Top News

சபியாசாச்சி முகர்ஜி தனது முதல் நகை வடிவமைப்புகளை ரூ .45 க்கு விற்று தனது தாயின் சாடின் – ஃபேஷன் மற்றும் போக்குகளை திருடியபோது

தையற்கா படுகோன், அனுஷ்கா சர்மா மற்றும் பிரியங்கா சோப்ரா உள்ளிட்ட பெரும்பாலான பாலிவுட் மணப்பெண்களுக்கான தையற்காரி ஏஸ் மற்றும் கனவு வடிவமைப்பாளர், சபியாசாச்சி முகர்ஜியின் மூலக் கதையும் பாலிவுட்டில் இருந்து வந்தவை. கொரோனா வைரஸ் தொற்றுநோயால் அரசாங்கம் விதித்த முற்றுகை விதிக்கப்பட்டதால், சபியாசாச்சி தனது இன்ஸ்டாகிராமில் சென்று இந்தியாவின் மிகவும் விரும்பப்படும் வடிவமைப்பாளரை உருவாக்குவது பற்றிய கதைகளையும் யோசனைகளையும் பகிர்ந்து கொண்டார். உதாரணமாக, டாக்டர்கள் மற்றும் கல்வியாளர்களின் குடும்பத்திலிருந்து, வடிவமைப்பைத் தேர்ந்தெடுத்ததற்காக அவரது குடும்பத்தினரிடமிருந்து நிறைய எதிர்ப்பைப் பெற்றார். அவர் தனது தாத்தா, பாட்டி, அவரது தந்தையர் மற்றும் அவரது தாய்மார்கள் பற்றியும், அவர்கள் அவரை எவ்வாறு வடிவமைத்தார்கள், அவரது பயணங்கள், அவரது குழந்தைப் பருவம் மற்றும் அவருக்குப் பிடித்த புத்தகங்கள் மற்றும் ஆசிரியர்கள் பற்றியும், இப்போது, ​​மிக சமீபத்தில், வடிவமைப்பு மற்றும் தயாரிப்பில் அவர் சந்தித்த முதல் நிகழ்வுகளைப் பற்றியும் எழுதினார்.

வியாழக்கிழமை தொடர் இடுகைகளில், சபியாசாச்சி தனது குழந்தைப் பருவத்திலிருந்தான கதைகள் பற்றியும் அவை அவரது வாழ்க்கையை எவ்வாறு வடிவமைத்தன என்பதையும் பற்றி எழுதினார். இடுகைகளில் ஒன்று “நான் எங்கே தொடங்குவது? எனது குழந்தைப் பருவத்திலிருந்தான கதைகள் ”,“ நம் வாழ்வின் ஆரம்பத்திலேயே, நம் எதிர்காலம் சிந்திக்கக்கூடிய அறிகுறிகள் தோன்றும். சில நேரங்களில் நாம் இந்த அறிகுறிகளை அறிந்திருக்கிறோம், நமது விதியை நோக்கி செயல்படுகிறோம், மற்ற நேரங்களில் யாராவது நம் திறனை உணர்ந்து நம் எதிர்காலத்தை நோக்கி நம்மைத் தள்ளுகிறார்கள். வடிவமைப்பாளர் தனது சிறுவயது கதைகளை தன்னுடன் பகிர்ந்து கொள்ளும்படி வாசகர்களைக் கேட்டார்.

ஒன்பது வயதில் அவர் எழுதி இயக்கிய முதல் நாடகத்தைப் பற்றி பேசுகையில், “ஒரு நாடகத்திற்காக எனது முதல் ஸ்கிரிப்டை எழுதியபோது எனக்கு ஒன்பது வயது – ஸ்னோ ஒயிட் மற்றும் ஏழு குள்ளர்களின் மேம்பட்ட பதிப்பு. நான் அதை என் நாடக ஆசிரியரிடம் பதட்டமாகக் காட்டினேன், என் வாழ்க்கை என்றென்றும் மாறியது. ”

முதலில், சபியாசாச்சி இந்த நாடகத்தை இயக்க அனுமதிக்கப்பட்டார்: “முதலில், வருடாந்திர நாடகத்தை இயக்க எனக்கு அனுமதி வழங்கப்படும் என்று ஆசிரியர் சங்கம் அறிவித்தது. நாட்கள் செல்ல செல்ல நான் தயாரிப்பாளரின் பாத்திரத்தையும் ஏற்றுக்கொண்டேன். நடிகர்கள் (நாங்கள் சிறுவர்கள் மட்டுமே பள்ளி), உடைகள், ஒப்பனை மற்றும் செட் வடிவமைப்பு வரை எனக்கு இலவச கட்டுப்பாடு வழங்கப்பட்டது. டிரஸ்வாலாக்கள் மற்றும் உள்ளூர் ஒப்பனை கலைஞர்களுடன் மந்திர ஒத்துழைப்பு தொடர்ந்தது. பளபளப்பான, மிகைப்படுத்தப்பட்ட உடைகள், போலி முத்துக்கள், அட்டை மற்றும் ரைன்ஸ்டோன் நகைகள், சாயம் பூசப்பட்ட சணல் விக்குகள் மற்றும் வயதான தேங்காய் எண்ணெயின் வாசனையான போர் வண்ணப்பூச்சு ஒப்பனை ஆகியவற்றின் பெரிய தகரம் டிரங்குகள் துண்டுகளை உயிர்ப்பிக்க உதவியது. “

