பெண் குரல்

லண்டன் தேவாலய முதல் பெண் பிஷப்பாக சாரா முல்லாலே நிறுவப்பட்டார்!

கிபி இரண்டாம் நூற்றாண்டில் உருவாக்கப்பட்ட லண்டன் தேவாலயத்தின் முதல் பெண் பிஷப்பாக சாரா முல்லாலே நிறுவப்பட்டுள்ளார். லண்டன் தேவாயத்தின் 133-வது பிஷப் ஆவார். சர்ச் ஆஃப் இங்கிலாந்தின் மூன்றாவது மூத்த பிஷப் என்கிற பெருமையும் 56 வயதான சாராவுக்கு உண்டு. செவிலியரான சாரா முல்லாலே, தனது பதவி ஏற்பு விழாவில், ‘தற்போது லண்டன் நகரம் எதிர்கொண்டுவரும் குற்றங்கள் வன்முறைகள் குறித்து பேசுவது அவசியம்’ என தெரிவித்தார். தேவாயல சூழலுக்குள் நடக்கும் பாலியல் சுரண்டல் குறித்தும் அவர் பேசினார்.

sarah mullally (1)

2014-ஆம் ஆண்டு லண்டன் தேவாலயம் பெண்களும் பிஷப்புகளாக நிறுவப்பட ஒப்புதல் அளித்தது. பிஷப்புகளாக பெண்கள் நியமிக்கப்பட கிறித்தவ மிஷனரிகள் ஒருசிலர் எதிர்ப்பு தெரிவித்து வருகின்றனர். ‘இறையியல்’ காரணங்களுக்காக பெண்கள், பிஷப்புகளாகவும் போதகர்களாகவும் வருவதை எதிர்ப்பவர்களை தாம் மதிப்பதாக சாரா தெரிவிக்கிறார்.

திருமணமான சாராவுக்கு ஒரு மகளும் ஒரு மகனும் உள்ளனர்.

Advertisements

மறுமொழியொன்றை இடுங்கள்

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  மாற்று )

Google+ photo

You are commenting using your Google+ account. Log Out /  மாற்று )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  மாற்று )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  மாற்று )

Connecting to %s

This site uses Akismet to reduce spam. Learn how your comment data is processed.