World

கோவிட் -19 நெருக்கடி – உலகச் செய்திகளுக்கு மத்தியில் சிங்கப்பூர் இந்தியத் தொழிலாளர்களை கவனித்துக்கொள்வதாக பிரதமர் மோடிக்கு பிரதமர் லீ உறுதியளிக்கிறார்

கோவிட் -19 தொற்றுநோய்க்கு மத்தியில் இந்திய புலம்பெயர்ந்த தொழிலாளர்களை தனது அரசாங்கம் கவனிக்கும் என்று சிங்கப்பூர் பிரதமர் லீ ஹ்சியன் லூங் தனது இந்திய சகா நரேந்திர மோடிக்கு வியாழக்கிழமை உறுதியளித்தார்.

இரு தலைவர்களும் தங்கள் நாடுகளில் கோவிட் -19 இன் நிலைமை குறித்து விவாதித்தனர் மற்றும் “தொற்றுநோயால் ஏற்படும் சவால்கள் குறித்து ஒன்றிணைந்து செயல்படவும், விநியோகச் சங்கிலிகளை அப்படியே வைத்திருக்கவும், அத்தியாவசிய பொருட்களின் ஓட்டத்தை வைத்திருக்கவும் ஒப்புக் கொண்டனர்” என்று லீ பேஸ்புக்கில் வெளியிட்டுள்ள அறிக்கையில் தெரிவிக்கப்பட்டுள்ளது.

வியாழக்கிழமை, சிங்கப்பூர் கோவிட் -19 இன் 11,000 க்கும் மேற்பட்ட வழக்குகளைப் பதிவுசெய்தது, அவற்றில் பெரும்பாலானவை வெளிநாட்டுத் தொழிலாளர்களின் தங்குமிடங்களில் வசிக்கும் வேலை அனுமதி வைத்திருப்பவர்களுடன் தொடர்புபட்டுள்ளன என்று சேனல் நியூஸ் ஏசியா தெரிவித்துள்ளது. கொரோனா வைரஸ் புலம்பெயர்ந்த தொழிலாளர்களைத் தொடர்ந்து பாதித்து வருவதால், மொத்தம் 21 தங்குமிடங்கள் தனிமைப்படுத்தப்பட்ட பகுதியாக நியமிக்கப்பட்டன.

“நாங்கள் சமீபத்தில் இந்தியாவில் இருந்து சில சிங்கப்பூரர்களை வீட்டிற்கு அழைத்து வந்தபோது இந்தியாவின் உதவிக்கு பிரதமர் மோடிக்கு நன்றி தெரிவித்தேன். சிங்கப்பூரர்களை நாங்கள் கவனிப்பதைப் போலவே இங்குள்ள இந்திய புலம்பெயர்ந்த தொழிலாளர்களையும் நாங்கள் கவனிப்போம் என்று நான் அவருக்கு உறுதியளித்தேன், ”என்று லீ பேஸ்புக் பதிவில் எழுதினார்.

“புலம்பெயர்ந்த தொழிலாளர்கள் இங்கு வந்து வேலை செய்ய தனிப்பட்ட தியாகங்களை செய்தனர். அவர்கள் சிங்கப்பூருக்கு பல பங்களிப்புகளைச் செய்தார்கள், எனவே அவர்களுக்கு எங்களுக்கு ஒரு பொறுப்பு இருக்கிறது, ”என்று அவர் மேலும் கூறினார்.

“புலம்பெயர்ந்த தொழிலாளர்களைப் பராமரிப்பதற்கான எங்கள் முயற்சிகள் பற்றிய மோடியின் அறிக்கையையும் அவர்கள் அதை மறக்க மாட்டார்கள் என்ற உறுதிமொழியையும்” பாராட்டுவதாகவும் லீ கூறினார்.

கோவிட் -19 தொற்றுநோய் குறித்த கருத்துக்களை லீவுடன் பரிமாறிக்கொண்டதாகவும், “சிங்கப்பூரில் உள்ள இந்திய குடிமக்களுக்கு வழங்கப்பட்ட ஆதரவிற்கும் கவனிப்பிற்கும் நன்றி” என்றும் மோடி ட்வீட் செய்துள்ளார். இந்தியா-சிங்கப்பூர் மூலோபாய கூட்டு, கோவிட்-க்கு பிந்தைய உலகில் ஸ்திரத்தன்மை மற்றும் செழிப்புக்கு பங்களிக்க முடியும், என்றார்.

சிங்கப்பூர் ஒரு “பிரேக்கரின்” நடுவில் இருப்பதாக லீ குறிப்பிட்டார், அதே நேரத்தில் மார்ச் மாத இறுதியில் இருந்து இந்தியா ஒரு தேசிய முற்றுகையை நடைமுறைப்படுத்தியுள்ளது, “1.3 பில்லியன் மக்கள் கொண்ட ஒரு பெரிய நாட்டில் ஒரு எளிய முடிவு அல்ல”.

