sport

வுஹான் கால்பந்து அணி வைரஸ் மைதான பூஜ்ஜியத்திற்கு உணர்ச்சிபூர்வமாக திரும்பும் – கால்பந்து

கொரோனா வைரஸ் தொற்றுநோயின் மையப்பகுதியைச் சேர்ந்த சீன சூப்பர் லீக் அணியான வுஹான் ஸால், மூன்று மாதங்களுக்கும் மேலாக அவர்களது குடும்பத்தினரிடமிருந்து கிழிந்த பின்னர் தங்கள் சொந்த ஊருக்கு உணர்ச்சிபூர்வமாக திரும்பினார். ஸ்பெயினில் சிக்கித் தவிப்பது உட்பட – சாலையில் 104 நாட்கள் ஒரு கொந்தளிப்பைத் தாங்கினார் – ஏனென்றால் ஜனவரி மாதம் வுஹான் முத்திரையிடப்பட்டபோது வைரஸ் கொல்லப்பட்டு ஆயிரக்கணக்கானோரைத் தொற்றியது. நகரம் இப்போது பல வாரங்களாக பூட்டப்பட்ட நிலையில் இருந்து வருகிறது, மேலும் சனிக்கிழமை பிற்பகுதியில் வுஹானின் ரயில் நிலையத்திற்கு வந்தபோது நூற்றுக்கணக்கான கோஷமிடும் ரசிகர்கள் ஸால் வீரர்களை சந்தித்தனர் என்று மாநில ஊடகங்கள் தெரிவித்தன.

முகமூடிகளை அணிந்து, அணியின் ஆரஞ்சு வண்ணங்களில் அணிந்திருந்த ஆதரவாளர்கள் பதாகைகளை வைத்து பாடியதால் வீரர்கள் தங்கள் கைகளில் பூச்செண்டுகளை வைத்திருந்தனர். “மூன்று மாதங்களுக்கும் மேலாக அலைந்து திரிந்த பின்னர், வீடற்ற வுஹான் ஸால் குழு உறுப்பினர்கள் இறுதியாக தங்கள் ஊரில் கால் வைத்தனர்,” என்று குழு ட்விட்டர் போன்ற வெய்போவில் தெரிவித்துள்ளது.

அவர்களது ஸ்பானிஷ் பயிற்சியாளர் ஜோஸ் கோன்சலஸ் தலைமையிலான அணி, புதன்கிழமை மீண்டும் பயிற்சியைத் தொடங்குவதற்கு முன்பு சில நாட்கள் வீட்டில் கழிக்கும். “உள்ளூர் வீரர்கள் மூன்று மாதங்களுக்கும் மேலாக அவர்களைப் பார்க்காத நிலையில், அவர்களது குடும்பத்தினருடன் மீண்டும் ஒன்றிணைவார்கள்” என்று கடந்த ஆண்டு உயர்மட்ட சிஎஸ்எல்லில் ஆறாவது இடத்தைப் பிடித்த ஜால் கூறினார்.

“வீரர்களின் குடும்பங்களின் ஆதரவிற்கும் புரிதலுக்கும் கிளப் மிகவும் நன்றியுள்ளதாக இருக்கிறது.” அணியின் வீடு திரும்புவது ஒரு நீண்ட கதையின் இறுதி அத்தியாயமாகும். புதிய சீன சூப்பர் லீக் சீசனுக்கான பயிற்சியை அவர்கள் காலவரையின்றி ஒத்திவைத்ததிலிருந்து, ஜனவரி தொடக்கத்தில் தெற்கு நகரமான குவாங்சோவில் தொடங்கினர்.

அவர்கள் ஜனவரி மாத இறுதியில் ஸ்பெயினின் மலகாவுக்குப் பறந்தனர், அந்த நேரத்தில் வுஹான் நகரமும் அதன் 11 மில்லியன் மக்களும் கொரோனா வைரஸ் வெடித்ததால் கடுமையான கட்டுப்பாடுகளுக்கு உட்பட்டனர்.

“அவர்கள் நடைபயிற்சி வைரஸ்கள் அல்ல, அவர்கள் விளையாட்டு வீரர்கள்” என்று கோன்சலஸ் அந்த நேரத்தில் ஸ்பானிஷ் ஊடகங்களிடம் கூறினார், தனது வீரர்களை பேய் பிடிக்க வேண்டாம் என்று கெஞ்சினார்.

ஆனால் மார்ச் மாதத்தில் ஸ்பெயினில் வைரஸ் பிடிக்கத் தொடங்கியபோது, ​​ஜால் மீண்டும் சீனாவுக்குப் பறக்க ஏற்பாடு செய்தார், அங்கு நோய்த்தொற்றுகளின் எண்ணிக்கை கணிசமாகக் குறைந்து கொண்டிருந்தது.

வுஹான் இன்னும் சீல் வைக்கப்பட்டார், எனவே இந்த அணி ஜெர்மனியில் நீடித்த போக்குவரத்து வழியாக மார்ச் 16 அன்று சீனாவின் தெற்கு நகரமான ஷென்சென் நகருக்கு பறந்தது.

சனிக்கிழமை மாலை குவாங்சோவிலிருந்து வுஹானுக்கு அதிவேக ரயிலில் செல்வதற்கு முன்பு அவர்கள் மூன்று வார தனிமைப்படுத்தலுக்குச் சென்றனர், அதன்பின்னர் அருகிலுள்ள நகரமான ஃபோஷனில் பயிற்சி பெற்றனர்.

தொடக்க தேதி இல்லாத பருவத்திற்கு ஜால் தயாராகி வருகிறார். சிஎஸ்எல் பிப்ரவரி 22 ஆம் தேதி தொடங்கவிருந்தது, ஆனால் இப்போது ஜூன் மாத இறுதியில் துவங்கக்கூடும் என்று சமீபத்திய தகவல்கள் தெரிவிக்கின்றன. சீனாவின் அரசாங்கம் இது வீட்டில் கொரோனா வைரஸைக் கட்டுப்படுத்தியதாகக் கூறுகிறது, ஆனால் வெள்ளிக்கிழமை வுஹானில் இறந்தவர்களின் எண்ணிக்கையை கணக்கிடுவதில் பிழைகளை ஒப்புக் கொண்டு, அங்கு எண்ணிக்கையை 50 சதவீதம் உயர்த்தி 3,869 ஆக உயர்த்தியது.

Related Articles

மறுமொழி இடவும்

உங்கள் மின்னஞ்சல் வெளியிடப்பட மாட்டாது தேவையான புலங்கள் * குறிக்கப்பட்டன

Back to top button
Close
Close