World

1 மில்லியனுக்கும் அதிகமான கோவிட் -19 வழக்குகளைக் கொண்ட முதல் அமெரிக்க நாடு, இறப்பு எண்ணிக்கை 59,000 ஐ நெருங்குகிறது – உலக செய்தி

யுனைடெட் ஸ்டேட்ஸில் கொரோனா வைரஸால் பாதிக்கப்பட்டவர்களின் எண்ணிக்கை ஒரு மில்லியனைத் தாண்டியுள்ளது மற்றும் இறப்புகள் கிட்டத்தட்ட 59,000 ஆக உயர்ந்துள்ளன, ஆனால் பல மாநிலங்கள் புதிய வழக்குகள் மற்றும் இறப்புகளின் வீழ்ச்சியின் அறிகுறிகளுக்கு மத்தியில் தங்கள் பொருளாதாரங்களை மீண்டும் திறக்கும் பணியைத் தொடங்கியுள்ளன.

“பாதிக்கப்பட்டவர்களுக்கும் இழந்தவர்களுக்கும் அன்பானவர்களுக்கும் அவதிப்படும் அமெரிக்கர்களுக்காக நாங்கள் தொடர்ந்து பிரார்த்தனை செய்கிறோம். இது போன்ற எதுவும் இல்லை. நாம் இருதயத்தோடு துன்பப்படுகிறோம், ஆனால் நாம் வெற்றி பெறுவோம். நாங்கள் திரும்பி வருகிறோம், நாங்கள் வலுவாக திரும்பி வருகிறோம், ”என்று அமெரிக்க ஜனாதிபதி டொனால்ட் டிரம்ப் வெள்ளை மாளிகையில் பணம் செலுத்தும் பாதுகாப்பு திட்டம் குறித்த தனது கருத்துரையின் போது கூறினார்.

செவ்வாயன்று, கொரோனா வைரஸ் ஒரு மில்லியனுக்கும் அதிகமான வழக்குகளைக் கொண்ட உலகின் முதல் நாடாக அமெரிக்கா ஆனது. உலகளவில் 3.1 மில்லியன் வழக்குகளில் கிட்டத்தட்ட மூன்றில் ஒரு பங்கிற்கு இது பொறுப்பு.

ஏறக்குறைய 59,000 இறப்புகளுடன், 213,000 க்கும் மேற்பட்ட உலகளாவிய இறப்புகளில் கால் பகுதியும் அமெரிக்கா தான்.

“தொற்றுநோயின் மோசமான நாட்கள் நமக்கு பின்னால் இருப்பதாக இப்போது எங்கள் வல்லுநர்கள் நம்புகிறார்கள், அமெரிக்கர்கள் நம் நாட்டை விரைவாகவும் பாதுகாப்பாகவும் மீண்டும் திறக்க ஆர்வமாக உள்ளனர்” என்று டிரம்ப் கூறினார்.

“இந்த சோதனையெங்கும், மில்லியன் கணக்கான அமெரிக்க தொழிலாளர்கள் மிகப்பெரிய மற்றும் மிகப்பெரிய தியாகங்களை செய்யுமாறு கேட்டுக் கொள்ளப்பட்டுள்ளனர். யாரும் நினைத்ததைப் போல அவை தியாகங்கள்; நாங்கள் அப்படி ஏதாவது பேசுவோம் என்று யாரும் நினைத்ததில்லை, ”என்று அவர் கூறினார்.

கலிஃபோர்னியாவில், ஆளுநர் கவின் நியூசோம் தனது மாநிலத்தின் கட்டம் மீண்டும் திறக்கப்படுவதை விவரித்தார்.

“நாங்கள் நோய் எதிர்ப்பு சக்தி அல்லது தடுப்பூசி பெறுவதற்கு முன்பு இருந்ததை நோக்கி நாங்கள் திரும்பிச் செல்லவில்லை. மீண்டும் திறக்கும் திட்டங்களை சித்தாந்தம் அல்ல, உண்மைகள் மற்றும் தரவுகளில் அடிப்படையாகக் கொள்வோம். அது நாம் விரும்புவதல்ல. இது நாங்கள் எதிர்பார்ப்பது அல்ல, ”என்று அவர் செய்தியாளர்களிடம் கூறினார்.

கலிஃபோர்னியாவில் கொரோனா வைரஸால் இதுவரை 1,800 க்கும் மேற்பட்டோர் இறந்துள்ளனர். பள்ளிகள் மற்றும் கல்லூரிகள் ஜூலை-ஆகஸ்ட் மாதங்களில் தொடங்கப்படலாம் என்றார்.

வீட்டிலேயே இருக்க உத்தரவு பிறப்பித்த முதல் இரண்டு மாநிலங்களில் கலிபோர்னியா மற்றும் வாஷிங்டன் ஆகியவை அடங்கும். இப்போது, ​​நாட்டின் 330 மில்லியன் மக்கள்தொகையில் 95% க்கும் அதிகமானோர் வீட்டிலேயே இருக்க வேண்டும்.

