sport

‘கடமையைச் செய்து சமுதாயத்திற்குத் திருப்பித் தர இது எனது நேரம்’ – பிற விளையாட்டு

நான் இமாச்சல பிரதேசத்தின் பிலாஸ்பூர் மாவட்டத்தில் துணை போலீஸ் சூப்பிரண்டு (டி.எஸ்.பி) ஆக நியமிக்கப்பட்டுள்ளேன். ஆரம்பத்தில் பூட்டுதல் அறிவிக்கப்பட்டு 144 வது பிரிவு விதிக்கப்பட்டபோது, ​​எல்லாவற்றையும் மூடிவிட்டு மக்கள் பீதியில் இருந்தனர். இது போன்ற எதையும் யாரும் எதிர்கொள்ளவில்லை. என்ன நடக்கிறது என்பதை மக்கள் கண்டுபிடிக்க விரும்பினர், அந்த நேரத்தில், போலீசாராகிய நாங்கள் மக்கள் அமைதியாக இருப்பதை உறுதி செய்வதற்கான வழிகளையும் வழிகளையும் கண்டுபிடிக்க வேண்டியிருந்தது.

போலி செய்தி எங்களுக்கு மிகவும் கடினமாக உள்ளது. ஆறு மாதங்கள் வரை தெருக்களில் சுற்றித் திரிந்தவர்களை காவல்துறையினர் கைது செய்வார்கள் என்று சில செய்திகள் வந்தன, அது அப்படியல்ல. எங்கள் சமூகம் நிலைமையைப் புரிந்துகொண்டு நெறிமுறைகளைப் பின்பற்றியது என்பதை உறுதிப்படுத்த மட்டுமே நாங்கள் விரும்பினோம். இது ஆரம்பத்தில் தந்திரமானதாக இருந்தது, ஆனால் இப்போது விஷயங்கள் தீர்ந்துவிட்டன.

அமைதியைக் காத்துக்கொள்வது ஆளுகைக்கும் அமைப்பிற்கும் தேவையில்லாமல் கடினமாக்கும் ஒரு பகுதியினர் எப்போதும் இருக்கிறார்கள். பல்வேறு வகையான போதை பழக்கமுள்ளவர்கள்-வாங்குபவர்கள் மற்றும் விற்பனையாளர்கள்-நெறிமுறைகளைப் பின்பற்றாமல் குழுக்களாக வெளியே செல்வதன் மூலம் முரட்டுத்தனத்தை உருவாக்க முயற்சிக்கின்றனர். சில நேரங்களில், காவல்துறையினர் லாதி குற்றச்சாட்டை நாட வேண்டியிருக்கும்.

போலீஸ்காரர்களை வன்முறையாளர்களாக சித்தரிக்கும் சில வீடியோக்களை நான் கண்டிருக்கிறேன், ஆனால் அது அப்படி இல்லை. நீங்கள் தரையில் இருக்கும்போது, ​​இது கடைசி முயற்சியாக செய்யப்படுவதை நீங்கள் உணருகிறீர்கள். ஒரு போலீஸ்காரர் தனது சொந்த மற்றும் அவரது குடும்பத்தின் ஆரோக்கியத்தை ஆபத்தில் ஆழ்த்துவதை கற்பனை செய்து பாருங்கள், மக்கள் பாதுகாப்பாக இருப்பதை உறுதிசெய்ய நீண்ட ஷிப்டுகளில் வேலை செய்கிறார்கள், பின்னர் எச்சரிக்கைகள் இருந்தபோதிலும் மேம்படாத இத்தகைய குற்றவாளிகளைக் கண்டுபிடிப்பார்கள்.

நான் இருக்கும் பகுதி, இது பிலாஸ்பூர், இதுவரை எந்த வழக்குகளும் இல்லை. இமாச்சல பிரதேசத்தில் இப்போது வரை மிகக் குறைவான வழக்குகள் உள்ளன. சில நேரங்களில் என் குடும்பத்தினர் என்னை வைரஸால் வெளிப்படுத்துவதன் சவால்கள் மற்றும் அபாயங்கள் குறித்து எச்சரிக்கிறார்கள். அவர்களுக்குப் புரியவைக்க நேரம் எடுக்கும், ஆனால் அவர்கள் எனது கடமையை மதிக்கிறார்கள், ஆகவே எனது சிறந்த திறனுக்காக அதைச் செய்ய அனுமதிக்கிறேன்.

நான் இந்த நாட்டின் விளையாட்டு வீரர் என்று நினைத்து, நிலைமை மேம்படும் வரை எனது கடமையில் இருந்து சிறிது நேரம் ஒதுக்குங்கள், ஆனால் எனது நலம் விரும்பிகள் மோசமான காலங்களில் என்னுடன் நின்றார்கள், இது எனது கடமையைச் செய்து எனது திருப்பித் தரும் நேரம் சமூகம்.

நாங்கள் எங்கள் பகுதியில் உள்ள ஒவ்வொரு தெருவுக்கும் சென்று சமூக தூரத்தைப் பற்றி மக்களுக்குக் கற்றுக் கொடுத்து வருகிறோம், இதை ஏன் பின்பற்றுவது முக்கியம். ஒரு கபடி வீரராக, நான் மக்களைச் சென்றடைந்து வருகிறேன், எனது தனிப்பட்ட திறனிலும் விழிப்புணர்வை ஏற்படுத்தி வருகிறேன்.

ஒவ்வொரு காலையிலும் நான் என்னைப் பொருத்தமாக வைத்திருக்க உடற்பயிற்சி செய்கிறேன். கூடுதலாக, ஒரு டிஎஸ்பியாக, நாங்கள் தினமும் சுற்றுகளில் செல்கிறோம், இது எல்லாவற்றையும் ஒழுங்காக இருப்பதை உறுதிசெய்ய மணிநேர நடைபயிற்சி அடங்கும். நடைபயிற்சி உடற்பயிற்சியின் சிறந்த வடிவங்களில் ஒன்றாகும் என்று நான் நம்புகிறேன்.

(அபிஷேக் பால் சொன்னது போல)

Related Articles

மறுமொழி இடவும்

உங்கள் மின்னஞ்சல் வெளியிடப்பட மாட்டாது தேவையான புலங்கள் * குறிக்கப்பட்டன

Back to top button
Close
Close