World

யு.எஸ். மாநிலங்கள் கோவிட் -19 சாலைத் தடைகளை எளிதாக்கத் தொடங்குகின்றன – உலக செய்தி

அமெரிக்காவின் ஜார்ஜியா, ஓக்லஹோமா மற்றும் அலாஸ்கா ஆகிய மாநிலங்கள் தங்கள் தொற்றுநோயான காயமடைந்த வணிகங்களைத் தடுப்பதற்கான உத்தரவுகளை தளர்த்தத் தொடங்கியுள்ளன, அமெரிக்காவில் கொரோனா வைரஸிலிருந்து இறப்பு எண்ணிக்கை 50,000 க்கும் அதிகமானதாக இருந்தாலும், சுகாதார நிபுணர்களின் எச்சரிக்கைகள் இருந்தபோதிலும் இந்த நடவடிக்கைகள் மிக விரைவாக வந்து சேரக்கூடும்.

ஆசியாவின் பெரும்பகுதிகளில் வெடிப்பு தொடர்ந்து குறைந்து வருவதாகத் தோன்றியபோது செய்தி வந்தது. கடந்த ஆண்டு இறுதியில் முதன்முதலில் வைரஸ் கண்டறியப்பட்ட சீனாவில், அதிகாரிகள் தொடர்ச்சியாக பத்தாவது நாளாக புதிய இறப்புகள் ஏதும் தெரிவிக்கவில்லை, கூடுதலாக 12 புதிய வழக்குகள் தவிர, அவற்றில் 11 வழக்குகள் வெளிநாட்டிலிருந்து கொண்டு வரப்பட்டன மற்றும் ஹிலோங்ஜியாங் மாகாணத்தில் ஒரு உள்ளூர் பரவுதல். , நாட்டின் வடகிழக்கில். ரஷ்யா, தேசிய சுகாதார ஆணையத்தின்படி.

கோவிட் -19 உடன் சீனாவில் 838 பேர் மட்டுமே மருத்துவமனையில் அனுமதிக்கப்பட்டுள்ளனர், மேலும் 1,000 பேர் தனிமைப்படுத்தப்பட்டவர்களாகவும், சந்தேகத்திற்கிடமான வழக்குகள் அல்லது அறிகுறிகளைக் காட்டாமல் வைரஸுக்கு சாதகமாக இருப்பதற்காகவும் கண்காணிக்கப்படுகிறார்கள். 82,816 வழக்குகளில் சீனாவில் மொத்தம் 4,632 பேர் உயிரிழந்துள்ளனர்.

முழு கோவிட் -19 கவரேஜுக்கு இங்கே கிளிக் செய்க

தென் கொரியாவில் 10 புதிய வழக்குகள் பதிவாகியுள்ளன, தொடர்ச்சியாக எட்டாவது நாளில் அதன் தினசரி தாவல் 20 க்குக் கீழே இருந்தது. தொடர்ச்சியாக இரண்டாவது நாளாக புதிய இறப்புகள் எதுவும் இல்லை.

சுயாதீன சுற்றுப்புறங்கள் மற்றும் கடைகளை மீண்டும் திறப்பதன் மூலம் 1.3 பில்லியன் மக்களுக்கு கடுமையான முற்றுகையை தளர்த்துவதாக இந்தியா அறிவித்தது. இந்தியாவில் 24,500 க்கும் மேற்பட்ட வழக்குகளும் 775 இறப்புகளும் பதிவாகியுள்ளன. கடந்த வாரம், கிராமப்புறங்களில் உற்பத்தி மற்றும் விவசாயத்தை மீண்டும் தொடங்க அனுமதித்தது, ஏனெனில் தினசரி மில்லியன் கணக்கான கூலி வேலை செய்பவர்கள் வேலை இல்லாமல் இருந்தனர்.

பிரான்சில், மார்ச் 17 முதல் நடைமுறையில் உள்ள நாடு தழுவிய முற்றுகை மே 11 ஆம் தேதி நீக்கத் தொடங்கும் போது, ​​குழந்தைகளை வீட்டிலேயே வைத்திருக்கலாமா அல்லது பள்ளிக்குத் திரும்பலாமா என்பதை குடும்பங்கள் தீர்மானிக்க அரசாங்கம் அனுமதிக்கிறது.

பல நாடுகளைப் போலவே, பிரான்சில் சுற்றுலாத் துறையும் தொற்றுநோயால் பேரழிவிற்கு உள்ளாகியுள்ளதுடன், ஒரு பிரெஞ்சு ஹோட்டல் நிர்வாகி தனது வணிகம் இந்த ஆண்டு முழுவதும் “பேரழிவாக” இருக்கும் என்று கணித்துள்ளார்.

