Economy

பரஸ்பர நிதிகளின் பணப்புழக்கம் குறித்த கவலையை ரிசர்வ் வங்கி தளர்த்துவதன் மூலம் சென்செக்ஸ் மற்றும் நிஃப்டி 2% அதிகரிக்கும்

திங்கட்கிழமை இந்திய பங்குகள் 2% க்கும் அதிகமாக உயர்ந்தன, இது வங்கி மற்றும் சொத்து மேலாண்மை நிறுவனங்களின் பங்குகளின் லாபத்தால் உந்தப்பட்டது, மத்திய வங்கி பரஸ்பர நிதிகளுக்காக சிறப்பு பணப்புழக்க வசதியை அறிமுகப்படுத்திய பின்னர் கொரோனோவைரஸ் தொற்றுநோய் காரணமாக.

நிஃப்டி 0504 GMT க்குள் 2.21% முன்னேறி 9,356.65 ஆகவும், சென்செக்ஸ் 2.26% உயர்ந்து 32,034.22 ஆகவும் இருந்தது.

இந்திய ரிசர்வ் வங்கி 500 பில்லியன் ரூபாய் (6.56 பில்லியன் டாலர்) பரஸ்பர நிதிகளுக்கான சிறப்பு பணப்புழக்க வசதியை பணப்புழக்க பதட்டத்தை குறைக்கத் தருவதாகக் கூறியது, கடந்த வாரம் ஒரு பெரிய நிதி இல்லத்திற்குப் பிறகு முதலீட்டாளர்களுக்கு உறுதியளித்தது இது பணப்புழக்கமின்மை காரணமாக ஆறு கடன் நிதிகளை மூடும்.

“ஃபிராங்க்ளின் டெம்பிள்டனுக்குப் பிறகு, மக்கள் பீதியடைந்து மற்ற நிதிகளிலிருந்து பணத்தை திரும்பப் பெறுவார்கள் என்ற அச்சம் இருந்தது, எனவே ரிசர்வ் வங்கி மியூச்சுவல் ஃபண்டுகளுக்கு கூடுதல் பணப்புழக்கத்துடன் உதவுகிறது. அவர் தொற்றுநோயைத் தவிர்க்க முயற்சிக்கிறார், ”என்று ஷேர்கானில் மூலதன சந்தை மூலோபாயத்தின் தலைவர் க aura ரவ் துவா கூறினார்.

“இது பரஸ்பர நிதிகள் மற்றும் சொத்து மேலாண்மை நிறுவனங்களில் பங்குகளைக் கொண்ட வங்கிகளின் பங்குகளுக்கு உதவுகிறது.”

அறிவிப்புக்குப் பிறகு நிஃப்டி வங்கி குறியீட்டு வருமானம் 2.9% உயர்ந்துள்ளது, அதே நேரத்தில் நிஃப்டி தனியார் வங்கி குறியீடு 3.1% உயர்ந்தது.

தனியார் துறை கடன் வழங்குநர் கோட்டக் மஹிந்திரா வங்கி லிமிடெட் மிகப்பெரிய ஓட்டுநராக இருந்தது, இது 6.9% உயர்ந்து அதிகபட்சம் நான்கு வாரங்கள்.

நிப்பான் லைஃப் இந்தியா அசெட் மேனேஜ்மென்ட் லிமிடெட் நிறுவனத்தின் சொத்து மேலாளர் 12.7%, எச்.டி.எஃப்.சி அசெட் மேனேஜ்மென்ட் கம்பெனி லிமிடெட் 7.9% உயர்ந்துள்ளன.

ஆரம்ப 22 பில்லியன் டாலர் சுற்றுக்குப் பின்னர் இந்திய அரசாங்கத்திடமிருந்து மேலும் தூண்டுதலின் எதிர்பார்ப்பால் உள்நாட்டு சந்தைகளும் தூண்டப்பட்டன, இதில் நாட்டின் ஏழைகளுக்கு இலவச சமையல் எரிவாயு சிலிண்டர்கள், தானியங்கள் மற்றும் சிறிது பணம் வழங்கப்பட்டது.

வழக்குகளின் எண்ணிக்கை அதிகரித்திருந்தாலும், சனிக்கிழமையன்று தொடங்கி குடியிருப்பு பகுதிகளில் கடைகளை மீண்டும் திறக்க இந்தியா அனுமதித்தது, வைரஸ் பரவுவதைக் கட்டுப்படுத்த நாடு நீண்டகால முற்றுகைக்குள் நுழைந்த ஒரு மாதத்திற்கும் மேலாக. 872 இறப்புகள் உட்பட திங்கள்கிழமை காலை நிலவரப்படி மொத்த வழக்குகளின் எண்ணிக்கை 27,892 ஆக அதிகரித்துள்ளது.

பரந்த ஆசிய சந்தைகளில் கிடைத்த லாபங்களால் முதலீட்டாளர்களின் உணர்வும் உதவியது, ஏனெனில் இந்த வாரத்தின் முக்கிய மத்திய வங்கி கூட்டங்கள் தொற்றுநோயின் விளைவுகளை எதிர்த்துப் போராடுவதற்கான கூடுதல் நடவடிக்கைகளுக்கான நம்பிக்கையை எழுப்பின.

கார்ப்பரேட் நிதி பதட்டங்களைத் தணிப்பதற்கும், அரசாங்கத்தின் பெரும் செலவினங்களுக்கு நிதியளிப்பதற்கும் திங்களன்று, ஜப்பான் வங்கி தொடர்ந்து இரண்டாவது மாதமாக பண ஊக்கத்தை விரிவுபடுத்தியது, அதே நேரத்தில் பெடரல் ரிசர்வ் மற்றும் ஐரோப்பிய மத்திய வங்கி ஆகியவை வாரத்தின் பிற்பகுதியில் சந்திக்க உள்ளன.

மும்பை வர்த்தகத்தில், தனியார் துறை கடன் வழங்குநரான இண்டஸ்இண்ட் வங்கி லிமிடெட் அதன் காலாண்டு வருவாயின் நாளின் முடிவில் 6.3% உயர்ந்துள்ளது, அதே நேரத்தில் அரசுக்கு சொந்தமான வங்கி பாங்க் ஆப் பரோடா லிமிடெட் 3.1% உயர்ந்து 135 வரை உயர்வுக்கு ஒப்புதல் அளித்துள்ளது பில்லியன் ரூபாய் (அமெரிக்க $ 1.77 பில்லியன்).

ஐடி நிறுவனமான மைண்ட்ட்ரீ லிமிடெட் மார்ச் காலாண்டில் எதிர்பார்த்ததை விட அதிகமான லாபத்தை அறிவித்த பின்னர் கிட்டத்தட்ட 10% உயர்ந்துள்ளது.

Related Articles

மறுமொழி இடவும்

உங்கள் மின்னஞ்சல் வெளியிடப்பட மாட்டாது தேவையான புலங்கள் * குறிக்கப்பட்டன

Back to top button
Close
Close