World

டொனால்ட் டிரம்ப் தனது ஆராய்ச்சி எண்கள் சரியும்போது பிரச்சாரக் குழுவில் வெடிக்கிறார்

ஜனாதிபதி டொனால்ட் டிரம்ப் கடந்த வாரம் தனது உயர்மட்ட அரசியல் ஆலோசகர்களுடன் வெடித்தது, பல போர்க்கள மாநிலங்களில் அவரது ஆதரவு அரிக்கப்படுவதைக் காட்டும் ஆராய்ச்சி பற்றிய கவலையான தரவுகளை அவருக்கு வழங்கியபோது, ​​கொரோனா வைரஸுக்கு அவர் அளித்த பதில் விமர்சிக்கப்படுகிறது.

வைரஸ் அதன் இறப்பு எண்ணிக்கையை எடுத்துக்கொண்டாலும், நாட்டின் பொருளாதாரத்தின் பெரும்பகுதி மூடப்பட்டிருந்தாலும், குடியரசுக் கட்சியின் தேசியக் குழு மற்றும் டிரம்ப் பிரச்சாரத்தின் புதிய கருத்துக் கணிப்புகள் ஜனாதிபதியை மறுதேர்தலை எதிர்கொள்ளும்போது அவருக்கு ஒரு துன்பகரமான பிம்பத்தை சுட்டிக்காட்டுகின்றன.

ட்ரம்ப் நெருக்கடியின் முதல் வாரங்களில் தனது ஜனாதிபதி பதவிக்கான சில சிறந்த ஒப்புதல் மதிப்பீடுகளைக் கண்ட போதிலும், ஆலோசகர்கள் நெருக்கடியின் அதிகரித்து வரும் அரசியல் செலவு மற்றும் ட்ரம்ப்பின் பறக்கும் விளக்கங்களில் கட்டாயப்படுத்தப்படாத பிழைகள் ஆகியவற்றை எடுத்துரைத்தனர்.

பலவீனமான வேட்பாளராகக் கருதும் ஒருவரிடம் தான் தோற்றதாக நம்பமுடியாமல், டிரம்ப் எதிர்ப்போடு பதிலளித்தார்.

“நான் ஜோ பிடனிடம் தோற்றதில்லை” என்று அவர் தனது உயர்மட்ட பிரச்சார அதிகாரிகளுடன் தொடர்ச்சியான சூடான மாநாட்டு அழைப்புகளில் திரும்பத் திரும்பச் சொன்னார். தனியார் விவாதங்களைப் பற்றி பகிரங்கமாக பேச அனுமதிக்கப்படாததால் அவர்கள் பெயர் தெரியாத நிலையில் பேசினர்.

ஜனாதிபதிக்கான செய்தி கவலைக்குரியது: பல முக்கிய போர்க்கள மாநிலங்களில் முன்னாள் ஜனநாயக துணைத் தலைவராக இருந்தபின் டிரம்ப், அவரிடம் கூறப்பட்டது, இந்த மாத தொடக்கத்தில் தேர்தல் நடந்திருந்தால் தேர்தல் கல்லூரியை இழந்திருப்பார்.

வெள்ளை மாளிகை வரிசையில், புளோரிடாவிலிருந்து அழைத்த பிரச்சார மேலாளர் பிராட் பார்ஸ்கேலுக்கு தொடர்ச்சியான அழைப்புகளின் போது டிரம்ப் தனது ஆராய்ச்சியின் நிலை குறித்து பேசினார்; ஆர்.என்.சி தலைவர் ரோனா மெக்டானியல், தனது மிச்சிகன் வீட்டு வரிசையில்; மூத்த ஆலோசகர் ஜாரெட் குஷ்னர்; மற்றும் பிற ஆலோசகர்கள்.

பல வெள்ளை மாளிகை ஆலோசகர்கள் மற்றும் வெளி ஆலோசகர்களை எதிரொலிக்கும் அரசியல் குழு, டிரம்ப்பை தனது தினசரி கொரோனா வைரஸ் சுருக்கங்களை குறைக்குமாறு வலியுறுத்தியது, போர் அமர்வுகள் அவருக்கு ஆராய்ச்சியில் செலவாகின்றன, குறிப்பாக வயதானவர்களிடையே என்று வாதிட்டார். டிரம்ப் ஆரம்பத்தில் பின்வாங்கினார், தொலைக்காட்சியில் அதிக மதிப்பீடுகளை சுட்டிக்காட்டினார். ஆனால், குறைந்த பட்சம் தற்காலிகமாக, கிருமிநாசினிகளை செலுத்துவதன் மூலம் அமெரிக்கர்கள் வைரஸ் பாதுகாப்பைப் பெறலாம் என்ற கருத்தை எழுப்பியதற்காக கடுமையான விமர்சனங்களைப் பெற்றபின் அறிவுறுத்தல்களைக் குறைக்க அவர் ஒப்புக்கொண்டார்.

டிரம்ப் ஆலோசகர்கள் ஜனாதிபதியை மருத்துவப் பிரச்சினைகளில் இருந்து விலகி, அவரது கவனத்தை மிகவும் பழக்கமான மற்றும் அரசியல் ரீதியாக முக்கியமான நிலப்பரப்புக்கு மாற்றுமாறு ஊக்குவித்தனர்: பொருளாதாரம்.

டிரம்ப் நம்பிக்கையைப் போதித்தபோதும், கடுமையான பொருளாதார புள்ளிவிவரங்கள் குவிந்து வருவதால் ஜனாதிபதி விரக்தியையும் உதவியற்ற தன்மையையும் வெளிப்படுத்தியுள்ளார். இரண்டு மாதங்களுக்கு முன்னர் முன்னோடியில்லாத வகையில் வேலைவாய்ப்பை அனுபவித்து வந்த ஒரு பொருளாதாரத்தின் வலிமையுடன் மறுதேர்தலில் போட்டியிட திட்டமிட்டிருந்த ஜனாதிபதிக்கு இது ஒரு தூண்டுதல் தருணம். இப்போது, ​​பதிவுகள் எதிர் திசையில் அதிகரிக்கும் போது, ​​டிரம்ப் அழுத்தத்தை உணர்கிறார்.

“நாங்கள் உலகின் மிகப்பெரிய பொருளாதாரத்தை கட்டினோம்” என்று டிரம்ப் பகிரங்கமாக கூறினார். “இதை நான் இரண்டாவது முறையாக செய்வேன்.”

ஜனாதிபதியின் மறுதேர்தலுக்கான பாதை அவர் எவ்வளவு விரைவாக மீட்க முடியும் என்பதைப் பொறுத்தது என்று டிரம்பின் அரசியல் குழு எச்சரித்தது.

“ஜூன் மாதத்தில் நாட்டின் பெரும்பகுதி இயல்பு நிலைக்கு திரும்பும் என்று நீங்கள் காண்பீர்கள் என்று நான் நினைக்கிறேன், ஜூலை மாதத்தில் நாடு மீண்டும் அதிரவைக்கிறது என்பது நம்பிக்கை” என்று குஷ்னர் புதன்கிழமை அதிகாலை ஃபாக்ஸ் அண்ட் பிரண்ட்ஸிடம் கூறினார். மற்ற ஆலோசகர்கள், வணிகத் தலைவர்கள் மற்றும் பொருளாதார வல்லுநர்கள் மீட்புக்கான நீண்ட பாதையை கணித்துள்ளனர்.

ஆர்.என்.சி மற்றும் டிரம்ப் பிரச்சாரத்தின் பிரதிநிதிகள் கடந்த வாரம் நடந்த வாக்கெடுப்புகள் அல்லது தொலைபேசி அழைப்புகள் குறித்து எந்த கருத்தும் தெரிவிக்கவில்லை.

இந்த சம்பவத்தை நன்கு அறிந்த நபர்களின் கூற்றுப்படி, மோசமான செய்திகளைத் தாங்கியவராக பணியாற்றிய பார்ஸ்கேலில் டிரம்ப் தனது விரக்தியை வெளிப்படுத்தினார்.

ட்ரம்ப் நீண்டகாலமாக எதிர்மறையான வாக்கெடுப்பு எண்களை சந்தேகிக்கிறார் – பல ஆண்டுகளாக ஆலோசகர்களிடம் 2016 இனம் குறித்து தனது உள்ளுணர்வு சரியானது என்று கூறியபோது, ​​மிட்வெஸ்ட் மற்றும் புளோரிடாவில் தான் முன்னணியில் இருப்பதாக அவர் வலியுறுத்தினார். அதே நேரத்தில், பார்ஸ்கேல் மற்றும் பிற டிரம்ப் ஆலோசகர்கள் இந்த நேரத்தில் தங்கள் தரவுகளின் நுட்பமான தன்மை மற்றும் வாக்காளர்களின் வெளிப்படுத்தல் திறன்களைப் பற்றி விவாதிக்கின்றனர்.

ஜனாதிபதியும் சில உதவியாளர்களும் பார்ஸ்கேலுடன் சிறிது காலமாக மிகுந்த விரக்தியைக் கொண்டிருந்தனர், பிரச்சார மேலாளர் – குஷ்னரின் நெருங்கிய கூட்டாளியானவர் – ட்ரம்புடனான தனது தொடர்பிலிருந்து தன்னை வளப்படுத்திக் கொண்டார் மற்றும் தனிப்பட்ட விளம்பரம் கோரினார் என்று நம்புகிறார். பார்ஸ்கேல் பத்திரிகை சுயவிவரங்களுக்கு உட்பட்டபோது டிரம்ப் எரிச்சலடைந்தார். இந்த வாரம் நியூயார்க் டைம்ஸ் இதழ் சுயவிவரத்தில் பிரச்சார மேலாளர் தோன்றுவதற்கு முன்பு இந்த சமீபத்திய அத்தியாயம் வெளியிடப்பட்டது.

ஆலோசகர்கள் குறிப்பாக மிச்சிகன் பற்றி அக்கறை கொண்டிருந்தனர் – சில ஆலோசகர்கள் கிட்டத்தட்ட தள்ளுபடி செய்தனர் – மற்றும் புளோரிடா, விஸ்கான்சின் மற்றும் அரிசோனாவும்.

அடுத்த வாரம் அரிசோனாவுக்கு வருவதாக டிரம்ப் புதன்கிழமை அறிவித்தார் – ஒரு மாதத்தில் வாஷிங்டனுக்கான தனது முதல் பயணம் – வைரஸின் பின்னர் மீண்டும் திறக்கத் தொடங்க நாட்டின் பெரும்பகுதி தயாராக இருப்பதாக அவர் அறிவித்தார்.

பொதுத் தேர்தலில் தனது போட்டியாளராக இருக்கும் பிடனை ஜனாதிபதி அவதூறாகப் பேசினார், தொற்றுநோய்களின் போது தனது டெலாவேர் வீட்டில் “அடித்தளத்தில் சிக்கிக்கொண்டார்”.

ட்ரம்ப் புதன்கிழமை கூறியதாவது, ஓஹியோவை விரைவில் பார்வையிடுவேன் என்று நம்புகிறேன், இது ஒரு போர்க்கள மாநிலமாகும், இது 2016 ஆம் ஆண்டில் டிரம்ப் எளிதில் எடுத்துச் சென்றது, ஆனால் ஆலோசகர்கள் அதை சமீபத்திய வாரங்களில் ஓரளவு போட்டித்தன்மையுடன் கண்டறிந்துள்ளனர்.

ஜனாதிபதியால் கையெழுத்திடப்பட்ட பேரணிகள் எந்த நேரத்திலும் திரும்பி வராது என்பதை உதவியாளர்கள் ஒப்புக் கொண்டனர். நவம்பர் 3 ம் தேதி தேர்தல் நாளுக்கு முன்னர் அவர் யாரையும் தனது பழக்கமான அரங்கில் வைத்திருக்க முடியும் என்பதில் சிலருக்கு சந்தேகம் உள்ளது.

Related Articles

மறுமொழி இடவும்

உங்கள் மின்னஞ்சல் வெளியிடப்பட மாட்டாது தேவையான புலங்கள் * குறிக்கப்பட்டன

Back to top button
Close
Close