World

கிம் ஜாங் உன் மட்டுமல்ல: வட கொரிய தலைவர்கள் மற்றும் அதிகாரிகளின் முந்தைய காணாமல் போனதைப் பற்றிய ஒரு பார்வை – உலக செய்தி

கிம் ஜாங் உன்னின் இரண்டு வாரங்கள் இல்லாததால் அவர் தீவிரமாக உடல்நிலை சரியில்லாமல் இருக்கிறார் என்ற ஊகங்களுக்கும் வதந்திகளுக்கும் ஊக்கமளித்த போதிலும், அவர் வட கொரியாவின் ஆளும் உயரடுக்கின் முதல் உறுப்பினர் அல்ல, மக்கள் பார்வையில் இருந்து மறைந்துவிட்டார்.

இறப்புகள், நோய்கள் அல்லது தூய்மைப்படுத்துதல் உள்ளிட்ட உண்மையான சிக்கல்களால் சில இல்லாதவை ஏற்பட்டன. ஆனால் பெரும்பாலும், காணாமல் போனவர்கள் என்று அழைக்கப்படுவது, தனிமைப்படுத்தப்பட்ட மற்றும் அணு ஆயுத தேசத்திற்குள் என்ன நடக்கிறது என்பது பற்றிய தீராத ஆர்வத்துக்கும் அதன் தலைமையைச் சுற்றியுள்ள ரகசியத்தின் அடர்த்தியான ஆடைக்கும் இடையிலான தொடர்பைக் காட்டுகிறது.

காணாமல் போன வட கொரிய அதிகாரிகளின் கடந்தகால வழக்குகள் மற்றும் தலைவர்களின் இறப்பு குறித்த முன்கூட்டிய அறிக்கைகள் பற்றிய பகுப்பாய்வு:

KIM IL SUNG

1994 இல் அவர் இறப்பதற்கு முன், வட கொரியாவின் நிறுவனர் கிம் இல் சுங்கை விட எந்த தென் கொரிய நபரும் வெறுக்கவில்லை, அஞ்சவில்லை என்பதில் சந்தேகமில்லை. அதன் படைகள் 1950 ஆம் ஆண்டு ஜூன் மாதம் தெற்கில் ஒரு ஆச்சரியமான தாக்குதலைத் தொடங்கின, இது ஒரு பேரழிவுகரமான யுத்தத்தை கட்டவிழ்த்துவிட்டது, இது அமெரிக்கா மற்றும் சீனாவின் பாரிய தலையீட்டைத் தூண்டியது மற்றும் மூன்று ஆண்டுகளுக்குப் பின்னர் ஒரு போர்க்கப்பல் சண்டையை நிறுத்துவதற்கு முன்பு மில்லியன் கணக்கான மக்களைக் கொன்றது மற்றும் காயப்படுத்தியது.

1968 இல் தென் கொரிய ஜனாதிபதியை படுகொலை செய்வதற்கான தோல்வியுற்ற முயற்சியில் அவர் கட்டளைகளை அனுப்பினார், மேலும் 1983 ல் மியான்மருக்கு ஜனாதிபதி விஜயம் செய்தபோது பல தென் கொரிய அமைச்சர்கள் உட்பட 21 பேரைக் கொன்ற குண்டுகளை வைக்க முகவர்களை அனுப்பினார்.

1986 நவம்பரில் தென் கொரிய செய்தித்தாள்கள் அவர் இறந்துவிட்டதாகக் கண்டனம் செய்தபோது, ​​பொதுமக்கள், குறைந்தது சில மணிநேரங்கள், பரவசத்தால் ஈர்க்கப்பட்டனர், ஆனால் எல்லை உறுதியற்ற தன்மையைக் கண்டு பீதியடைந்தனர்.

நவம்பர் 16 ஆம் தேதி, சோசுன் இல்போ தனது டோக்கியோ நிருபர் ஒரு கதையை வெளியிட்டபோது, ​​கிம் இல் சுங் இறந்துவிட்டதாக ஜப்பானில் வதந்திகளைப் புகாரளித்தார். அடுத்த நாள், தென் கொரியாவின் இராணுவ செய்தித் தொடர்பாளர், சுரங்கத்தால் நிரப்பப்பட்ட எல்லையில் வட கொரியர்கள் ஒலிபெருக்கிகளைப் பயன்படுத்துவதாக அறிவித்தபோது, ​​அவர் சுட்டுக் கொல்லப்பட்டதாக அறிவித்தார்.

நவம்பர் 18 அன்று கிம் இல் சுங்கின் கொலையை விவரிக்க ஏழு பக்கங்களைப் பயன்படுத்துவதற்கு முன்பு, நவம்பர் 17 அன்று சோசூன் நவம்பர் 17 அன்று செய்தித்தாளை வெளியிடுவதற்கு ஒரு கூடுதல் பதிப்பைத் தொடங்கினார் – இப்போது பிரபலமற்ற தலைப்பின் கீழ் “ கிம் இல் கான்டாடோ சுட்டுக் கொல்லப்பட்டார்.

மற்ற செய்தித்தாள்கள் இதேபோன்ற கதைகளை எழுதின, மங்கோலியாவிலிருந்து வருகை தந்த தூதுக்குழுவை வாழ்த்துவதற்காக கிம் இல் சுங் வட கொரியாவின் தலைநகரான பியோங்யாங்கில் உள்ள ஒரு விமான நிலையத்தில் உயிருடன் நன்றாகத் தோன்றியபோது, ​​சில மணிநேரங்களுக்குப் பிறகு திடீரென முடிந்தது.

தென் கொரியாவின் மிகப்பெரிய செய்தித்தாள் சோசுன் ஒருபோதும் திருத்தம் வெளியிடவில்லை. ஆனால் அவர் கடந்த மாதம் முறையாக மன்னிப்பு கேட்டார், இது நிறுவப்பட்ட 100 வது ஆண்டு நிறைவைக் குறிக்கிறது.

வட கொரிய பாடகரும் ஆளும் கட்சியின் உறுப்பினருமான ஹியோன் சாங் வோல் தூக்கிலிடப்பட்டார் என்று கூறிய 2013 அறிக்கைக்கு செய்தித்தாள் மன்னிப்பு கோரியது. ஹியோன் மே 2014 இல் மீண்டும் பொதுவில் தோன்றினார், இப்போது பல சர்வதேச உச்சி மாநாடுகளில் கிம் ஜாங் உனைத் தொடர்ந்து வட கொரியாவின் மிக சக்திவாய்ந்த பெண்களில் ஒருவராகக் கருதப்படுகிறார்.

கிம் ஜாங்-ஐ.எல்

தற்போதைய கைதியின் புகழ்பெற்ற தனிமைப்படுத்தப்பட்ட தந்தையான கிம் ஜாங் இல் அவரது மரணம் குறித்து ஏராளமான அறிக்கைகள் மற்றும் வதந்திகளுக்கு உட்பட்டுள்ளார்.

2004 ஆம் ஆண்டில், சீனாவின் எல்லையில் உள்ள ஒரு வட கொரிய ரயில் நிலையத்தில் ஏற்பட்ட ஒரு பெரிய வெடிப்பு, ஒரு படுகொலை முயற்சி பற்றிய வதந்திகளைத் தூண்டியது, ஏனெனில் அவர் பெய்ஜிங்கிலிருந்து திரும்பும் வழியில் சில மணிநேரங்களுக்கு முன்பு செலவிட்டார். எரிபொருளை ஏற்றிச் சென்ற இரண்டு ரயில்கள் மோதியதில் ஆயிரக்கணக்கான மக்கள் கொல்லப்பட்டனர் மற்றும் காயமடைந்தனர், ஆனால் தலைவரின் பயணத்திற்கான இணைப்பு ஒருபோதும் உறுதிப்படுத்தப்படவில்லை.

2008 ஆம் ஆண்டில் அவரது பக்கவாதத்திற்குப் பிறகு கிம் ஜாங் இல் இறந்ததைப் பற்றிய பேச்சுக்கள் அடிக்கடி நிகழ்ந்தன, இது பங்குச் சந்தைகளை கையாள வேண்டுமென்றே வதந்திகள் பரப்பப்படுகிறதா என்று விசாரிக்க தென் கொரியாவின் நிதி கட்டுப்பாட்டாளரை 2009 இல் தூண்டியது.

2011 டிசம்பரில் கிம் ஜாங் இல் இறந்தபோது, ​​பல ஆண்டுகளாக உடல்நலம் மோசமடைந்து, பொது தோற்றங்கள் குறைந்து வந்தபின், இரண்டு நாட்களுக்குப் பிறகு வட மாநில ஊடகங்கள் அதை அறிவிக்கும் வரை வெளி உலகிற்கு எதுவும் தெரியாது.

ஒரு காலத்தில் அவரது சக்திவாய்ந்த சகோதரி, கிம் கியோங் ஹுய், அவரது மரணம் குறித்த முன்கூட்டிய அறிக்கைகளில் தனது சொந்த பங்கைக் கொண்டிருந்தார். மே 2015 இல், சி.என்.என் ஒரு வட கொரியாவைச் சேர்ந்த ஒருவரை மேற்கோள் காட்டி கிம் ஜாங் உன் விஷம் குடித்ததாகக் கூறினார். 73 வயதான நடிகை ஜனவரி மாதம் சுமார் ஆறு ஆண்டுகளில் தனது முதல் பொது தோற்றத்தை வெளிப்படுத்தினார், ஒரு நிகழ்ச்சியின் போது தனது மருமகனுக்கு அருகில் அமர்ந்தார்.

கிம் ஜாங் ஐ.நா.

கடந்த வாரம் முரண்பட்ட அறிக்கைகள் கிம் “தீவிரமாக உடல்நிலை சரியில்லாமல்”, “ஒரு தாவர நிலையில்” அல்லது இதய அறுவை சிகிச்சைக்குப் பிறகு “நிகழ்ந்திருக்கலாம்” என்று கூறியது.

2014 ஆம் ஆண்டில், கிம் மீண்டும் கரும்புடன் தோன்றுவதற்கு முன்பு கிட்டத்தட்ட ஆறு வாரங்களுக்கு மக்கள் பார்வையில் இருந்து மறைந்தார். தென் கொரியாவின் உளவு நிறுவனம் தனது கணுக்கால் நீர்க்கட்டி அகற்றப்பட்டதாகக் கூறியது.

ஊழல் மற்றும் பிற குற்றச்சாட்டுக்களுக்காக கிம் ஒரு முன்னாள் இராணுவத் தலைவரை தூக்கிலிட்டதாக உளவுத்துறை அதிகாரிகளை மேற்கோள் காட்டி 2016 ல் தென் கொரிய ஊடகங்கள் மேற்கோள் காட்டின. ஆனால் சில மாதங்களுக்குப் பிறகு, வட கொரியாவின் அரசு ஊடகங்கள் ரி யோங் கில் உயிருடன் இருப்பதையும் புதிய மூத்த பதவிகளில் இருப்பதையும் காட்டின.

கொரோனா வைரஸ் தடுப்பு தொடர்பான ஆளும் கட்சி கூட்டத்திற்கு கிம் ஜாங் உன் கடைசியாக ஏப்ரல் 11 அன்று பொதுவில் காணப்பட்டார். 2011 ஆம் ஆண்டு ஆட்சிக்கு வந்தபின் முதல் தடவையாக தனது மறைந்த தாத்தா கிம் இல் சுங்கின் ஏப்ரல் 15 ஆம் தேதி பிறந்தநாளைக் கொண்டாடுவதையும் அவர் தவறவிட்டார். மாநில ஊடகங்கள் அவர் வழக்கமான, ஆனால் பொது நடவடிக்கைகளில் ஈடுபடுவதாக அறிவித்தன. அவர் சிரியா, கியூபா மற்றும் தென்னாப்பிரிக்காவின் தலைவர்களுக்கு வாழ்த்துக்களை அனுப்பியதாகவும், கடலோர நகரமான வொன்சானில் சுற்றுலா வசதிகளை உருவாக்கும் தொழிலாளர்கள் உட்பட தகுதி வாய்ந்த குடிமக்களுக்கு நன்றியைத் தெரிவித்ததாகவும், அங்கு அவர் தங்கியிருப்பதாக சிலர் ஊகிக்கின்றனர்.

எந்த நேரத்திலும் கிம் தோன்றுவது சாத்தியம் என்றாலும், ஊடக உயிர்த்தெழுதல்களின் குடும்ப பாரம்பரியத்தைத் தொடர்கிறது, சில வல்லுநர்கள் அவரது உடல்நலம், புகைபிடிக்கும் பழக்கம் மற்றும் பிற உடல்நலப் பிரச்சினைகள் ஆகியவற்றைக் கருத்தில் கொண்டு, வரும் ஆண்டுகளில் அவரது உடல்நலம் வளர்ந்து வரும் காரணியாக மாறும் என்று கூறுகின்றனர்.

Related Articles

மறுமொழி இடவும்

உங்கள் மின்னஞ்சல் வெளியிடப்பட மாட்டாது தேவையான புலங்கள் * குறிக்கப்பட்டன

Back to top button
Close
Close