sport

ஒரு ஒலிம்பியன் வீட்டில் எதிரிகளைத் தேடுகிறார் – பிற விளையாட்டு

விகாஸ் கிரிஷனுக்கு ஒரு போட்டி மனம் இருக்கிறது என்று சொல்வது ஒரு குறை. குத்துச்சண்டை வீரர் ஒரு எதிர்ப்பாளர் இல்லாமல் வாழ முடியாது, ஆனால் அவரது திகைப்புக்கு, அந்த தொகுதி அவரை விட்டு வெளியேறவில்லை.

நிலைமையை மாற்றியமைக்க, கிரிஷன் “எதிரிகளை” கண்டுபிடித்தார், வித்தியாசமான விளையாட்டு மைதானத்தில் இருந்தாலும், வீட்டில், தனது மனதை பிஸியாக வைத்திருக்க. “நான் சதுரங்கம் விளையாடுவதை விரும்புகிறேன், அதனால்தான் சிறைவாசத்தின் போது என் பெற்றோருக்கு கற்பித்தேன்; ஏன் வீட்டில் சில எதிரிகளை உருவாக்கக்கூடாது என்று நினைத்தேன் ”, என்கிறார் 28 வயதான. “நாளை, முற்றுகை நீடித்தால், எனக்கு எதிரிகள் யாரும் இருக்க மாட்டார்கள். அப்போது நான் என்ன செய்வேன்? இது கைக்கு வரும்.”

மூன்றாவது முறையாக ஒரு ஒலிம்பிக் இடத்தைப் பெற்ற நிலையில், 2018 காமன்வெல்த் விளையாட்டு சாம்பியன் ஏற்கனவே ஜோர்டானில் தகுதிபெற்றவர்களிடமிருந்து திரும்பிய பின்னர் இரண்டு வார கால சுய தனிமைப்படுத்தலில் இருந்தார், தொற்றுநோய் காரணமாக மூன்று வார முற்றுகையை அரசாங்கம் அறிவித்தபோது கொரோனா வைரஸ். தனது வழக்கத்திற்கு பழக்கமாக இருந்த அவர், 2010 ஆசிய விளையாட்டு சாம்பியனை உற்சாகத்துடன் விட்டுவிட்டார். “காலையில் ரயில், ஓய்வு, இரவில் மீண்டும் பயிற்சி, தூக்கம் – இது ஒரு விளையாட்டு வீரரின் வழக்கம். நான் 17 முதல் 18 ஆண்டுகளாக இந்த ஆட்சியைப் பின்பற்றி வருகிறேன், நீங்கள் திடீரென்று நிறுத்தினால், உங்களுக்கு உள்ளே ஒரு விசித்திரமான உணர்வு இருக்கிறது, ”என்கிறார் ஆரம்பத்தில் அம்மானில் நடந்த ஆசிய ஒலிம்பிக் மற்றும் ஆசிய குத்துச்சண்டை ஒலிம்பிக் தகுதிப் போட்டியில் வெள்ளி வென்ற கிரிஷன் மார்ச்.

“நான் ஒரு கால அட்டவணையில் பழகிவிட்டதால் நான் மிகவும் விரக்தியடைகிறேன் – ஒரு குறிப்பிட்ட நேரத்தில் பயிற்சி, ஓய்வு மற்றும் உணவை உண்ணுதல். வீட்டில், எந்த அமைப்பும் இல்லை; எனவே, நிரலாக்க தவறு நடந்தது. எங்களுக்கு ஒரு வழி இல்லை, ஏனென்றால் நாங்கள் வெளியேற முடியாது. “

பிவானி பாய்

வெளியே செல்லாதது அவர் பயிற்சி இல்லை என்று அர்த்தமல்ல. ஆறு மாதங்களுக்கும் மேலாக, உலகெங்கிலும் உள்ள அனைத்து விளையாட்டுகளையும் தொற்றுநோய் நிறுத்துவதற்கு முன்பு கிரிஷன் தொடர்ந்து பயிற்சி பெற்றார். தொடர்ந்து, அவர் ஹரியானாவில் உள்ள இந்தியாவின் குத்துச்சண்டை மையமான பிவானியில் உள்ள வீட்டில் பயிற்சி பெற்று வருகிறார், மேலும் அவருக்கு உதவ குடும்ப உறுப்பினர்களை நியமித்துள்ளார். “எனக்கு ஒரு ஜம்ப் கயிறு, கவனம் மற்றும் குத்துக்கள், டம்பல்ஸ் உள்ளன. என் அப்பா எனக்கு உதவி செய்கிறார். இந்த காலகட்டங்களில் நீங்கள் உதவியைக் கண்டுபிடிக்க வேண்டும். ஹிட் பேட்களைப் பிடிக்க நான் அவருக்குக் கற்றுக் கொடுத்தேன், அவர் பயிற்சி செய்ய எனக்கு உதவுகிறார். எதையுமே விட சிறந்தது, இல்லையா? தெற்கே கூறுகிறது. “நானும் எனது குழந்தைகளுடன் பண்ணையின் குளத்தில் நீந்துகிறேன்.”

இந்துஸ்தானங்கள்

மிக நீண்ட காலத்திற்கு முன்பு, 2018 ஆம் ஆண்டு ஆசிய விளையாட்டுப் போட்டிகளில் வெண்கலத்தை வென்ற பிறகு, கிரிஷன் தொழில்முறை குத்துச்சண்டை உலகில் பணம் சம்பாதிக்கும் உலகில் ஈர்க்கப்பட்டார். ஆனால் தொழில்முறை உலகில் தனது முதல் இரண்டு சண்டைகளை வென்ற பிறகு, நியூயார்க்கில் மேடிசனில் நடந்த சண்டை உட்பட ஒரு வருடம் முன்பு ஸ்கொயர் கார்டன், ஒலிம்பிக் வெற்றியைப் பெறுவதற்கான கவரும் அவரை மீண்டும் அமெச்சூர் மடிக்கு அழைத்துச் சென்றது. மேலும் திருப்புமுனை தனக்கு பெரிதும் பயனளிக்கும் என்று அவர் நினைக்கிறார்.

“தொழில்முறை குத்துச்சண்டை முற்றிலும் வேறுபட்டது – பயிற்சியும் கடினமான எதிரிகளும் என்னை கடினமாக்கினர். இதற்கு முன்பு, நான் இரத்தம் கசியும் போது (தாக்குதலில்), ‘சரி, எந்த பிரச்சனையும் இல்லை’ என்று நினைத்தேன். இப்போது, ​​நான் என் எதிரியை இன்னும் அதிகமாக அடித்து நசுக்க விரும்புகிறேன், ”என்கிறார் கிரிஷன், அடுத்த ஆண்டு ஒலிம்பிக் போட்டிகள் இன்னும் சிறப்பாக பயிற்சி அளிக்க அவருக்கு இன்னொரு வருடம் கொடுக்கும் என்று கருதுகிறார். “தகுதிச் சுற்றில் இருந்ததைப் போலவே, முதல் சுற்றின் முதல் நிமிடத்தில் கண்களுக்கு மேலே ஒரு வெட்டு கிடைத்தது. மூன்று முழுமையான சுற்றுகள் செல்ல வேண்டியிருந்தது, உலக சாம்பியன்ஷிப் பதக்கம் வென்ற இரண்டு பேருக்கு எதிராக நான் வென்றேன்.”

டோக்கியோவுக்கு தகுதி பெற்ற கிரிஷன், டோக்கியோ விளையாட்டுக்கு முன்பு மீண்டும் தொழில்முறை குத்துச்சண்டையில் நுழைய திட்டமிட்டுள்ளார். “நான் ஒலிம்பிக்கிற்கு செல்வதற்கு முன்பு 3-4 தொழில்முறை சண்டைகளை செய்ய விரும்புகிறேன். இது உங்களுக்கு அதிக நம்பிக்கையைத் தருகிறது. “

சில வல்லுநர்கள் இது அமெச்சூர் குறியீட்டில் ஒரு பாதகமாக இருக்கலாம் என்று நினைக்கிறார்கள், அங்கு பஞ்சின் எடையை விட நிறுத்தற்குறி புள்ளிகள் முக்கியம்.

2012 லண்டன் விளையாட்டுப் போட்டிகளில் அவர் சர்ச்சைக்குரிய வகையில் வெளியேற ஒரு ஒலிம்பிக் பதக்கம் உதவும்.அவர் ஆரம்பத்தில் அமெரிக்கன் எரோல் ஸ்பென்ஸுக்கு எதிரான 69 கிலோவுக்கு முந்தைய காலிறுதியில் 13 முதல் 11 வெற்றியாளராக அறிவிக்கப்பட்டார், ஆனால் இதன் விளைவாக தலைகீழானது மற்றும் அமெரிக்க குத்துச்சண்டை வீரர் முறையீட்டிற்குப் பிறகு 15 முதல் 13 வரை வெற்றியாளராக அறிவிக்கப்பட்டது. இந்திய கிராமப்புறங்களில் இருந்து ஒரு எதிர்ப்பு நிராகரிக்கப்பட்டது. கிரிஷன் பின்னர் சண்டைக்கு தனது தகுதியைக் குற்றம் சாட்டினார், முதலில் ஒரு நெருக்கமான விவகாரத்தை நிரூபித்தார்.

75 கிலோவிலிருந்து 69 கிலோவாக மாறுவது எதிரிகளை விட குறிப்பிடத்தக்க நன்மையை அளிக்கிறது என்று கிரிஷன் நம்புகிறார். “75 கிலோவில், எனக்கு உண்மையான (உண்மையான) சக்தி இருந்தது, எனவே 69 கிலோவில் என் சக்தி மற்றொரு மட்டத்தில் உள்ளது. உலகில் என்னைப் போன்ற ஒரு சக்தி யாருக்கும் இருப்பதாக நான் நினைக்கவில்லை, ”என்கிறார் கிரிஷன், நம்பிக்கையுடன். “உலக சாம்பியன்ஷிப்பில் எனது சண்டைகளைப் பார்த்த பயிற்சியாளர்களும் எனது எதிரிகளைத் தாக்கினால், அவர்கள் கவனமாக இருந்தாலும் கூட என்று நினைக்கிறார்கள். கூடுதலாக, 69 கிலோவில் உயரம் மற்றும் அளவு எனக்கு ஒரு நன்மை உண்டு. 75 கிலோவில், பெரும்பாலானவை எனது அளவு, ஆனால் 69 கிலோவில் என்னை விட பெரியவர்கள் யாரும் இல்லை. “

ஒரு மாதத்திற்கும் மேலாக வளையத்திலிருந்து விலகி, கிரிஷன் இந்த “ஓய்வு காலத்தை” 15 குடும்ப உறுப்பினர்களுடன் செலவிடுகிறார், தனது இரண்டு மகன்களுக்கும் ஒரு மகளுக்கும் – ஆறு, ஐந்து மற்றும் மூன்று வயது – லுடோவைக் கற்பிக்கிறார். கடைசியாக அவர் இவ்வளவு நீண்ட இடைவெளி எடுத்தது 2013 இல், அவர் திருமணம் செய்து கொண்டபோது. “முதல் வாரத்தில், நான் வீட்டிற்கு வந்ததில் என் மனைவி மிகவும் மகிழ்ச்சியடைந்தார், ஆனால் அதற்குப் பிறகு அல்ல,” என்று அவர் சிரிக்கிறார். “என் காரணமாக அவள் வழக்கத்தை மாற்ற வேண்டியிருந்தது. முன்பு, அவள் எப்போது வேண்டுமானாலும் சமைத்தாள், ஆனால் இப்போது அவள் என் வழக்கமான படி எனக்கு ஒரு ஆரோக்கியமான உணவைத் தயாரிக்க வேண்டும். “

உங்கள் பெற்றோர் உங்கள் சதுரங்க வலிமையை எப்போதும் மெருகூட்டுகிறார்கள். அவர்கள் அவரை வெல்ல முடியுமா என்று கேட்டதற்கு, கிருஷன் கூறுகிறார்: “இன்னும் வரவில்லை. இன்று அவர்கள் ஒருவருக்கொருவர் எதிராக விளையாடுகிறார்கள். என்னை தோற்கடிக்க அவர்களுக்கு அனுபவம் இல்லை. “

Related Articles

மறுமொழி இடவும்

உங்கள் மின்னஞ்சல் வெளியிடப்பட மாட்டாது தேவையான புலங்கள் * குறிக்கப்பட்டன

Back to top button
Close
Close