Top News

பிரதான அமைச்சர்களுடனான சந்திப்பில், கோவிட் -19 போரில் பிரதமர் மோடியின் 5 தெளிவான செய்திகள்

மே 3 முதல் தேசிய முற்றுகையிலிருந்து படிப்படியாக வெளியேறுவது குறித்து கவனம் செலுத்தவும், கோவிட் -19 வழக்குகளைப் புகாரளிக்காத பசுமை மண்டலங்களில் பொருளாதார நடவடிக்கைகளை படிப்படியாக புதுப்பிக்கத் திட்டமிடவும் பிரதமர் நரேந்திர மோடி திங்களன்று அமைச்சர்களிடம் கூறினார். .

கோவிட் -19 சவாலில் முதல்வர்களுடன் வீடியோ கான்ஃபெரன்ஸ் மூலம் தனது நான்காவது உரையாடலில் பேசிய பிரதமர் மோடி, மே 3-ஐத் தவிர, முற்றுகையின் இரண்டாவது சுற்று முடிவடையும் போது, ​​நாடு முன்னோக்கி செல்லும் வழியைப் பற்றி சிந்திக்க வேண்டும் என்று வலியுறுத்தினார். தேசிய.

அணுகல் புள்ளிகளில் அல்லது சிவப்பு மண்டலத்தின் பகுதிகளில் தடுப்பு வழிகாட்டுதல்களை மாநிலங்கள் கண்டிப்பாக அமல்படுத்த வேண்டும், மேலும் அவற்றை ஆரஞ்சு மண்டலங்களாக மாற்றுவதில் கவனம் செலுத்த வேண்டும் – கோவிட் -19 இன் சில நிகழ்வுகளைக் கொண்ட பகுதிகள் – பின்னர் பசுமை மண்டலங்களாக.

வாட்ச் | முதல்வர்களுடன் வெளியேறும் மூலோபாயத்தைத் தடுப்பது குறித்து பிரதமர் மோடி விவாதித்துள்ளார்: அனைத்து முக்கியமான விவரங்களும்

முற்றுகையிலிருந்து படிப்படியாக வெளியேறுவதோடு மட்டுமல்லாமல், பொருளாதாரத்தை புத்துயிர் பெறுவதற்கான தனது அரசாங்கத்தின் சிந்தனை, வெளிநாட்டில் சிக்கியுள்ள இந்தியர்களை வெளியேற்றும் திட்டம், புலம்பெயர்ந்த தொழிலாளர்களின் நிலை மற்றும் கோவிட் -19 ஐ எதிர்த்துப் போராடுவது என்று வலியுறுத்தினார் கூட்டு பொறுப்பு.

கொரோனா வைரஸ் நோய் பரவாமல் தடுக்க மார்ச் 25 அன்று இந்தியா முழுமையான முற்றுகை முறைக்கு சென்றது. முற்றுகை பொருளாதார நடவடிக்கைக்கு இடையூறு விளைவித்தது மற்றும் பொருளாதாரத்தை எரிபொருளாகக் கொண்ட நுகர்வுக்கு ஒரு வரம்பைக் கொடுத்தது. பிரதமர் மோடி ஏப்ரல் 14 ம் தேதி முற்றுகையை புதுப்பித்தார், ஆனால் இந்த முறை பொருளாதார நடவடிக்கைகளை புதுப்பிக்க கட்டுப்பாடுகளை குறைக்கத் தொடங்கியது.

ஆனால் முற்றுகை உயிர்களைக் காப்பாற்றியது என்று பிரதமர் மோடி முக்கிய அமைச்சர்களிடம் கூறினார். இந்தியாவை விட மிகச் சிறிய நாடுகள், தொற்றுநோயால் இன்னும் பல உயிர்களை இழந்தன. ஆனால் வைரஸின் ஆபத்து இந்தியாவில் வெகு தொலைவில் உள்ளது என்று அவர் எச்சரித்தார்.

அதற்கு பதிலாக, பிரதம மந்திரிகள் தங்கள் ஆதாயங்களை பலப்படுத்தவும், அதே நேரத்தில் பொருளாதார நடவடிக்கைகளை புதுப்பிக்கவும் கேட்டுக் கொண்டனர். ஆனால் வைரஸைப் பற்றி சாதாரண அணுகுமுறை இல்லை என்பதை நீங்கள் உறுதிப்படுத்த வேண்டும், அவர் அவர்களிடம் கூறினார்.

மேகாலயாவின் முதலமைச்சர் கான்ராட் சங்மா, பிரதமர் மோடியின் செய்தியை சுருக்கமாகக் கூறி, மே 3 முதல் முற்றுகை தளர்த்தப்பட்டாலும், முற்றுகையின் முழு மனநிலையும் தொடர வேண்டும் என்று கூறினார்.

முன்னதாக மேற்கொள்ளப்பட்ட சில சீர்திருத்தங்களை அரசாங்கம் பரிசீலிக்க முடியும் என்றும் பிரதமர் மோடி பரிந்துரைத்தார். “நாங்கள் தைரியமாக இருக்க வேண்டும் மற்றும் சாதாரண குடிமக்களின் வாழ்க்கையை பாதிக்கும் சீர்திருத்தங்களை அறிமுகப்படுத்த வேண்டும்,” என்று அவர் கூறினார். பிரதமர் மோடி தனது மனதில் இருந்த சீர்திருத்தங்களை விவரிக்கவில்லை.

பிரதமர் மோடியும் புலம்பெயர்ந்த தொழிலாளர்களின் நிலைமையை அடிக்கோடிட்டுக் காட்டினார் மற்றும் பிற மாநிலங்களைச் சேர்ந்த தொழிலாளர்களை விசேஷமாக கவனித்து அவர்களின் சிரமங்களைத் தணிக்க முதலமைச்சர்களை அழைத்தார்.

வெகுஜன பயணம் பாதிக்கப்படாத பகுதிகளில் தொற்றுநோய்க்கு வழிவகுக்கும் என்று கூறி, மில்லியன் கணக்கான புலம்பெயர்ந்த தொழிலாளர்கள் திரும்புவதற்கு அரசாங்கம் தயக்கம் காட்டியுள்ளது. புலம்பெயர்ந்த தொழிலாளர்கள் வீடு திரும்ப அனுமதிக்க சிறப்பு ரயில்களை இயக்குமாறு மகாராஷ்டிராவின் முதல்வர் உத்தவ் தக்சரே பலமுறை அழைப்பு விடுத்துள்ளார். வேறு சில மாநிலங்கள் பேருந்துகளை இயக்க முன்வந்துள்ளன.

பிரதமர் மோடி மையத்தின் ஒப்புதலை நிராகரிக்கவில்லை, ஆனால் புலம்பெயர்ந்த தொழிலாளர்கள் இல்லாத நிலையில் தொழிற்சாலைகள் மற்றும் தொழில்துறை பிரிவுகளை எவ்வாறு நிர்வகிக்க முடியும் என்பதை மாநிலங்கள் மதிப்பிட வேண்டும் என்று அவர் சொன்னார்.

வெளிநாட்டில் சிறையில் அடைக்கப்பட்டுள்ள இந்தியர்களுக்கான மையத்தை வெளியேற்றும் திட்டம் நடந்து வருவதாகவும் பிரதமர் சுட்டிக்காட்டினார். வெளிநாட்டில் சிறையில் அடைக்கப்பட்டுள்ள இந்திய குடிமக்கள் திரும்பி வந்த உடனேயே தனிமைப்படுத்தப்பட்ட மையங்களில் வைக்கப்பட வேண்டியிருக்கும் என்பதால், இந்தத் திட்டம் தனிமைப்படுத்தப்பட்ட மையங்கள் மற்றும் மருத்துவமனைகளில் தங்குவதற்கான மாநிலங்களின் திறனைப் பொறுத்தது என்று மையம் தெளிவுபடுத்தியது.

திரும்பி வருவதால் குடிமக்கள் கவலைப்படுவதில்லை என்பதையும், அவர்களது குடும்பங்களுக்கு ஆபத்து இல்லை என்பதையும் மனதில் கொண்டு இதைச் செய்ய வேண்டும் என்று மோடி கூறினார்.

கோவிட் -19 க்கு எதிரான போராட்டத்தில் மாநில அரசுகள் ஆற்றிய முக்கிய பங்கு குறித்து ஒன்றுக்கு மேற்பட்ட முறை பேசிய பிரதமர் மோடி, வைரஸ் பரவாமல் தடுப்பது மையம், மாநிலங்கள் மற்றும் மக்களின் கூட்டுப் பொறுப்பு என்பதை வலியுறுத்தினார்.

ஒரு மாநிலம் வீழ்ச்சியடைந்தால், அது முழு நாட்டையும் வீழ்த்தும், என்றார். மேற்கு வங்க முதல்வர் மம்தா பானர்ஜி மற்றும் மத்திய உள்துறை அமைச்சகம் இடையே ஒரு மத்திய குழு தனது மாநிலத்திற்கு வருகை தந்தபோது ஏற்பட்ட மோதலின் பின்னணியில் இந்த அவதானிப்பு நடந்தது.

Related Articles

மறுமொழி இடவும்

உங்கள் மின்னஞ்சல் வெளியிடப்பட மாட்டாது தேவையான புலங்கள் * குறிக்கப்பட்டன

Back to top button
Close
Close