“ஏப்ரல் மாதத்தில் பூஜ்ஜிய சதவீதம் (ஆக்கிரமிப்பு), அநேகமாக மே மற்றும் ஜூன் மாதத்தில் இருக்கலாம்” என்று பாரிஸில் உள்ள ஆஸ்டோடெல் ஹோட்டல் சங்கிலியின் தலைவர் செர்ஜ் கச்சன் அசோசியேட்டட் பிரஸ்ஸிடம் தெரிவித்தார். இந்த ஆண்டு 60 முதல் 70% வரை இழப்புகள் மதிப்பிடப்பட்ட நிலையில், தப்பிப்பிழைக்க அரசாங்கத்தின் உதவி தன்னிடம் இருப்பதாக கச்சன் கூறினார்.

கோவிட் -19 புதுப்பிப்புகளுக்கு இங்கே கிளிக் செய்க

மே 3 க்குப் பிறகு, மருத்துவமனைகள் சில அத்தியாவசியமற்ற பணிகளை படிப்படியாகத் திறக்கும் என்றும், நாடு பாதுகாப்புப் பணிகளை தளர்த்தத் தொடங்கும் போது துணிக்கடைகளும் மீண்டும் திறக்கப்படும் என்றும் பெல்ஜியம் அறிவித்துள்ளது. டென்மார்க் இளையவர்களுக்கான பள்ளிகளை மீண்டும் திறந்துள்ளது, அதே நேரத்தில் ஸ்பெயினில், பெற்றோர்கள் தங்கள் குழந்தைகளுக்கு வாரங்களில் முதல் புதிய காற்றைப் பெற அனுமதிக்கும் முடிவை எதிர்கொள்கின்றனர், ஞாயிற்றுக்கிழமை நாடு அவர்களை வெளியேற்றுவதற்கான மொத்த தடையை தளர்த்தத் தொடங்குகிறது.

மருத்துவமனைகளில் கொரோனா வைரஸ் தொடர்பான இறப்புகளின் எண்ணிக்கை வேகமாக 20,000 ஐ நெருங்கியதால் பிரிட்டன் அதன் முற்றுகையின் மாற்றங்களை ஒத்திவைத்தது. இது ஐரோப்பாவில் நான்காவது பெரியது, இத்தாலி, ஸ்பெயின் மற்றும் பிரான்சுக்குப் பின்னால், ஒவ்வொன்றும் 20,000 க்கும் மேற்பட்ட இறப்புகளைப் பதிவு செய்தன.

அமெரிக்காவில், ஜார்ஜியா மற்றும் ஓக்லஹோமாவின் குடியரசுக் கட்சி ஆளுநர்கள் வரவேற்புரைகள், ஸ்பாக்கள் மற்றும் முடிதிருத்தும் கடைகளை மீண்டும் திறக்க அனுமதித்துள்ளனர், அதே நேரத்தில் அலாஸ்கா உணவகங்களுக்கு கேட்டரிங் மற்றும் சில்லறை கடைகள் மற்றும் பிற வணிகங்களை மீண்டும் திறக்க வழிவகுத்தது. சில அலாஸ்கன் மாவட்டங்கள் கடுமையான விதிகளை கடைப்பிடிக்க தேர்வு செய்துள்ளன.

வரம்பில் மட்டுப்படுத்தப்பட்டிருந்தாலும், சமூக தொலைதூரக் கட்டுப்பாடுகளுக்கு உட்பட்டிருந்தாலும், மீண்டும் திறக்கப்படுவது அமெரிக்காவிலும், அரசியல் தலைவர்கள் பொருளாதார ரீதியாக ஊக்கமளிக்கும் முற்றுகை உத்தரவுகளை எவ்வளவு விரைவாக உயர்த்த வேண்டும் என்பதற்கான விவாதத்தில் ஒரு அடையாள மைல்கல்லைக் குறித்தது.

வெள்ளியன்று வெள்ளை மாளிகையில் நடைபெற்ற செய்தியாளர் சந்திப்பின் போது, ​​ஜனாதிபதி டொனால்ட் டிரம்ப் பொருளாதாரம் குறித்து நம்பிக்கையுடன் பேசினார், ஆனால் சமூக தூரத்தையும் முக மறைப்புகளையும் பயன்படுத்துமாறு மக்களை வலியுறுத்தினார். அதே நாளில், தொற்றுநோய் காரணமாக மன அழுத்தத்தில் இருக்கும் முதலாளிகள் மற்றும் மருத்துவமனைகளுக்கு உதவ 484 பில்லியன் டாலர் மசோதாவில் டிரம்ப் கையெழுத்திட்டார். கடந்த ஐந்து வாரங்களில், சுமார் 26 மில்லியன் மக்கள் வேலை இல்லாமல் உதவி கேட்டுள்ளனர், அல்லது 6 அமெரிக்க தொழிலாளர்களில் 1 பேர்.

கோவிட் -19 ஐ எதிர்த்துப் போராடுவதற்கு மக்கள் கிருமிநாசினியை உட்கொள்ளலாம் அல்லது ஊசி போடலாம் என்று கூறும் தனது பரவலான விமர்சனக் கருத்துக்கள் கேலிக்குரிய முயற்சி என்றும் டிரம்ப் கூறினார்.

