சர்ச்சை

”பொண்ணுங்க சமையல் கத்துங்க, பசங்க அப்பாவோட உழைப்பை கத்துங்க”: நடிகர் விவேக்கின் சர்ச்சை ட்விட்!

நடிகர் விவேக் தன்னுடைய ட்விட்டர் பக்கத்தில் கோடை விடுமுறையில் மாணவர்கள் எப்படி பொழுதை கழிக்க வேண்டும் என அட்வைஸ் கொடுத்திருக்கிறார்.

“மாணவ செல்வங்களே, குழந்தைகளே, கோடையை கொண்டாடுங்கள். விளையாட்டுக்குப் பின் நிறைய தண்ணீர் அருந்துங்கள். பெண்களே! உங்களுடை அம்மாவுக்கு அடுப்பறையில் உதவுங்கள்; சமையல் கற்றுக்கொள்ளுங்கள். பையன்களே! உங்களுடைய அப்பா வேலைப் பார்க்கும் இடத்தில் சென்று குடும்பத்துக்காக அவர் எப்படியெல்லாம் உழைக்கிறார் என தெரிந்துகொள்ளுங்கள். பிணைப்பு உறுதியாகும்!” என ட்விட்டில் சொல்லியிருக்கும் விவேக்கின் ‘கருத்து’ கடும் கண்டனங்கள் கிளம்பியுள்ளன.

பாலின பாகுபாட்டை சமூகத்திலிருந்து அகற்றும் விதமாக பல்வேறு விழிப்புணர்வு நடவடிக்கைகள் எடுத்து வரும் இந்தக் காலக்கட்டத்தில், பெண்கள் பணிபுரிவது அதிகரித்து வரும் இந்தக் காலக்கட்டத்தில் பெண் குழந்தைகள் சமையல் கற்க வேண்டும் என்பதும் ஆண் குழந்தைகள் அப்பாவின் உழைப்பை கற்க வேண்டும் என்பதும் அடிப்படைவாதம் ஆகாதா என பல பெண்கள் சமூக ஊடகங்களில் கேள்வி எழுப்புகின்றனர். மேலும், ஆண்கள் மட்டுமே குடும்பத்துக்காக உழைக்கிறார்கள் என்பதையும், பெண்கள் வீட்டில் ‘ஜாலியாக’ சமையல் வேலை செய்து கொண்டிருக்கிறார்கள் என்பதையும் விவேக் என்னும் பிரபலம் சொல்கிறார். இது எத்தகைய மூடக் கருத்து என்றும் பல பெண்கள் எதிர்வினை ஆற்றியிருக்கின்றனர்.

பா.ஜீவசுந்தரி

“பாலினப் பாகுபாட்டை இந்த ஜோக்கர் எப்படி நோகாம சொல்லிக் குடுக்குறாரு. சினிமா காமெடியன்களெல்லாம் ஏன்யா வில்லனாவே இருக்கீங்க.” என காட்டமாக கருத்தை தெரிவித்துள்ளார் எழுத்தாளரான பா. ஜீவசுந்தரி.

பெண் குழந்தைகள் அடுப்படியிலேயே இருந்தால் போதுமா? ஆண் பிள்ளைகள் அப்பா போலவே தனக்கு வரும் மனைவியை அதிகாரம் செய்துகொண்டு, காலாட்டிக்கொண்டு சாப்பிட்டுக் கொண்டே இருக்கலாமா? இரு குழந்தைகளும் வீட்டின் அனைத்து வேலைகளையும் கற்க வேண்டும் என்பதைத்தானே கரடியாய்க் கத்திச் சொல்லிக் கொண்டிருக்கிறோம்.

அதிலும் பெண் குழந்தைகள் எப்படியும் படித்து வேலைக்குப் போகப் போகிறார்கள். அத்துடன் வழக்கம் போல கூடுதல் சுமையாக சமையல், மற்றும் வீட்டு வேலைகள். இதில் உடைப்பு வேண்டாமா? ஆண் பிள்ளைகள் வீட்டு வேலைகள், சமையலை எப்போதுதான் கற்பது? கால மாற்றத்துக்கேற்ப மாற்றங்கள் வீட்டுக்குள் முதலில் நிகழ வேண்டாமா?அதிலும் ஆண் பெண் பாகுபாடு காட்டுவது சரியல்லவே. இரு பாலரும் அனைத்து வேலைகலையும் பழக வேண்டும்” என தனது முகநூலில் எதிர்வினையாற்றியிருக்கும் பா. ஜீவசுந்தரி,

இவர்கள் கருத்து சொல்வதை விட பேசாமல் வாயை மூடிக் கொண்டிருக்கலாம்” என தனது கோபத்தை வெளிப்படுத்தியிருக்கிறார். 

சமூக வலைத்தளங்களில் தனது பாலின பாகுபாட்டை வளர்க்கும் ட்விட்டுக்கு எதிர்ப்பு வந்தும் உணராத விவேக்,

“அன்பு நண்பரே! தாயிடம் இருந்து சமையலையும் தந்தையிடம் இருந்து கடின உழைப்பையும் இந்த விடுமுறைக் காலத்திலாவது தெரிந்து கொள்க என்ற என் பதிவை அனைத்துப் பெற்றோரும் ஆமோதிப்பர். என்னை புரிந்து கொண்ட உங்களுக்கு நன்றி.” என்கிறார்.

மறுமொழியொன்றை இடுங்கள்

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  மாற்று )

Google photo

You are commenting using your Google account. Log Out /  மாற்று )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  மாற்று )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  மாற்று )

Connecting to %s

This site uses Akismet to reduce spam. Learn how your comment data is processed.

%d bloggers like this: