செய்திகள்

16 எம்.எல்.ஏக்களை நீக்கியதற்காக உச்சநீதிமன்றத்தால் கண்டிக்கப்பட்டவர் போபையா!

கர்நாடக முதல்வராக பதவியேற்றிருக்கு எடியூரப்பா தனது பெரும்பான்மையை நாளை 4 மணிக்கு சட்டமன்றத்தில் நிரூபிக்க வேண்டும் என உச்சநீதிமன்றம் ஆணையிட்டுள்ளது.

இதன் அடிப்படையில் கர்நாடக ஆளுநர் வஜுபாய் வாலா, தற்காலிக சபாநாயகராக கே.ஜி.போயையாவை நியமித்தார். யாருக்கும் பெரும்பான்மை இல்லாத நிலையில் மூத்த சட்டமன்ற உறுப்பினரையே தேர்ந்தெடுப்பது வழக்கம். எட்டு முறை தேர்ந்தெடுக்கப்பட்ட காங்கிரஸ் எம்.எல்.ஏ ஆர்.வி. தேஷ்பாண்டே இருக்கும்போது மூன்று முறை எம்.எல்.ஏவாக தேர்வான போபையாவை தேர்ந்தெடுத்தது மீண்டும் சர்ச்சையானது. காங்கிரஸ் கட்சி இந்த தேர்வை எதிர்த்து நீதிமன்றம் செல்ல இருப்பதாக செய்திகள் சொல்கின்றன.

போபையாவுக்கு ஏன் எதிர்ப்பு கிளம்புகிறது?

போபையா ஏற்கனவே கர்நாடக சட்டப்பேரவையாக பதவி வகித்தவர். 2010-ஆம் ஆண்டு நம்பிக்கை வாக்கெடுப்பின் போது எடியூரப்பா அரசுக்கு ஆதரவாக இவர் செயல்பட்டதாக குற்றம்சாட்டப்பட்டது. அப்போது 11 பாஜக அதிருப்தி எம்.எல்.ஏக்கள், 5 சுயேட்சை எம்.எல்.ஏக்களை பதவி நீக்கினார் போபையா. உச்சநீதிமன்றம் சென்ற இந்த விவகாரத்தில் போபையா சார்புடன் நடந்துகொண்டதாக நீதிமன்றம் சொன்னது.

பாஜகவின் மாணவர் அமைப்பான அகில பாரதிய வித்யார்த்தி பரிஷத்தில் உறுப்பினராக இருந்தவர் போபையா. ஆர்.எஸ். எஸ். அமைப்பிலும் நெருக்கமான தொடர்புடையவர். பாஜகவின் கொடகு பகுதி செயலாளர் ஆன பிறகு, 2004, 2008-ஆம் ஆண்டு மடிகேரி தொகுதிகளில் நின்று வெற்றி பெற்றவர். இந்த முறை விராஜ்பேட் தொகுதியில் வெற்றி கண்டுள்ளார்.

மாற்று ஊடகத்துக்கு நன்கொடை தாருங்கள்!

சமூகத்தின் பட்டகம், (தி டைம்ஸ் தமிழ் டாட் காம்) தமிழின் மாற்று ஊடகமாக இயங்கி வருகிறது.  வெகுஜன ஊடகங்கள் பேசத் தயங்கும் விடயங்களைப் பேசுவதே எங்கள் நோக்கம். குறிப்பாக மொழி, இன, சாதி, மத, பாலின சிறுபான்மையினர் மீதான தாக்குதல்களை, ஒடுக்குமுறைகளை ஆவணப்படுத்தி வருகிறோம். இதைப்போலவே பேச மறுக்கப்படும் அரசியலையும் பேச முனைகிறோம். நீங்கள் தரும்நன்கொடை எங்களை அடுத்த கட்டம் நோக்கி நகர்த்தும்!

குறைந்தபட்சம் ரூ. 100 நன்கொடை அளிக்கலாம்.இந்த லிங்கை க்ளிக் செய்து பணம் செலுத்தலாம்..

மறுமொழியொன்றை இடுங்கள்

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  மாற்று )

Google photo

You are commenting using your Google account. Log Out /  மாற்று )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  மாற்று )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  மாற்று )

Connecting to %s

This site uses Akismet to reduce spam. Learn how your comment data is processed.

%d bloggers like this: