தலித் ஆவணம்

“இதுதான் வளர்ச்சியின் மாதிரி”: தலித், இஸ்லாமியர் அடித்துக்கொல்லப்படுவது தொடர்கிறது!

பாஜக ஆளும் மாநிலங்களில் தலித், இஸ்லாமியர் மீதான தாக்குதல்கள் அதிகரித்தபடியே உள்ளன. மத்திய பிரதேசம் சாத்னா மாவட்டத்தில் மாட்டிறைச்சி வைத்திருந்ததாகக் கூறி இஸ்லாமியர் ஒருவர் அடித்துக் கொல்லப் பட்டுள்ளார். குஜராத்தில் தலித்  ஒருவர் தன்னுடைய பணியிடத்தில் அடித்துக் கொல்லப்பட்டுள்ளார்.

மத்திய பிரதேசம் சாத்னா மாவட்டத்தில் சிராஜ் என்பவர் இறைச்சிக்காக காளை மாட்டை வெட்டியுள்ளார். இதுகுறித்து தகவல் அறிந்து வந்த பசு பாதுகாப்பு குண்டர்கள் சிராஜ்(45) மற்றும் அவருடைய நண்பர் ஷகிலை(35) அடித்துள்ளனர். இதில் சிராஜ் அந்த இடத்திலேயே இறந்துவிட்டார். ஷகில் பலத்த காயங்களுடன் கோமா நிலையில் மருத்துவமனையில் சேர்க்கப்பட்டுள்ளார். இறைச்சிக்காக மாட்டை வெட்டுவது குறித்து தகவல் அறிந்து 70 கி.மீ தொலைவிலிருது குண்டர் படை வந்து தாக்குதலை நடத்தியுள்ளது. இந்தக் கொலை தாக்குதல் நடத்திய நான்கு குண்டர்களை காவல்துறை கைது செய்துள்ளது.

குண்டர்கள் அளித்த புகாரின் பேரில் ஷகில் மீது பசுமாட்டை வெட்டுதல் தடை சட்டத்தின் வழக்கு பதிந்துள்ளது காவல்துறை. ஷகில் மருத்துவமனையிலிருந்து வெளியேறியவுடன் கைது செய்யப்படுவார் என தெரிவித்துள்ளது மத்திய பிரதேச காவல்துறை. ம.பி.யில் 2012 முதல் பசுமாட்டை வெட்டும் தடை சட்டம் இருந்துவருகிறது.

சிராஜ் மற்றும் ஷகில் குடும்பத்தினர் குண்டர்களின் குற்றச்சாட்டை மறுத்துள்ளனர். சிராஜ், தையல்காரர். ஷகில் கார் ஓட்டுநராக உள்ளார்.

பசுபாதுகாப்பு குண்டர்கள்

குஜராத் மாநிலம் ராஜ்கோட்டில் உள்ள தொழிற்சாலையில் பணியாற்றிவந்த முகேஷ் வானியா என்ற தலித் தொழிலாளர்களை தொழிற்சாலை நிர்வாகம் கட்டிவைத்து அடித்ததில் அவர் இறந்திருக்கிறார். அவருடைய மனைவியும் கடுமையாக தாக்கப்பட்டிருக்கிறார். இந்தத் தகவலை தலித் செயல்பாட்டாளர் ஜிக்னேஷ் மேவானி தன்னுடைய ட்விட்டரில் விடியோவுடன் பதிந்துள்ளார்.

Advertisements

மறுமொழியொன்றை இடுங்கள்

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  மாற்று )

Google photo

You are commenting using your Google account. Log Out /  மாற்று )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  மாற்று )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  மாற்று )

Connecting to %s

This site uses Akismet to reduce spam. Learn how your comment data is processed.

%d bloggers like this: