World

அமெரிக்காவில் பயிற்சி பெற்ற இளம் வெளிநாட்டினருக்கு முன்னுரிமை அளிக்க காங்கிரசில் அறிமுகப்படுத்தப்பட்ட எச் -1 பி சட்டம் – உலக செய்தி

ஒரு இரு கட்சி சட்டமியற்றுபவர்கள் அமெரிக்க காங்கிரசின் இரு அறைகளிலும் சட்டத்தை அறிமுகப்படுத்தினர், தகுதிவாய்ந்த புலம்பெயர்ந்தோர் அல்லாத விசா திட்டங்களுக்கு பெரிய சீர்திருத்தங்களை முன்மொழிந்தனர், எச் -1 பி பணி விசாக்களை வழங்குவதில் அமெரிக்க படித்த வெளிநாட்டு தொழில்நுட்ப நிபுணர்களுக்கு முன்னுரிமை அளித்தனர்.

H-1B மற்றும் L-1 விசா சீர்திருத்தச் சட்டம், பிரதிநிதிகள் சபை மற்றும் செனட்டில் அறிமுகப்படுத்தப்பட்டுள்ளபடி, அமெரிக்க குடியுரிமை மற்றும் குடிவரவு சேவைகள் முதல் முறையாக H-1B விசாக்களின் வருடாந்திர ஒதுக்கீட்டிற்கு முன்னுரிமை அளிக்க வேண்டும். புதிய அமைப்பு அமெரிக்காவில் சிறந்த மற்றும் பிரகாசமான படித்த மாணவர்கள் எச் -1 பி விசாவிற்கு முன்னுரிமை பெறுவதை உறுதி செய்யும், இதில் மேம்பட்ட பட்டங்களை வைத்திருப்பவர்கள், அதிக சம்பளம் பெறுபவர்கள் மற்றும் மதிப்புமிக்க திறமை உள்ளவர்கள், இந்த முக்கிய சட்டமன்ற சீர்திருத்தங்களின் ஆதரவாளர்கள் வெள்ளிக்கிழமை தெரிவித்தனர் -மார்க்கெட்.

செனட்டில், இதை செனட்டர்கள் சக் கிராஸ்லி மற்றும் டிக் டர்பின் ஆகியோர் வழங்கினர். சேம்பர் ஆஃப் டெபியூட்டிஸில், காங்கிரஸ்காரர்கள் பில் பாஸ்கிரெல், பால் கோசர், ரோ கன்னா, பிராங்க் பலோன் மற்றும் லான்ஸ் குடென் ஆகியோரால் வழங்கப்பட்டது.

இந்த சட்டம் H-1B மற்றும் L-1 விசா திட்டங்களில் காங்கிரஸின் அசல் நோக்கத்தை மீட்டெடுக்கிறது, அமலாக்கத்தை அதிகரித்தல், ஊதிய தேவைகளை மாற்றுவது மற்றும் அமெரிக்க தொழிலாளர்கள் மற்றும் விசா வைத்திருப்பவர்களுக்கு பாதுகாப்பை உறுதி செய்கிறது என்று சட்டமியற்றுபவர்கள் தெரிவித்தனர்.

இந்த சட்டம், அமெரிக்க தொழிலாளர்களை H-1B அல்லது L-1 விசா வைத்திருப்பவர்களுடன் மாற்றுவதை வெளிப்படையாக தடைசெய்கிறது, இதேபோல் பணிபுரியும் அமெரிக்க தொழிலாளர்களின் வேலை நிலைமைகள் ஒரு H தொழிலாளியை பணியமர்த்துவதன் மூலம் மோசமாக பாதிக்கப்படாது என்பதை தெளிவுபடுத்துகிறது. -1 பி, அமெரிக்க தொழிலாளர் பணியிடத்தில் மற்றொரு முதலாளியால் வைக்கப்பட்ட எச் -1 பி தொழிலாளர்கள் உட்பட. இந்த விதிகள் நன்கு ஆவணப்படுத்தப்பட்ட துஷ்பிரயோக வகைகளை நிவர்த்தி செய்கின்றன.

