Politics

கோவிட் -19: மோடியின் உலகளாவிய அந்தஸ்து இந்தியாவுக்கு உதவும் | பகுப்பாய்வு – பகுப்பாய்வு

கொரோனா வைரஸ் தொற்றுநோயின் ஆரம்பத்தில் இந்தியா உள்ளது, மற்றவர்கள் அதன் நடுவில் இருக்கிறார்கள், சீனா கூட யாரும் முடிவுக்கு வரவில்லை. வைரஸின் தாக்கத்தின் நிச்சயமற்ற தன்மை மட்டுமே உறுதி. ஆனால் ஒரு காலம் இருக்கும், கொரோனா வைரஸ் நோய் (கோவிட் -19) இறுதியாக முடிந்ததும், அது எழுச்சிகள் மற்றும் குழப்பங்களால் குறிக்கப்படும், மேலும் உலகம் முழுவதும், இது புதிய தொடக்கங்களின் காலமாக இருக்கும். உதாரணமாக, பிரதமர் நரேந்திர மோடி மே 3 வரை நீட்டிக்கப்பட்டுள்ளதால், பூட்டுதல் காரணமாக, பலர் அதை அனுமதிக்கிறார்கள், அவர்கள் வீட்டிலிருந்து வேலை செய்கிறார்கள். இது தொழில்முறை பணியாளர்களில் குறைந்தபட்சம் ஒரு பிரிவினருக்கான விதிமுறையாக மாறும், ஏனெனில் இது அலுவலக இடங்கள் மற்றும் போக்குவரத்தில் சேமிக்கப்படுகிறது.

இந்த காலம் சமூகத்தின் பிற அம்சங்களையும் வடிவமைக்கும். பிரமிட்டின் அடிப்பகுதியில் இருப்பவர்களுக்கு இது கடினமாக உள்ளது – வீட்டு உதவி முதல் புலம் பெயர்ந்த தொழிலாளர்கள் வரை. அவர்கள் இப்போது ஒழுங்கமைக்கப்படலாம், அதிக ஊதியம் கேட்கலாம், சிறந்த சிகிச்சை அளிக்கலாம். மிகவும் கடுமையாக பாதிக்கப்பட்டுள்ளவர்கள் புலம்பெயர்ந்த தொழிலாளர்களாக உள்ளனர், அவர்கள் பாதுகாக்கப்பட வேண்டும். இது மாநில அரசுகளின் பொறுப்பு. இந்த தொற்றுநோயிலிருந்து உருவாக்கப்பட்ட ஒரு புதிய சூழல் நாடு முழுவதும் இத்தகைய கவலைகளுக்கு தீர்வு காண பல திட்டங்களை அறிமுகப்படுத்த வேண்டும்.

ஆனால் நெருக்கடி சர்வதேச அரசியலையும் மாற்றும். இந்த நோயின் உலகளாவிய பரவல் உலகத் தலைவர்களின் தலைமையை சோதிக்கும். இந்த முன்னோடியில்லாத நெருக்கடியைக் கையாள்வதில் பிரதமர் (பிரதமர்) நரேந்திர மோடி உலகளாவிய தலைமைப் பங்கை ஏற்கத் தயாராக உள்ளார். இந்த கடினமான நேரத்தில், ஒரு பெரிய உலகளாவிய நாணயத்துடன், அவர் ஒரு தேசிய சொத்து என்பதை ஒருவர் அங்கீகரிக்க வேண்டும். அவர் உலக அரங்கில் நம்பகத்தன்மையைப் பெறுகிறார் என்று அவரது விமர்சகர்கள் கூட முரட்டுத்தனமாக ஒப்புக்கொள்கிறார்கள்.

பிரதமர் மோடி ஏற்கனவே அனைத்து உலகளாவிய தலைவர்களுடனும் தனித்தனியாக உரையாடல்களை நடத்தியுள்ளார். இந்த விவகாரத்தில் முதல் ஜி -20 உச்சிமாநாட்டை நடத்துவதில் அவர் முன்முயற்சி எடுத்தார். நெருக்கமான இல்லம், பல நாடுகள் நெருக்கடியின் தீவிரத்தை அங்கீகரிப்பதற்கு முன்பே, கோவிட் -19 ஐ எதிர்த்துப் போராடுவதற்கான ஒரு மூலோபாயத்தை வகுக்க தெற்காசிய பிராந்திய ஒத்துழைப்பு நாடுகளின் கூட்டத்தை அவர் முன்மொழிந்தார், அதற்கான நிதி ஆதாரங்களை அர்ப்பணித்தார். மோடியின் நம்பகத்தன்மை அவரது உள்நாட்டு வலிமை, இந்த உலகளாவிய பிரச்சினைகள் குறித்த அவரது அரசியல்வாதி போன்ற அணுகுமுறை, அவரது புத்திசாலித்தனமான ஆலோசனை மற்றும் ஒத்துழைப்புக்கான அழைப்புகள் மற்றும் இந்தியாவின் தேவைகளை சமரசம் செய்யாமல், துன்பத்தில் உள்ள நாடுகளுக்கு உதவ அவர் தனது வழியை விட்டு வெளியேறிய அவரது நடவடிக்கைகள் ஆகியவற்றிலிருந்து வருகிறது.

கடந்த ஆறு ஆண்டுகளில், இந்தியாவின் உலகளாவிய ஈடுபாட்டை முன்னோடியில்லாத வகையில் மோடி முடுக்கிவிட்டார். அவரது விமர்சகர்கள் அவரது விமான மைல்களை எண்ணுவதில் கவனம் செலுத்தியபோது, ​​அவர் புதிய நண்பர்களை உருவாக்கி பழைய உறவுகளை வலுப்படுத்தினார். எதிரிகளை நண்பர்களாக மாற்றுவதை நோக்கமாகக் கொண்டார். சீன ஜனாதிபதி ஜி ஜின்பிங்கின் மரியாதையை வென்றெடுக்கும் அதே வேளையில், அமெரிக்க ஜனாதிபதி டொனால்ட் டிரம்புடன் நெருக்கமான பிணைப்பை வளர்த்துக் கொள்வதில், புவிசார் அரசியல் வட்டாரங்களில் ஒரு அரிய சாதனையாக அவர் கருதினார்.

இவை அனைத்தும் இப்போது ஈவுத்தொகையை செலுத்துகின்றன. கொரோனா வைரஸ் நெருக்கடியின் மீது தூசி தீர்ந்ததும், நாடுகள் தங்களது நொறுங்கிய பொருளாதாரங்களின் துண்டுகளை எடுக்கும்போது, ​​அவர்கள் எழுச்சியூட்டும் தலைமைத்துவத்தைப் பார்ப்பார்கள். மோடி விரும்புவதைக் காண முடியாது.

இருப்பினும், இந்தியாவின் மிகப்பெரிய சவால் உள்நாட்டு பொருளாதாரத்தை எவ்வாறு திரும்பப் பெறுவது என்பதுதான். இந்த சர்வதேச நல்லெண்ணத்தை அந்த நோக்கத்திற்காக பயன்படுத்தலாம். இந்தியாவின் அதிகாரத்துவ தடைகள் சீனாவுடனான நம்பிக்கை பற்றாக்குறையை விட குறைவான தீமை என்பதை உலகளாவிய வீரர்கள் உணரக்கூடும். இந்தியா தங்களுக்கு போதுமான கவர்ச்சியை ஏற்படுத்தினால், தங்கள் உற்பத்தி அலகுகளை சீனாவிலிருந்து இந்தியாவுக்கு மாற்றுவது பற்றி அவர்கள் நினைக்கலாம். புனரமைப்பு செயல்முறை தொடங்கியவுடன், புதுமையான கொள்கை நடவடிக்கைகள் மூலம், வெளிநாட்டு முதலீட்டை ஈர்ப்பதில் இந்தியா கவனம் செலுத்த வேண்டும்.

உள்நாட்டில், ஏழைகளுக்கு உடனடி நிவாரணம் வழங்குவதற்காக 7 1.7 லட்சம் கோடி தொகுப்பு வடிவமைக்கப்பட்ட பின்னர் பின்தொடர்தல் பொருளாதார தூண்டுதல் இருக்க வாய்ப்புள்ளது. உள்கட்டமைப்பு மற்றும் உற்பத்தித் துறைகள், சேவைத் துறையுடன் இணைந்து, அரசாங்கத்தின் உடனடி கவனம் தேவை. வங்கி சாராத நிதி சொத்துக்கள் மற்றும் சிறு மற்றும் நடுத்தர நிறுவனங்களுக்கும் ஒரு உதவி தேவை.

இந்தியா ஒரு உள்நாட்டு சந்தையைக் கொண்டுள்ளது, இது 2008 ஆம் ஆண்டின் மந்தநிலையின் போது நாட்டை தொடர்ந்து வைத்திருந்தது. ஏற்றுமதியில் வலுவான உந்துதலைக் கொடுப்பதில் எங்களது முயற்சிகளுடன், தேவையை உருவாக்குவதற்கும் உற்பத்தியை மேம்படுத்துவதற்கும் நாம் முயற்சிகள் மேற்கொள்ள வேண்டும்.

கோவிட் -19 வெடிப்பு மோடிக்கு மிகப்பெரிய சவால்களில் ஒன்றாகும். அவர் வாழ்க்கையின் முக்கியத்துவத்தை வலியுறுத்தியுள்ளார் (ஜான்) மற்றும் உலகம் (ஜஹான்). அவரது உலகளாவிய அந்தஸ்து இரண்டையும் பாதுகாக்க உதவும்.

சையத் ஜாபர் இஸ்லாம் பாஜகவின் தேசிய செய்தித் தொடர்பாளர் மற்றும் முன்னாள் நிர்வாக இயக்குனர், டாய்ச் வங்கி, இந்தியாவின்

வெளிப்படுத்திய கருத்துக்கள் தனிப்பட்டவை

Related Articles

மறுமொழி இடவும்

உங்கள் மின்னஞ்சல் வெளியிடப்பட மாட்டாது தேவையான புலங்கள் * குறிக்கப்பட்டன

Back to top button
Close
Close