World

கோவிட் -19: நியூயார்க் கூட்டங்களுக்கு தடை விதிக்கிறது, 10 பேர் வரை அனுமதிக்கப்படுகிறார்கள் – உலக செய்தி

நியூயார்க் ஆளுநர் ஆண்ட்ரூ கியூமோ வெள்ளிக்கிழமை எந்தவொரு அளவிலான கூட்டங்களுக்கும் மாநிலத்தின் முழுமையான தடையை நீக்கிவிட்டு, நியூயார்க் தொற்றுநோய்களின் போது ஏற்றுக்கொள்ளப்பட்ட பிற சமூகப் பற்றின்மை வழிகாட்டுதல்களைப் பின்பற்றும் வரை 10 பேர் வரை ஒன்றாக இருக்க முடியும் என்று ஒரு நிர்வாக உத்தரவை பிறப்பித்தார். கொரோனா வைரஸ்.

நினைவு நாள் வார இறுதி தினத்தன்று வெளியிடப்பட்ட இந்த உத்தரவு, மார்ச் மாதத்தில் ஏற்றுக்கொள்ளப்பட்ட விதிகளை தளர்த்த அரசு எடுத்த மிகப் பெரிய நடவடிக்கைகளில் ஒன்றாகும், இது அத்தியாவசிய தொழிலாளர்கள் தவிர அனைவரையும் ஒரே வீட்டில் வசிக்காவிட்டால் சந்திப்பதைத் தடுத்தது.

இது விடுமுறையின் அடிப்படையான கொல்லைப்புற பார்பெக்யூக்கள் மற்றும் குழு பிக்னிக் ஆகியவற்றிற்கான வழியைத் திறக்காது. வேண்டுகோளுக்கு இன்னும் சந்திக்கும் நபர்கள் “சுகாதாரத் திணைக்களத்திற்குத் தேவையான சமூக தூர மற்றும் சுத்தம் மற்றும் கிருமி நீக்கம் நெறிமுறைகளை” பின்பற்ற வேண்டும்.

இதன் பொருள், மக்கள் இன்னும் மற்றவர்களிடமிருந்து குறைந்தது ஐந்து அடி தூரத்தில் இருக்க வேண்டும், அல்லது அந்த தூரத்தை பொதுவில் வைத்திருக்க முடியாதபோது முகமூடி அல்லது கவர் அணிய வேண்டும்.

நியூ ஜெர்சி இதேபோன்ற விதிகளை ஏற்றுக்கொண்டது, 25 பேர் வரை வெளிப்புற மற்றும் உட்புற கூட்டங்களை 10 பேர் வரை அனுமதிக்கிறது.

கியூமோ வாரத்தின் தொடக்கத்தில் ஒரு உத்தரவில் கையெழுத்திட்டார், இது 10 பேர் வரை கூட்டங்களை மத சேவைகள் மற்றும் நினைவு நாள் கொண்டாட்டங்களுக்கு மட்டுமே அனுமதித்தது.

இந்த கட்டுப்பாடு நியூயார்க் சிவில் லிபர்ட்டிஸ் யூனியனின் நடவடிக்கையைத் தூண்டியது, இது வீரர்களை க oring ரவிக்கும் மற்றும் மத விழாக்களை நடத்தும் நோக்கத்திற்காக சந்திப்பது பாதுகாப்பானது என்றால், மற்றவர்களுக்காக சந்திக்கும் மக்களுக்கும் அதே உரிமையை நீட்டிக்க வேண்டும் என்று அரசியலமைப்பு கூறுகிறது. காரணங்கள்.

நியூயார்க்கில் வசிக்கும் லிண்டா பஃபெர்குவென் சார்பாக NYCLU இந்த வழக்கைத் தாக்கல் செய்தது, மாநிலத்தை மூடுவதைக் கண்டித்து நகர மண்டபத்திற்கு வெளியே இரண்டு முறை கைது செய்யப்பட்டுள்ளதாக அந்தக் குழு கூறுகிறது. அவர் சனிக்கிழமை மற்றொரு போராட்டத்தை ஏற்பாடு செய்ய விரும்புகிறார்.

NYCLU சட்ட இயக்குனர் கிறிஸ்டோபர் டன் ஒரு அறிக்கையில், “ஆளுநர் போக்கைத் திருப்புவதைக் கண்டு அமைப்பு மகிழ்ச்சியடைகிறது” என்று கூறினார்.

“கருத்துச் சுதந்திரத்தை எதிர்ப்பதற்கும் பயன்படுத்துவதற்கும் உள்ள உரிமை நமது மற்ற எல்லா சுதந்திரங்களுக்கும் அடிப்படையாகும், மேலும் ஒரு நெருக்கடியின் போது அதைப் பாதுகாப்பதில் நாம் அதிக விழிப்புடன் இருக்க வேண்டும். சுகாதார வல்லுநர்கள், தேர்ந்தெடுக்கப்பட்ட அதிகாரிகள் மற்றும் காவல்துறையினர் சமூகப் பற்றின்மையைக் கடைப்பிடிக்கும் போது மக்களை பாதுகாப்பாக விட்டுவிட முடியும் என்பதை ஒப்புக்கொள்கிறார்கள், மேலும் சட்டமியற்றுபவர்கள் வழிகாட்டுதல்களையும் நேரடி சட்ட அமலாக்கத்தையும் ஒரே மாதிரியாக உருவாக்குவது மிகவும் முக்கியமானது. “

கியூமோவின் செய்தித் தொடர்பாளர் ரிச் அஸ்ஸோபார்டி, புதிய கோரிக்கை நோய் கட்டுப்பாடு மற்றும் தடுப்பு மையங்களின் வழிகாட்டுதல்களின்படி உள்ளது, இது மக்கள் சமூக ரீதியாக தங்களைத் தூர விலக்கிக் கொண்டால் 10 பேர் வரை கூட்டங்கள் பாதுகாப்பாக இருப்பதாகக் கூறுகிறது.

“தயவுசெய்து பாதுகாப்பாக இருங்கள் மற்றும் முகமூடி அணியுங்கள்” என்று அவர் ட்விட்டரில் மேலும் தெரிவித்தார்.

கொரோனா வைரஸ் வியாழக்கிழமை மாநிலத்தில் மேலும் 109 பேரைக் கொன்றது. ஏப்ரல் தொடக்கத்தில் இருந்து தினசரி இறப்பு எண்ணிக்கை வியத்தகு முறையில் குறைந்துள்ளது, ஆனால் பிடிவாதமாக தொடர்ந்து ஐந்து நாட்களுக்கு 100 க்கு மேல் உள்ளது. சுமார் 5,000 பேர் மருத்துவமனையில் அனுமதிக்கப்பட்டுள்ளனர்.

Related Articles

மறுமொழி இடவும்

உங்கள் மின்னஞ்சல் வெளியிடப்பட மாட்டாது தேவையான புலங்கள் * குறிக்கப்பட்டன

Back to top button
Close
Close