Economy

டிகோடட்: கொரோனா வைரஸ் நெருக்கடியிலிருந்து தங்கம் எவ்வாறு பயனடைய முடியும் – வணிகச் செய்திகள்

தங்கம் ஒரு நெருக்கடியை விரும்புகிறது, பழைய பழமொழி கூறுகிறது. இந்த ஆண்டு விலைகள் 13% உயர்ந்து 2012 முதல் மிக உயர்ந்த மட்டத்திற்கு வந்துள்ளன, மேலும் முதலீட்டாளர்கள் தங்கள் பணத்தை வைக்க பாதுகாப்பான இடங்களைத் தேடுவதால் பல கூடுதல் லாபங்களை கணித்துள்ள நிலையில், இதுவரையிலான கொரோனா வைரஸ் நெருக்கடிக்கு இது உண்மையாகத் தெரிகிறது.

ஆனால், தனிநபர்களும் நாடுகளும் வருமானத்தில் வீழ்ச்சியைக் காணும்போது, ​​இந்தியாவிலும் சீனாவிலும் உள்ள பாரம்பரிய தங்க நுகர்வோர் குறைவாக வாங்குகிறார்கள், மத்திய வங்கிகள் கொள்முதலைக் குறைக்கின்றன. அவை இல்லாமல், தங்கம் அதிகமாக இயங்குகிறது மற்றும் அதைத் தக்கவைப்பது கடினம்.

இப்போதைக்கு, தங்கத்தின் விலை அவுன்ஸ் 1,700 டாலராகும்.

பொருளாதார கொந்தளிப்புக்கு எதிரான காப்பீட்டிற்கான முதலீட்டாளர்களின் வேண்டுகோள் மற்றும் சொத்துக்கள் மற்றும் நாணயங்களின் மதிப்புக் குறைப்பு ஆகியவற்றால் உந்தப்பட்ட சிலர், தங்க விலை பேரணியில் இருந்து மீதமுள்ள ஒரு காளை ஓட்டம் 2011 இல் அதிகபட்சமாக 2,000 டாலர்களைப் பதிவு செய்யும் என்று கணித்துள்ளனர்.

பாங்க் ஆப் அமெரிக்கா மெரில் லிஞ்ச் அடுத்த ஆண்டு இறுதிக்குள் $ 3,000 விளையாட முடியும் என்று கூறும் அளவிற்கு சென்றது.

ஆனால் வரலாறு ஒரு வழிகாட்டியாக இருந்தால், தங்கத்தை உண்மையிலேயே உயர்த்துவதற்கான தொடர்ச்சியான தேவை தேவைப்படுகிறது, மேலும் கொரோனா வைரஸ் காரணமாக பொருளாதார வல்லுநர்கள் எதிர்பார்க்கும் பொருளாதார வீழ்ச்சியின் ஆழத்தைக் கருத்தில் கொண்டு, தனிப்பட்ட நுகர்வோர் சில காலத்திற்கு குறைந்த தங்கத்தை வாங்கிக் கொண்டிருக்கலாம்.

“பணவீக்கம் உயர்வு அல்லது மோசமான சூழல் போன்ற தங்கத்தைச் சுற்றியுள்ள வழக்கமான ஞானத்தை நீங்கள் காணலாம்” என்று மோர்கன் ஸ்டான்லியின் தலைமை குறுக்கு சொத்து மூலோபாய நிபுணர் ஆண்ட்ரூ ஷீட்ஸ் கூறினார்.

ஆனால் தங்கம் அவ்வளவு நேரடியானதல்ல, என்றார். “2003-2012 ஐப் பாருங்கள், சாத்தியமான ஒவ்வொரு சூழ்நிலையிலும் தங்கம் அடிப்படையில் உயர்ந்துள்ளது. வளர்ச்சி, மார்பளவு, நெருக்கடி, நெருக்கடி இல்லாமல். பின்னர், சில ஆண்டுகளாக, ஒவ்வொரு ஆண்டும் அது குறைந்தது. ”

ட்ரெண்டில் சேரவும்

கடந்த அரை நூற்றாண்டில், தங்கம் இரண்டு அற்புதமான ரன்களைக் கொண்டுள்ளது.

1970 களில் அரசாங்கங்கள் தங்க விலைகளின் கட்டுப்பாட்டைக் கைவிட்டு, தனியார் சொத்து தடைகளை தளர்த்தியபோது முதலாவது தூண்டப்பட்டது.

இது பென்ட்-அப் கோரிக்கையின் அலையை வெளியிட்டது என்று அயர்லாந்தில் உள்ள கார்க் பல்கலைக்கழகத்தின் பேராசிரியர் ஃபெர்கல் ஓ’கானர் கூறினார். அரசியல் மற்றும் பொருளாதார எழுச்சிகள் மற்றும் ஊக முதலீடுகளின் வேகத்துடன் இணைந்து, இது தங்கத்தை அவுன்ஸ் 35 டாலரிலிருந்து 1980 இல் 800 டாலராக உயர்த்தியது.

மத்திய வங்கிகள் ஆயிரக்கணக்கான டன் தங்கத்தை விற்றபோது, ​​பேரணி உச்சம் அடைந்தது மற்றும் இரண்டு தசாப்த கால பலவீனம். 1999 இல், ஒரு அவுன்ஸ் விலை $ 250.

சந்தை அமைப்பு மாறியதால் அலை மாறியது. ஐரோப்பிய மத்திய வங்கிகள் விற்பனையை ஒருங்கிணைக்க ஒப்புக் கொண்டன, விலைகளை உறுதிப்படுத்தின. சீனா அதிகமான மக்களை தங்கம் வைத்திருக்க அனுமதித்தது மற்றும் கொள்முதல் அதிகரித்தது. முதலீட்டாளர்கள் சார்பாக தங்கத்தை சேமித்து வைக்கும் பரிவர்த்தனை-வர்த்தக நிதிகள் (ப.ப.வ.நிதிகள்), தங்கக் கம்பிகளைக் குவிப்பதற்கு மக்களுக்கு எளிதான வழியையும் அளித்தன.

2003 மற்றும் 2011 க்கு இடையில், ஆண்டு தங்க தேவை சுமார் 2,600 டன்னிலிருந்து 4,700 டன்னாக அதிகரித்துள்ளது என்று உலக தங்க கவுன்சில் தெரிவித்துள்ளது.

அதிக விலைகள் தேவைக்கு அழுத்தம் கொடுத்து பேரணி முடிந்தது. மத்திய வங்கிகள் வட்டி விகிதங்களைக் குறைக்கத் தொடங்கியதும், பத்திர விளைச்சலைக் குறைப்பதும், உற்பத்தி செய்யாத தங்கத்தை மிகவும் கவர்ச்சிகரமானதாக்கியதும் கடந்த ஆண்டு வரை விலைகள் தேக்கமடைந்துள்ளன.

தங்கத்தை பிடி

2008 ஆம் ஆண்டின் நிதி நெருக்கடி கடைசி பெரிய தங்க பேரணியின் நடுவில் வந்தது – அதைத் தொடங்குவதற்குப் பதிலாக உணவளித்தல்.

நெருக்கடியின் தொடக்கத்தில், சொத்துக்களின் பரந்த வீழ்ச்சி முதலீட்டாளர்களால் தங்களால் இயன்றதை விற்று பணத்தை திரட்ட வேண்டிய கட்டாயத்தில் தங்கத்தின் விலை கடுமையாக சரிந்தது.

கொரோனா வைரஸின் உலகளாவிய பரவல் சந்தையில் ஒரு பீதியை ஏற்படுத்தியபோது இதேபோல் நடந்தது.

2008 மற்றும் 2020 ஆம் ஆண்டுகளில், முதலீட்டாளர்கள் தங்கத்திற்குத் திரும்பினர், இது மத்திய வங்கிகளின் முக்கிய நாணய தூண்டுதலுக்கு பதிலளித்தது, இது பத்திர விளைச்சலைக் குறைத்தது மற்றும் பணவீக்க அபாயத்தை அதிகரித்தது, இது பிற சொத்துக்கள் மற்றும் நாணயங்களை மதிப்பிடும்.

“நிதி அடக்குமுறை மீண்டும் ஒரு அசாதாரண அளவிற்கு வந்துவிட்டது,” என்று பாங்க் ஆப் அமெரிக்கா ஆய்வாளர்கள் கூறுகையில், பெரும்பாலான முக்கிய நாடுகளில் வட்டி விகிதங்கள் “மிக நீண்ட காலத்திற்கு பூஜ்ஜியத்தில் அல்லது அதற்குக் குறைவாக” இருக்கும் என்று கணித்துள்ளது.

சில முதலீட்டாளர்கள் மத்திய வங்கி சொத்துக்களை வாங்குவது பணத்தை அச்சிடுவதற்கும் டாலரின் மதிப்பை நீர்த்துப்போகச் செய்வதற்கும் சமம் என்று கூறி, தங்கத்தின் முறையீட்டை மீண்டும் அதிகரிக்கிறது. பணத்தைப் போலன்றி, “மத்திய வங்கியால் தங்கத்தை அச்சிட முடியாது” என்று போஃபா கூறினார்.

சீனா வாங்குபவர்?

2008 ஆம் ஆண்டிலும் அதற்குப் பின்னரும், முதலீட்டாளர்களிடமிருந்து மட்டுமல்ல, மத்திய வங்கிகளிடமிருந்தும் தேவை அதிகரித்தது, அவை விற்பனையாளர்களிடமிருந்து வாங்குபவர்களிடமிருந்தும், சீனா போன்ற வளர்ந்து வரும் பொருளாதாரங்களிலிருந்தும் நகர்ந்து கொண்டிருந்தன, அதன் நுகர்வு 2003 ல் 200 டன்களிலிருந்து 2011 ல் 1,450 டன்னாக உயர்ந்தது. .

