ஊடக அரசியல்

கார்ப்பரேட் விகடனின் ஹைடெக் அரசியல்!

ரபீக் ராஜா

ரபீக் ராஜா

முதல்வர், துணைமுதல்வர், வனத்துறை அமைச்சர் ஆகியோர், தலைகீழாகத் தரை, ‘நக்கி’ அரசியல் செய்வதாக ஒரு கார்ட்டூன். ‘லங்கா கட்டை உருட்டுவது’ போலவும், “எடப்பாடி ஆட்சியின் கேவலங்கள்” எனவும் ஒரு கட்டுரை, இந்தவார விகடனில்.

கட்டுரையல்ல அது; வெறுப்பரசியலின்
வெளிப்பாடு; மறைபொருளாக இருப்பதை மேலும் திசைதிருப்புவது; நிலவுடைமை மதிப்பீட்டுடன் கார்ப்பரேட் ஊடகம் எழுதிய வசவு மொழிகள்.

“ஜெயலலிதா மரணத்தில் மர்மங்கள் இருக்கின்றன”, என்று யாவரும் அறிந்த ஒன்றை, ஒரு வருடமாக ஒட்டுமொத்த ஊடகங்களும் “அசலாக” அலசி அம்பலப்படுத்தவில்லை. “வராது வந்த மாமணியாகிய வனிதாமணியின்” ஆட்சி, ‘பன்னீர், பழனிச்சாமி’ கைகளுக்குப் போனதை, ‘பஞ்சகட்ச மாமா’ விகடன் தாத்தாவால் ஏற்க முடியவில்லை என்பதை, விகடன் பலமுறை வெளிப்படுத்தியே வந்திருக்கிறது.

திமுக ஆதரவென அடையாளப்படும் விகடன், கார்ப்பரேட் ஊடகம் தான். “அலைகள்” தொடங்கி, “பிரியமானவள்” வரை , ப்ரைம் டைம் சீரியலாக, சன் டிவியில் வருபவை விகடன் தயாரிப்புகள். அச்சு, காட்சி ஊடகங்களில் முதலீடு செய்திருக்கும் விகடன் குழுமம், நிலவுடைமை பார்ப்பனீய வேடத்துடன் அடையாளப்படுவதே, அதன வியாபாரத்துக்கு நல்லது என அதற்கு நன்றாகவே தெரியும். ஜெயலலிதாவை எதிர்ப்பதாக எப்போதும் தன்னைக் காட்டிக்கொள்வதில் விகடன் முனைப்புடன் இருக்கும். 2015 குமாரசாமி தீர்ப்பால், ஜெ விடுதலையான போது, வெளிவந்த கட்டுரையில் “பன்னீரால் ஆட்சி சரிவர நடத்தமுடியவில்லை, வருக ஜெயலலிதா” என எழுதியது. அதன் உட்பொருள் என்ன? ஜெ வீட்டிற்குள் முடங்கியிருந்தாலும், பன்னீர் ஆட்சியில் இருந்தாலும் முதல்வர் ஜெ தான் என்பதை நாடறியும். இதில் என்ன வேறுபாட்டை விகடன் கண்டுபிடித்து, “ஜெயலலிதாவை வாருங்கள்”, என வரவேற்று அழைக்கிறது? ஜெ மரணத்தைத் தொடர்ந்து சசிகலா எதிர்ப்புச் சித்திரம் வரைந்து, கட்டுரை எழுதியது விகடன். இப்போதும், “பொய் புரட்டு பித்தலாட்டம்” என்று வர்ணித்ததோடு மட்டுமல்லாமல் “மூணுசீட்டு ரௌடி” ரேஞ்சில் முதல்வரைச் சித்தரிக்கும் அட்டைப்படத்துடன் இந்த வார விகடன் வந்திருக்கிறது.

