Top News

இந்தியா ‘இருண்ட பொருளாதார நிலைமையை’ எதிர்கொள்கிறது மற்றும் பெரிய ஊக்கத்தை தேவை: நிதிக் குழு – இந்தியாவிலிருந்து வரும் செய்திகள்

இந்தியா ஒரு “இருண்ட பொருளாதார நிலைமையை” எதிர்கொள்கிறது; பொருளாதார நடவடிக்கைகளைத் தொடங்க அவர் முற்றுகையை நீக்க வேண்டும் மற்றும் ஒரு பெரிய ஊக்கமளிக்க வேண்டும், நிதி ஆணையத்தின் நிதி ஆலோசனைக் குழுவின் (எஃப்.சி) பல உறுப்பினர்கள் வியாழக்கிழமை இரண்டு நாள் மெய்நிகர் மாநாட்டில் வாதிட்டனர், வேலைகள் கொண்ட இரண்டு குடும்ப அதிகாரிகள் கூட்டத்தின்.

15 வது எஃப்சி தலைவர் என்.கே.சிங் தலைமையில் நடைபெற்ற இந்த கூட்டத்தில் சஜித் சினாய், பிராச்சி மிஸ்ரா, ஓம்கர் கோஸ்வாமி, நீல்காந்த் மிஸ்ரா உள்ளிட்ட பல முக்கிய பொருளாதார வல்லுநர்கள் கலந்து கொண்டனர்.

தொற்றுநோய்களின் பொருளாதார விளைவுகள் மற்றும் அதன் பரவலைக் கட்டுப்படுத்துவதற்கான அடுத்தடுத்த முற்றுகை மற்றும் துன்பங்களை எதிர்த்து எடுக்கக்கூடிய நடவடிக்கைகள் ஆகியவற்றை அரசாங்கம் மதிப்பீடு செய்ய வேண்டிய தொடர்ச்சியான ஆலோசனைகளின் பின்னணியில் FC கூட்டம் வந்தது. புதன்கிழமை, பிரதமர் நரேந்திர மோடி பொருளாதார வல்லுனர்களுடன் ஒரு நீண்ட மூளைச்சலவை அமர்வு நடத்தினார், அங்கு நிட்டி அயோக்கின் துணைத் தலைவர் ராஜீவ் குமார் மற்றும் தலைமை நிர்வாக அதிகாரி அமிதாப் காந்த் ஆகியோர் விளக்கக்காட்சிகளை வழங்கினர்.

வியாழக்கிழமை நடைபெற்ற எஃப்சி கூட்டத்தில், வல்லுநர்கள் முதலில் பொருளாதாரம் எதிர்கொள்ளும் ஆழமான கட்டமைப்பு நெருக்கடியை சுட்டிக்காட்டினர். கூட்டத்தின் முதல் அதிகாரியின் கூற்றுப்படி, பொருளாதார நிபுணர் ஓம்கர் கோஸ்வாமி, தற்போதைய நெருக்கடி பெரும் மந்தநிலையை விட மோசமானது என்று கூறினார். எவ்வாறாயினும், மூடிய கதவுகளுக்குப் பின்னால் சந்திப்பு குறித்து அதிகாரப்பூர்வமாக கருத்து தெரிவிக்க கோஸ்வாமி மறுத்துவிட்டார். மற்ற இரண்டு பொருளாதார வல்லுநர்கள் நிலைமையை “இருண்ட” என்று அழைத்தனர்.

இரண்டாவது அதிகாரி, பொருளாதார வல்லுநர்கள் முற்றுகையின் தாக்கத்தைப் பற்றி ஒரு இருண்ட படத்தை வரைந்ததாகவும், இது இந்த நிதியாண்டில் (2020-21) வளர்ச்சி பாதையை மட்டுமல்ல, அடுத்தது – மற்றும் அடுத்த – இறுதி வரை மட்டுமே ஒரு திருப்புமுனை சாத்தியமாகும் என்றும் கூறினார். ஆண்டு, ஓரளவு மற்றும் 2022 இல், இன்னும் கணிசமாக.

நடுத்தர, மைக்ரோ மற்றும் சிறு நிறுவனங்கள் எதிர்கொள்ளும் நெருக்கடி கூட்டத்தில் ஒரு முக்கியமான கவலையாக இருந்தது. குறிப்பிட்ட பரிந்துரைகளில், கோஸ்வாமி lakh 50 லட்சத்துக்கும் குறைவான முதலீட்டைக் கொண்ட சிறு தொழில்கள் உதவி பெற வேண்டும் என்றார். இதற்கு மற்றவர்கள் ஆதரவளித்தாலும், இந்த நிதி உதவிக்கான வாகனம் என்ன என்று ஜனாதிபதி சிங் கேட்டார், மேலே குறிப்பிட்ட முதல் அதிகாரி கூறுகிறார்.