தற்காலிக பயிற்சியின் நோக்கத்திற்காக ஏராளமான எச் -1 பி மற்றும் எல் -1 தொழிலாளர்களை இறக்குமதி செய்யும் அவுட்சோர்சிங் நிறுவனங்களுக்கு எதிராக அதிக அடக்குமுறையை இந்த சட்டம் முன்மொழிகிறது என்பதைக் கவனத்தில் கொள்ள வேண்டும்.

குறிப்பாக, 50 க்கும் மேற்பட்ட ஊழியர்களைக் கொண்ட நிறுவனங்களை சட்டம் தடை செய்யும், அவர்களில் குறைந்தது பாதி எச் -1 பி அல்லது எல் -1 வைத்திருப்பவர்கள் கூடுதல் எச் -1 பி ஊழியர்களை வேலைக்கு அமர்த்துவதை தடை செய்வார்கள்.

இந்த மசோதா, அமெரிக்கத் தொழிலாளர் திணைக்களத்திற்கு மேம்பட்ட தேவைகளை மறுபரிசீலனை செய்வதற்கும், விசாரிப்பதற்கும், தணிக்கை செய்வதற்கும் நிரல் தேவைகளுக்கு இணங்குவதோடு, மோசடி அல்லது தவறான நடத்தைக்கு அபராதம் விதிக்கவும் உதவுகிறது. இதற்கு H-1B மற்றும் L-1 திட்டங்களில் விரிவான புள்ளிவிவர தரவுகளை உற்பத்தி செய்ய வேண்டும், இதில் ஊதியங்கள், தொழிலாளர்களின் கல்வி நிலைகள், பணியிடங்கள் மற்றும் பாலினம் பற்றிய தகவல்கள் அடங்கும்.

கூடுதலாக, H-1B மற்றும் L-1 விசா சீர்திருத்த சட்டம் எல் -1 விசா திட்டத்தில் பல சீர்திருத்தங்களை உள்ளடக்கியது, இதில் எல் -1 தொழிலாளர்களுக்கு சம்பள தளத்தை நிறுவுதல்; எல் -1 நிரல் தேவைகளுக்கு இணங்க விசாரிக்க, தணிக்கை செய்ய மற்றும் செயல்படுத்த அமெரிக்க உள்நாட்டு பாதுகாப்புத் துறைக்கு அதிகாரம்; நிறுவனத்திற்குள் இடமாற்றங்கள் ஒரு நிறுவனத்தின் முறையான கிளைகளுக்கு இடையில் நடைபெறுவதை உறுதிசெய்தல் மற்றும் ஷெல் நிறுவல்களில் ஈடுபடவில்லை; மற்றும் எல் -1 விசாக்கள் மிகவும் முக்கியமான நபர்களுக்கு மட்டுமே ஒதுக்கப்பட்டிருப்பதை உறுதிசெய்ய “நிபுணத்துவ அறிவு” என்ற வரையறையில் மாற்றம்.

அமெரிக்காவின் மிகவும் திறமையான பணியாளர்களை மாற்றுவதை விட, காங்கிரஸ் இந்த திட்டங்களை உருவாக்கியது என்பதை உறுதிப்படுத்திய கிராஸ்லி, துரதிர்ஷ்டவசமாக, சில நிறுவனங்கள் அமெரிக்க தொழிலாளர்களை மலிவான உழைப்புக்கு குறைப்பதன் மூலம் திட்டங்களை சுரண்ட முயற்சிக்கின்றன என்று கூறினார்.

“அமெரிக்க தொழிலாளர்களுக்கு முதலிடம் கொடுப்பதற்கு அர்ப்பணிக்கப்பட்ட திட்டங்கள் எங்களுக்கு தேவை. எங்கள் வேலை சந்தையின் கோரிக்கைகளை பூர்த்தி செய்ய தகுதிவாய்ந்த வெளிநாட்டு தொழிலாளர்கள் தேவைப்படும்போது, ​​அமெரிக்க கல்லூரிகள் மற்றும் பல்கலைக்கழகங்களில் தங்கள் திறமைகளை பூர்த்தி செய்த விசா விண்ணப்பதாரர்கள் அதிக வெளிநாட்டு தொழிலாளர்களை இறக்குமதி செய்வதில் முன்னுரிமை என்பதை நாங்கள் உறுதிப்படுத்த வேண்டும். எங்கள் மசோதா அமெரிக்கர்களுக்கும் தகுதிவாய்ந்த வெளிநாட்டு தொழிலாளர்களுக்கும் வேலை செய்யும் என்பதை உறுதிப்படுத்த நடவடிக்கை எடுக்கிறது, ”என்று அவர் கூறினார்.

உடைந்த குடியேற்ற முறையை சரிசெய்வதில் H-1B மற்றும் L-1 விசா திட்டங்களை சீர்திருத்துவது ஒரு முக்கிய அங்கமாகும். பல ஆண்டுகளாக, அவுட்சோர்சிங் நிறுவனங்கள் திறமையான அமெரிக்க தொழிலாளர்களை இடம்பெயரவும், அமெரிக்க வேலைகளை அவுட்சோர்சிங் செய்ய வசதியாகவும் சட்டங்களில் உள்ள ஓட்டைகளைப் பயன்படுத்துகின்றன என்று டர்பின் கூறினார். இத்தகைய சட்டங்கள் இந்த முறைகேடுகளை முடிவுக்குக் கொண்டு வந்து அமெரிக்க மற்றும் வெளிநாட்டு தொழிலாளர்களை சுரண்டலிலிருந்து பாதுகாக்கும் என்று டர்பின் கூறினார்.

உலக-இதுவரை கண்டிராத மிகவும் புதுமையான மற்றும் உருமாறும் சில யோசனைகளுடன் அமெரிக்க குடியேறியவர்கள் இந்த நாட்டிற்கு வருகிறார்கள் என்று இந்திய-அமெரிக்க காங்கிரஸ்காரர் ரோ கன்னா கூறினார்.

“படைப்பாற்றல் கலாச்சாரத்தை நாங்கள் தொடர்ந்து ஊக்குவித்தால், அனைத்து தொழிலாளர்களையும் துஷ்பிரயோகத்திலிருந்து பாதுகாக்க H-1 மற்றும் L-1 விசா திட்டங்களை நாங்கள் சீர்திருத்த வேண்டும். H-1B விசாக்களில் இங்கு வரும் புலம்பெயர்ந்தோர் வேலின் தலைமைக்கு முக்கிய பங்களிப்புகளை செய்துள்ளனர் டிஜிட்டல் புரட்சியில் சிலிக்கான். திறமை அமெரிக்காவிற்கு வருவதை நாங்கள் உறுதிப்படுத்த விரும்புகிறோம், ஆனால் அது சரியான இழப்பீட்டுடன் செய்யப்படுவதை உறுதிப்படுத்தவும் நாங்கள் விரும்புகிறோம், “என்றார் கன்னா.

திறமையான அமெரிக்கத் தொழிலாளர்களுக்கு அந்த நாட்டில் வேலை வாய்ப்புகள் இருப்பதை அமெரிக்கா உறுதி செய்ய வேண்டும் என்று காங்கிரஸ்காரர் பல்லோன் கூறினார்.

Related Articles

மறுமொழி இடவும்

உங்கள் மின்னஞ்சல் வெளியிடப்பட மாட்டாது தேவையான புலங்கள் * குறிக்கப்பட்டன

Back to top button
Close
Close