ஜான் ஹாப்கின்ஸ் பல்கலைக்கழகம் அரசாங்க தரவுகளிலிருந்து தொகுத்த ஒரு கணக்கின்படி, கொரோனா வைரஸ் உலகளவில் 190,000 க்கும் அதிகமானவர்களைக் கொன்றுள்ளது. இறப்புகளின் உண்மையான எண்ணிக்கை மிக அதிகமாக இருக்கும் என்று நம்பப்படுகிறது.

ஏமி பெம்ப்ரூக் மற்றும் அவரது கணவர் மைக் ஆகியோர் சுமார் ஒரு மாத காலம் மூடப்பட்ட பின்னர், வடமேற்கு ஓக்லஹோமாவில் உள்ள ஃபேர்வியூ நகரில் முடி வரவேற்புரை மீண்டும் திறக்கப்பட்டனர்.

“நாங்கள் திரும்பி வருவதில் மிகவும் உற்சாகமாக இருக்கிறோம், ஆனால் அது மிக விரைவாக இருப்பதாகக் கூறும் மக்களிடமிருந்து எங்களுக்கு ஒரு சிறிய விமர்சனம் வந்துள்ளது” என்று ஆமி பெம்ப்ரூக் கூறினார். “நாங்கள் நீண்ட நேரம் பயத்தில் வாழலாம் அல்லது எல்லாம் சரியாகிவிடும் என்று நம்பலாம் என்று நாங்கள் சொன்னோம்.”

கொரோனா வைரஸ் முற்றுகையிலிருந்து நாடுகளை எவ்வாறு வெளியேற்றுவது என்பது குறித்த முயற்சித்த மற்றும் உண்மையான செயல் திட்டம் இல்லாமல், உலகம் பலவிதமான அணுகுமுறைகளைக் காண்கிறது. ஒரு நாட்டில் பள்ளிகள் மீண்டும் திறக்கப்படுகின்றன, மற்றவற்றில் மூடப்பட்டுள்ளன; சில இடங்களில் முகமூடிகள் கட்டாயமாகும், மற்ற இடங்களில் ஒரு பரிந்துரை.

இதற்கிடையில், அமெரிக்காவில் சோதனை தாமதமாக உள்ளது. இன்றுவரை, கோவிட் கண்காணிப்பு திட்டத்தால் தொகுக்கப்பட்ட தரவுகளின்படி, 330 மில்லியன் நாட்டில் 4.7 மில்லியனுக்கும் குறைவான மக்கள் சோதனை செய்யப்பட்டுள்ளனர். ஹார்வர்ட் பல்கலைக்கழக ஆராய்ச்சியாளர்கள் ஒரு நாளைக்கு குறைந்தது 500,000 சோதனைகள் மற்றும் பொருளாதாரத்தை பாதுகாப்பாக மீண்டும் திறக்க இன்னும் அதிகமானவை தேவை என்று மதிப்பிட்டுள்ளனர்.

புளோரிடாவில், ஆளுநர் ரான் டிசாண்டிஸ், மருந்தாளுநர்கள் வைரஸ் பரிசோதனைகளை நிர்வகிக்க அனுமதிக்க திட்டமிட்டுள்ளதாகக் கூறினர், அவர்கள் அம்பலப்படுத்தப்பட்டிருக்கலாம் என்று நம்பும் அறிகுறிகள் இல்லாதவர்கள் உட்பட.

மிச்சிகனில், ஜனநாயக ஆளுநர் கிரெட்சன் விட்மர் தனது வேண்டுகோளை மே 15 வரை நீட்டித்தார், அதே நேரத்தில் சில வணிகங்கள் மீண்டும் திறக்கப்படுவதற்கும், பொதுமக்கள் கோல்ஃப் மற்றும் மோட்டார் படகு சவாரி போன்ற வெளிப்புற நடவடிக்கைகளில் பங்கேற்கவும் கட்டுப்பாடுகளை நீக்கிவிட்டனர். மிச்சிகனில் கிட்டத்தட்ட 3,000 கோவிட் -19 தொடர்பான இறப்புகள் உள்ளன, இது நியூயார்க் மற்றும் நியூ ஜெர்சிக்கு அடுத்தபடியாக உள்ளது.

நியூயார்க்கில் கோவிட் -19 இலிருந்து தினசரி இறப்புகள் மிகக் குறைவானவை என்று வாரங்களில் தெரிவிக்கப்பட்டுள்ளது. முந்தைய நாள் மாநிலத்தில் 422 இறப்புகள் பதிவாகியுள்ளன – இது மார்ச் 31 க்குப் பிறகு மிகக் குறைவான எண்ணிக்கையாகும், இது 391 இறப்புகளைப் பதிவு செய்தது. வெடித்ததில் இருந்து மாநிலத்தில் 16,000 க்கும் மேற்பட்டோர் இறந்துள்ளனர்.

Related Articles

மறுமொழி இடவும்

உங்கள் மின்னஞ்சல் வெளியிடப்பட மாட்டாது தேவையான புலங்கள் * குறிக்கப்பட்டன

Back to top button
Close
Close