செய்திகள் தமிழகம்

காவல்துறையின் அரசாக தமிழகம் மறிவிட்டது: பியூசிஎல் அறிக்கை

பத்திரிக்கைச் செய்தி தமிழகம் இதுவரைக் கண்டிராத அளவிற்கு சிவில் மற்றும் உரிமை மறுப்பு மாநிலமாக மாறி உள்ளது. ஜல்லிக்கட்டுப் போரட்டத்திற்குப் பின் அரசின் திட்டங்களுக்கு, செயல்பாடுகளுக்கு எதிர்ப்பு தெரிவிக்கும் எந்தவிதப் பொதுநிகழ்வுகளுக்கும் காவல் துறை அனுமதி அளிப்பதில்லை. அரசை பொது வெளிகளில் விமர்சிக்கும் பலர் பொருத்தமில்லா சட்டங்களின் கீழ் கைது செய்து சிறையில் அடைக்கப்படுகின்றனர். இங்கு ஜனநாயக வெளிகள் சுருக்கப்பட்டு வருகிறது. இன்று அரசின் நடவடிக்கைகளில் வெளிப்படைத்தன்மை இல்லை. ஜனநாயக பூர்வமான செயல் பாடுகள் இல்லை என்பது மிகவும் வருந்தத்தக்கது.

மக்கள் குடியுரிமை பாதுகாப்பு நடுவம் வழக்கறிஞர் முருகன், இயற்கைப்பாதுகாப்புக்குழு வளர்மதி, மே பதினேழு இயக்கத்தின் திருமுருகன் காந்தி மற்றும் அவர் நண்பர்கள், கதிராமங்கலம் போராட்டத்திற்காக பேராசிரியர் ஜெயராமன், நெல்லை வழக்கறிஞர் செம்மணி, கார்டூனிஸ்ட் பாலா, சுற்று சூழல் போராளி முகிலன், அறப்போர் நக்கீரன், நீட் தேர்வை எதிர்த்து போராட்டம் செய்த நூற்றுக்கும் மேற்பட்ட இளைஞர்கள், என்று பலரை எந்த வித சட்ட நியாயமுமின்றி கைது செய்து சிறையில் அடைத்து, காவல் துறை தமிழகத்தில் ஜனநாயகத்தின் குரல் எங்கு எழுந்தாலும் மூடிவருகிறது. பெரும்பாலான கைதுகள் உச்ச நீதி மன்றத்தின் வழிகாட்டுதல்களை மீறி சட்ட விதிமுறைகளை பின் பற்றாமல் செய்யப்படுகின்றன.

காவல்துறையின் அரசாக தமிழகம் மறிவிட்டது. (Tamilnadu has become the Police State) கூட்டம் நடத்த அனுமதி மறுப்பு, தர்ணா நடத்த அனுமதி மறுப்பு, ஊர்வலம் செல்லத் தடை என்பது இன்று தமிழகத்தில் காணப்படும் நிலை. இது விரிவடைந்து அரசின் மீது சமூக வலைதளங்களில் மற்றும் பிற பொது வெளிகளில் எதிர் கருத்து கூறுபவர்கள் மீதும் கைது நடவடிக்கை எடுத்து சிவில் சமூகத்தை அச்சுறுத்தும் பணியை அரசு செய்து வருகிறது. அடிப்படை உரிமைகள்கூட மறுக்கும் சூழல் இன்று நிலவுகிறது. ஆட்சியைக் காப்பாற்றிக்கொள்வதையே குறிக்கோளாகக் கொண்டுள்ள தற்போதைய தமிழக அரசு அச்சத்தினால், காவல்துறையை எல்லா ஜனநாயகச் சக்திகளின் மீதும் ஏவிவருகிறது. இப்படி தேவையற்று கைது செய்யப்பட்டவர்களை, நீதி மன்றம் பிணையில் வெளியே விடுகிறது. இதனால் பெருத்த பாதிப்புக்கு கைதானவர்கள் உள்ளாகிறார்கள். இப்படிப்பட்டத் தங்களின் தவறான நடவடிக்கைக்கு காவல் துறை பொறுப்பேற்க வேண்டும். சமூகப் பிரச்சினைகளுக்காக போராடுபவர்கள் மீது தவறான நடவடிக்கை எடுத்த காவல்துறை அதிகாரிகள் தண்டிக்கப்படவேண்டும்.

வளர்மதி, திருமுருகன் காந்தி போன்றோர்கள் மீது தவறாக குண்டர் சட்டம் ஏவியதால் அவர்களின் தனி வாழ்வு பாதிக்கப்பட்டுள்ளது. அரசு அதற்கு வருத்தம் தெரிவிப்பதோடு, தவறிழைத்த காவல் துறை அதிகாரி மீது நடவடிக்கை எடுக்க வேண்டும். தமிழக அரசு தன்னுடைய ஜனநாயக விரோத செயல்பாட்டை உடனடியாக நிறுத்திக் கொள்ள வேண்டும் மற்றும் ஜல்லிக் கட்டு போராட்டத்தில் போராட்டக்காரர்கள் மற்றும் வெவ்வேறு போராட்டங்களில் ஈடுபட்டவர்கள், பிற சம்பந்தமே இல்லாத பலர் மீது போடப்பட்ட வழக்குகள் யாவையும் அரசு திரும்பப் பெற வேண்டும் என்று மக்கள் சிவில் உரிமைக்கழகம் அரசைக் கோருகிறது. மக்கள் இம்மாதிரியான காவல் துறையின் அடக்குமுறைக்கு எதிராக எழுந்து எதிர்ப்புக்குரல் எழுப்பவேண்டும் என மக்களை பி.யு.சி.எல் வேண்டுகிறது. அரசின் இம்மாதிரியான ஜனநாயக குரல் நசுக்கும் போக்குக்கு எதிராக குரல் எழுப்ப பி.யு.சி.எல் தமிழகத்தின் அனைத்து ஜனநாயக இயக்கங்களையும் இணைத்துப் போராட முடிவு செய்துள்ளது.

– கண.குறிஞ்சி, இரா.முரளி (மாநிலத் தலைவர் மாநிலச்  செயலாளர்.)

மறுமொழியொன்றை இடுங்கள்

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  மாற்று )

Google photo

You are commenting using your Google account. Log Out /  மாற்று )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  மாற்று )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  மாற்று )

Connecting to %s

This site uses Akismet to reduce spam. Learn how your comment data is processed.

%d bloggers like this: