செய்திகள்

ஆளுநர் மாவட்ட ஆட்சியருடன் ஆலோசனை: வலுக்கும் எதிர்ப்பு

தமிழக ஆளுநர் பன்வாரிலால் ப்ரோகித், கோவை ஆட்சியருடன் இன்று ஆய்வுக்கூட்டம் நடத்தினார். மக்களால் தேர்ந்தெடுக்கப்பட்ட அரசு இருக்கும்போது, நியமனம் செய்யப்பட்ட ஆளுநர் ஆட்சிப் பணிகளில் தலையிடுவதற்கு பல்வேறு தரப்பினர் எதிர்ப்பு தெரிவித்து வருகின்றனர். முன்னதாக ஆளுநர் ஆலோசனை நடத்திய விருந்தினர் மாளிகைக்கு எதிரே தந்தை பெரியார் திராவிடர் கழகத்தினர் போராட்டம் நடத்தினர். அவர்களை போலீஸார் கைது செய்தனர்.

Advertisements

8 replies »


 1. சிதறப் போகிறது சவூதி அரேபியா: வருகிறது அரேபிய இந்து ராஷ்டிரம்:

  கடந்த வாரம், சவுதியின் முடிசூடா மன்னர் “இளவரசர் முஹம்மத் சல்மான்” அதிரடியாக 250க்கும் மேலான அரச குடும்பத்தை சார்ந்த கொழுத்த பணக்காரர்களையும், இளவரசர்களையும் பொதுச் சொத்தை சூறையாடிய குற்றத்திற்காக கைது செய்து சிறையிலடைத்தார். இதில் மிக முக்கியமான தொழிலதிபர்கள், சவூதி பின் லாடன் குடும்பத்தினர் மற்றும் இளவரசர் தல்லால் ஆகியோர். ஏனிந்த அவசர நடவடிக்கை?. என்ன நடக்கிறது சவூதியில்?.

  இதற்கு மிக முக்கிய காரணம், ஏமன் போரும், வீழ்ந்து வரும் எண்ணெய் பொருளாதாரமும். சவூதி-ஏமன் போர், அமெரிக்கா-ஆப்கன் போர் போல் முடிவில்லா திசையில் தள்ளப்பட்டு விட்டது.

  சூப்பர் பவர் அமெரிக்கா ஏன் ஆப்கானில் தோற்றது என்பதை புரிந்து கொண்டால், சவூதியில் நடப்பது புரிந்துவிடும். ஆப்கன் போரின் போது, கிட்டத்தட்ட 100 பெரிய நேட்டோ ராணுவ தளபதிகளை ரஷ்யாவும் சீனாவும் விலைக்கு வாங்கியது. தரகர் வேலையை பாக்கிஸ்தான் செய்தது. 15 வருடங்கள் அமெரிக்காவை அவர்களும், பாக்கிஸ்தானும் சேர்ந்து 4 ட்ரில்லியன் டாலர் வரை மொட்டையடித்தனர். அதாவது வேலியே பயிரை மேய்ந்தது. இன்று சவூதியில் நடப்பதும் அதுதான். சவூதியின் குட்டி ராஜாக்கள் அனைவரும் அமெரிக்க ராணுவ தளபதிகளுடன் சேர்ந்து சவூதியை மொட்டையடிக்க தொடங்கிவிட்டனர். போர் தொடங்கி ஒரு வருடத்துக்குள், 300 பில்லியன் டாலரை இந்த முதலைகள் முழுங்கி ஏப்பம் விட்டு விட்டன. இந்த சூழ்நிலையில், “இனி இந்த போரை வெல்லவே முடியாது. இதற்கு மேலும் தொடர்ந்தால், சவூதி திவாலாகிவிடும். மீண்டும் நாம் ஒட்டகம் மேய்க்க வேண்டியதுதான்” என சவூதியின் ராணுவ தளபதிகளும், அட்வைசர்களும் சவூதி அரசருக்கு வலியுறுத்த தொடங்கிவிட்டன

  சவூதியின் பாதுகாவலன் பாக்கிஸ்தான் என்பது அனைவருக்கும் தெரியும். ஆகையால், இனி என்ன செய்வது என சவூதி அரசர் பாக்கிஸ்தானின் முன்னாள் ராணுவ தளபதி ராஹில் ஷரீபுடன் ரகசிய ஆலோசனை நடத்தினார். அந்த ஆலோசனையில், முதலில் இந்த 250 முதலைகளை பிடித்து உள்ளே தள்ளுங்கள் என ஒரு லிஸ்ட்டை ராஹீல் ஷரீப் கொடுத்தார். அதன் விளைவுதான், கடந்த வாரம் சவூதியில் நடந்த சுத்திகரிப்பு (saudi purge).

  சரி.. இனி அடுத்து நடக்கப் போவதென்ன?. அடிபட்ட புலிகள் சும்மா இருக்கப் போவதில்லை. இவர்களுக்கு சவூதி ராணுவ தளபதிகளுடனும், அமெரிக்கா, இங்கிலாந்து, ரஷ்யா, சைனா ஆகிய நாட்டு அதிபர்களுடனும், பல அரச குடும்பங்களுடனும் மிக ஆழமான உறவு உள்ளது. ஒரு சில நாட்களில் உள்நாட்டுக் கலவரம் வெடிக்கும். சவூதி அரேபியா பல குட்டி நாடுகளாக சிதறும். பல தலைகள் உருளும்.

  ஈராக், லிபியா, சிரியாவுக்கு அடுத்தபடியாக சவுதி அரச குடும்பத்தினரின் நாட்கள் எண்ணப் படுகின்றன என்றால் மிகையாகாது. பின்புலத்தில் இந்துத்வ சக்திகள் மிக மும்முரமாக செயல்பட ஆரம்பித்து விட்டன. அதாவது, நாளை சவூதி சிதறினால் யாருக்கு எவ்வளவு பங்கு போன்ற ரகசிய பேச்சுவார்த்தைகள் தொடங்கி விட்டன.

  எப்படி வைத்தாலும், “இந்தியா, பாக்கிஸ்தான், பங்களாதேஷ்” தொழிலாளர் இல்லாவிட்டால், அரபிகளால் ஒரு மசுரும் புடுங்க முடியாது. ஆகையால், இந்தியாவுக்கு ஒரு பெரிய மாகாணம் “இந்து ராஷ்டிரமாக” தரப்படும். அதே போல், இந்தியா, பாக்கிஸ்தான், பங்களாதேஷ், ரோஹிங்யா இஸ்லாமியருக்கு ஒரு பெரிய மாகாணம் “தாருல் இஸ்லாமாக” தரப்படும். உலக நாடுகளால், அரேபியாவின் அடுத்த ஆறு மாதங்கள் மிக உன்னிப்பாக கண்காணிக்கப் படும்.

  Like


 2. சவூதி சிதறினால், இந்தியா சிதறும்:

  நம்பிக்கையிழந்து வறுமையில் உழன்று கொண்டிருந்த “இந்தியா பாக்கிஸ்தான் பங்களாதேஷ்” இஸ்லாமியரின் வாழ்க்கையில், கடந்த 50 வருடங்களில் ஒரு மாபெரும் பொருளாதார மறுமலர்ச்சி தாக்கத்தை சவூதி அரேபியா ஏற்படுத்தியதென்றால் மிகையாகாது. ஆகையால், இந்த 80 கோடி இஸ்லாமியருக்கு சவூதியின் மீது அளவிலா அன்பும் விசுவாசமும் உள்ளதென்பதை மறுக்கமுடியாது. இது தவிர, காபாவை காக்க உயிரையும் தியாகம் செய்ய 2 பில்லியன் உலக முஸ்லிம்கள் தயாராக உள்ளனர்.

  இந்த சூழ்நிலையில், சவூதி அரச குடும்பத்தினர் தங்களுடைய உயிரையும் ஆட்சி அதிகாரத்தையும் காப்பாற்ற, “உலக முஸ்லிம்களே… காபாவுக்கு காபிர்களால் ஆபத்து.. அல்லாஹ்வின் வீட்டை காக்க ஜிஹாத் செய்வோம்… நாரே தக்பீர் அல்லாஹு அக்பர்” என நிச்சயமாக அறிவிக்கும்.

  இது “இந்தியா பாக்கிஸ்தான் பங்களாதேஷ் ஆப்கானில்” வாழும் 80 கோடி இஸ்லாமியரை, இந்துத்வ பார்ப்பன பாசிஸ நாய்களுக்கெதிராக இணைக்கும். “ஓடு மீன் ஓட உறு மீன் வருமளவும் காத்திருக்குமாம் கொக்கு” என்பது போல, பாபரி மஸ்ஜித் இடிப்பு, குஜராத் முஸ்லிம் படுகொலை, அப்சல் குரு தூக்கு, ஜாகிர் நாயக் நாடு கடத்தல், இஸ்லாமியருக்கெதிரான அடக்குமுறை போன்ற அநீதிகளுக்காக, பாரத்மாதா தேவ்டியாமுண்டையை உதைத்து இஸ்லாமிஸ்தானை உருவாக்க 1947 முதல் இஸ்லாமியர் கருவிக்கொண்டிருக்கின்றனர். இது தவிர காஷ்மீர், திராவிட நாடு, நக்ஸலைட், அஸ்ஸாம், மணிப்பூர், நாகலாந்து, ஜீஸஸ்தான் போன்ற 15 விடுதலை இயக்கங்கள், “அண்ணன் எப்போ சாவான் திண்ணை எப்போ காலியாகும்” என சரியான தருணத்திற்கு காத்திருக்கின்றன. இவை அனைத்தும் ஒன்று சேர்ந்து பாரத்மாதா தேவ்டியாமுண்டையை சிதறடிக்கும் நாள் நெருங்கிவிட்டது.

  Like

 3. தேவைப்பட்டால், சவூதி ராணுவமே காபாவின் மீது ஏவுகணை தாக்குதல் நடத்தி, “யா அல்லாஹ்… காபாவை காபிர்கள் தாக்கிவிட்டனர்” என நாடகமாடி உலக முஸ்லிம்களை ஒன்றிணைக்க முடியும்.

  Like

 4. /// மக்களால் தேர்ந்தெடுக்கப்பட்ட அரசு இருக்கும்போது, நியமனம் செய்யப்பட்ட ஆளுநர் ஆட்சிப் பணிகளில் தலையிடுவதற்கு பல்வேறு தரப்பினர் எதிர்ப்பு தெரிவித்து வருகின்றனர். ///
  ——————

  இது வரவேற்கத்தக்கது. பின்ன என்னா மயித்துக்கு ஆளுநர்?. சரைக்கறதுக்கா?.

  அதே போல் யூனியன் பிரதேசங்கள்னு இருக்கு. இது இந்தியாவின் பகுதியா அல்லது ஆக்கிரமிப்பு நிலங்களா?.

  Like

 5. ஒடுக்கப்பட்ட மக்களை பேச வைத்த தந்தை பெரியார்:

  எனது நன்பர் கேட்ட கேள்வி:
  “ஜின்னா பாய்.. ஒரு விஷயம் எனக்கு ரொம்ப ஆச்சர்யமா இருக்கு… பாபரி மஸ்ஜித போட் தள்ளிட்டான்… குஜராத்ல ஆயிரக்கணக்கான முஸ்லிம்கள பட்டப்பகல்ல வெட்டிக்கொன்னுட்டான்… இந்துக்களின் கூட்டு மனசாட்சி அடிப்படைல அப்பாவி அப்சல் குருவ தூக்குல தொங்க உட்டுட்டான்… ஆணானப்பட்ட ஜாகிர் நாயக்கையே நாட்ட உட்டு வெரட்டிட்டான்… நீங்க மூச்சுக்கு முன்னூறு தடவ “ஒதடா பாப்பாரத் தேவ்டியாமுண்ட பாரத்மாதவ”னு சொல்றீங்க… பார்ப்பனீய இந்து மதத்த நார்நாரா கிழிக்கறீங்க…. பாரத்மாதா மேலே ஜிஹாத் செய்றேனு தைரியமா சொல்றீங்க… இது மாதிரி வேற யாராச்சும் சொல்லியிருந்தா, இந்நேரம் தேசத்துரோகினு சொல்லி தூக்குல தொங்க உட்டுருப்பான், இல்லாட்டி என்கவ்ன்டர் செஞ்சு கதைய முடிச்சுருப்பான்… எப்படிங்க பாய் ஒங்கள உட்டு வச்சான்?.. ஒங்களுக்கு கொஞ்சங்கூட பயமே இல்லையா?”.
  ——————————–

  எனது பதில்:
  “உலகமே உங்களுக்கெதிராக திரண்டு வந்தாலும், அல்லாஹ் நாடினால் ஒரு சிறு கீறல் கூட உங்கள் மீது விழாது. அநீதிக்கெதிராக போராடாதவன் சொர்க்கத்தில் நுழைய முடியாது. கோழைகளுக்கு சொர்க்கத்தில் இடமில்லை” என அல்லாஹ் திருக்குரானில் அறிவிக்கிறான்.

  பாப்பாரத் தேவ்டியாமுண்ட பாரத்மாதவ ஒத’னு சொன்ன நான், அரபித் தேவ்டியாமவனை உதைத்து இந்து ராஷ்டிரத்தை உருவாக்கு’னு எழுதி பார்ப்பன அறிவுஜீவிகளை பிரமிக்க வைத்துள்ளேன். ஆம்.. நீதி என்றால் அப்பாவி இந்து சகோதரர்களுக்காகவும் ஜிஹாத் செய்ய வேண்டும். சமநீதி, சமத்துவம், சகோதரத்துவம்… இதுதான் திருக்குரானின் அடிப்படை.

  எனது கட்டுரைகள் அனைத்தையும் தொகுத்தால், கிட்டத்தட்ட 400 பக்கங்கள் வருகிறது. 8 வருட உழைப்பு, 20 வருட மன உளைச்சலில் உருவானது. இவை அனைத்தையும், இந்து முன்னனி உட்பட 15க்கும் மேலான பார்ப்பனீய வலை தளங்களில் பதிவு செய்து, “இதையெல்லாம் மோடியிடம் கொடுத்து, உன்னால முடிஞ்சத புடுங்கு” என ராமகோபாலன், சுப்ரமண்ய சுவாமி போன்ற கூஜா தூக்கிகளுக்கு வெளிப்படையாக சவால் வைத்துள்ளேன்.

  நான் எழுதுவதையெல்லாம், பாப்பார அறிவுஜீவிக்களும், பாப்பாத்தி தடிமுண்டமும், பார்ப்பனீய கூஜா தூக்கிகளும் ஒரு வரி விடாமல் கண்ணிலே விளக்கெண்ணெய் விட்டுக்கொண்டு படிக்கின்றனர், ஆய்வு செய்கின்றனர், ரூம் போட்டு யோசிக்கின்றனர். ஆனால், ஒரு பாப்பானுக்கு கூட என்னோடு விவாதம் செய்யும் தில்லு கிடையாது. ஏன்?.

  எனக்கு துணையாக அல்லாஹ் இருக்கிறான். அவன் கொடுத்த வலிமையான ஆயுதம் திருக்குரானும், அண்ணல் நபியின் வாழ்க்கை முறையும் என்னிடம் இருக்கிறது. இது தவிர, தந்தை பெரியாரெனும் மாவீரன் எனது தளபதியாக நிற்கிறார். பாப்பாரத் தேவ்டியாமுண்ட பாரத்மாதா எங்களைப் பார்த்தால், துண்டைக்காணோம் துணியக்காணோமென ஓடிவிடுவாள்”.
  —-

  நன்பர்:
  “பாய்.. ஒங்களோட கருத்துக்கள படிச்சா, ஒங்க மேல அன்புதான் வருது. எங்களுக்காக பேச யாராவது வரமாட்டாரா என முஸ்லிம்களும், ஒடுக்கப்பட்ட மக்களும் ஏங்கிக் கொண்டிருந்தனர். இன்று நமக்காக பேச ஒருத்தார் இருக்காரேனு சந்தோஷமா இருக்குது. உங்கள் மீது அல்லாஹ்வின் அருள் பொழியட்டும்”

  தமிழகத்தில், பத்து பாப்பார மீடியா, பத்து பார்ப்பன எதிர்ப்பு மீடியாக்கள் உள்ளன. ஒரு இஸ்லாமியராக எனது கருத்தை சொன்னால், ஒரு மீடியாவும் அனுமதிக்காது. எப்படித்தான் இவர்களுக்கு எனது கருத்தை எடுத்து சொல்வதென சிந்தித்தேன். அதன் விளைவுதான் “ஒதடா பாப்பாரத் தேவ்டியாமுண்ட பாரத்மாதவ” எனும் முழக்கம்.

  இந்தியாவில் எந்த மாநிலத்திலும் எவனும் எனது கருத்துக்களை அனுமதிக்க மாட்டான். எனது தமிழ்மண்ணில் மட்டுமே இது சாத்தியம். இதற்கு காரணம் “பாம்பையும் பாப்பானையும் கண்டால், பாம்பை விட்டுவிடு, பாப்பானை அடி” என போதித்த தந்தை பெரியார்.

  Like

 6. கேள்வியும் நானே, பதிலும் நானே:

  இஸ்லாமியருக்கும் பார்ப்பன எதிர்ப்பு இயக்கங்களுக்கும் —
  நீதி வேணுமா?, உரிமை வேணுமா?, உணவு, உடை, உறைவிடம் வேணுமா?, நாடு வேணுமா?…. பாப்பார தேவ்டியாமுண்ட பாரத்மாதாவை உதை, அவள் மீது ஜிஹாத் செய், திராவிட நாட்டை உருவாக்கு.

  பார்ப்பன பாசிஸ நாய்களுக்கு — இந்து ராஷ்டிரம் வேணுமா?. மெக்காவில் சிவன் கோவில் வேணுமா?. அரேபியாவில் வேலை வேணுமா?… அரபித் தேவ்டியாமவனை உதைத்து அரேபியாவில் ஒரு இந்து ராஷ்டிரத்தை உருவாக்கு. பார்ப்பன பாசிஸ தேவ்டியாமவன்களில் எவனாவது ஒருவன் ஒரு அப்பனுக்கு பொறந்திருந்தால், திருக்குரானை பார்லிமெண்ட் முன்னால் கொளுத்து.

  இதற்கு மேல யாராவது கேள்வி கேட்க முடியுமா?. பதில் சொல்ல முடியுமா?. கேள்வியும் நானே, பதிலும் நானே.

  உன் வழி உனக்கு, என் வழி எனக்கு.

  Like

 7. ஏனிந்த ஆள் இப்படி புலம்புகிறான் என நீங்கள் கேட்கலாம். “ஆறிலும் சாவு நூறிலும் சாவு. தலைக்கு மேல் வெள்ளம், இனி ஜான் போனாலென்ன முழம் போனாலென்ன” எனும் முடிவுக்கு 40 கோடி முஸ்லிம்கள் வந்துவிட்டனர். “அநீதிக்கெதிராக போராடாதவன் சொர்க்கத்தில் நுழைய முடியாது. கோழைகளுக்கு சொர்க்கத்தில் இடமில்லை” என அல்லாஹ் திருக்குரானில் அறிவிக்கிறான்.

  எங்களுடைய தாய்மண்ணை பாப்பாரத் தேவ்டியாமுண்ட பாரத்மாதாவாக சித்தரித்து அவளை வணங்கு இல்லாவிட்டால் பாக்கிஸ்தானுக்கு ஓடு என்கிறான் பார்ப்பன பாசிஸ தேவ்டியாமவன். பார்ப்பன ரத்தக்காட்டேறி பாரத்மாதாவை உதைக்காமல் மடியில் போட்டு கொஞ்சுவாங்களா?. உங்களை நாட்டை விட்டு ஓட சொன்னால், அந்த தேவ்டியாமவனை என்ன செய்வீர்?.