இதற்கிடையில், வெளியுறவு மந்திரி எஸ்.ஜெய்சங்கர் வியாழக்கிழமை அமெரிக்கா, ரஷ்யா, சவுதி அரேபியா, ஓமான் மற்றும் பிரேசில் ஆகிய நாடுகளில் உள்ள சக ஊழியர்களுடன் தொலைபேசி உரையாடலின் போது கோவிட் -19 நெருக்கடி மற்றும் தொற்றுநோயை சமாளிக்கும் வழிகள் குறித்து விவாதித்தார்.

“மாறிவரும் உலகம் # கொரோனா சகாப்தத்தின் இராஜதந்திரம். வலுவான நட்புகள் கிட்டத்தட்ட கூட வளர்கின்றன. ரஷ்யா, பிரேசில், அமெரிக்கா, சவுதி அரேபியா மற்றும் ஓமான் வெளியுறவு அமைச்சர்களுடன் பேசும் ஒரு பரபரப்பான நாள் ”என்று ஜெய்சங்கர் ட்வீட் செய்துள்ளார்.

அவரும் அமெரிக்க வெளியுறவுத்துறை செயலர் மைக் பாம்பியோ இரு நாடுகளின் கோவிட் -19 பதில்கள் மற்றும் “சர்வதேச ஒத்துழைப்பின் முக்கியத்துவம்” பற்றி விவாதித்ததாகவும், தொற்றுநோய்களின் தாக்கங்கள் மற்றும் விளைவுகள் குறித்து நெருக்கமாக பணியாற்றியதாகவும் அவர் கூறினார். ஆப்கானிஸ்தானின் நிலைமை குறித்தும் அவர்கள் கருத்துகளைப் பரிமாறிக் கொண்டனர்.

வெளியுறவுத்துறை செய்தித் தொடர்பாளர் மோர்கன் ஓர்டகஸ், போம்பியோ மற்றும் ஜெய்சங்கர் ஆகியோர் கோவிட் -19 ஐக் கட்டுப்படுத்துவதற்கும் தணிப்பதற்கும் இருதரப்பு மற்றும் சர்வதேச ஒத்துழைப்பு குறித்து விவாதித்தனர், இதில் “மருத்துவ மற்றும் மருந்து பொருட்கள் கிடைப்பதை உறுதி செய்தல்”.

அவரும் ரஷ்ய வெளியுறவு மந்திரி செர்ஜி லாவ்ரோவும் எதிர்காலம் குறித்து விவாதித்ததாக ஜெய்சங்கர் ட்வீட் செய்துள்ளார் பிரிக்ஸ் (பிரேசில்-ரஷ்யா-இந்தியா-சீனா-தென்னாப்பிரிக்கா) வெளியுறவு அமைச்சர்களை சந்தித்து ஆப்கானிஸ்தானில் சமீபத்திய முன்னேற்றங்களை ஆய்வு செய்தன. “எங்கள் ஒத்துழைப்பு # கொரோனா வைரஸ் எங்கள் சிறப்பு நட்பை பிரதிபலிக்கிறது, “என்று அவர் கூறினார்.

ஓமான் வெளியுறவு மந்திரி யூசுப் பின் அலவியுடனான தனது உரையாடலின் போது, ​​இந்திய வெளிநாட்டினரை ஓமான் கவனித்துக்கொண்டதற்கு ஜெய்சங்கர் தனது நன்றியைத் தெரிவித்ததோடு, கொரோனா வைரஸுக்கு எதிரான கூட்டுப் போராட்டத்தில் இந்தியாவின் ஆதரவை உறுதிப்படுத்தினார். ஓமனைச் சேர்ந்த ஒரு இளவரசி புதன்கிழமை தெளிவுபடுத்தியதால், தன்னைப் போல ஆள்மாறாட்டம் செய்த ஒருவர் வெளியிட்ட போலி ட்வீட்டுக்கும் தனக்கும் எந்த தொடர்பும் இல்லை என்று இந்த உரையாடல் அர்த்தம் பெற்றது.

ராஜ்யத்தில் இந்திய சமூகத்தை கவனித்துக்கொண்ட சவுதி அரேபியாவின் வெளியுறவு மந்திரி பைசல் பின் ஃபர்ஹான் அல் ச ud திற்கு ஜெய்சங்கர் நன்றி தெரிவித்ததோடு, “சுகாதாரம் மற்றும் உணவு பாதுகாப்பை உறுதி செய்வதில் எங்கள் பொதுவான ஆர்வம்” பற்றி விவாதித்தார்.

பிரேசிலின் வெளியுறவு மந்திரி எர்னஸ்டோ அராஜோவுடனான தனது தொலைபேசி உரையாடலில், ஜெய்சங்கர் ஜனவரி மாதம் ஜனாதிபதி ஜெய்ர் போல்சனாரோவின் இந்திய பயணத்தைத் தொடர்ந்து ஆய்வு செய்தார் மற்றும் தொற்றுநோய் உள்ளிட்ட உலகளாவிய பிரச்சினைகள் குறித்த குறிப்புகளைப் பரிமாறிக்கொண்டார்.

Related Articles

மறுமொழி இடவும்

உங்கள் மின்னஞ்சல் வெளியிடப்பட மாட்டாது தேவையான புலங்கள் * குறிக்கப்பட்டன

Back to top button
Close
Close