இப்போது, ​​ரஷ்யா போன்ற மத்திய வங்கிகள் தங்கள் பொருளாதாரங்களை வலுப்படுத்த முயற்சிக்கும்போது கொள்முதல் குறைந்து வருகின்றன.

சீனா மற்றும் இந்தியாவின் தங்கச் சந்தைகளில் வளர்ச்சி கிட்டத்தட்ட ஒரு தசாப்தத்திற்கு முன்னர் நின்று கொரோனா வைரஸ் தடைகளை எதிர்கொண்டது.

இந்த நெருக்கடி மில்லியன் கணக்கானவர்களை வேலையிலிருந்து வெளியேற்றுகிறது, மேலும் பலப்படுத்தும் டாலர் என்பது யுவான் மற்றும் ரூபாய் போன்ற நாணயங்களில் தங்கத்தின் விலைகள் ஏற்கனவே மிக உயர்ந்த அளவில் உள்ளன என்பதாகும்.

“செலவழிப்பு வருமானம் வீழ்ச்சியடைந்து வருகிறது, தங்கத்தின் விலைகள் உயர்ந்து கொண்டிருக்கின்றன” என்று இந்தியா புல்லியன் மற்றும் ஜூவல்லர்ஸ் சங்கத்தின் செயலாளர் சுரேந்திர மேத்தா கூறினார், மக்கள் குறைவாகவோ அல்லது எதுவும் வாங்க மாட்டார்கள் என்று கணித்துள்ளனர்.

அவர்கள் விற்கலாம். இந்த மாதத்தில் தாய்லாந்தில், தங்களுக்குத் தேவையான பணத்திற்காக தங்கத்தை மீட்பதற்காக மக்கள் தொகுதியில் வரிசையாக நிற்கிறார்கள், மேலும் இந்த ஆண்டு தங்க ஸ்கிராப் வழங்கல் சாதனை அளவை எட்டும் என்று எச்எஸ்பிசி ஆய்வாளர்கள் எதிர்பார்க்கிறார்கள்.

கடந்த ஆண்டு 700 டன்னிலிருந்து 2020 ஆம் ஆண்டில் இந்தியாவில் தங்க நுகர்வு 350 டன்னாகக் குறையக்கூடும் என்று அகில இந்திய வீட்டு நகைக் கவுன்சிலின் தலைவர் என்.அனந்த பத்மநாபன் தெரிவித்துள்ளார்.

இதற்கிடையில், சீன தேவை 640 டன்னாக இருக்கக்கூடும், இது 2019 ல் 950 டன்னாக இருந்தது என்று உலகளாவிய தங்க ஓட்டங்களை ஆய்வு செய்யும் ரிஃபினிட்டிவ் ஜிஎஃப்எம்எஸ் ஆலோசனையின் சாம்சன் லி கூறினார்.

நிதியத்துடன் உடல் ரீதியானதைப் பெறுதல்

விலைகளை உயர்த்த, முதலீட்டாளர்கள் வேறு இடங்களில் தேவை இழப்பதை ஈடுசெய்ய வேண்டும்.

இதுவரை, அவர்கள் பரிவர்த்தனை-வர்த்தக நிதிகளின் பங்கை இந்த ஆண்டு 400 டன்களுக்கு மேல் 3,300 டன்களுக்கு மேல் அதிகரித்துள்ளனர் – இது 180 பில்லியன் டாலர் சாதனை மதிப்பு.

“ஒரு ஹெட்ஜ் (அபாயங்களுக்கு எதிராக) தேவை எல்லாவற்றையும் விட அதிகமாக இருக்கும்” என்று தங்க ஆதரவுடைய ப.ப.வ.நிதியை நடத்தும் ஸ்ப்ராட் சொத்து மேலாளர்களின் தலைமை நிர்வாக அதிகாரி பீட்டர் கிராஸ்காப் கூறினார். “பயந்தவர்கள் போதுமானவர்கள் உள்ளனர்.”

பெரும்பாலான ஆய்வாளர்கள் தங்கத்தின் விலை உயரும் என்று சந்தேகிக்கின்றனர்.

அவுன்ஸ் 3,000 என்ற இலக்கைக் கொண்ட பாங்க் ஆப் அமெரிக்கா கூட, 2021 ஆம் ஆண்டில் விலைகள் சராசரியாக 2,063 டாலராக இருக்கும் என்று கருதுகிறது.

Related Articles

மறுமொழி இடவும்

உங்கள் மின்னஞ்சல் வெளியிடப்பட மாட்டாது தேவையான புலங்கள் * குறிக்கப்பட்டன

Back to top button
Close
Close