World

‘கிம் ஜாங் உன் நன்றாக இருக்கக்கூடும், மீண்டும் தோன்றலாம்’: வல்லுநர்கள் வதந்திகளை விவாதிக்கிறார்கள் – உலக செய்தி

வட கொரிய தலைவர் கிம் ஜாங் உன்னின் நீண்டகால பொது இல்லாமை உடல்நலக்குறைவு பற்றிய வதந்திகளுக்கும், வடகிழக்கு ஆசியாவில் “அகில்லெஸ் ஹீல்” என்று ஒரு ஆய்வாளர் அழைக்கும் எதிர்காலத்தை எவ்வாறு பாதிக்கும் என்பதைப் பற்றிய கவலைகளுக்கும் வழிவகுத்தது, இது போர்க்குணம் மற்றும் இயற்கையின் குறிப்பு. வடக்கிலிருந்து கணிக்க முடியாதது.

ஆனால் ஊடகங்கள் மற்றும் அரசாங்க புலனாய்வு சேவைகளால் விவாதிக்கப்படும் ஒரு அடிப்படை, பதிலளிக்கப்படாத கேள்வி உள்ளது: வதந்திகள் உண்மையா?

கிம்மின் ஆரோக்கியத்தின் சரியான நிலை முக்கியமானது, ஏனெனில் இது பியோங்யாங்கில் வம்ச அரசாங்கத்தின் ஸ்திரத்தன்மையையும், அணு ஆயுதங்களின் பாதுகாப்பையும் தீர்மானிக்க முடியும், ஏனெனில் நாடு தனது அண்டை நாடுகளிலும் அமெரிக்காவிலும் பயன்படுத்த அச்சுறுத்தியது.

வெளி நாடுகள் பல தசாப்தங்களாக எதிர்கொண்டுள்ள பிரச்சினை இது. உலகின் மிக ரகசியமான, சந்தேகத்திற்கிடமான மற்றும் படிக்க கடினமாக உள்ள நாடு பற்றிய தகவல்களை சேகரிப்பது நம்பமுடியாத கடினம். கிம் உடல்நலம் குறித்த தகவல்களை விட வட கொரியா மிக நெருக்கமாக பாதுகாக்கும் எதுவும் இல்லை, இது அவரது சக்திவாய்ந்த சகோதரி கிம் யோ ஜாங் உட்பட உயரடுக்கின் ஒரு சிறிய பகுதியினரிடையே பகிரப்படுகிறது.

வட கொரியாவின் உளவுத்துறை குறைபாடுகளின் மையத்தில் அதன் மிகவும் மூடிய தன்மை உள்ளது. ஆனால் அங்குள்ள முயற்சிகளுக்கு தென் கொரியாவிலும் நிறைய குற்றச்சாட்டுகள் உள்ளன.

தென்கொரியாவின் தற்போதைய தாராளமய அரசாங்கத்தின் ஆதரவாளர்கள், கொரிய நாடுகளுக்கிடையேயான ஈடுபாட்டிற்கு ஆர்வமாக உள்ளனர், முந்தைய தசாப்தத்தில் பழமைவாத அரசாங்கத்தை விவரிக்கின்றனர், இராஜதந்திரிகள், அரசு மற்றும் வணிகத் தலைவர்கள், உதவி குழுக்கள் மற்றும் பிறருக்கு இடையிலான பரிமாற்றங்கள் கடுமையான கொள்கைகளின் கீழ் நிறுத்தப்பட்டபோது வட கொரியாவின் அணுசக்தி கொள்கைக்கு. லட்சியங்கள். இது உயர்தர தகவல்களின் ஆதாரங்களின் ஒற்றர்களை இழந்ததாகக் கூறப்படுகிறது.

மறுபுறம், கன்சர்வேடிவ்கள் தாராளவாதிகளுக்கு உளவு நடவடிக்கைகளின் அளவைக் குறைத்ததாகக் குற்றம் சாட்டி, கொரிய நாடுகளுக்கு இடையிலான அணுகுமுறையைப் பின்பற்றுகிறார்கள். இந்த நெட்வொர்க்குகள் மீண்டும் கட்டுவது கடினம் என்று அவர்கள் கூறுகிறார்கள்.

இதய அறுவை சிகிச்சைக்குப் பிறகு கிம் பலவீனமான உடல்நலத்துடன் இருப்பதாக உறுதிப்படுத்தப்படாத ஊடக அறிக்கைகளை தென் கொரிய அரசாங்கம் பலமுறை மறுத்து வருகிறது, வட கொரியாவில் எந்தவொரு அசாதாரண நடவடிக்கையையும் அல்லது இராணுவத் தொழிலாளர் கட்சியின் எந்தவொரு அவசரகாலத் தயாரிப்பையும் அவர் கண்டுபிடிக்கவில்லை என்று கூறினார் மற்றும் அரசாங்க அலுவலகம். அதன் தகவல் ஆதாரங்களைக் குறிப்பிடாமல், தென் கொரியாவின் ஜனாதிபதி அலுவலகம், கிம் பொதுவாக மாநில விவகாரங்களை தலைநகர் பியோங்யாங்கிற்கு வெளியே குறிப்பிடப்படாத இடத்தில் கையாளுகிறார் என்று நம்புவதாகக் கூறினார்.

இருப்பினும் ஆதாரமற்ற ஆதாரங்கள் இருக்கலாம், சில நிபுணர்கள் கூறுகையில், தென் கொரியாவும் அதன் பிராந்திய அண்டை நாடுகளையும் வாஷிங்டன் கூட்டாளியையும் போலவே, கிம் உடல்நலப் பிரச்சினைகளால் ஓரங்கட்டப்பட்டிருந்தால் அல்லது எழக்கூடிய ஒரு உயர் மட்ட உறுதியற்ற தன்மைக்குத் தயாராகத் தொடங்க வேண்டும் அல்லது அவர் இறக்கும் வரை. இதில் தென் கொரியா அல்லது சீனாவில் வெள்ளம் பெருக்கெடுக்கும் வட கொரிய அகதிகள் அல்லது அணு ஆயுதங்களைக் கைவிடும் இராணுவக் கடற்படையினர் அடங்கும்.

இவை மிக மோசமான சூழ்நிலைகள் என்றாலும், அவற்றைத் திட்டமிடுவது மிக முக்கியமானது, ஏனென்றால் வட கொரியாவில் என்ன நடக்கிறது என்பது யாருக்கும் உறுதியாகத் தெரியவில்லை என்று கொரியாவின் சியோல் பல்கலைக்கழகத்தின் வட கொரியா நிபுணர் நம் சுங்-வூக் கூறினார். “சர்வதேச அரசியலின் குதிகால் குதிகால்”. வடகிழக்கு ஆசியாவில். “

“அவர் நன்றாக இருக்கிறார் என்று சொல்வதற்குப் பதிலாக … எங்கள் அரசாங்கம் பல்வேறு குழப்பமான சூழ்நிலைகளுக்குத் தயாராக வேண்டும்” என்று தென் கொரியாவின் உயர்மட்ட உளவு நிறுவனத்துடன் இணைந்த ஒரு சிந்தனைக் குழுவின் முன்னாள் இயக்குனர் நாம் கூறினார். ” நன்றாக இருங்கள் மற்றும் மீண்டும் வட கொரிய அரசு ஊடகங்களில் மீண்டும் தோன்றும், ஆனால், அவரது எடை மற்றும் மோசமடைவதைக் கருத்தில் கொண்டு, அவர் வயதாகும்போது அவரது உடல்நலத்துடன் தொடர்புடைய அபாயங்கள் வியத்தகு அளவில் அதிகரிக்கும். ” கிம் அதிக எடை கொண்டவர், நிறைய புகைப்பிடிப்பதாகவும் மற்ற உடல்நலப் பிரச்சினைகள் இருப்பதாகவும் கூறப்படுகிறது.

நாட்டின் மிக முக்கியமான விடுமுறையான ஏப்ரல் 15 அன்று தனது மறைந்த தாத்தா மற்றும் மாநில நிறுவனர் கிம் இல் சுங்கின் பிறந்தநாள் கொண்டாட்டத்தை தவறவிட்டதால் கிம்மின் உடல்நலம் குறித்த கேள்விகள் எழுப்பப்பட்டுள்ளன.

தனது 30 வயதில் இருக்கும் கிம் கடைசியாக ஏப்ரல் 11 அன்று பொதுவில் காணப்பட்டார், அவர் கொரோனா வைரஸ் தடுப்பு மற்றும் அவரது சகோதரியை தொழிலாளர் கட்சி அரசியல் துறையின் மாற்று உறுப்பினராக தேர்ந்தெடுப்பது குறித்து விவாதித்த கூட்டத்திற்கு தலைமை தாங்கினார். சிரிய ஜனாதிபதி பஷர் அசாத், கியூப அதிபர் மிகுவல் தியாஸ்-கேனல் மற்றும் தென்னாப்பிரிக்க ஜனாதிபதி சிரில் ரமபோசா ஆகியோருக்கு அவர் வாழ்த்துக்களை அனுப்பியதாக மாநில ஊடகங்கள் செய்தி வெளியிட்டுள்ளன.

திங்களன்று, அதிகாரப்பூர்வ செய்தித்தாள் ரோடாங் சின்முன், கரையோர நகரமான வொன்சானில் சுற்றுலா வசதிகளை கட்டும் தொழிலாளர்களுக்கு கிம் நன்றி தெரிவிக்கும் செய்தியை அனுப்பியதாகக் கூறினார், அங்குதான் அவர் தங்கியிருப்பதாக சிலர் ஊகிக்கின்றனர். அவரின் புகைப்படம் எதுவும் வெளியிடப்படவில்லை.

தென் கொரிய உளவுத்துறை வட கொரிய அரசு ஊடகங்களுடன் இணைந்து கிம் ஒருவித மருத்துவ பின்னடைவை சந்தித்திருக்கலாம், ஆனால் அது உயிருக்கு ஆபத்தானது அல்ல என்று சியோலில் உள்ள ஆசான் இன்ஸ்டிடியூட் ஆப் அரசியல் ஆய்வுகளின் ஆராய்ச்சியாளர் டு ஹியோக்ன் சா தெரிவித்தார்.

ஆனால் மூல பிரச்சினை தென் கொரிய உளவுத்துறையின் நிலையற்ற தன்மையாக இருக்கலாம்.

“பல தசாப்த கால வேலைக்குப் பிறகும், வட கொரியாவைப் பற்றிய தகவல்களைச் சேகரிக்க தென் கொரியா இன்னும் நம்பகமான புலனாய்வு வலையமைப்பை உருவாக்கவில்லை” என்று தென் கொரிய முன்னாள் ஜனாதிபதி லீ மியுங்-பாக்கின் முன்னாள் உளவுத்துறை செயலாளர் சா கூறினார். “எங்கள் அரசாங்கத்திற்கு வடக்கில் சில அளவிலான தகவல்கள் உள்ளன என்பது தெளிவாகிறது, ஆனால் அது எங்கே இருக்கிறது, அது முற்றிலும் ஆரோக்கியமானதா என்பதைப் பற்றி நம்பிக்கையான அறிக்கை அளிக்க போதுமானதாக இல்லை.”

கிம் உடன் என்ன நடக்கிறது என்பதைக் கண்டுபிடிப்பது முக்கியம், ஏனென்றால் மேலே உள்ள இயலாமை ஒரு நெரிசலான முடிவெடுக்கும் செயல்முறைக்கு வழிவகுக்கும், இது யு.எஸ். ஜனாதிபதி டொனால்ட் டிரம்புடன் கிம் இரண்டாவது உச்சிமாநாட்டின் சரிவுக்குப் பிறகு தோன்றிய கடின உழைப்பாளர்களை உயர்த்தக்கூடும், கடந்த ஆண்டு பிப்ரவரியில். அந்த உச்சிமாநாட்டில் அமெரிக்கர்கள் வட கொரிய கோரிக்கைகளை வடக்கின் அணுசக்தி திறன்களை ஓரளவு கைவிடுவதற்கு ஈடாக பெரும் பொருளாதாரத் தடைகளை நிராகரித்தனர்.

சியோலின் உளவு நிறுவனமான தேசிய புலனாய்வு சேவை, கிம் அறுவை சிகிச்சை செய்ததா என்பதை உறுதிப்படுத்த முடியாது என்று கூறியது. கிம் உயிருடன் மற்றும் மாநில ஊடகங்களில் வெளிவந்தால், துப்பாக்கி சோதனையை மேற்பார்வையிடுகிறார் அல்லது அவரது பல ரிசார்ட் திட்டங்களில் ஒன்றைக் கட்டியெழுப்புகிறார் என்றால், அவர் வெளி ஊடகங்களால் முடக்கப்பட்டதாக தவறாகப் புகாரளிக்கப்பட்ட வட கொரிய அதிகாரிகளுடன் சேருவார்.

“கிம் இல் சுங் சுட்டுக் கொல்லப்பட்டார்” என்பது தென்கொரியாவின் வரலாற்றில் மூன்று தசாப்தங்களுக்குப் பின்னர் பொது பீதியையும் பரவசத்தையும் ஏற்படுத்திய மிகப் பிரபலமான செய்தித்தாள் தலைப்பு.

1986 சோசுன் இல்போ கதை ஆரம்பத்தில் தென் கொரிய இராணுவ அறிவிப்பால் ஆதரிக்கப்பட்டது, போட்டி நாடுகளுக்கு இடையிலான சுரங்க நில எல்லையில் ஒலிபெருக்கிகள் மூலம் அதன் நிறுவனர் இறந்ததை வட கொரியா அறிவித்தது. ஆனால் செய்தித்தாள் அறிமுகமான சில மணி நேரங்களிலேயே, தற்போதைய தலைவரின் தாத்தா கிம் இல் சுங் மங்கோலியாவிலிருந்து வருகை தரும் தூதுக்குழுவை வாழ்த்துவதற்காக பியோங்யாங் விமான நிலையத்தில் தோன்றினார்.

மற்றொரு பெரிய சிக்கல் என்னவென்றால், பல தசாப்தங்களாக, தென் கொரியா ஒருபோதும் வட கொரியாவின் உயர்மட்ட தலைமையின் இருப்பிடம் மற்றும் ஆரோக்கியத்தின் மீது வலுவான கட்டுப்பாட்டைக் கொண்டிருக்கவில்லை, அது மறைத்து வைக்கப்பட்டுள்ளது என்று ஜனாதிபதி செயலாளர் சியோன் சியோங் வுன் கூறுகிறார். தெற்கின் முன்னாள் பழமைவாத அரசாங்கம்.

“தங்களுக்கு எதுவும் தெரியாது என்று எவரும் ஒரு நாவலை எழுதுகிறார்கள்” என்று சியோன் கூறினார்.

Related Articles

மறுமொழி இடவும்

உங்கள் மின்னஞ்சல் வெளியிடப்பட மாட்டாது தேவையான புலங்கள் * குறிக்கப்பட்டன

Back to top button
Close
Close