தலித் ஆவணம்

கோயிலில் வழிபட முனைந்த தலித்துகள் மீது தாக்குதல்…

மகனை தாக்கியதை தாங்கமுடியாத ராணி உள்ளேவிழந்து விளக்கிட முயலும் போது , ஆதிக்க சாதியினரிடமிருந்து “ஏன்டி தே…..யா முண்டே பள்ளசிறுக்கி எங்கள சாமி கும்பிட இடைஞ்சலா பண்றீங்க, என்றும் ,”எனது சேலையை பிடித்து இழுத்தனர் ,தப்பிக்க முயன்றபோது ஆதிக்க சாதியை சேர்ந்த மற்றொருவன் என் சட்டையை இழுத்தில் வலது கை சட்டை கிழிந்துவிட்டது, இவ்வளவு கேவலமாக கோவிலுக்கு முன்னால் வைத்து எங்கள இப்படி பன்னீட்டாங்களே, என கண்கலங்கினார்,
அவருடன் மருத்துவமனையில் இருந்த பஞ்சவர்ணம் வயது 50 என்பவரிடம் கேட்டப்போது இவ்வளவுக்கும் காரணம் போலீஸ் தாங்க, ஒரு வாரத்துக்கு முன்பே எங்க ஊர் பெரியவங்க போலீஸ் ஸ்டேஷனில் மனு கொடுத்திருந்தனர், அதை அவங்க கண்டுகொள்ளாமல், எங்கள ஒதுக்கி வைத்துவிட்டு ஊர் திருவிழா நடத்துறாங்க, இதை கேட்கபோன எங்க பையனைகளை உருட்டுகட்டையால் பத்துபதினைந்து பேர் தாக்கியதை தாங்க முடியலையே, எங்க பிள்ளைகளை அந்த படுபாவீகிடமிருந்து கூட்டிவர போன என்னையும் தாக்கீட்டாங்களே, எனது தலைமுடியை பிடித்து இழுத்துப்போட்டு அடிச்சுட்டாங்களே ” என்று அவங்க சொல்லும் போதே நம் நெஞ்சம் கலங்கியது. கடந்த மூன்று வருடமாக அங்கு தீண்டாமை நிலவுவதை எதிர்த்து சிபிஎம் சிவகங்கை மாவட்டக்குழு வும், தமிழ்நாடு தீண்டாமை ஒழிப்பு முன்னணியும் தொடர் தலையீடுகளை செய்து வருகிறது. மானாமதுரை நகர்காவல்நிலையம் ஆதிக்க சக்திகளுக்கு ஆதரவாக உள்ளது. பாதிக்கப்பட்ட தலித் மாணவர்களை காலாண்டு தேர்வு எழுதிடவிடாமல் லாக்கப்பில் வைத்துள்ளனர். பாதிக்கப்பட்ட கிராம மக்கள் ஆதிக்க சக்திகள் மீண்டும் தாக்கலாம் என்ற அச்சத்தில் சிபிஐஎம் மானாமதுரை அலுவலத்தில் இருந்தனர். இரவு 1 மணிவரை அவரகளுக்கு ஆறுதலும் தைரியமும் சொல்லிவிட்டு வந்தோம்.

மு. கந்தசாமி.

Advertisements

மறுமொழியொன்றை இடுங்கள்

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  மாற்று )

Google photo

You are commenting using your Google account. Log Out /  மாற்று )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  மாற்று )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  மாற்று )

Connecting to %s

This site uses Akismet to reduce spam. Learn how your comment data is processed.