எடப்பாடி ஆட்சியைச் சனநாயக சக்திகள் ஆதரிக்காததற்குக் காரணங்கள்
“இது ஓர் அடிமை அரசு;எடுபிடி அரசு; ஊழல்மய அரசு;
மாநில உரிமைகள் பற்றிய அக்கறை/அறிவில்லாத அரசு” என்பதால். இவற்றைப் பற்றிப் பேசினால், அது, “அடிமைப்படுத்தும் மத்திய அரசு; ஏவிவிடும் புறக்கடை பாஜக அரசு; மாநில உரிமைகளைப் பறிக்கும் மத்திய அரசு”, என நீளும்.
இது வேறு அரசியல். ஆனால் விகடனின் அரசியல், “எடப்பாடி ஆட்சியின் கேவலங்கள்” என்று சுருக்குவதாக இருக்கிறது.

ஜெ மரணத்தின் மர்மங்களை விடுவிக்கும் சூத்திரதாரிகள் ஆளுநரும், ‘பிரதமர்’ மோடியும் ஆவார்கள். அப்பலோ நிறுவனத்தின் ‘லகான்’ யாரிடம் இருக்கிறது? எங்கிருந்து கண்காணிப்பு கேமராக்களை அகற்ற (அ) காட்சிகளை மறைக்க உத்தரவு வந்தது? ஆளுநரை யாரும் திருப்பி அனுப்ப முடியாது என அனைவருக்கும் தெரிந்த கேள்வியை விவாதத்துக்குள்ளாக்காமல், “தமிழக முதல்வரும், அமைச்சர்களும் பொய்யர்கள்” என்ற ஊரறிந்த ரகசியத்தை எழுதி யாரைக் காப்பாற்ற மடைமாற்றுகிறது விகடன்?

தந்த வாக்குறுதிகள் எதையும் நிறைவேற்றாத உன்னதப் பொய்யர்களின் கூடாரமான பாஜகவை, அதன் புறக்கடை அரசியலை எந்த விவாதத்துக்கும் உட்படுத்தாமல், மொத்தப் பழியையும் மாநில ஆளும்கட்சி அரசியல்வாதிகள் மீது சுமத்தி அரசு எந்திரத்தைப் பக்குவமாகப் பாதுகாக்கிறது பம்மாத்து விகடன்.

முதல்வரின் உடல் காமராஜர் அரங்கில் கிடத்தப்பட்டிருந்த போது, அத்தனை புரொட்டொகாலையும் மீறி, சசிகலா குடும்பம் சுற்றி நின்றது. சசிகலா குடும்பம் நின்றதை மட்டும் விவாதித்துவிட்டு, புரொட்டகாலை மீறிய அரசு நிர்வாகத்தை ஊடகங்கள் தப்பவிடுவது யாருக்காக?

“பாப்பாத்தி”யாகத் தன்னை அறிவித்துக்கொண்ட “ஆர்த்தடாக்ஸ்” திராவிடத் தலைவியை, குலவழக்கப்படி எரித்து, எள்ளும் தண்ணீரும் இறைக்காமல், மெரினாவில் புதைப்பதென யார் முடிவெடுத்தது? அதுகுறித்து “அங்கவஸ்திர விகடன்” தாத்தா கேள்வி எழுப்பினாரா?

பழனிச்சாமியும், பன்னீரும், சீனிவாசனும் தரை நக்கி அரசியல் செய்வதாகச் சித்திரம் தீட்டும் பவித்ர விகடன் யார் கால்களை நக்கி அரசியல் செய்கிறது?

அடுத்த வார இதழ் 50 ரூபாயாம்! வார இதழின் விலையேற்றம் அன்றாடம் பெட்ரோல் விலையேற்றும் கார்ப்பரேட்டுகளுக்கு இணையாக இருக்கிறது.