டெக்சாஸ் கவர்னர் கிரெக் அபோட் மாநிலத்தின் முதல் கட்டத்தை மீண்டும் திறப்பதாக அறிவித்தார்.

திங்களன்று, டென்னசி உணவகங்களை மீண்டும் திறக்க அனுமதித்தது, இந்த வாரத்தின் பிற்பகுதியில், விற்பனை நிலையங்கள் மீண்டும் வணிகத்தைத் தொடங்கலாம்.

பென்சில்வேனியா மே 3 முதல் மாநிலத்தின் மூன்று கட்டங்களை மீண்டும் திறப்பதாக அறிவித்தது.

தென் கரோலினா, ஓரிகான், ஓக்லஹோமா, ஓஹியோ போன்ற மாநிலங்கள் படிப்படியாக தங்கள் பொருளாதாரங்களை மீண்டும் திறப்பதாக அறிவித்துள்ளன. உட்டா செவ்வாயன்று தளர்வு கட்டுப்பாடுகளை அறிவித்தது மற்றும் குடியிருப்பாளர்களுக்கு முகமூடியை வழங்கியது.

அமெரிக்க கொரோனா வைரஸ் வெடிப்பின் மையமான நியூயார்க்கில், அத்தியாவசியமற்ற நிறுவனங்கள் மே 15 வரை மூடப்பட வேண்டும். நியூயார்க், நியூ ஜெர்சி, கனெக்டிகட், பென்சில்வேனியா, டெலாவேர் மற்றும் ரோட் தீவு மற்றும் மாசசூசெட்ஸ் உள்ளிட்ட பிற மாநிலங்களுடன் மீண்டும் திறப்பதை ஒருங்கிணைக்க அறிவித்துள்ளது.

கேள்விகளுக்கு பதிலளித்த டிரம்ப், உலகின் வேறு எந்த நாட்டையும் விட யு.எஸ் அதிக சோதனைகளை செய்துள்ளது என்றார். “தூரத்திலிருந்தே உலகின் வேறு எந்த நாட்டையும் விட அதிகமான சோதனைகளை நாங்கள் செய்கிறோம் … எனவே நாங்கள் அதிகமான நிகழ்வுகளைக் காண்பிப்போம், ஏனென்றால் நாங்கள் அதிக, அதிக சோதனைகளை செய்கிறோம், மற்றதை விட இரண்டு மடங்கு அதிகம்” என்று அவர் கூறினார்.

ட்ரம்ப் தான் நிபுணர்களை நம்புவதாகக் கூறினார், அவர் அதைத் தவறவிட்டார்.

“நாங்கள் நிபுணர்களைக் கேட்டுக்கொண்டிருந்தோம், நாங்கள் எப்போதும் நிபுணர்களைக் கேட்டோம். ஆனால், வல்லுநர்கள் அதை தவறாகப் புரிந்து கொண்டனர். பலர் அதை தவறாகப் புரிந்து கொண்டனர். இது மிகவும் தீவிரமாக இருக்கும் என்று பலருக்கு தெரியாது, ”என்று அவர் கூறினார்.

“நான் நிபுணர்களைக் கேட்டேன். நான் உங்களுக்கு ஒரு விஷயத்தைச் சொல்வேன். நான் செய்யக்கூடாது என்று நிபுணர்கள் நினைத்ததை நான் செய்தேன். நான் எங்கள் நாட்டையும் எங்கள் எல்லைகளையும் மூடினேன். அமெரிக்க குடிமக்களுக்கு மேலதிகமாக சீனா நுழைவதை நான் தடைசெய்தேன், அமெரிக்க குடிமக்கள் மீது கூட நாங்கள் மிகவும் வலுவான சோதனைகளை மேற்கொண்டோம், ”என்று அவர் கூறினார்.

அமெரிக்கா, மீண்டும் திறக்கப்படுகிறது என்றார்.

“இது மிகவும் வெற்றிகரமாக இருக்கும் என்று நான் நினைக்கிறேன், மூன்றாம் காலாண்டில், இது வெளிப்படையாக ஒரு மாற்றம் காலாண்டு என்று நான் நினைக்கிறேன், ஆனால் அது சரியாகிவிடும் என்று நினைக்கிறேன், ஒருவேளை சரி என்பதை விட சிறந்தது. எனவே நான்காவது காலாண்டு நன்றாக இருக்கும் என்று நான் நினைக்கிறேன் அடுத்த ஆண்டு இந்த நாட்டிற்கு மிகப்பெரிய ஆண்டாக இருக்கும், ”என்று டிரம்ப் கூறினார்.

Related Articles

மறுமொழி இடவும்

உங்கள் மின்னஞ்சல் வெளியிடப்பட மாட்டாது தேவையான புலங்கள் * குறிக்கப்பட்டன

Back to top button
Close
Close