World

கிம் ஜங் உன்: அறிக்கை – உலக செய்தி: சீனா மருத்துவ நிபுணர்கள் உட்பட குழுவை அனுப்பியது

நிலைமையை நன்கு அறிந்த மூன்று நபர்களின் கூற்றுப்படி, வட கொரிய தலைவர் கிம் ஜாங் உனுக்கு ஆலோசனை வழங்க மருத்துவ நிபுணர்கள் உட்பட ஒரு குழுவை சீனா வட கொரியாவுக்கு அனுப்பியுள்ளது.

சீன மருத்துவர்கள் மற்றும் அதிகாரிகளின் பயணம் வட கொரிய தலைவரின் உடல்நிலை குறித்து முரண்பட்ட தகவல்களுக்கு மத்தியில் வருகிறது. கிம் உடல்நலம் அடிப்படையில் சீன அணியின் பயணம் எதைக் குறிக்கிறது என்பதை ராய்ட்டர்ஸால் உடனடியாக தீர்மானிக்க முடியவில்லை.

சீன கம்யூனிஸ்ட் கட்சியின் சர்வதேச தொடர்புத் துறையின் மூத்த உறுப்பினர் தலைமையிலான தூதுக்குழு வியாழக்கிழமை பெய்ஜிங்கிலிருந்து வட கொரியாவுக்கு புறப்பட்டதாக இரண்டு பேர் தெரிவித்தனர். அண்டை நாடான வட கொரியாவுடன் கையாளும் முக்கிய சீன அமைப்பு இந்தத் துறை ஆகும்.

இதையும் படியுங்கள்: கிம் ஜாங்-உன்னின் இருதய பராமரிப்பு மையம் இறக்குமதி செய்யப்பட்ட இயந்திரங்கள், வெளிநாட்டில் பயிற்சி பெற்ற மருத்துவர்கள்

இந்த விஷயத்தின் உணர்திறன் காரணமாக, ஆதாரங்கள் அடையாளம் காண மறுத்துவிட்டன.

வெள்ளிக்கிழமை கருத்து தெரிவிக்க ராய்ட்டர்ஸால் தொடர்புத் துறையை அணுக முடியவில்லை. சீனாவின் வெளியுறவு அமைச்சகம் வெள்ளிக்கிழமை கருத்து கோரியதற்கு உடனடியாக பதிலளிக்கவில்லை.

சியோல் வலைத்தளமான டெய்லி என்.கே, இந்த வார தொடக்கத்தில் கிம் ஏப்ரல் 12 ஆம் தேதி இருதய சிகிச்சைக்குப் பிறகு குணமடைந்து வருவதாக அறிவித்தது. வட கொரியாவில் அடையாளம் தெரியாத ஒரு ஆதாரத்தை அவர் மேற்கோள் காட்டினார்.

கோவிட் -19 தொற்றுநோயின் முழுமையான தகவலுக்கு இங்கே கிளிக் செய்க

தென் கொரிய அரசாங்க அதிகாரிகளும், சீன தொடர்புத் துறை அதிகாரியும், அறுவை சிகிச்சைக்குப் பிறகு கிம் பெரும் ஆபத்தில் இருப்பதாக அடுத்தடுத்த அறிக்கைகளில் போட்டியிட்டனர். வட கொரியாவில் அசாதாரண நடவடிக்கை நடந்ததற்கான அறிகுறிகள் எதுவும் கண்டறியப்படவில்லை என்று தென் கொரிய அதிகாரிகள் தெரிவித்தனர்.

வியாழக்கிழமை, அமெரிக்க அதிபர் டொனால்ட் டிரம்பும் கிம் தீவிரமாக உடல்நிலை சரியில்லாமல் இருப்பதாக முந்தைய செய்திகளை குறைத்து மதிப்பிட்டார். “அறிக்கை தவறானது என்று நான் நினைக்கிறேன்,” என்று டிரம்ப் செய்தியாளர்களிடம் கூறினார், ஆனால் அவர் வட கொரிய அதிகாரிகளுடன் தொடர்பு கொண்டிருந்தாரா என்று கூற மறுத்துவிட்டார்.

இதையும் படியுங்கள்: வட கொரிய தலைவர் கிம் ஜாங் உன்னின் உடல்நலம் குறித்த ‘தவறான’ அறிக்கைகளை டிரம்ப் நிராகரித்தார்

வெள்ளிக்கிழமை, ஒரு தென் கொரிய வட்டாரம் ராய்ட்டர்ஸிடம் தனது உளவுத்துறை கிம் உயிருடன் இருப்பதாகவும் விரைவில் தோன்றக்கூடும் என்றும் கூறினார். கிம் தற்போதைய நிலை அல்லது சீன ஈடுபாடு குறித்து எந்த கருத்தும் தெரிவிக்கவில்லை என்று அந்த நபர் கூறினார்.

யு.எஸ். உளவுத்துறையை நன்கு அறிந்த ஒரு அதிகாரி கிம்மிற்கு உடல்நலப் பிரச்சினைகள் இருப்பதாக அறியப்பட்டதாகக் கூறினார், ஆனால் அவர் தீவிரமாக உடல்நிலை சரியில்லாமல் இருந்தார் அல்லது பொதுவில் மீண்டும் தோன்ற முடியவில்லை என்று முடிவு செய்ய அவர்களுக்கு எந்த காரணமும் இல்லை.