கார்ப்பரேட் விகடனின் வியாபாரம் இந்திய அளவில் இருப்பதால் அது இந்திய தேசிய அரசியல் கட்சிகளை அண்டி அரசியலை நகர்த்துவது அதன் தேவை. 1998 லிருந்து 2013 வரையிலும் மத்திய அமைச்சரவையில் நீண்ட வருடங்கள் நீடித்த திமுகவை ஆதரித்ததன் பின்னனி அதன் வணிகரசியல் என்றவாறு அணுகினால், “அதிமுக எதிர்ப்பு ஏன்”, என்று விளங்கிக்கொள்ள முடியும்.

“புனிதர் மோடியை”, 2014லிலேயே வரிந்துகட்டி ஆதரவளித்து, வரவேற்ற விகடன், ஜெ மரணத்தின் மர்ம முடிச்சுகளை, சசிகலா உள்ளிட்ட அதிமுகவோடு சுருக்குவதில் ஆச்சரியம் இல்லை.

ரபீக் ராஜா, சமூக-அரசியல் செயல்பாட்டாளர்.

முகப்புப் படம்: முகநூலிலிருந்து எடுக்கப்பட்டது.

Advertisements

4 replies »

 1. /// முதல்வர், துணைமுதல்வர், வனத்துறை அமைச்சர் ஆகியோர், தலைகீழாகத் தரை, ‘நக்கி’ அரசியல் செய்வதாக ஒரு கார்ட்டூன். ////
  ————-

  மக்களின் தலைவிதியை முடிவு செய்யும் இந்த மானங்கெட்ட அடிமை நாய்களை எந்த அடிப்படையில், யார் தேர்வு செய்தது?.

  இந்த வெட்கங்கெட்ட நாய்களுக்கு எலும்பு துண்டு வீசினால், யார் காலை வேண்டுமானாலும் நக்குவர். தன்மானத்தை அடகு வைப்பர்.

  மேல்ஜாதி ஆளும்வர்க்கத்தின் வப்பாட்டியாக அவர்களுக்கு உருவிவிட்டு ஒரு பாப்பார தேவ்டியாமுண்ட ஆட்சியை பிடித்தாள். “அவனுகளுக்கு முந்தானை விரித்து உங்களுக்கு நான் கஞ்சி ஊத்தறேன்… விழுங்கடா எனது காலில்” என அவள் ஒரு அதட்டல் போட்டதும், மானம், மரியாதை, சூடு, சொரண கெட்ட தமிழன் அவளுடைய காலில் சாஷ்டாங்கமாக விழுந்து வணங்கினான். இன்று அந்த தேவ்டியாள் செத்ததும், அவள் கொள்ளையடித்த சொத்தை பங்கு போட இந்த அயோக்கியனுக அத்துனை பேரும் தேவ்டியான்களாக மாறி மோடிக்கு வேட்டியை விரிக்கின்றனர். த்தூ… மானங்கெட்ட நாய்கள்…

  தந்தை பெரியார் சொன்ன திராவிட நாட்டை நாம் அன்று பாக்கிஸ்தானோடு சேர்ந்து உருவாக்கியிருந்தால், இந்நேரம் நமது திராவிட நாட்டில் “எல்லோரும் எல்லாமும் பெற்று இல்லாமை இல்லாமல்”, பிள்ளை குட்டிகளுடன் சந்தோஷமாக வாழ்ந்திருக்கலாம்.

  “ஒதடா பாப்பாரத் தேவ்டியாமுண்ட பாரத்மாதாவ”

  Like

 2. // தந்த வாக்குறுதிகள் எதையும் நிறைவேற்றாத உன்னதப் பொய்யர்களின் கூடாரமான பாஜகவை, அதன் புறக்கடை அரசியலை எந்த விவாதத்துக்கும் உட்படுத்தாமல், மொத்தப் பழியையும் மாநில ஆளும்கட்சி அரசியல்வாதிகள் மீது சுமத்தி அரசு எந்திரத்தைப் பக்குவமாகப் பாதுகாக்கிறது பம்மாத்து விகடன். //
  ————–

