World

சபையின் முக்கிய முற்போக்கான நான்சி பெலோசி, ஜோ பிடனுக்கு ஒப்புதல் அளிக்கிறார்

ஜனநாயகக் கட்சியின் ஜனாதிபதி வேட்பாளர் ஜோ பிடன் திங்களன்று ஜனாதிபதி நான்சி பெலோசி மற்றும் முற்போக்கான சேம்பர் குழுவின் தலைவரின் ஆதரவோடு தனது கட்சி ஒருங்கிணைப்பு முயற்சிகளை புதுப்பித்தார், அது சில சமயங்களில் இடமிருந்து பேச்சாளருடன் போராடுகிறது.

பெலோசி மற்றும் வாஷிங்டன் பிரதிநிதி பிரமிலா ஜெயபால் ஆகியோரின் இரட்டை அறிவிப்புகள், 2016 ஜனாதிபதித் தேர்தலை மீண்டும் செய்வதைத் தவிர்ப்பதற்கான பிடனின் முயற்சியை எடுத்துக்காட்டுகின்றன, அப்போது ஸ்தாபனத்தின் ஜனநாயகக் கட்சியினருக்கும் கட்சியின் முற்போக்கான பக்கத்திற்கும் இடையிலான பதட்டங்கள் ஹிலாரி கிளிண்டனை ஜனாதிபதி டொனால்டிடம் தோற்றதைத் தடுத்தன. டிரம்ப்.

பிடனின் நீண்டகால நண்பரான பெலோசி, ஜனநாயக ஸ்தாபனத்தின் ஒரு முகம் மற்றும் கட்சியின் செல்வந்த நன்கொடையாளர்களிடையே மிகப்பெரிய வலையமைப்பைக் கொண்டிருக்கலாம். முன்னதாக ஜனாதிபதி பதவிக்கு பெர்னி சாண்டர்ஸை ஆதரித்த ஜெயபால், காங்கிரஸின் முற்போக்கு காகஸின் இணைத் தலைவராக உள்ளார், அதன் உறுப்பினர்கள் பொருளாதாரத்தில் மத்திய அரசின் பங்கை விரிவாக விரிவாக்க விரும்புகிறார்கள், முக்கியமாக பிடென் ஒரு தனித்துவமான “அனைவருக்கும் பணம் செலுத்து” காப்பீட்டுத் திட்டத்தின் மூலம் செலுத்தப்பட்டது. மற்றும் பெலோசி ஆதரவாக இல்லை.

இரு பெண்களும் திங்களன்று இந்த மாறுபட்ட அணுகுமுறைகளை பிரதிபலித்தனர், ஜனநாயகக் கட்சியினருக்கு தாராளவாத நிகழ்ச்சி நிரலை முன்னெடுப்பதற்கான ஒரு சிறந்த வாய்ப்பு பிடென் அரசாங்கம் என்ற பொதுவான முடிவை விளக்குகிறது.

ஒரு வீடியோவில் பேசிய பெலோசி, பிடென் “நம்பிக்கை மற்றும் தைரியம், மதிப்புகள், நம்பகத்தன்மை மற்றும் ஒருமைப்பாட்டை” வழங்குகிறது என்று கூறினார். கொரோனா வைரஸ் தொற்றுநோய்க்கு மத்தியில் அவர் ஒரு “காரணம் மற்றும் பின்னடைவின் குரல்” என்று அவர் கூறினார்.

80 வயதான பேச்சாளர், 2010 ஆம் ஆண்டு சுகாதாரப் பாதுகாப்பு மதிப்பீட்டின் போது ஜனாதிபதி பராக் ஒபாமாவின் துணைத் தலைவராக பிடென் மேற்கொண்ட பணிகளையும் மேற்கோள் காட்டி, 2008 நிதிக் கரைப்பிற்குப் பிறகு பொருளாதார மீட்சி நடைபெறுகிறது.

ஜெயபால் தனது சொந்த அறிக்கையில், “கொள்கை விஷயங்களில் துணை ஜனாதிபதி பிடனுடன் எப்போதும் உடன்படவில்லை” என்று குறிப்பிட்டார். இருப்பினும், இது இரண்டாவது டிரம்ப் பதவிக்காலத்திற்கான வாய்ப்புகள் குறித்த நடைமுறை முடிவுக்கு வந்தது.

“ஒரு நல்ல எதிர்காலத்தை நோக்கிய எந்தவொரு முன்னேற்றத்திற்கும் நவம்பரில் அவரை தோற்கடிக்க வேண்டும்” என்று 54 வயதான ஜெயபால் கூறினார்.

கூடுதலாக, காங்கிரஸின் பெண் ஒரு அறிக்கையை எதிரொலித்தார், முற்போக்குவாதிகளுக்கு அண்மையில் அவர் வெளிப்படுத்தியதற்கு இடையில் பிடென் அடிக்கடி திரும்பத் திரும்பச் சொன்னார். அவர் தனது நிகழ்ச்சி நிரலை “வரலாற்றில் எந்தவொரு ஜனநாயக வேட்பாளருக்கும் மிகவும் முற்போக்கானவர்” என்று வரையறுத்தார்.

