World

எடுத்துக்காட்டு குறிப்பிடத்தக்க உதாரணம்: கோவிட் -19 சண்டையில் உலகம் தென் கொரியாவை பின்பற்ற வேண்டும் என்று ஐ.நா தலைவர் கூறுகிறார் – உலக செய்தி

உலகில் பல நாடுகள் தென் கொரியாவின் “குறிப்பிடத்தக்க உதாரணத்தை” பின்பற்ற வேண்டும் என்று தான் எதிர்பார்க்கிறேன் என்று ஐக்கிய நாடுகள் சபையின் தலைவர் கூறினார், இது கொரோனா வைரஸ் தொற்றுநோயைக் கையாள்வதில் “மிகவும் வெற்றிகரமாக” இருப்பதாகவும், காலநிலை மாற்றத்தை சமாளிக்க அவர் திட்டமிட்டுள்ளதாகவும் கூறினார். COVID- 19 இலிருந்து உங்கள் மீட்பு

பொதுச்செயலாளர் அன்டோனியோ குடரெஸ் வியாழக்கிழமை அறிவித்ததை “கொரியா குடியரசில் புதிய வழக்கு எதுவும் இல்லை” என்று குறிப்பிட்டார், நாட்டின் உத்தியோகபூர்வ பெயர்.

அதே நேரத்தில், தென் கொரியா தொற்றுநோயிலிருந்து மீள்வதற்கான “மிகவும் லட்சியமான பசுமை ஒப்பந்தத்திற்கான” திட்டங்களை முன்வைத்துள்ளது, இதில் புதிய நிலக்கரி எரி மின் உற்பத்தி நிலையங்களை தடை செய்வது மற்றும் தற்போதுள்ள நிலக்கரி எரி மின் உற்பத்தி நிலையங்களில் இருந்து உமிழ்வைக் குறைத்தல் ஆகியவை அடங்கும்.

“கொரியா குடியரசிலிருந்து இந்த உதாரணம் உலகின் பல நாடுகளால் பின்பற்றப்படும் என்று நாங்கள் நம்புகிறோம்” என்று குட்டரெஸ் ஒரு செய்தி மாநாட்டில் கூறினார்.

கொரியாவின் நோய் கட்டுப்பாடு மற்றும் தடுப்பு மையங்கள் வியாழக்கிழமை ஒரு அறிக்கையில், முந்தைய 24 மணி நேரத்தில் நான்கு வழக்குகள், இறக்குமதி செய்யப்பட்டவை, நாட்டின் மொத்த எண்ணிக்கையை 10,765 ஆக உயர்த்தியுள்ளன, இதில் 247 இறப்புகள் மற்றும் 9,059 மீட்டெடுப்புகள் உள்ளன.

பிப்ரவரி பிற்பகுதியிலிருந்து மார்ச் மாத தொடக்கத்தில் ஒவ்வொரு நாளும் நூற்றுக்கணக்கான புதிய வழக்குகளை பதிவு செய்த பின்னர், தென் கொரியாவில் வழக்குகளின் எண்ணிக்கை சமீபத்திய வாரங்களில் குறைந்துள்ளது. பின்னர் அவர் தனது சமூகப் பற்றின்மை வழிகாட்டுதல்களில் சிலவற்றைத் தளர்த்தினார், மேலும் கீழ்நோக்கிய போக்கு தொடர்ந்தால் எதிர்வரும் நாட்களில் மேலும் கட்டுப்பாடுகளை தளர்த்துவார் என்று எதிர்பார்க்கப்படுகிறது.

தென் கொரியா தனது முதல் உறுதிப்படுத்தப்பட்ட கொரோனா வைரஸ் ஜனவரி 20 அன்று, அமெரிக்காவின் அதே நாளில் இருந்தது.

ஆனால் அமெரிக்காவைப் போலல்லாமல், உலக சுகாதார அமைப்பு பரிந்துரைத்த சோதனையின் அதே மரபணு இலக்குகளை மையமாகக் கொண்ட ஒரு சோதனையை அதிகாரிகள் பயன்படுத்தினர் என்று ஒரு உற்பத்தியாளரின் வலைத்தளம் தெரிவித்துள்ளது. தனியார் துறை ஆய்வகங்களை உற்பத்தி செய்ய அரசாங்கம் விரைவாக அனுமதித்தது.

இதன் விளைவாக, அமெரிக்காவின் மக்கள்தொகையில் ஆறில் ஒரு பங்கிற்கும் குறைவான ஒரு நாடு ஒரு நாளைக்கு 20,000 க்கும் மேற்பட்டவர்களை சோதிக்க அணிதிரண்டுள்ளது. தென் கொரியாவும் டிரைவ்-த்ரூ சோதனை மையங்களை நிறுவியுள்ளது, இது பாதிக்கப்பட்டவர்களை விரைவாக அடையாளம் காண அனுமதிக்கிறது, ஆனால் அறிகுறிகளைக் காட்டாமல் இருக்கலாம், புதிய வழக்குகள் மிகவும் நிர்வகிக்கக்கூடிய நிலைக்கு வருவதை தாமதப்படுத்துகிறது.

ஒப்பிடுகையில், யு.எஸ். நோய் கட்டுப்பாடு மற்றும் தடுப்பு மையங்கள் தங்கள் சொந்த சோதனையை உருவாக்க முடிவு செய்தன, WHO பயன்படுத்தியதை விட மூன்று வெவ்வேறு மரபணு இலக்குகளை மையமாகக் கொண்டது. இந்த சோதனை குறைபாடுடையதாக கூறப்படுகிறது, சி.டி.சி தரவுகளின்படி, பிப்ரவரி 29 அன்று நாடு முழுவதும் 472 நோயாளிகள் மட்டுமே பரிசோதிக்கப்பட்டனர், 22 உறுதிப்படுத்தப்பட்ட வழக்குகள் மட்டுமே உள்ளன.

இதன் விளைவாக, தென் கொரியா தனது வழக்கு சுமைகளை நிர்வகிக்க முடிந்தாலும், அமெரிக்காவில் தொற்றுநோய்களின் வீதம் அதிகரித்தது.

தென்கொரியா இப்போது செய்வது போலவே, தொற்றுநோயிலிருந்து மீள்வது “காலநிலை நடவடிக்கைகளுடன் கைகோர்க்க வேண்டும்” என்று குடெரெஸ் கூறினார்.

தங்கள் பொருளாதாரங்களை புத்துயிர் பெறுவதற்கான செலவு “பசுமை வேலைகளை” உருவாக்குவதற்கும் குறைந்த கார்பன் எரிசக்தி ஆதாரங்களைப் பயன்படுத்துவதற்கும் முன்னுரிமை அளிப்பதை உறுதி செய்யுமாறு அரசாங்கங்களுக்கு அவர் அழைப்பு விடுத்தார்.

“வரி செலுத்துவோரின் பணம் புதைபடிவ எரிபொருட்களுக்கு மானியம் வழங்கவோ அல்லது மீட்பு மாசுபடுத்தல் மற்றும் கார்பன் தீவிர தொழில்களுக்கு பயன்படுத்தவோ கூடாது” என்று ஐ.நா தலைவர் கூறினார். “கார்பனுக்கு விலை நிர்ணயம் செய்ய வேண்டிய நேரம் மற்றும் மாசுபடுத்திகள் அவற்றின் மாசுபாட்டிற்கு பணம் செலுத்த வேண்டிய நேரம் இது.”

Related Articles

மறுமொழி இடவும்

உங்கள் மின்னஞ்சல் வெளியிடப்பட மாட்டாது தேவையான புலங்கள் * குறிக்கப்பட்டன

Back to top button
Close
Close