அமெரிக்க வெளியுறவுத்துறையின் செய்தித் தொடர்பாளர் கருத்து தெரிவிக்கவில்லை. டிரம்ப் பேசிய பின்னர் அமெரிக்க வெளியுறவுத்துறை செயலர் மைக் பாம்பியோ, ஃபாக்ஸ் நியூஸில் கிம் உடல்நலம் குறித்து கேட்டபோது, ​​“இன்று இரவு உங்களுடன் என்னால் எதுவும் பகிர்ந்து கொள்ள முடியாது, ஆனால் நாங்கள் பார்த்துக் கொண்டிருக்கிறோம் என்பதை அமெரிக்க மக்கள் அறிந்து கொள்ள வேண்டும் நிலைமை மிகவும் கவனமாக. “

வட கொரியா உலகில் மிகவும் தனிமைப்படுத்தப்பட்ட மற்றும் இரகசிய நாடுகளில் ஒன்றாகும், மேலும் அதன் தலைவர்களின் ஆரோக்கியம் அரச பாதுகாப்பு விஷயமாக கருதப்படுகிறது. கிம் இருக்கும் இடம் அல்லது நிலை குறித்த எந்த விவரங்களையும் ராய்ட்டர்ஸ் சுயாதீனமாக உறுதிப்படுத்த முடியவில்லை.

கிம் ஏப்ரல் 11 கூட்டத்திற்கு தலைமை தாங்கியபோது அவர் இருக்கும் இடம் குறித்து வட கொரிய அரசு ஊடகங்கள் கடைசியாக செய்தி வெளியிட்டன. வட கொரியாவில் ஒரு முக்கியமான ஆண்டு விழாவான ஏப்ரல் 15 ஆம் தேதி தனது தாத்தா கிம் இல் சுங்கின் பிறந்தநாளைக் குறிக்கும் நிகழ்ச்சியில் அவர் கலந்துகொண்டதாக மாநில ஊடகங்கள் தெரிவிக்கவில்லை.

36 வயதாக நம்பப்படும் கிம் இதற்கு முன்னர் வட கொரிய அரசு ஊடகங்களில் இருந்து காணாமல் போனார். 2014 ஆம் ஆண்டில், அவர் ஒரு மாதத்திற்கும் மேலாக காணாமல் போனார், பின்னர் வட கொரிய அரசு தொலைக்காட்சி அவரை ஒரு சுறுசுறுப்புடன் நடப்பதைக் காட்டியது. அவரது உடல்நலம் குறித்த ஊகங்கள் தீவிரமான புகைப்பழக்கத்தால் தூண்டப்பட்டுள்ளன, வெளிப்படையான எடை அதிகரிப்பு மூலம் அவர் அதிகாரத்தையும் இருதய பிரச்சினைகளின் குடும்ப வரலாற்றையும் எடுத்துக் கொண்டார்.

2008 ஆம் ஆண்டில் கிம் ஜாங் உன்னின் தந்தை கிம் ஜாங் இல் பக்கவாதத்தால் பாதிக்கப்பட்டபோது, ​​தென் கொரிய ஊடகங்கள் அந்த நேரத்தில் சீன மருத்துவர்கள் பிரெஞ்சு மருத்துவர்களுடன் அவரது சிகிச்சையில் ஈடுபட்டுள்ளதாக செய்தி வெளியிட்டன.

கடந்த ஆண்டு, சீன அதிபர் ஜி ஜின்பிங் 14 ஆண்டுகளில் முதல் தலைவராக சீனத் தலைவரான வட கொரியாவுக்குச் சென்றார், இது ஒரு வறிய மாநிலமாகும், இது பொருளாதார மற்றும் இராஜதந்திர ஆதரவிற்காக பெய்ஜிங்கைச் சார்ந்துள்ளது.

சீனா வட கொரியாவின் முக்கிய நட்பு நாடு மற்றும் ஐ.நா. பொருளாதாரத் தடைகளால் பாதிக்கப்பட்டுள்ள ஒரு நாட்டின் பொருளாதார உயிர்நாடியாகும், மேலும் இது ஒரு நீண்ட மற்றும் நுண்ணிய எல்லையைப் பகிர்ந்து கொள்ளும் நாட்டின் ஸ்திரத்தன்மைக்கு ஒரு விருப்பமான ஆர்வத்தைக் கொண்டுள்ளது.

கிம் மூன்றாம் தலைமுறை பரம்பரைத் தலைவர், அவரது தந்தை கிம் ஜாங் இல் 2011 ல் மாரடைப்பால் இறந்த பின்னர் ஆட்சிக்கு வந்தார். அவர் 2018 முதல் நான்கு முறை சீனா சென்றுள்ளார்.

வட கொரியாவின் அணு ஆயுதங்களை கைவிடுமாறு அவரை சமாதானப்படுத்தும் முயற்சியின் ஒரு பகுதியாக டிரம்ப் 2018 மற்றும் 2019 ஆம் ஆண்டுகளில் கிம் உடன் முன்னோடியில்லாத உச்சிமாநாட்டை நடத்தினார்.

Related Articles

மறுமொழி இடவும்

உங்கள் மின்னஞ்சல் வெளியிடப்பட மாட்டாது தேவையான புலங்கள் * குறிக்கப்பட்டன

Back to top button
Close
Close