குறிப்பாக, 77 வயதான பிடென் தனது விருப்பமான சுகாதார பாதையை பாதுகாக்கிறார், இது தனியார் காப்பீட்டாளர்களுடன் போட்டியிட அரசாங்கத்தின் “பொது விருப்பம்” திட்டமாகும், ஆனால் அவர்களை தடை செய்யக்கூடாது, இது ஒரு பெரிய முன்னேற்றமாக உள்ளது. மாணவர் கடன் கடனைத் தணிப்பதற்கும், ஏழை, உழைக்கும் மற்றும் நடுத்தர குடும்பங்களுக்கு பொதுக் கல்லூரி வகுப்புகளைத் துறப்பதற்கும் முன்மொழிவுகளுடன் சாண்டர்ஸ் மற்றும் ஜெயபாலுக்கு எல்லா வழிகளிலும் இல்லாவிட்டாலும் அவர் முற்போக்கான பக்கத்திற்கு சென்றார். அனைத்து மாணவர் கடன் கடன்களையும் மன்னிக்கவும், அனைத்து பொது கல்லூரிகளையும் கல்வியில்லாமல் செய்யவும் சாண்டர்ஸ் முன்மொழிந்தார்.

பெடோன் ஜனநாயகக் கட்சி வேட்பாளராக பிடென் இருப்பதால் இப்போது பெலோசியின் ஆதரவு எதிர்பாராதது அல்ல. எவ்வாறாயினும், சபையில் பெரும்பான்மையைத் தக்க வைத்துக் கொள்வதற்கும் குடியரசுக் கட்சியின் செனட்டின் கட்டுப்பாட்டை மீண்டும் பெறுவதற்கும் கட்சியின் சிறந்த வாய்ப்பு என்ற பிடனின் கூற்றை அவரது ஆதரவு வலுப்படுத்துகிறது.

2018 இல் ஹவுஸ் சிறுபான்மையினரின் தலைவராக, பெலோசி ஜனநாயகக் கட்சியினரின் வெற்றிகளை இடைக்காலத்திற்கு வழிநடத்தினார். கட்சி 40 க்கும் மேற்பட்ட குடியரசுக் கட்சிகளை வென்றது, பெரும்பான்மையை வென்றது மற்றும் அமெரிக்க வரலாற்றில் பேசிய முதல் பெண்மணியாக பெலோசிக்கு இரண்டாவது முறையாக வழங்கியது.

கட்சியின் பெரும்பாலான ஆதாயங்கள் புறநகர்ப் பகுதிகள் மற்றும் புறநகர்ப்பகுதிகளால் தொகுக்கப்பட்ட போர்க்கள மாவட்டங்களில் வந்தன, பிடனின் பிரச்சாரம் நவம்பர் மாதம் டிரம்பை வெல்ல முடியும் என்று நம்புகிறது.

சபையில் தற்போதைய பல புதியவர்களுக்காக பிடென் பிரச்சாரம் செய்தார் மற்றும் முற்போக்கான ஜனாதிபதி போட்டியாளர்களுக்கு எதிரான தனது முதன்மை பிரச்சாரத்தின் போது அவர் பெற்ற வெற்றிகளை மேற்கோள் காட்டினார். வரலாற்று ரீதியாக குடியரசு மாவட்டங்களில் இடதுசாரிகளுக்கு அதிகம் நகராததால், 2018 இடைக்காலங்களில் ஜனநாயகக் கட்சியினர் வெற்றி பெற்றனர் என்று அவர் வாதிட்டார். “தங்கள் மாவட்டத்திற்கு ஏற்ற” வேட்பாளர்களை நியமிக்கும்போது ஜனநாயகக் கட்சியினர் வெற்றி பெறுவார்கள் என்று பெலோசி பலமுறை கூறியுள்ளார்.

பெலோசியுடனான பிடனின் கூட்டணி, முற்போக்குவாதிகளுக்கான அவரது தொடர்ச்சியான அணுகலுடன் இணைந்து, ஆபத்து மற்றும் அரசியல் முரண்பாடு இல்லாமல் இல்லை.

முன்னாள் துணை ஜனாதிபதி பென்சில்வேனியாவின் ஸ்க்ராண்டனில் பிறந்த ஒரு தொழிலாள வர்க்க நட்பு நாடாக தனது உருவத்தை வளர்க்க பல தசாப்தங்களாக உழைத்துள்ளார். இதற்கிடையில், பெலோசி, இடதுசாரிகளை ஸ்தாபனத்தின் ஒரு நபராக சந்தேகித்தாலும், குடியரசுக் கட்சியினருக்கு பிடித்த இலக்காக இருந்தவர், சான் பிரான்சிஸ்கோவில் உள்ள செல்வந்த ஜனநாயகக் கட்சியினரை பெரும்பாலான அமெரிக்கர்களுடன் தொடர்பு கொள்ளாமல் கேலி செய்தார்.

பிடர்ஸ் சாண்டர்ஸ் உள்ளிட்ட முற்போக்குவாதிகளிடமிருந்து கூடுதல் பரிந்துரைகளைப் பெற்றதால் குடியரசுக் கட்சியினர் இதேபோன்ற ஒரு மூலோபாயத்துடன் இரட்டிப்பாகினர். இறுதியில், இந்த டைனமிக் வாக்காளர்களுக்கு மிகவும் உறுதியானதை சோதிக்கும்: பிடனின் திட்டங்கள் வரி செலுத்துவோரை அச்சுறுத்தும் அரசாங்க விரிவாக்கம் அல்லது ஒரு தாராளவாத நிகழ்ச்சி நிரல் என்பது நடுத்தர வர்க்கத்தை தூண்டும் என்று பிடனின் கூற்று என்று குடியரசுக் கட்சி கூறுகிறது. மற்றும் பொதுவாக பொருளாதாரம்.

___

எங்கள் வாராந்திர கொள்கை போட்காஸ்டான “கிரவுண்ட் கேம்” இல் ஆந்திர நிபுணர்களுடன் 2020 தேர்தல் பிரச்சாரத்தைப் பின்தொடரவும்.

Related Articles

மறுமொழி இடவும்

உங்கள் மின்னஞ்சல் வெளியிடப்பட மாட்டாது தேவையான புலங்கள் * குறிக்கப்பட்டன

Back to top button
Close
Close