாத்திக்களும் செல்வர். சீன அதிபர் ஜிங் பிங்குடனும் ட்ரம்புடனும் பேச்சு வார்த்த நடத்தறச்ச, அவாளோட அழகுல மயங்கி ஜொள்ளு விட்டு அப்படியே சர்ர்ருனு வழுக்கி விழுந்து நிர்மலா சீதாராமன் காமிச்ச எடத்துல அவுங்க கையெழுத்து போட்றுவாங்க..

  ஆணானப்பட்ட ப்ரஹ்ம்ம ரிஷி விஸ்வாமித்திரரையே அடக்குன அவாளுக்கு, ட்ரம்பும் ஜிங்பிங்கும் பெரிய பிஸ்தாவா… ப்பூ… பத்து நிமிஷத்துல லபக்குனு ஒரே அமுக்கா அமுக்கிடுவாளுக….

  Like

மறுமொழியொன்றை இடுங்கள்

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out / மாற்று )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out / மாற்று )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out / மாற்று )

Google+ photo

You are commenting using your Google+ account. Log Out / மாற்று )

Connecting to %s