Politics

வீட்டு காப்பு ஒரு நல்ல யோசனை | HT தலையங்கம் – தலையங்கங்கள்

திங்களன்று வெளியிடப்பட்ட புதிய வழிகாட்டுதல்களில், கோவிட் -19 இன் சந்தேகத்திற்கிடமான மற்றும் உறுதிப்படுத்தப்பட்ட வழக்குகளை நிர்வகிக்க ஒரு முக்கியமான புதிய முறையை சுகாதார அமைச்சகம் பரிந்துரைத்துள்ளது. மிகவும் லேசான அல்லது அறிகுறியற்ற அறிகுறிகளைக் கொண்டவர்கள் – மற்றும் வீட்டில் தேவையான வசதிகளுடன் – இப்போது மருத்துவமனையில் அனுமதிக்கப்படுவதற்குப் பதிலாக வீட்டிலேயே இருக்க முடியும். இது நிபந்தனைகளின் தொகுப்பைப் பொறுத்தது. 24 * 7 பராமரிப்பாளர் இருக்க வேண்டும்; பராமரிப்பாளருக்கும் மருத்துவமனைக்கும் இடையில் தொடர்ந்து தொடர்பு இருக்க வேண்டும்; நோயாளி ஆரோக்யா சேது பயன்பாட்டை பதிவிறக்கம் செய்து செயலில் வைத்திருக்க வேண்டும்; நோயாளி தொடர்ந்து மாவட்ட கண்காணிப்பு அதிகாரிக்கு புதுப்பிப்புகளை வழங்க வேண்டும்; பராமரிப்பாளர் மற்றும் பிற நெருங்கிய தொடர்புகள் ஹைட்ராக்ஸி குளோரோகுயின் எடுக்க வேண்டும்; கடுமையான அறிகுறிகள் இருந்தால், நோயாளி உடனடியாக மருத்துவ சிகிச்சை பெற வேண்டும்; நோயாளி எதிர்மறையாக பரிசோதிக்கப்பட்டு, ஒரு மருத்துவர் சான்றிதழை வழங்கிய பின்னரே வீட்டு தனிமை காலம் முடிவடையும்.

இது வரவேற்கத்தக்க நடவடிக்கை. கொரோனா வைரஸ் நோயைப் பற்றி இப்போது அறியப்பட்டவற்றின் அடிப்படையில், மேலும் பாதிக்கப்பட்ட நபர்கள் அறிகுறியற்றவர்கள் அல்லது லேசான அறிகுறிகளைக் கொண்டுள்ளனர் என்பது தெளிவாகிறது. அவர்கள் சரியான கவனிப்புடன் குணமடைவார்கள். உலகெங்கிலும் உள்ள சுகாதார அமைப்புகள் – இன்னும் அதிகமாக இந்தியா போன்ற வளரும் நாடுகளில் – ஏற்கனவே வலியுறுத்தப்பட்டுள்ளன. சோதனையை விரைவுபடுத்துவதற்கும், மருத்துவமனை படுக்கைகளை அதிகரிப்பதற்கும், பிரத்யேக தனிமைப்படுத்தப்பட்ட வசதிகளை உருவாக்குவதற்கும், அதிகமான ரசிகர்கள் கிடைப்பதை உறுதி செய்வதற்கும் முற்றுகை காலம் நிச்சயமாக பயன்படுத்தப்பட்டது. ஆனால் வழக்குகளில் அதிகரிப்பு இருந்தால் – கட்டுப்பாடுகள் நெகிழ்வானதாக இருக்கும்போது இது நிகழக்கூடும் – இதைச் சமாளிக்க இந்தியாவுக்கு தேவையான உள்கட்டமைப்பு இருக்காது. இங்குதான் வீட்டு காப்பு உதவும். சரியான முன்னெச்சரிக்கைகள் மூலம், நோயாளிகள் வீட்டிலேயே இருக்க முடியும் – மற்றும் மீட்கலாம் – சுகாதாரப் பாதுகாப்பு முறைக்கு அதிக சுமை இல்லாமல்.

ஆனால் உண்மையான செயல்படுத்தல் சவால்கள் உள்ளன. இந்தியாவின் அதிக மக்கள் தொகை அடர்த்தி மற்றும் குடிமக்கள் பெரும் பகுதியினர் நெரிசலான வீடுகளில் வசிக்கிறார்கள், ஒரு டஜன் மற்றவர்களுடன் ஒரு அறையைப் பகிர்ந்து கொள்கிறார்கள் என்ற உண்மையைப் பார்க்கும்போது, ​​பலருக்கு இந்த விருப்பத்தைப் பயன்படுத்த இடமில்லை. இந்த விருப்பத்தை பயன்படுத்திக் கொள்ளக்கூடியவர்களுக்கு, தடையாக கண்காணிக்கப்படும். முழு யோசனையும் இரண்டு முக்கிய மாறிகளைப் பொறுத்தது – நோயாளிகள் மற்றும் பராமரிப்பாளர்கள் தினசரி அடிப்படையில் தானாக முன்வந்து துல்லியமான தகவல்களை வழங்குகிறார்கள்; மாவட்ட மருத்துவ அதிகாரிகள் ஏற்கனவே அதிக சுமைகளைச் சுமந்துள்ளனர், இந்த வழக்குகளைப் பின்தொடர்ந்து, தேவைப்படும்போது தலையிடுகிறார்கள். இந்த நிபந்தனைகளில் ஒன்று பூர்த்தி செய்யப்படாவிட்டால், திட்டம் செயல்படாது. பெரும்பாலும் விரைவான சரிவு காணப்படுவதையும் கவனத்தில் கொள்ள வேண்டும், அங்கு அறிகுறிகள் இல்லாத நோயாளிகள் கடுமையான அறிகுறிகளை உருவாக்குகிறார்கள்; அந்த நேரத்தில், உயிர்வாழ்வதற்கான வாய்ப்புகள் குறைகின்றன. இதன் பொருள் மருத்துவமனையில் அனுமதிக்க தாமதமில்லை. ஆனால் இந்த பிரச்சினைகள் தீர்க்கப்பட்டால், வீட்டு தனிமைப்படுத்தும் சோதனை இந்தியாவின் சுகாதார அமைப்புக்கு தேவையான கால அவகாசத்தை அளிக்கும்.

Related Articles

மறுமொழி இடவும்

உங்கள் மின்னஞ்சல் வெளியிடப்பட மாட்டாது தேவையான புலங்கள் * குறிக்கப்பட்டன

Back to top button
Close
Close