  இந்தியன் யூனியனை சிதறடிக்கப்போகும் வேலையில்லா பட்டதாரிகளின் எரிமலை:

  இந்தியாவில் 10,363 பொறியியல் கல்லூரிகள் இருக்கின்றன. இதில் கிட்டத்தட்ட 29 லட்சம் பேர் ஆண்டுதோறும் சேர்கிறார்கள். இவர்களில் கிட்டத்தட்ட 15 லட்சம் பேர் படிப்பை வெற்றிகரமாக முடித்து வேலைவாய்ப்பு சந்தைக்குள் நுழைகிறார்கள்.

  காற்று வாங்கும் கல்லூரிகள்:

  இந்தியா முழுதும் 800-க்கும் மேற்பட்ட பொறியியல் கல்லூரிகளை 2018-ம் ஆண்டில் மூட முடிவுசெய்துள்ளது, அகில இந்தியத் தொழில்நுட்பக் கல்வி கவுன்சில்.

  2016-ம் ஆண்டுக்கான தமிழ்நாடு பொறியியல் கலந்தாய்வில் 527 கல்லூரிகள் பங்கேற்றன. அனுமதிக்கப்பட்ட மாணவர் சேர்க்கைக்கான 2.23 லட்சம் இடங்களில் 1.57 லட்சம் இடங்கள் மட்டுமே பூர்த்தியடைந்தன. 148 கல்லூரிகள் 20 சதவீதத்துக்கும் குறைவான சேர்க்கையைப் பெற்றன.

  தமிழகத்தின் பொறியியல் கல்லூரிகளில் பல மூடுவிழா காண்கின்றன. ‘தமிழ்நாட்டு பொறியியல் கல்லூரி விற்பனைக்கு’ என்ற விளம்பரத்தை இணையதளங்களில் பார்க்கலாம். நடப்பாண்டில் 11 தமிழகப் பொறியியல் கல்லூரிகள் தங்கள் அங்கீகாரத்தைப் புதுப்பிக்க விண்ணப்பிக்கவில்லை. மேலும், அண்ணா பல்கலைக்கழகத்தின் சார்பிலான ஆய்வில், அடிப்படைத் தகுதிகள்கூட இல்லாத 44 கல்லூரிகளின் செயல்பாடு கேள்விக்குள்ளாகி இருக்கிறது.

  பணித்திறன் இல்லாத பட்டதாரிகள்:

  டெல்லியைச் சேர்ந்த ‘அஸ்பயரிங் மைண்ட்ஸ்’ என்கிற வேலைவாய்ப்பு திறன் மேம்பாட்டு நிறுவனம் கடந்தாண்டு நாடு முழுவதும் வேலைதேடும் பொறியியல் பட்டதாரிகளை மையப்படுத்தி ஒரு ஆய்வை மேற்கொண்டது. 2013-ம் ஆண்டு பட்டம் பெற்ற பொறியியல் பட்டதாரிகளில் 1.5 லட்சம் பேரிடம் ஆய்வுக்கான தரவுகளைச் சேகரித்தது. இதில் 97 சதவீதப் பொறியியல் பட்டதாரிகளின் பணித்தேர்வு ஐ.டி. அல்லது பாரம்பரியப் பொறியியல் துறைகள் சார்ந்தே இருந்தன. ஆனால், அவர்களின் பணித்திறனைச் சோதித்தபோது 3 சதவீதத்தினர் மட்டுமே ஐ.டி. துறைக்கான தகுதியையும், 7 சதவீதத்தினர் மட்டுமே பாரம்பரியப் பொறியியல் துறைக்கான தகுதியையும் பெற்றிருந்தனர். பொறியியல் பட்டதாரிகள் வேலையின்றி அலைவதும், படித்த படிப்புக்குத் தொடர்பில்லாத வேலைகளில் அமர்வதும் இந்தப் பணித்திறன் பற்றாக்குறையாலேயே.
  (தி ஹிந்து)
  ————

