World

கோவிட் -19 சமத்துவமின்மை குறித்து வெளிச்சம் போடுகிறது என்று பிரிட்டிஷ் உயரடுக்கு ஏடன் கல்லூரி கூறுகிறது – உலக செய்தி

கொரோனா வைரஸ் வெடிப்பு இரு உலகப் போர்களைத் தொடர்ந்து ஏற்பட்ட சமூக மாற்றம் போன்ற ஆழமான மாற்றங்களைக் கொண்டுவரும், சமத்துவமின்மை குறித்த கோபம் அதிகரித்து வருவதால், பிரிட்டனில் கட்டணம் செலுத்தும் உயரடுக்கு பள்ளியான ஏட்டனின் இயக்குனர் கூறினார்.

சீனாவில் தோன்றிய இந்த வைரஸ், 235,000 க்கும் அதிகமான மக்களைக் கொன்றது, உலகளவில் ஆழ்ந்த பொருளாதார சேதத்தை ஏற்படுத்தியதுடன், 1918 இன்ஃப்ளூயன்ஸா தொற்றுநோய்க்குப் பின்னர் ஏற்பட்ட மோசமான பொது சுகாதார நெருக்கடியின் விலையுடன் அரசாங்கங்கள் போராடின.

வெடிப்பின் இறுதி தாக்கம் நிச்சயமற்றதாக இருக்கும்போது, ​​ஆங்கில வர்க்க அமைப்பின் சலுகை பெற்ற உயர்வைக் குறிக்கும் பள்ளியின் ஏடன் இயக்குனர், கோவிட் -19 விரைவான சமூக மாற்றங்களைத் தூண்டக்கூடும் என்றார்.

“இப்போதிலிருந்து சில வருடங்கள், வரலாற்றாசிரியர்கள் 2020 நிகழ்வுகளை திரும்பிப் பார்க்கும்போது, ​​அவர்கள் ஆழ்ந்த மாற்றங்களுக்கான தூண்டுதலாக கோவிட் -19 ஐ அடையாளம் காண வாய்ப்புள்ளது” என்று ஏடன் கல்லூரியின் இயக்குனர் சைமன் ஹென்டர்சன் டைம்ஸ் செய்தித்தாளிடம் தெரிவித்தார்.

“இது இரண்டு உலகப் போர்களைத் தொடர்ந்து நடந்ததைப் போன்ற ஒரு விரைவான சமூக மற்றும் பொருளாதார மாற்றத்தை ஏற்படுத்தக்கூடும்” என்று ஹென்டர்சன் கூறினார், அதன் பள்ளி கட்டணம் ஆண்டுக்கு 42,500 பவுண்டுகள் (, 000 53,000). “அநீதி வெளிப்படையானதாக மாறும்.”

ஆண்கள் போராட கையெழுத்திட்டபோது மில்லியன் கணக்கான பெண்களை பிரிட்டிஷ் தொழிற்சாலைகளுக்கு அழைத்து வந்த முதல் உலகப் போர், பெண்கள் வாக்களிக்கும் உரிமையைப் பெற உதவியது, பின்னர் அவர்கள் தொழிலாளர் தொகுப்பில் முக்கிய உறுப்பினர்களாக இருந்தனர். பிரிட்டனின் நலன்புரி அரசும் அதன் தேசிய சுகாதார சேவையும் இரண்டாம் உலகப் போருக்குப் பிறகு உருவாக்கப்பட்டன.

மிக சமீபத்திய நெருக்கடியின் விளைவாக, “மிகக் குறைந்த பதவிகளில் பணிபுரிபவர்களில் பலர், உண்மையில், நம் பிழைப்புக்கு முக்கியம், இவ்வளவு காலமாக மதிப்பிழந்த இந்த மக்கள் நமக்குத் தேவைப்படும்போது அற்புதமான அர்ப்பணிப்பைக் காட்டுகிறார்கள் என்று ஹென்டர்சன் கூறினார். அவை மேலும். “

கோவிட் -19 தொற்றுநோயின் முழுமையான தகவலுக்கு இங்கே கிளிக் செய்க

1440 ஆம் ஆண்டில் நிறுவப்பட்ட மற்றும் இங்கிலாந்தில் மிகவும் பிரத்தியேகமான பள்ளியான ஏடன், போரிஸ் ஜான்சன் உட்பட 20 பிரிட்டிஷ் பிரதமர்களுக்கு பயிற்சி அளித்தார்.