  “இந்த நாட்டில் இஸ்லாமியர் இனி பிழைக்கமுடியாது. இன்னொரு பாக்கிஸ்தானை உருவாக்கினாலென்ன?” எனும் எண்ணம் 40 கோடி இந்திய முஸ்லிம்களிடம் வலுப்பெறுகிறதென்றால் மிகையாகாது.

  Like

 8. இஸ்லாமியரின் தளப தந்தை பெரியார்:

  30 வருடங்களுக்கு முன்பு, எனது கல்லூரி வாழ்க்கையில் நடந்த ஒரு சம்பவம் இது… என்னுடைய வகுப்பில் கராத்தே ப்ளாக் பெல்ட் சண்டியர் ஒருத்தர் இருந்தார். அவர் எதைக்கேட்டாலும் யாரும் மறுக்கக்கூடாது… இல்லாட்டி அவ்வளவுதான்… எலும்ப எண்ணிப்புடுவாரு..

  ஒரு முறை என்னுடைய புது சைக்கிளை கேட்டார். மறுத்தேன். “அப்படியா… சரி… பாத்துக்கறேன்”னு சொல்லிட்டு போய்ட்டார்.

  க்ளாஸ் முடிந்து சைக்கிள் ஸ்டாண்டுக்கு போய் பார்த்தால், சைக்கிளை காணவில்லை. விசாரித்ததில், சண்டியர் எடுத்துட்டு போய்ட்டார் என தெரிய வந்தது.

  சண்டியரிடம் கேட்டேன்… எந்த சைக்கிள்?, யார் சைக்கிள்? என பாய்ந்தார். மனம் உடைந்து போய் கேண்டீனில் எனது நன்பன் கணேசனுடன் டீ சாப்பிட்டுக்கொண்டு, என்ன செய்யலாமென பேசிக்கொண்டிருந்தேன். அடுத்த நாள் கணேசன் என்னிடம் வந்து “உன் பிரச்னைய எங்கப்பாக்கிட்ட சொன்னேன். உன்ன வரச்சொன்னாரு” என்றான். சரினு அவனுடைய வீட்டுக்கு போனேன். அவர் பெரிய அரிசி வியாபாரி.. தி.க’காரர்.

  எனது பிரச்னைய அன்போடு கேட்டார். பிறகு எனக்கு தந்தை பெரியார் படம் போட்ட ஒரு கருப்பு சட்டைய கொடுத்தார். நாளைக்கு இத போட்டுக்கிட்டு போ… சண்டியர்கிட்ட “இன்னிக்கு சாயங்காலத்துகுள்ள என் சைக்கிள் வராட்டி, நடக்கறதே வேறனு” சொல்லிட்டு வந்துடு என்றார்.

  அடுத்த நாள் அப்படியே பெரியார் கருப்பு சட்டையை போட்டுக்கொண்டு, மூச்சை இழுத்து பிடித்துக் கொண்டு சண்டியரிடம் போய் “இன்னிக்கு சாயங்காலத்துகுள்ள என் சைக்கிள் வராட்டி, நடக்கறதே வேற”னு சொன்னேன். சண்டியர் எனது கருப்பு சட்டையிலிருக்கும் தந்தை பெரியாரை ஒரு முறை உற்றுப் பார்த்தார். எதுவும் பேசவில்லை.. கண்கள் சிவக்க முறைத்து பார்த்துவிட்டு வகுப்பை விட்டு கோபமாக வெளியே போய்விட்டார். என்ன நடக்கப்போதோ என நான் பயந்து கொண்டிருந்தேன்.

  நம்ப மாட்டீர்… இரண்டு மணி நேரத்தில் எனது சைக்கிள் வந்துவிட்டது.. “என்ன மன்னிச்சுடு.. சும்மா வெளாட்டுக்கு செஞ்சேன்.. மனசுல வச்சுக்காதே” என சண்டியர் அன்பொழுக சொன்னார். அன்றிலிருந்து எனது கல்லூரியில் ஒல்லிபூச்சான் நான்தான் பெரிய சண்டியர்..

  Like

மறுமொழியொன்றை இடுங்கள்

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out / மாற்று )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out / மாற்று )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out / மாற்று )

Google+ photo

You are commenting using your Google+ account. Log Out / மாற்று )

Connecting to %s