World

கோவிட் -19 இன் தாக்கம் ஆசிய பசிபிக் விமானப் பயணிகளின் தேவை வீழ்ச்சியை தீவிரப்படுத்துகிறது – வணிகச் செய்தி

ஆசிய-பசிபிக் விமான நிறுவனங்கள் மார்ச் மாதத்தில் மொத்தம் வெறும் 8.8 மில்லியன் சர்வதேச பயணிகளைக் கொண்டு சென்றன, இது கடந்த ஆண்டின் இதே மாதத்திலிருந்து 72.9% சரிவைக் குறிக்கிறது என்று புதன்கிழமை வெளியிடப்பட்ட போக்குவரத்து புள்ளிவிவரங்கள் தெரிவிக்கின்றன. நியாயமான.

பயணிகள்-கிலோமீட்டர் வருவாயின் தேவை 70.7% குறைந்துள்ளது, அதே நேரத்தில் கிடைக்கக்கூடிய இருக்கை திறன் ஆண்டுக்கு 55.6% குறைந்துள்ளது, இது சராசரி சர்வதேச பயணிகள் சுமை காரணியில் 27.4 சதவீத புள்ளிகள் குறைந்து 52 ஆக குறைந்தது , மார்ச் மாதத்தில் 9%.

கோவிட் -19 நோய்த்தொற்றுகள் உலகெங்கிலும் பல நாடுகளுக்கு பரவி வருவதால் விமான சரக்கு தேவை குறைந்துவிட்டதாக ஆசிய-பசிபிக் ஏர்லைன்ஸ் சங்கம் (ஏஏபிஏ) தெரிவித்துள்ளது. மார்ச் மாதத்தில், உலக சுகாதார அமைப்பு (WHO) கோவிட் -19 ஐ உலகளாவிய தொற்றுநோயாக வகைப்படுத்தியது.

மார்ச் மாதத்தில் உலகளவில் பயணக் கட்டுப்பாடுகளை விதித்த நாடுகளின் எண்ணிக்கை இருமடங்காக அதிகரித்தது, இது பயணிகளின் தேவையில் கூர்மையான வீழ்ச்சிக்கு வழிவகுத்தது, விமான இயக்க நேரங்களில் கடுமையான வெட்டுக்களை கட்டாயப்படுத்தியது மற்றும் ஆயிரக்கணக்கான விமானங்களை தரையிறக்கியது.

முழு கோவிட் -19 புதுப்பிப்புகளுக்கு இங்கே கிளிக் செய்க

அனைத்து விமான நிறுவனங்களுக்கும் அர்ப்பணிக்கப்பட்ட சேவைகளை விமான நிறுவனங்கள் தொடர்ந்து இயக்கி வந்தன, சில விமான நிறுவனங்கள் பயணிகள் விமானங்களை சரக்குகளுடன் மட்டுமே இயக்கி வந்தன, பயணிகள் சேவைகளை பெருமளவில் ரத்து செய்ததன் விளைவாக தொப்பை வைத்திருக்கும் திறன் இல்லாததற்கு ஓரளவு ஈடுசெய்தது.

விமான சரக்குகளுக்கான தேவை ஒப்பீட்டளவில் நன்றாகவே இருந்தது, ஆனால் விநியோகச் சங்கிலியில் ஏற்பட்ட இடையூறுகள் மற்றும் உலகின் முக்கிய பொருளாதாரங்களில் வளர்ந்து வரும் நிச்சயமற்ற தன்மை மற்றும் அதிகரித்துவரும் வேலையின்மை ஆகியவற்றின் வெளிச்சத்தில் வணிக மற்றும் நுகர்வோர் நம்பிக்கையை பலவீனப்படுத்தியது.

உலகெங்கிலும் உள்ள நாடுகளுக்கு தேவையான மருத்துவ உபகரணங்கள் மற்றும் பொருட்களை கொண்டு செல்வதில் விமான சரக்கு தொழில் மிகவும் சுறுசுறுப்பான பங்கைக் கொண்டுள்ளது என்று AAPA தெரிவித்துள்ளது.

ஆசிய-பசிபிக் விமான நிறுவனங்கள் சர்வதேச விமான சரக்கு தேவை டன் கிலோமீட்டர் சரக்குகளில் அளவிடப்படுவது முந்தைய ஆண்டை விட மார்ச் மாதத்தில் 21.1% குறைந்துள்ளது. வழங்கப்பட்ட சரக்கு திறன் 31.1% குறைந்துள்ளது, இது ரத்து செய்யப்பட்ட பயணிகள் சேவைகளில் சரக்கு திறன் கணிசமாக குறைக்கப்படுவதை பிரதிபலிக்கிறது.

இதன் விளைவாக, சராசரி சர்வதேச சரக்கு சுமை காரணி 9.1 சதவீதம் புள்ளிகள் அதிகமாகி, மாதத்தில் 71.9% ஆக இருந்தது.

“ஆசியாவிற்கு அப்பால் கோவிட் -19 வழக்குகளின் எண்ணிக்கை கூர்மையாக அதிகரித்தது மார்ச் மாதத்தில் சர்வதேச வழித்தடங்களில் பயணத்தை கடுமையாக பாதித்தது, பல நாடுகள் தங்கள் எல்லைகளை திறம்பட சீல் வைத்தன” என்று AAPA இயக்குநர் ஜெனரல் சுபாஸ் மேனன் தெரிவித்தார்.

“ஒட்டுமொத்தமாக, ஆசிய கேரியர்கள் சர்வதேச பயணிகளின் எண்ணிக்கையில் 38% சரிவைக் கண்டன, இந்த ஆண்டின் முதல் காலாண்டில் மொத்தம் 59 மில்லியனாக இருந்தது. அதே காலகட்டத்தில், புதிய ஏற்றுமதி ஆர்டர்கள் வீழ்ச்சியடைந்த பின்னர் சர்வதேச விமான சரக்கு தேவை 10% சரிந்தது. “

எதிர்காலத்தைப் பார்க்கும்போது, ​​உலக நெருக்கடி எவ்வளவு காலம் நீடிக்கும் என்பதில் பெரும் நிச்சயமற்ற தன்மை இருப்பதாக மேனன் கூறினார். கோவிட் -19 தொற்றுநோயின் பரவலின் தன்மை மற்றும் கால அளவு பற்றி மேலும் அறியப்படும் வரை நிறுவனங்கள் மற்றும் நுகர்வோர் ஆபத்து இல்லாமல் இருக்க வாய்ப்புள்ளது.

Related Articles

மறுமொழி இடவும்

உங்கள் மின்னஞ்சல் வெளியிடப்பட மாட்டாது தேவையான புலங்கள் * குறிக்கப்பட்டன

Back to top button
Close
Close