Top News

கோவிட் -19: காற்று மாசுபாடு கொரோனா வைரஸின் அபாயத்தை அதிகரிக்கிறது, இந்தியர்கள் தடுத்த பிறகு அதைக் குறைவாக வைத்திருக்க வேண்டும் – அதிக வாழ்க்கை முறை

நாடு முழுவதும் முற்றுகையின்போது இந்தியாவின் பல பகுதிகளில் காற்று மாசுபாடு சரிந்தது, ஆனால் முற்றுகையின் பின்னர் உண்மையான சவால் தொடங்கும், இது மே 3 ஆம் தேதி முடிவடையும், வாகன இயக்கம் மீட்டெடுக்கப்பட்டு தொழிற்சாலைகள் மீண்டும் இயங்கி இயங்கும் போது. முற்றுகையின் பின்னர், காற்று மாசுபாட்டைக் கட்டுப்படுத்த நடவடிக்கை எடுக்கப்பட வேண்டும் என்று நிபுணர்கள் கூறுகின்றனர், இதில் அதிக அளவு மாசுபாடு கொரோனா வைரஸ் தொற்றுக்கு ஆளாகக்கூடும், இது சுவாசக் குழாயில் தன்னை வெளிப்படுத்துகிறது.

வடக்கு இத்தாலியில் ஏற்பட்ட அனுபவத்தின்படி, முற்றுகை நடக்கவில்லை மற்றும் மாசு அளவு குறையவில்லை என்றால், கொரோனா வைரஸ் மிக விரைவாக பரவுகிறது என்று நுரையீரல் பராமரிப்பு அறக்கட்டளையின் நிறுவனர் மற்றும் நிர்வாகி டாக்டர் அரவிந்த்குமார் தெரிவித்தார்.

“மாசுபாட்டின் அளவைக் குறைவாக வைத்திருக்க ஒவ்வொரு முயற்சியும் செய்யப்பட வேண்டும், அதில் தூசி மாசுபாடும் அடங்கும். அதிக அளவு மாசுபாடு வைரஸ் வேகமாக பரவுவதற்கு பங்களிக்கும், ”என்றார் குமார். வடக்கு இத்தாலியின் மாகாணங்களில் – லோம்பார்டி மற்றும் எமிலியா ரோமக்னா – காற்றின் தரம் குறித்து ஒரு ஆய்வு மேற்கொள்ளப்பட்டது, இது கோவிட் -19 இறப்பு விகிதங்களுக்கும் அதிக அளவு மாசுபாட்டிற்கும் இடையே ஒரு தொடர்பைக் கண்டறிந்தது.

தற்போது தொராசிக் அறுவை சிகிச்சை மையத்தின் தலைவரும், சர் கங்கா ராம் மருத்துவமனையின் ரோபோடிக் அறுவை சிகிச்சை நிறுவனத்தின் இயக்குநருமான குமார் கூறினார்: “காலப்போக்கில், அதிக மாசுபட்ட இடங்களில் வசிக்கும் மக்கள் அதிக பாதிப்புக்குள்ளாகிறார்கள் என்பதற்கு எங்களிடம் உள்ள சான்றுகள் தெளிவாக உள்ளன. கொரோனா வைரஸ். . “

IQAir AirVisual World Air Quality Report 2019 ஆல் தொகுக்கப்பட்ட தரவுகளின்படி, மிக மோசமான காற்று மாசுபாட்டைக் கொண்ட உலகின் 30 நகரங்களில் 21 இந்தியாவில் உள்ளன, முதல் பத்தில் ஆறு இடங்கள் உள்ளன. இந்தோ-கங்கை சமவெளியில் (பிஜிஐ), புவியியல் மற்றும் பிற காரணிகளால் காற்று மாசுபாடு மோசமடைகிறது, இது தொழில்துறை கொத்துக்களுடன் சேர்ந்து அதிக மக்கள் தொகை அடர்த்தி கொண்ட பகுதியாகும். உலக சுகாதார அமைப்பின் கூற்றுப்படி, வெளிப்புற காற்று மாசுபாடு ஒவ்வொரு ஆண்டும் உலகளவில் 4.2 மில்லியன் மக்களைக் கொல்கிறது.

ஃபோர்டிஸ் மெமோரியல் ரிசர்ச் இன்ஸ்டிடியூட்டின் நுரையீரல் இயக்குநர் மனோஜ் கோயல் கூறுகையில், காற்று மாசுபாடு காரணமாக, நாள்பட்ட தடுப்பு நுரையீரல் நோய் (சிஓபிடி) மற்றும் ஆஸ்துமா நோயாளிகளுக்கு கட்டுப்பாடற்ற அறிகுறிகள் ஏற்படக்கூடும், மேலும் இந்த குழுவினருக்கு கடுமையான கொரோனா வைரஸ் சிக்கல்கள் ஏற்படக்கூடும். . “வரலாற்று ரீதியாக, மாசு அளவு அதிகமாக உள்ளது. கொரோனா வைரஸின் பரவலைக் கட்டுப்படுத்த மாசு அளவைக் குறைவாக வைத்திருக்க வேண்டும், ”என்று கோயல் கூறினார்.

ஹார்வர்ட் பல்கலைக்கழகத்தில் ஒரு ஆய்வு டி.எச். சான் ஸ்கூல் ஆஃப் பப்ளிக் ஹெல்த், பி.எம் .2.5, நுண்ணிய துகள்களில் சிறிய அதிகரிப்பு கூட அமெரிக்காவில் ஒரு பெரிய விளைவைக் கண்டது. ஒரு கன மீட்டருக்கு ஒரு மைக்ரோகிராம் அதிகரிப்பு என்பது COVID-19 இலிருந்து இறப்புகளில் 15% அதிகரிப்புக்கு ஒத்ததாக ஆய்வில் கூறப்பட்டுள்ளது.

கோடைக்காலம் முக்கியமாக நாட்டின் பல பகுதிகளில் வெப்பமாகவும் ஈரப்பதமாகவும் இருக்கிறது, முற்றுகையின் பின்னர் மாசு அளவு அதிகமாக இருந்தால், நாட்டில் கொரோனா வைரஸின் நிலைமை மேலும் மோசமடையும். “ஈரப்பதமான சூழ்நிலையில், கொரோனா வைரஸ் உயிர்வாழ்வதற்கான வாய்ப்புகள் அதிகம்” என்று கோயல் கூறினார்.

(இந்த கதை உரை மாற்றங்கள் இல்லாத செய்தி நிறுவன ஊட்டத்திலிருந்து வெளியிடப்பட்டது. தலைப்பு மட்டுமே மாற்றப்பட்டுள்ளது.)

பேஸ்புக்கில் மேலும் கதைகளைப் பின்தொடரவும் ட்விட்டர்

Related Articles

மறுமொழி இடவும்

உங்கள் மின்னஞ்சல் வெளியிடப்பட மாட்டாது தேவையான புலங்கள் * குறிக்கப்பட்டன

Back to top button
Close
Close