World

பிரேசிலில் கோவிட் -19 வளைவு அதிகரித்து வருகிறது, இறப்பு எண்ணிக்கை 5000 ஐ எட்டுகிறது – உலக செய்தி

கடந்த 24 மணி நேரத்தில் 474 இறப்புகளைப் புகாரளித்த பின்னர், செவ்வாயன்று கொரோனா வைரஸில் இருந்து இறந்தவர்களின் எண்ணிக்கை 5,000 ஐத் தாண்டிய பிரேசில், அதன் உலகளாவிய தொற்றுநோய் தொடர்பான எண்ணிக்கையை உலகின் ஒன்பதாவது மிக உயர்ந்த இடமாகக் கண்டது.

உலகின் பிற பகுதிகளுக்கு மாறாக, பிரேசிலின் கொரோனா வைரஸ் வளைவு உயர்ந்து வருவதாக சுகாதார அமைச்சர் நெல்சன் டீச் செவ்வாயன்று ஒரு செய்தி மாநாட்டின் போது அறிவித்தார். செவ்வாய்க்கிழமை நிலவரப்படி, நாட்டில் கிட்டத்தட்ட 72,000 நேர்மறையான வழக்குகள், 5,017 இறப்புகள் மற்றும் 7% இறப்பு விகிதம் பதிவாகியுள்ளன.

இறப்பு அதிகரிப்பு குறித்து அதே பத்திரிகையாளர் சந்திப்பின் போது கேட்டபோது, ​​ஜனாதிபதி ஜெய்ர் போல்சனாரோ பதிலளித்தார்: “அப்படியானால் என்ன? இதைப் பற்றி நான் என்ன செய்ய விரும்புகிறீர்கள்? நான் கேலி செய்வதற்கு முன்பு, அவரது நடுப்பெயர் போர்த்துகீசிய மொழியில் மேசியா என்று பொருள்படும் என்றாலும், “என்னால் அற்புதங்களைச் செய்ய முடியாது”.

வெடித்த காலத்தில் வைரஸை எதிர்த்துப் போராடுவது குறித்த உலக சுகாதார அமைப்பின் வழிகாட்டுதல்களைப் பின்பற்ற தலைவர் மறுத்துவிட்டார். உள்நாட்டு முன்னணியில், தனிமைப்படுத்தல்களைக் கேட்ட ஆளுநர்களை அவர் விமர்சித்தார், கட்டுப்பாடுகள் மற்றும் கட்டுப்பாட்டு நடவடிக்கைகளை பாதுகாத்ததற்காக அவர்களின் சுகாதார அமைச்சரை பதவி நீக்கம் செய்தார் மற்றும் பாதுகாப்பு முகமூடி இல்லாமல் தனிப்பட்ட முறையில் வீதிகளில் இறங்கினார், கைகுலுக்கி பேக்கரிகள் மற்றும் நெரிசலான சந்தைகளை ஒரு கிளர்ச்சி சைகை என்று பார்வையிட்டார்.

அதிகரித்து வரும் பிரேசிலியர்கள் வைரஸால் பாதிக்கப்பட்டிருந்தாலும், நாடு முழுவதும் சில நிறுவனங்கள் போல்சனாரோவின் முன்னிலை வகித்துள்ளன. பிரபலமான துணிக்கடை ஹெரிங் செவ்வாயன்று தனது 104 கடைகளை மீண்டும் திறப்பதாக அறிவித்தது, மேலும் 50 க்கும் மேற்பட்ட ஷாப்பிங் சென்டர்கள் மீண்டும் வணிகத்தில் இறங்கியுள்ளன, முகமூடி அணிந்த நுகர்வோரின் கூட்டத்தை வரவேற்கின்றன.

நாட்டின் பிற இடங்களில், வெடிப்பு பலவீனமான சுகாதார அமைப்புகளை அழிக்கிறது: அதிக சுமை கொண்ட மருத்துவமனைகள் மற்றும் காணாமல் போன படுக்கைகள் மற்றும் ரசிகர்கள். சாவோ பாலோவில் அவசரமாக தோண்டப்பட்ட கல்லறைகளின் படங்கள் சர்வதேச செய்தித்தாள்களின் முதல் பக்கங்களில் பரவியுள்ளன. கியர் மற்றும் சாவோ பாலோ மாநிலங்கள் மற்றும் ரியோ டி ஜெனிரோவின் மேயர் உள்ளிட்ட சில உள்ளூர் தலைவர்கள், ஜனாதிபதி “கொஞ்சம் காய்ச்சல்” என்று அழைத்ததன் மூலம் அதிகரித்து வரும் சேதத்தை சமாளிக்க தங்களது தனிமைப்படுத்தப்பட்ட காலங்களை நீட்டித்தனர்.

இது போன்ற கூடுதல் கட்டுரைகளுக்கு, bloomberg.com இல் எங்களைப் பார்வையிடவும்

© 2020 ப்ளூம்பெர்க் எல்.பி.

Related Articles

மறுமொழி இடவும்

உங்கள் மின்னஞ்சல் வெளியிடப்பட மாட்டாது தேவையான புலங்கள் * குறிக்கப்பட்டன

Back to top button
Close
Close