  இந்தியா முழுதும் 35 வயதுக்கு கீழான கிட்டத்தட்ட 20 கோடி வேலையில்லா பட்டதாரிகள் இருக்கின்றனர். தமிழக அரசு வேலைவாய்ப்பு மையத்தில் மட்டும், 35 வயதுக்கு கீழ் பதிவு செய்து வேலைக்காக காத்திருப்போர் 1 கோடிக்கு மேல். இத்தகவல் தமிழக அரசின் இணையதளத்தில் குறிப்பிடப்பட்டுள்ளது.

  பணித்திறனுக்கான பயிற்சி தராமல், வேலையை உருவாக்க வக்கில்லாமல், 95 சதவீத பட்டதாரிகளுக்கு திறமையில்லையென அவர்கள் மீதே பழி போடுகின்றனர் இந்த நாட்டை கொள்ளையடிக்கும் பாப்பார பாசிஸ அயோக்கிய நாய்கள்.

  இந்தியாவில் ஒவ்வொரு நாளும், 40,000 பேர் வேலை சந்தைக்கு வருகின்றனர். இதில் 450 பேர்களுக்கு மட்டுமே ஏதோ ஒரு வேலை கிடைக்கிறது. இந்த நிலையில் போனால், எவ்வளவு நாளைக்கு இந்தியா தாங்கும் என காங்கிரஸ் இளவரசர் ராகுல் காந்தி அப்பாவி போல் கேட்கிறார்.

  Like

 3. // தந்த வாக்குறுதிகள் எதையும் நிறைவேற்றாத உன்னதப் பொய்யர்களின் கூடாரமான பாஜகவை, அதன் புறக்கடை அரசியலை எந்த விவாதத்துக்கும் உட்படுத்தாமல், மொத்தப் பழியையும் மாநில ஆளும்கட்சி அரசியல்வாதிகள் மீது சுமத்தி அரசு எந்திரத்தைப் பக்குவமாகப் பாதுகாக்கிறது பம்மாத்து விகடன். //
  ————–

  நீதி வேணுமா?, தண்ணி வேணுமா?, உரிமை வேணுமா?. திராவிட நாடு வேணுமா? — குண்டு வச்சு கொல்றா மோடி தேவ்டியாமவன:

  ஒரு இந்துவை விட பன்மடங்கு அதிகமாக நீதி மறுப்பு, உரிமை மறுப்பு போன்ற அநீதிகளை இஸ்லாமியர் நாள்தோறும் இந்தியாவில் சந்தித்தாலும், ஏன் ஒருவர் கூட தற்கொலை செய்து கொள்வதில்லை?. உலகிலேயே தற்கொலை சதவீதம் இஸ்லாமிய சமுதாயத்தில்தான் மிகக்குறைவு. இதற்கு என்ன காரணம்?.

  “இந்த உலக வாழ்க்கை ஒரு சோதனை… ஒவ்வொரு நேர்மையான முஸ்லிமும் இறுதி மூச்சு வரை அநீதிக்கெதிராக போராட (ஜிஹாத் செய்ய) வேண்டும். பயந்து தற்கொலை செய்பவன் கோழை. கோழைகளுக்கு சொர்க்கத்தில் இடமில்லை. நீதிக்காக ஜிஹாத் செய்து மாவீரனாக உயிர் நீப்பவரை அல்லாஹ் மிகவும் நேசிக்கிறான்”.
  —- திருக்குரான்.

  அப்துல் கலாமை விட ஜனாப்.தாவூத் இப்ராஹிம் சாஹிப் ஆயிரம் மடங்கு மேலானவர்:

  உங்கள் வீட்டை சுற்றி பார்ப்பன பாசிஸ நாய்கள் பயங்கர ஆயுதங்களுடன் சொத்துக்களை சூறையாடி, பெண்களை கற்பழித்து, வீட்டைக்கொளுத்த நிற்கிறது. நீங்கள் உதவி கேட்டு அலறுகிறீர். அக்கம் பக்கமிருப்போரெல்லாம் “நமக்கேன் வம்பு” என கதவை இறுக்க மூடிவிட்டு ஜன்னல் சந்து வழியாக அடுத்து என்ன நடக்கப்போகிறதென ஆவலோடு வேடிக்கை பார்க்கின்றனர். போலீஸ்காரனுக்கு போன் செய்தால் “உனது அல்லாவை கூப்பிடு. என்னை ஏன் கூப்பிடுகிறாய்” என ஜோக்கடித்து எக்காளச்சிரிப்பு சிரிக்கிறான். அப்பொழுது உங்களுடைய சகோதரர் திடீரென அங்கே வந்து அந்த அயோக்கியரை வெடிகுண்டுகளாலும் இரும்பு பைப்பாலும் தாக்கி ஓட ஓட விரட்டுகிறார். 10 எதிரிகளை போட் தள்ளிவிட்டு மாயமாய் மறைந்து விடுகிறார். அவருக்காக உங்கள் குடும்பமே வாழ்நாள் முழுதும் இறைவனிடம் பிரார்த்தனை செய்யுமா செய்யாதா?.

  இதைத்தான் ஜனாப்.தாவூத் இப்ராஹிம் சாஹிப் 1993ல் செய்தார். பால்தாக்கரே தேவ்டியாமவன் பாபரி மஸ்ஜித் இடிக்கப்பட்டதும், ஆயிரக்கணக்கான முஸ்லிம்களை வெட்டிக்கொன்றான். இனி ஒரு துலுக்கன் கூட பம்பாயில் இருக்க மாட்டான் என கொக்கரித்தான். அன்று ஜனாப்.தாவூத் இப்ராஹிம் சாஹிப் குண்டு வைத்து ஜிஹாத் செய்திராவிட்டால், வேறு வழியில்லாமல் இன்னொரு பாக்கிஸ்தானை முஸ்லிம்கள் உருவாக்கியிருப்பர். அவருக்காக 40 கோடி முஸ்லிம்களும் அல்லாஹ்விடம் துஆ செய்கின்றனர். ஆனால், குஜராத் முஸ்லிம் இனப்படுகொலை பற்றி அப்துல் கலாமிடம் கேட்ட போது, அவர் சாகும்வரை வாயே திறக்கவில்லை. இந்த தேவ்டியாமவன் ஒரு குடியரசுத் தலைவனா? சட்டத்தின் பாதுகாவலனா?
  (அப்பாடா. தந்தை பெரியார் புண்ணியத்தில், அப்துல் கலாமை 40 கோடி முஸ்லிம்கள் கேட்க நினைத்ததை இன்று நான் கேட்டுவிட்டேன். நன்றி).
  ————-

  போலீஸ்காரன், நீதிபதி, முதல்வன், பிரதமன், ஜனாதிபதியென அனைவரும் அயோக்கியனென்றால், 40 கோடி முஸ்லிம்களின் பொறுமைக்கும் ஓர் எல்லையுண்டு.

  தலைகள் உருளாமல் புதிய தேசங்கள் பிறந்ததில்லை என மனித சரித்திரம் பறைசாற்றுகிறது. பத்ருப்போரில் “இஸ்லாம் இத்துடன் முடிந்தது.. ஹஹ்ஹஹ்ஹா” என கொக்கரித்த பாப்பான் அபுஜஹலின் தலை உருண்டது. முதல் இஸ்லாமிய தேசம் பிறந்தது. 1947ல் சில லட்சம் தலைகள் உருண்டன. பாப்பாத்தி பாரத்மாதா மண்டியிட்டாள். இஸ்லாமிய சூப்பர் பவர் பாக்கிஸ்தான் பிறந்தது.

  1984ல் பாப்பாத்தி இந்திராகந்தியின் தலை உருண்டது. காலிஸ்தான் கருவுற்றது. பிரசவத்துக்கு காத்திருக்கிறது. 1992ல் பாப்பான் ராஜீவ்காந்தியின் தலை உருண்டது. தந்தை பெரியார் கனவு கண்ட திராவிட நாடு எனும் தென்னிந்திய தேசத்தின் வித்து தூவப்பட்டது. அறுவடை நாள் நெருங்கிவிட்டது.

  ஆம்.. அடுத்த பாக்கிஸ்தானை உருவாக்குவது மிக எளிது. ஆயிரக்கணக்கான முஸ்லிம்களை வெட்டிக்கொன்ற தேவ்டியாமவன் மோடியின் தலை உருண்டால், காஷ்மீர், காலிஸ்தான், இஸ்லாமிஸ்தான், பெங்காலிஸ்தான், ஜீஸஸ்தான், திராவிட நாடு ஆகிய நாடுகள் அடுத்த நிமிடமே பிறந்துவிடும்.

  “இந்தியா பாக்கிஸ்தான் பங்களாதேஷில்” வாழும் 80 கோடி இந்திய முஸ்லிம்கள் பாப்பாரத் தேவ்டியாமுண்ட பாரத்மாதாவை மீண்டும் உதைக்கும் நாள் நெருங்கிவிட்டது. ரத்த ஆறு ஓடும். அணுகுண்டு கூட வெடிக்கும். “ஆறிலும் சாவு நூறிலும் சாவு. தலைக்கு மேல் வெள்ளம், இனி ஜான் போனாலென்ன முழம் போனாலென்ன” எனும் முடிவுக்கு 40 கோடி இந்திய முஸ்லிம்கள் வந்துவிட்டனரென்றால் மிகையாகாது.

  ஒதடா.. பாப்பாரத் தேவ்டியாமுண்ட பாரத்மாதாவ… கொளுத்துடா பிஜெபி அலுவலகத்த… குண்டு வச்சு கொல்றா மோடி தேவ்டியாமவன…. உருவாக்குடா திராவிட நாட்டை …

  Like

 4. // தந்த வாக்குறுதிகள் எதையும் நிறைவேற்றாத உன்னதப் பொய்யர்களின் கூடாரமான பாஜகவை, அதன் புறக்கடை அரசியலை எந்த விவாதத்துக்கும் உட்படுத்தாமல், மொத்தப் பழியையும் மாநில ஆளும்கட்சி அரசியல்வாதிகள் மீது சுமத்தி அரசு எந்திரத்தைப் பக்குவமாகப் பாதுகாக்கிறது பம்மாத்து விகடன். //
  ————–

  எவ்வளவு கதறினாலும், பார்ப்பனீய ஜாதிசாக்கடையில் ஒரு நீதியும் கிடைக்காது. ஒரு நாட்டின் பிரஜைகளுக்கு அடிப்படை தேவைகளான “உணவு, உடை, உறைவிடம்” மற்றும் அடிப்படை உரிமைகளான “சமநீதி, சமத்துவம், சகோதரத்துவம்” ஆகியவற்றை வழங்குவது ஆட்சியாளனின் கடமை. அடிப்படை தேவைகளும் உரிமைகளும் மறுக்கப்பட்டால், ஜிஹாத் செய்யென திருக்குரான் உரைக்கிறது.

  இந்து மத சாக்கடையை விட்டு வெளியேறி இஸ்லாத்தை தழுவு. அல்லாஹ் உன் மீது அருள் புரிவானாக.

  Like

மறுமொழியொன்றை இடுங்கள்

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out / மாற்று )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out / மாற்று )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out / மாற்று )

Google+ photo

You are commenting using your Google+ account. Log Out / மாற்று )

Connecting to %s