கருத்து சர்ச்சை

“வருந்துகிறேன் ஆண்டனி”: பெரியாரிய சிந்தனையாளர் ஓவியா

ஓவியா

தமிழகத்தில் தொலைக்காட்சி நிகழ்ச்சிகளை தமிழர் வயப் படுத்தியதிலும் சிற்றிதழ்கள் மட்டுமே பேசிக் கொண்டிருந்த பல்வேறு விசயங்களை பொது மக்கள் வழிக் கருத்துக்களாக வெளிக் கொணர்ந்ததிலும் ஏன் பெண்மயப் படுத்தியதிலும் ஒரு முன்மாதிரியை உண்டுபண்ணியது நீயா நானா நிகழ்ச்சியாகும். நிச்சயமாக நீயா நானா விக்கென தமிழ் ஊடக வரலாற்றில் ஒரு தனித்த பெருமையான இடம் உண்டு. பெண்ணுரிமைக்கான குரல்களை நீயா நானாவைப் போல் அழுத்தமாக பதிவு செய்த நிகழ்ச்சிகளை வரிசைப்படுத்துவது இன்றளவும் கூட சிரமம்தான்.

எனக்கு பல நேரங்களில் வாய்ப்பளித்தற்காக பேசுகிறேன் என்று நினைப்பார்களே என்ற கூச்சத்தாலேயே நான் நீயா நானாவை எங்கும் பதிவு செய்து பேசியதில்லை. ஆனால் இப்போது இதனைச் சொல்ல வேண்டிய தருணம் என்பதால் சொல்கிறேன். இந்த அளவுக்கு எங்கள் மனதில் பெருமைக்குரிய இடம் பெற்றிருக்கும் நீங்கள் இப்போது நடந்து கொண்டிருப்பது என்னைப் போன்றோரை மிகவும் வருந்த செய்து விட்டது ஆண்டனி.

விஜய் டிவி பொழுது போக்கு நிகழ்ச்சிகளைத் தருவதை முதன்மையாகக் கொண்ட ஊடகம் என்பதும் நீயா நானாவும் அது போன்ற விவாதங்களை பல நேரத்தில் நடத்தும் என்பதையும் நான் பெரிதாக நினைத்ததில்லை. ஆனால் தமிழகப் பெண்கள் அழகா கேரளப் பெண்கள் அழகா என்பது ஆண்களின் பார்வையை அப்பட்டமாக வெளிப் படுத்தும் ஒரு தலைப்பு. சில நேரங்களின் இது போன்ற ஒரு தலைப்பை வைத்து விட்டு நிகழ்ச்சியை நீங்கள் சிறப்பாக நடத்திச் சென்றது உண்டு. நீங்கள் இதனை எப்படி கையாண்டிருந்தீர்கள் என்று எனக்கு தெரியாது. ஆனாலும் அந்தத் தலைப்பும் உங்கள் பிரமோவும் ஒரு பதட்டத்தையும் எதிர்ப்பையும் உருவாக்கிய போது நீங்கள் ஒரு நேர்மறையான உரையாடலை அவர்களிடம் நடத்தியிருக்கலாம். சில மாற்றங்களைக் கொண்டு வந்திருக்கலாம். நீங்கள் சனநாயகபூர்வமாக நடந்து கொண்டிருக்க வேண்டும் என்றே நான் கருதுகிறேன்.

அதிலும் நியூஸ் 18 தொலைக்காட்சி விவாதத்தில் குடும்பப் பெண்கள் என்ற சொற்றொடரை நீங்கள் பயன்படுத்தியது மிகவும் தவறு. நீங்கள் மிக நியாயமாகக் கேட்ட ஒரு கேள்வி திருமாவளவன் டாக்டர் கிருஷ்ணசாமி போன்ற பெரிய தலைவர்கள் கண்டனம் செய்த போது கூட பிக் பாஸ் போன்ற நிகழ்ச்சிகளுக்கு வராத தடை இதில் எப்படி நீங்கள் ஒரு கம்ப்ளையண்ட் கொடுத்தவுடன் வந்தது என்ற நியாயமான கேள்வி இதில் கரைந்து போய் விட்டது.

மொத்தத்தில் இது ஒரு விரும்பத்தகாத நிகழ்ச்சி. இப்படி நடக்காமலிருக்க நீங்கள்தான் கவனமாக இருந்திருக்க வேண்டும் என்பதே என் கருத்து.

பெண்களை பண்டமாகப் பார்ப்பதை அனுமதிக்க மாட்டோம் என்று போராடிய அனைத்து பெண்களுக்கும் வாழ்த்துகள். குறிப்பாக சுசீலா ஆனந்த், கீதா நாராயணன் ஆகியோருக்கு.

Advertisements

மறுமொழியொன்றை இடுங்கள்

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  மாற்று )

Google photo

You are commenting using your Google account. Log Out /  மாற்று )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  மாற்று )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  மாற்று )

Connecting to %s

This site uses Akismet to reduce spam. Learn how your comment data is processed.