இந்த சந்திப்பு குறித்து சிங் எந்த கருத்தும் தெரிவிக்கவில்லை, வெள்ளிக்கிழமை இரண்டு நாள் ஆலோசனை முடிந்ததும் பத்திரிகையாளர் சந்திப்பில் உரையாற்றுவதாக அவரது அலுவலகம் தெரிவித்துள்ளது.

கூட்டம் தூண்டுதலின் பொருத்தமான அளவையும் கருத்தில் கொண்டது. அமெரிக்கா போன்ற நாடுகள் தங்கள் மொத்த உள்நாட்டு உற்பத்தியில் 10% வரை தூண்டுதல் தொகுப்புகளை அறிவித்துள்ள நிலையில், இதுவரை இந்தியாவின் உதவித் தொகுப்பு – 7 1.7 லட்சம் கோடி – அதன் மொத்த உள்நாட்டு உற்பத்தியில் ஒரு சதவீதத்திற்கும் குறைவாக உள்ளது என்று விமர்சகர்கள் சுட்டிக்காட்டினர். தொழில்துறை அமைப்புகள் -14 14-16 லட்சம் கோடி வரையிலான தூண்டுதல் தொகுப்பைக் கோரியுள்ளன, சில பொருளாதார வல்லுநர்கள் ₹ 20 லட்சம் கோடி தொகுப்புக்கு அழைப்பு விடுத்துள்ளனர்.

“இந்த எண்கள் அனைத்தும் ஒரு தூண்டுதல் தொகுப்பாக தொழில் பரிந்துரைக்கிறது. மொத்த உள்நாட்டு உற்பத்தியில் 5% என்றும் ஒருவர் 7% என்றும் ஒருவர் கூறுகிறார். ஆனால் முக்கிய கேள்வி இந்த தொகுப்பின் கலவை மற்றும் அந்த பணத்தை நீங்கள் எவ்வாறு செலவிடுவீர்கள், ” என்றார் முதல் அதிகாரி. இது போன்ற பிரச்சினைகள் குறித்த விவாதங்கள் அரசாங்கத்தின் அறிவிப்பில் தாமதத்திற்கு வழிவகுக்கும் என்று அவர் கூறினார்.

தொகுப்பின் நேரமும் கூட்டத்தில் விவாதிக்கப்பட்டது. பொருளாதார வல்லுனர் நீல்காந்த் மிஸ்ரா, முற்றுகை நீக்கப்படும் போது தூண்டுதல் தொகுப்பு வழங்கப்பட வேண்டும், ஏனெனில் இந்த கட்டத்தில் நிறுவனங்கள் மீண்டும் நடவடிக்கைகளை மீண்டும் தொடங்க வேண்டும் என்று மேலே மேற்கோள் காட்டப்பட்ட இரண்டாவது அதிகாரி தெரிவித்துள்ளார்.

மகாத்மா காந்தியின் தேசிய ஊரக வேலை உத்தரவாதத் திட்டம் போன்ற திட்டங்களில் அதிக முதலீடு செய்வதன் மூலம் பொருளாதாரத்தை முன்னேற்றுவதில் அரசாங்கம் முக்கிய பங்கு வகிக்க வேண்டும் என்று பொருளாதார வல்லுநர்கள் வலியுறுத்தினர்.

வெள்ளிக்கிழமை பொருளாதார வல்லுநர்கள் அரவிந்த் விர்மானி, இந்திரா ராஜராமன், எம்.கோவிந்த ராவ், சுடிப்டோ முண்டில், டி.கே.ஸ்ரீவாஸ்தவா மற்றும் பொருளாதார ஆலோசகர் கிருஷ்ணமூர்த்தி சுப்பிரமணியன் ஆகியோர் கூட்டத்தில் கலந்து கொண்டு தங்கள் கருத்துக்களை முன்வைப்பார்கள் என்று எதிர்பார்க்கப்படுகிறது.

Related Articles

மறுமொழி இடவும்

உங்கள் மின்னஞ்சல் வெளியிடப்பட மாட்டாது தேவையான புலங்கள் * குறிக்கப்பட்டன

Back to top button
Close
Close