பூட்டுதலின் இயக்கவியல் | HT தலையங்கம் – தலையங்கங்கள்

பூட்டுதலின் இயக்கவியல் | HT தலையங்கம் – தலையங்கங்கள்

கொரோனா வைரஸ் தொற்றுநோயை எதிர்த்துப் போராடுவதற்கு உலகளவில் எங்கும் எடுக்கப்பட்ட மிகவும் தீவிரமான, சீர்குலைக்கும் நடவடிக்கையை பிரதமர் நரேந்திர மோடி செவ்வாய்க்கிழமை அறிவித்தார். அவர் முழு நாட்டிற்கும் மூன்று வார பூட்டுதலை அறிவித்தார், மேலும் அடுத்த 21 நாட்களுக்கு குடிமக்கள் தங்கள் வீடுகளை விட்டு வெளியேற வேண்டாம் என்று கண்டிப்பாக எச்சரித்தார். இது 1.3 பில்லியனுக்கும் அதிகமான குடிமக்களுக்கு பொருந்தும் என்பதால், அனைத்து மாநிலங்களிலும், யூனியன் பிரதேசங்களிலும், அத்தியாவசிய சேவைகளைத் தவிர அனைத்து துறைகளிலும் பரவியுள்ளது, பூட்டுதலின் அளவு முன்னோடியில்லாதது, இந்தியாவில் மட்டுமல்ல, உலகிலும். பிற நாடுகள் பூட்டுதல்களை நாடுகின்றன, அவை இடத்திலோ அல்லது கால அளவிலோ மட்டுப்படுத்தப்பட்டவை.

பூட்டுதல் அவசியம். திரு மோடி கூறியது போல், தொற்றுநோயை எதிர்த்துப் போராடுவதற்கு வழி இல்லை, ஆனால் கடுமையான சமூக தூரத்தின் மூலம். இந்தியாவில், தன்னார்வ தூரத்தை மட்டுமே நம்புவது போதாது – அதற்கு மாநில அதிகாரம் ஆதரவளிக்க வேண்டும். வைரஸ் பரவியதும், இந்தியாவின் மோசமான சுகாதார உள்கட்டமைப்பைக் கொடுத்தால், அதைக் கட்டுப்படுத்துவது மிகவும் கடினம் என்பதும் உண்மை. எதிர்பார்ப்புகளைத் தூண்டுவது முக்கியம். சோதனை அதிகரிக்கும் போது, ​​இந்தியா தொடர்ந்து வழக்குகளின் அதிகரிப்பைக் காணும், மேலும் பல – மெதுவாக அறிகுறிகளை உருவாக்கியவர்கள் – நேர்மறையாக மாறிவிடுவார்கள். ஆனால் பூட்டுதல் வெற்றிகரமாக இருந்தால், பிரதமர் கூறியது போல், மனித பரிமாற்றத்தின் சங்கிலியை உடைப்பதில் இந்தியா வெற்றிபெறக்கூடும் – மேலும் வளைவை தட்டையானது.

அரசாங்கத்தின் உத்தரவைப் பின்பற்ற குடிமக்கள் மீது பொறுப்பு இருக்கும்போது, ​​அரசாங்கம் பின்வருவனவற்றைச் செய்ய வேண்டும். ஒன்று, கூடுதல் சட்ட நடவடிக்கைகளுடன் பூட்டுதலை செயல்படுத்த முடியாது. இது நாடு முழுவதும் அல்லது தெலுங்கானா முதலமைச்சர் கே. சட்டத்தை மதிக்க, மற்றும் பதில்களில் விகிதாசார மற்றும் உணர்திறன் இருக்க. இரண்டு, அத்தியாவசிய பொருட்களை வழங்க அனுமதிக்க சட்ட அமலாக்க அதிகாரிகளுக்கு தெளிவாக அறிவுறுத்தப்பட வேண்டும், ஆனால் இயக்கத்திற்கு இடையூறு ஏற்படாது. மூன்று, அரசாங்கம் குடிமக்களுடன் இன்னும் தெளிவாகத் தொடர்பு கொள்ள வேண்டும் – மேலும் அடிப்படைத் தேவைகள் பூர்த்தி செய்யப்படுவதை இது உறுதி செய்யும் என்று அவர்களுக்கு உறுதியளிக்கிறது. நான்கு, தினசரி கூலித் தொழிலாளர்கள், புலம்பெயர்ந்த தொழிலாளர்கள் மற்றும் அமைப்புசாரா துறையில் உள்ளவர்கள் ஆகியோருக்கான பொருளாதாரத் திட்டத்தை உடனடியாக கொண்டு வர வேண்டும், அவர்கள் வாழ்வாதாரங்களுக்கு இடையூறு விளைவிப்பதால் இவ்வளவு நீண்ட காலத்திற்கு தங்களைத் தக்க வைத்துக் கொள்ள வழி இல்லை. ஐந்து, சுகாதார அமைப்புகளை மேம்படுத்துவதற்கு இந்த நேரத்தை பயன்படுத்த வேண்டும் – சோதனையை மேம்படுத்துவதன் மூலம், அர்ப்பணிப்பு வசதிகளை உருவாக்குவதன் மூலம், சுகாதார ஊழியர்களுக்கு பாதுகாப்பு உபகரணங்களை வழங்குவதன் மூலம், மற்றும் வென்டிலேட்டர்கள் மற்றும் பிற மருத்துவ அத்தியாவசியங்களை ஆதாரமாகக் கொண்டு. இறுதியாக, வருமானம் மற்றும் வேலைகள் கடுமையாக பாதிக்கப்படும் என்பதால் இது ஒரு நடுத்தர கால பொருளாதார திட்டத்தை உருவாக்க வேண்டும். குடிமக்கள் தங்கள் கடமைகளை நிறைவேற்றும்போது, ​​அரசு தனது பங்கைச் செய்ய வேண்டிய நேரம் இது.

Karthikeyan

மறுமொழி இடவும்

உங்கள் மின்னஞ்சல் வெளியிடப்பட மாட்டாது தேவையான புலங்கள் * குறிக்கப்பட்டன