முன்னாள் மாணவர்களில் இளவரசர் வில்லியம் மற்றும் இளவரசர் ஹாரி, பிரிட்டிஷ் சிம்மாசனத்திற்கான வரிசையில் இரண்டாவது மற்றும் ஆறாவது, எழுத்தாளர் ஜார்ஜ் ஆர்வெல் மற்றும் பொருளாதார நிபுணர் ஜான் மேனார்ட் கெய்ன்ஸ் ஆகியோர் அடங்குவர்.

பல நூற்றாண்டுகளாக, பிரிட்டிஷ் சாம்ராஜ்யத்தின் ஆட்சியாளர்களுக்கு பயிற்சியளிக்கப்பட்ட சலுகைகளின் கோட்டையாகக் கருதப்பட்ட 2020 ஆம் ஆண்டில் உறைவிடப் பள்ளி தன்னை கல்விசார் சிறப்பின் ஒரு சாம்பியனாகக் காட்ட முயன்றது, அதன் செல்வந்த மாணவர்களில் பெரும்பாலானவர்களை விட குறைந்த அதிர்ஷ்டசாலிக்கு உதவியது.

கொரோனா வைரஸ் வெடிப்புக்கான சமீபத்திய புதுப்பிப்புகளுக்கு இங்கே கிளிக் செய்க

மற்றொரு உயரடுக்கு பள்ளியான வின்செஸ்டர் கல்லூரியில் படித்த ஹென்டர்சன், ஏடன் உயரடுக்கிற்கு ஒத்ததாக இருக்கிறார் என்ற கருத்தை சவால் செய்ய விரும்புவதாகக் கூறினார்.

கிழக்கு ஆங்லியா, மிட்லாண்ட்ஸ் மற்றும் வடக்கில் பின்தங்கிய குழந்தைகளுக்கு உதவ ஈட்டன் ஐந்து ஆண்டுகளில் 100 மில்லியன் பவுண்டுகள் (125 மில்லியன் டாலர்) முதலீடு செய்யும். இந்த பணம் ஏட்டனின் தொண்டு நன்கொடை மற்றும் நிதி திரட்டலில் இருந்து வரும் என்று டைம்ஸ் தெரிவித்துள்ளது.

வெடிப்புக்குப் பின் ஏற்பட வேண்டிய சமத்துவமின்மை குறித்த அரசியல் விவாதத்தில் ஏட்டனுக்கு தண்டனை வழங்கப்படலாம் என்று ஹென்டர்சன் கூறினார். மிக சமீபத்திய நெருக்கடி மிகவும் கடினம் என்றும் சமத்துவமின்மை அதிகரித்து வருவதாகவும் அவர் கூறினார்.

வீட்டில் சிக்கியுள்ள குழந்தைகளுடன், மிகவும் பாதிக்கப்படக்கூடிய “பிளாட்லைன் அல்லது அவர்கள் பல மாதங்களாக படிக்கவில்லை என்றால், தடைபட்ட வீடுகளில் வாழ்கிறார்கள், கணினிகள் கிடைக்கவில்லை என்றால் பின்வாங்குங்கள்” என்றார்.

பிரிட்டனின் இரு அடுக்கு கல்வி முறையை எதிர்ப்பவர்கள், இதில் சில பெற்றோர்கள் உயர்நிலை பள்ளிகளில் சிறிய செல்வத்தை செலவிடுகிறார்கள் மற்றும் கல்விக் கட்டணத்தை செலுத்துகிறார்கள், அதே நேரத்தில் பெரும்பாலான குழந்தைகள் மாறுபட்ட தரம் வாய்ந்த பொதுப் பள்ளிகளில் படிக்கின்றனர், அந்த பள்ளிகளின் தொண்டு நிலையை ரத்து செய்ய வேண்டும் என்று அழைப்பு விடுத்துள்ளனர். இந்த பள்ளிகளுக்கு வரி சலுகைகளை வழங்கும் கல்வி கட்டணங்களை செலுத்துங்கள்.

Related Articles

மறுமொழி இடவும்

உங்கள் மின்னஞ்சல் வெளியிடப்பட மாட்டாது தேவையான புலங்கள் * குறிக்கப்பட்டன

Back to top button
Close
Close