World

கனடா கோவிட் -19 கட்டுப்பாடுகளை படிப்படியாக எளிதாக்க முயல்கிறது – உலக செய்தி

கோவிட் -19 தொற்றுநோயால் கனடா தனது 2,500 வது இறப்பைப் பதிவு செய்தபோதும், நாடு படிப்படியாக கட்டுப்பாடுகளை தளர்த்துவதைக் காண முடிந்தது, ஏனெனில் அதன் மிகப் பெரிய மாகாணங்களில் சில அதிக வணிகங்கள் விரைவில் செயல்பட வேண்டும் என்று விரும்புகின்றன.

கனடாவில் உறுதிப்படுத்தப்பட்ட வழக்குகளின் எண்ணிக்கை 45,000 ஐத் தாண்டி ஞாயிற்றுக்கிழமை இரவு 46,848 ஐ எட்டியுள்ள நிலையில், இறப்பு எண்ணிக்கை 2,560 ஆக உயர்ந்துள்ளது.

ஆனால் அந்த எண்கள் படிப்படியாக உச்சத்தில் இருக்கக்கூடும், மேலும் கடுமையாக பாதிக்கப்பட்டுள்ள இரண்டு மாகாணங்களான ஒன்டாரியோ மற்றும் கியூபெக், இப்போது அதிக வணிகங்களைத் திறப்பதற்கான தங்கள் திட்டங்களை வெளியிட திட்டமிட்டுள்ளன. மற்ற மாகாணங்களான சஸ்காட்செவன், நியூ பிரன்சுவிக் மற்றும் பிரின்ஸ் எட்வர்ட் தீவு ஆகியவை சில துறைகளில் இயல்பானதைப் போலவே வருவதைக் கருத்தில் கொண்டுள்ளன.

நாட்டின் அதிக மக்கள் தொகை கொண்ட மாகாணமான ஒன்ராறியோவில், வழக்கு வளர்ச்சியின் வீதம் கடந்த பதினைந்து நாட்களில் குறைந்துள்ளது. இது 437 புதிய வழக்குகளையும் 24 இறப்புகளையும் பதிவு செய்துள்ளதால், இந்த எண்கள் ஏப்ரல் 13 முதல் மிகக் குறைந்த எண்ணிக்கையைக் குறிக்கின்றன. இந்த வழக்குகளில் கிட்டத்தட்ட 60% கிரேட்டர் டொராண்டோ பகுதி அல்லது ஜி.டி.ஏ.

ஆனால் அத்தகைய எந்த நடவடிக்கையும் படிப்படியாக எடுக்கப்படும்.

கனேடிய பிரதமர் ஜஸ்டின் ட்ரூடோ இந்த வார இறுதியில் முக்கிய மாகாணங்களுடன் இந்த விவகாரம் குறித்து விவாதித்தார், மேலும் “பொது சுகாதார நிபுணர்களின் ஆலோசனையின் அடிப்படையில் படிப்படியாக மற்றும் கட்டமாக அணுகுமுறை மூலம் பொருளாதாரத்தை மறுதொடக்கம் செய்வதன் முக்கியத்துவத்தை அவர்கள் உணர்ந்தனர்” PMO இன் அறிக்கையுடன். “கனேடிய பொருளாதாரத்தை மறுதொடக்கம் செய்யும் போது அனைத்து கனேடியர்களின் ஆரோக்கியத்தையும் பாதுகாப்பையும் பாதுகாப்பது முதன்மையானதாக இருக்க வேண்டும் என்று அவர் ஒப்புக் கொண்டார்” என்றும் அவர் கூறினார்.

நெருக்கடியின் போது தடைசெய்யப்பட்ட சில பொருளாதார நடவடிக்கைகள் மீண்டும் தொடங்குவது குறித்த உரையாடல்கள் அதிகரித்துள்ள போதிலும், மக்களை ஆபத்தில் ஆழ்த்தாமல் இந்த முயற்சியை சாத்தியமாக்குவதற்கு தேவையான நடவடிக்கைகளுடன் நாடு இன்னும் போராடி வருகிறது. அறிவிக்கப்பட்ட நடவடிக்கைகளில் கோவிட் -19 நோயெதிர்ப்பு பணிக்குழுவை உருவாக்குவதும் ஆகும், இது “கனடாவில் வைரஸ் எந்த அளவிற்கு பரவியுள்ளது என்பதை மதிப்பிடுவதற்கும் கனேடிய மக்களில் நோய் எதிர்ப்பு சக்தி மற்றும் பாதிப்புகள் பற்றிய நம்பகமான மதிப்பீடுகளை வழங்குவதற்கும்” முயற்சிக்கும்.

இந்த செயல்முறையின் ஒரு பகுதி அமெரிக்காவின் எல்லைக்கு தெற்கே உள்ள மாநிலங்களின் அனுபவத்தால் பாதிக்கப்படலாம். ட்ரூடோ சமீபத்தில் ஒரு பத்திரிகை நேர்காணலின் போது கூறியது போல்: “” மாகாணங்கள் தங்கள் சொந்த நிலைமையை ஆராய்ந்து வருவதோடு, நமது பொருளாதாரத்தை மீண்டும் திறக்க நாம் எவ்வாறு முன்னேற முடியும் என்பதாலும், அவர்களின் முடிவுகளும் முடிவுகளும் என்ன வேலை செய்கின்றன, எதுவாக இருக்கக்கூடாது என்பதன் மூலம் தெரிவிக்கப்படும் என்பதை நான் அறிவேன். இது உலகின் பிற இடங்களில் நன்றாக வேலை செய்கிறது. “

Related Articles

மறுமொழி இடவும்

உங்கள் மின்னஞ்சல் வெளியிடப்பட மாட்டாது தேவையான புலங்கள் * குறிக்கப்பட்டன

Back to top button
Close
Close