Top News

கோவிட் -19 மோதல்: உயிர்வாழும் போருக்கு மத்தியில் எம்.எஸ்.எம்.இ க்களுக்கான ஊதிய தூண்டுதலை அரசாங்கம் கருதுகிறது

மைக்ரோ, சிறு மற்றும் நடுத்தர நிறுவனங்களில் (எம்.எஸ்.எம்.இ) தொழிலாளர்களின் ஊதியத்தைப் பாதுகாப்பதற்கான தூண்டுதல் விருப்பங்களை மத்திய அரசு மதிப்பீடு செய்து வருகிறது, ஏனெனில் இந்தத் துறை உயிர்வாழ்வதற்கான போரை எதிர்கொள்கிறது.

மே 3 வரை நீடித்த முற்றுகை இந்தத் துறையை பாதிக்கும் என்பதால், சிறிய நிறுவனங்கள் கடுமையான பணப் பற்றாக்குறையை எதிர்கொள்கின்றன. விற்கப்படாத பொருட்கள் மற்றும் தாமதமான கொடுப்பனவுகள் இத்துறையின் பணப்புழக்கத்தை மூடியது, இது “மொத்த சரிவுக்கு” வழிவகுத்தது என்று ஆதரவு திட்டங்களை சமர்ப்பித்த இந்திய வர்த்தக மற்றும் தொழில்துறை கூட்டமைப்பு அல்லது FICCI தெரிவித்துள்ளது.

தொழிலாளர் செயலாளர் ஹீரலால் சமாரியா புதன்கிழமை FICCI ஆல் ஏற்பாடு செய்யப்பட்ட வீடியோ மாநாடு மூலம் வணிகத் தலைவர்களுடன் உரையாடினார், இதில் சிறு தொழிலாளர்களுக்கு தொழிலாளர்களைத் தக்க வைத்துக் கொள்ளவும், ஊதியம் வழங்கவும் ஊதிய தூண்டுதல் சாத்தியம் குறித்து விவாதித்தார்.

எம்.எஸ்.எம்.இ துறை இந்தியாவின் மொத்த உள்நாட்டு உற்பத்தியில் 28% ஐ பிரதிநிதித்துவப்படுத்துகிறது மற்றும் நாட்டின் 30% தொழிலாளர்களைப் பயன்படுத்துகிறது, இது 100 மில்லியனுக்கும் அதிகமான தொழிலாளர்களுக்கு ஒரு குறிப்பிடத்தக்க முதலாளியாக அமைகிறது.

இந்த முற்றுகை பெரும்பாலான சிறு வணிகங்களுக்கு பெரும் அடியை ஏற்படுத்தக்கூடும் என்று வணிகத் தலைவர்கள் அதிகாரத்துவத்திடம் தெரிவித்தனர். மற்றொரு வணிக லாபியான அகில இந்திய உற்பத்தியாளர்கள் சங்கத்தின் கூற்றுப்படி, கிட்டத்தட்ட 70% சிறு வணிகங்கள் மார்ச் மாதத்தில் தொழிலாளர்களுக்கு ஊதியம் வழங்கவில்லை.

கடந்த மாதம், சிறு வணிகங்களுக்கு பிப்ரவரி முதல் ஜூன் வரை சரக்கு மற்றும் சேவை வரி செலுத்துவதை தள்ளிவைக்க அரசாங்கம் அனுமதித்தது.

மூலப்பொருட்களின் இடையூறு, மூடிய போக்குவரத்து மற்றும் தொழிலாளர் பற்றாக்குறை ஆகியவை இத்துறையை முடக்கியுள்ளன, அரசாங்கம் விரைவான நிவாரணம் வழங்காவிட்டால், பலர் தொழிலாளர்களை பணிநீக்கம் செய்ய வேண்டியிருக்கும் என்று நிவாரண நடவடிக்கைகளுக்கான திட்டங்களில் FICCI தெரிவித்துள்ளது. .

வீடியோ கான்ஃபெரன்ஸ் பங்கேற்பாளர்களிடம் சமாரியா, வேலையில்லாத புலம்பெயர்ந்த தொழிலாளர்களை ஆதரிக்க தனது அமைச்சும் எதிர்பார்க்கிறது என்று கூறினார். மாநிலங்களுடன் ஒருங்கிணைந்து நிறுவப்பட்ட 20 பிராந்திய அழைப்பு மையங்கள் மூலம் புலம்பெயர்ந்த தொழிலாளர்கள் குறித்த தகவல்களை தொழிலாளர் அமைச்சகம் சேகரித்து வருகிறது.

புதன்கிழமை ஆலோசனைக்குப் பிறகு, எம்.எஸ்.எம்.இ.களை ஆதரிப்பதற்கான தனது திட்டங்களை ஃபிக்கி வியாழக்கிழமை வெளியிட்டது. “எம்எஸ்எம்இக்கள் பணத்துடன் இயங்குகின்றன மற்றும் தற்போதைய சூழ்நிலைகளைச் சமாளிக்க உடனடி பணப்புழக்கம் தேவை, ஏனெனில் இந்த நிறுவனங்களில் பெரும்பாலானவை மைக்ரோ / சிறிய உள்நாட்டு நிறுவனங்கள்” என்று அந்த அமைப்பு தெரிவித்துள்ளது.

“தொழிலாளர்கள் கிடைக்காதது, மூலப்பொருட்கள் கிடைப்பதற்கான கட்டுப்பாடுகள் மற்றும் போக்குவரத்து உள்கட்டமைப்பு ஆகியவை நிலைமையை மோசமாக்குகின்றன” என்று அவர் கூறினார்.

நிலையான செலவுகள், ஊதியங்கள் மற்றும் பிற இயக்க செலவினங்களை ஈடுகட்ட, எம்.எஸ்.எம்.இ.க்களுடன் 500 மில்லியன் ரூபாய்க்கும் குறைவான விற்றுமுதல் கொண்ட 12 மாதங்கள் வரை வட்டி இல்லாத மற்றும் பாதுகாப்பற்ற கடன்களை FICCI கோரியது.

பொருட்கள் மற்றும் சேவைகளுக்கு வரி செலுத்தாத நிறுவனங்களுக்கு, வருமான வரி பதிவுகளின் அடிப்படையில் ஒரு மாற்று பொறிமுறையை உருவாக்க முடியும். வழக்கமான காலங்களில் கூட, எம்.எஸ்.எம்.இ துறை கடினமான வர்த்தக முடிவுகளை பேச்சுவார்த்தை நடத்த வேண்டும்.

கடந்த ஆண்டு ஜூன் மாதம் ரிசர்வ் வங்கியில் தனது அறிக்கையை வழங்கிய எம்.எஸ்.எம்.இ.களை பகுப்பாய்வு செய்வதற்காக அமைக்கப்பட்ட இங்கிலாந்து சின்ஹா ​​நிபுணர் குழு படி, விற்கப்படாத பங்குகள் மற்றும் தாமதமாக செலுத்துதல் ஆகியவை கடன்களைப் பெறாத சிறு வணிகங்களுக்கு மிகப்பெரிய காரணம். சிறு வணிகங்கள் பொதுவாக பணம் செலுத்துவதற்கு 220 நாட்களுக்கு மேல் எடுக்கும், அதே நேரத்தில் இந்தியாவின் 30 பெரிய நிறுவனங்கள் ஒரு மாதத்தை மட்டுமே எடுக்கும் என்று குழு தெரிவித்துள்ளது.

எம்.எஸ்.எம்.இ.களுக்கு கடன் பெறுவதற்கான மட்டுப்படுத்தப்பட்ட அணுகல் உள்ளது, மொத்த வங்கிக் கடனில் அவற்றின் பங்கு 6.3% மட்டுமே, பெரிய தொழில்களில் 28% உடன் ஒப்பிடும்போது.

“நிறுவனங்கள் தொடர்ந்து செயல்படுவதற்கான முன் நிபந்தனைகளுடன் மேலும் நெகிழ்வான கடன்களை வழங்க முடியும், மேலும் தொழிலாளர்கள் பணிநீக்கம் செய்யப்பட மாட்டார்கள், ஒரு வருடம் கழித்து, அனைத்து நிபந்தனைகளும் பூர்த்தி செய்யப்பட்டால் மானியங்களாக மாற்றப்படும்” என்று FICCI தனது திட்டங்களில் தெரிவித்துள்ளது.

Related Articles

மறுமொழி இடவும்

உங்கள் மின்னஞ்சல் வெளியிடப்பட மாட்டாது தேவையான புலங்கள் * குறிக்கப்பட்டன

Back to top button
Close
Close