World

“வீட்டில் கோவிட் -19 இல் கவனம் செலுத்துங்கள்”: தென் சீனக் கடலில் இருந்து அமெரிக்க போர்க்கப்பலை வெளியேற்றிய பின்னர் பெய்ஜிங் அமெரிக்காவிற்கு – உலக செய்தி

செவ்வாயன்று தென் சீனக் கடலில் பெய்ஜிங்கின் கட்டுப்பாட்டில் உள்ள தீவுகளின் சங்கிலியின் முன் வரிசையில் யு.எஸ். போர்க்கப்பலைக் கண்டுபிடித்து வெளியேற்றுவதற்காக சீனா விமானங்களையும் வகைப்படுத்தப்பட்ட கப்பல்களையும் துரத்தியது என்று மக்கள் விடுதலை இராணுவம் (பி.எல்.ஏ) தெரிவித்துள்ளது.

வழிகாட்டப்பட்ட ஏவுகணை அழிப்பாளரான யுஎஸ்எஸ் பாரி ஒரு “ஆத்திரமூட்டும் செயலை” மேற்கொண்டதாகவும், சீன இறையாண்மையை மீறியதாகவும் குற்றம் சாட்டிய தெற்கு பி.எல்.ஏ கட்டளை, அமெரிக்க போர்க்கப்பலின் ஊடுருவல் “கண்காணிக்க, கண்காணிக்க, சரிபார்க்க, அடையாளம் காண மற்றும் வெளியேற்ற” வழிவகுத்தது என்றார்.

ஒரு சீன இராணுவ செய்தித் தொடர்பாளர் பின்னர் அமெரிக்க ஆயுதப்படைகளுக்கு ஆலோசனைகளைப் பெற்றார்: கோவிட் -19 ஐ வீட்டிலேயே தடுப்பதில் கவனம் செலுத்துங்கள், பிராந்திய அமைதி மற்றும் பாதுகாப்பை சீர்குலைக்கும்.

இந்த சம்பவம் சீனாவின் ஜிஷா தீவுகள் என அழைக்கப்படும் பாரசெல் தீவுகளிலும், வியட்நாமில் உள்ள ஹோங் சா தீவுக்கூட்டத்திலும், தென் சீனக் கடலிலும் நிகழ்ந்தது.

30 க்கும் மேற்பட்ட தீவுகளைக் கொண்ட குழு, பெய்ஜிங்கால் கட்டுப்படுத்தப்படுகிறது, ஆனால் தைவான் மற்றும் வியட்நாமால் உரிமை கோரப்படுகிறது.

கிட்டத்தட்ட முழு தென் சீனக் கடலையும் சீனா கூறுகிறது, ஆனால் இந்த கூற்றுக்கள் பிலிப்பைன்ஸ், புருனே, மலேசியா மற்றும் இந்தோனேசியா மற்றும் வியட்நாம் மற்றும் தைவான் உள்ளிட்ட பல கடல் அண்டை நாடுகளால் போட்டியிடப்படுகின்றன (இது பிரிந்து செல்லும் பகுதி என்று சீனா கூறுகிறது).

தைவான் நீரிணையைத் தாண்டிய அமெரிக்க போர்க்கப்பல் மேற்கொண்ட பாதை, சீனாவிலிருந்து ஒரு வலுவான பதிலையும் எதிர்வினையையும் தூண்டியது.

“அமெரிக்க ஆத்திரமூட்டும் நடவடிக்கைகள் சர்வதேச சட்டம் மற்றும் தொடர்புடைய தரங்களை கடுமையாக மீறியது, சீனாவின் இறையாண்மை மற்றும் பாதுகாப்பு நலன்களை கடுமையாக மீறியது மற்றும் வேண்டுமென்றே பிராந்திய பாதுகாப்பு அபாயங்களை அதிகரித்தது” என்று இராணுவ பிரிவின் வெச்சாட் சமூக ஊடக கணக்கில் வெளியிடப்பட்ட ஒரு அறிக்கையில் தெரிவிக்கப்பட்டுள்ளது. , லி ஹுவாமின், கட்டளை செய்தித் தொடர்பாளர். என்று.

தற்போதைய கோவிட் -19 தொற்றுநோயைப் பற்றி குறிப்பிடுகையில், லி இந்த சம்பவம் “எளிதில் ஒரு விபத்தை ஏற்படுத்தியிருக்கக்கூடும், மேலும் இது தென் நாடுகளின் தொற்றுநோயையும் பொதுவான விருப்பத்தையும் எதிர்த்து சர்வதேச சமூகம் ஒருங்கிணைந்த முயற்சிகளை மேற்கொண்டுள்ள பின்னணியில் உள்ளது. பிராந்தியத்தில் அமைதி மற்றும் ஸ்திரத்தன்மையைப் பாதுகாக்க சீனக் கடல் ”.

“தங்கள் தாயகத்தில் தொற்றுநோய்களைத் தடுப்பதிலும் கட்டுப்படுத்துவதிலும் கவனம் செலுத்தவும், தொற்றுநோய்க்கு எதிரான சர்வதேச போராட்டத்திற்கு கூடுதல் பங்களிப்பு செய்யவும், பிராந்திய பாதுகாப்பு, அமைதி மற்றும் ஸ்திரத்தன்மைக்கு எதிரான இராணுவ நடவடிக்கைகளை உடனடியாக நிறுத்தவும் அமெரிக்க தரப்பை நாங்கள் கேட்டுக்கொள்கிறோம்” என்று லி கூறினார் .

அமெரிக்காவை தளமாகக் கொண்ட யு.எஸ். நேவல் இன்ஸ்டிடியூட் படி, ஜப்பானை தளமாகக் கொண்ட யுஎஸ்எஸ் பாரியின் தி ஃபோனோப் (வழிசெலுத்தல் நடவடிக்கைகளின் சுதந்திரம்), இந்த மாதம் ஜலசந்தி வழியாக இரண்டு முறை பயணிக்கும் அழிப்பாளரை நெருக்கமாகப் பின்தொடர்கிறது தைவானில் இருந்து.

“ஏப்ரல் 22 ஆம் தேதி பாரி பயணம் செய்த மறுநாளே, சீனக் குழு (விமானம் தாங்கி) லியோனிங் கேரியர் ஸ்ட்ரைக் குழுமமும் தைவான் நீரிணை வழியாகச் சென்றது. இருப்பு நடவடிக்கைகளுக்கு மேலதிகமாக, அழிப்பான் தென் சீனக் கடலில் செயல்படுகிறது, இது செயல்படுகிறது வழிகாட்டப்பட்ட ஏவுகணை கப்பல் யுஎஸ்எஸ் பங்கர் ஹில் (சிஜி -52) மற்றும் மலேசியாவின் கடற்கரையிலிருந்து யுஎஸ்எஸ் அமெரிக்கா (எல்ஹெச்ஏ -6) என்ற நீரிழிவு தாக்குதல் கப்பல், ஒரு கப்பலுக்கு அருகில் உள்ளது. மலேசியாவிற்கும் சீனாவிற்கும் இடையிலான கனிம ஆய்வு தகராறு ”என்றார் யு.எஸ்.என்.ஐ.

Related Articles

மறுமொழி இடவும்

உங்கள் மின்னஞ்சல் வெளியிடப்பட மாட்டாது தேவையான புலங்கள் * குறிக்கப்பட்டன

Back to top button
Close
Close