அவர் தனது உடையை எவ்வாறு மேம்படுத்த விரும்புகிறார் என்பதையும், தனது தாயிடமிருந்து ஒரு சாடின் துண்டைத் திருடுவதையும் பற்றி பேசுகையில், சபியாசாச்சி தொடர்ந்தார்: “ஆனால் நான் இன்னும் அதிகமாக விரும்பினேன். துணிகளை கொஞ்சம் மலிவானதாகவும், மேலும் தொடர்புபடுத்தக்கூடியதாகவும் இருக்க வேண்டும் என்று நான் விரும்பினேன். நான் சொல்ல தைரியம் … நாகரீகமா? எனவே நாங்கள் சகோதரிகளையும் உறவினர்களையும் தேட ஆரம்பித்தோம். எங்கள் ஆசிரியர்களும் பங்கேற்றனர். என் அம்மாவுக்கு நடுத்தர நீள சாடின் சார்பு இருந்தது. ஸ்னோ ஒயிட் அதைப் பயன்படுத்த வேண்டும் என்று நான் தீவிரமாக விரும்பினேன். அதனால் நான் அவளது மறைவிலிருந்து திருடி முடித்தேன், சிறிது நேரம் அவனை இழக்க மாட்டேன் என்று பிரார்த்தனை செய்தேன். அடுத்த வாரம் எனது எதிர்கால தொழிலின் விதைகளை விதைத்திருக்கலாம். உள்ளுணர்வால் முற்றிலும் இயக்கப்படுகிறது, நான் டைவ் செய்தேன், ஈடுபட்டேன் மற்றும் மேம்படுத்தினேன். நிழற்கூடங்கள் பல பாதுகாப்பு ஊசிகளுடன் ஒன்றாக வைத்திருந்தன என்பது ஒரு பொருட்டல்ல. பிளேட் சட்டைகள் கவசங்களாக மாறியது, சாக்ஸ் கையுறைகளாக மாறியது. அனைவருக்கும் பிரகாசமான இளஞ்சிவப்பு உதட்டுச்சாயம், தெளிவான நீல ஐ ஷேடோ மற்றும் வைக்கோல் நிற விக் ஆகியவை இருந்தன, அவை ருபாலை வெட்கப்பட வைக்கும். என் அம்மாவின் தாழ்மையான டிரஸ்ஸிங் டேபிளை அலங்கரித்த டால்கம் கேன்களில் அந்த ஆங்கில பெண்கள் வரைந்ததைப் போல. “

தனது ரகசியத்தை தனது தாயார் கண்டுபிடிப்பார் என்று அவர் எவ்வாறு கவலைப்படுகிறார் என்பதை வெளிப்படுத்திய அவர் தொடர்ந்தார்: “நாடகம் மிகச்சிறப்பாகச் சென்று மிகவும் பாராட்டப்பட்டது. ஆனால் நான் மிகவும் பதட்டமாக இருந்தேன், ஏனெனில் என் அம்மா தனது சீட்டு உடையை மேடையில் அங்கீகரித்திருப்பார் என்று எனக்குத் தெரியும். இருப்பினும், என் பெற்றோர் என்னை வீட்டிற்கு அழைத்துச் சென்றதால், எந்த குறிப்பும் இல்லை. துணிகளை அவளது மறைவுக்குள் தள்ளுவதற்காக என் பெற்றோர் அபார்ட்மெண்டிற்குள் நுழைவதற்கு முன்பு நான் படிக்கட்டுகளில் ஏறியதைப் பற்றிய தெளிவான நினைவுகள் எனக்கு உள்ளன. மறுநாள் காலையில் நான் ஒரு நட்சத்திரம் போல் உணர்ந்தேன். ஆனால் சிறிது நேரம் மட்டுமே. நான் பள்ளிக்கு வீட்டை விட்டு வெளியேறும்போது, ​​என் அம்மா என்னை கண்ணில் பார்த்து, ‘அடுத்த முறை, கேளுங்கள்!’ “

பின்னர் இரண்டாவது இடுகையில், தலைப்பு சபியாசாச்சியின் முதல் வணிக முயற்சியைப் பற்றி பேசியது: “நான் எனது முதல் தொழிலைத் தொடங்கும்போது எனக்கு 19 வயது. அது வடிவமைப்பு பள்ளிக்கு நீண்ட காலத்திற்கு முன்பே இருந்தது. என் அம்மா கல்கத்தாவில் உள்ள அரசு கலைக் கல்லூரியில் பட்டம் பெற்றார். பின்னர், கலைப் பொருட்களை வாங்க அவர் மேற்கொண்ட பயணங்களில், மணிகள் மற்றும் குண்டுகளை விற்கும் ஒரு கடையை நான் கண்டேன். அந்த அற்புதமான பிரிக்-எ-ப்ராக்கைப் பார்த்தது எனக்கு நினைவிருக்கிறது, இது ஒரு நெக்லஸில் எவ்வளவு அழகாக இருக்கும் என்று யோசித்துக்கொண்டேன். உள்ளூர் புகைப்படக் கலைஞர்களுக்கான ஒப்பனையாளராக நான் ஒரு சிறிய தொகையைச் சம்பாதித்தேன், மேலும் மணிகள், குண்டுகள், செதுக்கப்பட்ட மரம், ஆபரணங்கள், வண்ணப்பூச்சு மற்றும் பிசின் போன்ற சில மாறுபட்ட பொருட்களை வாங்கப் பயன்படுத்தினேன். அக்கால வங்காள கலை அறிவுஜீவிகள் பல கையால் வரையப்பட்ட மர நகைகளை அணிந்திருந்தனர் (விநாயகர் மையக்கருத்து மிகவும் பிடித்தது). “

இசை அவரது அழகியல் உணர்வை எவ்வாறு வடிவமைத்தது என்பதைப் பற்றி அவர் எழுதினார்: “அந்த நேரத்தில், நான் மடோனா, வாம், பாய் ஜார்ஜ் மற்றும் ராணி ஆகியோரைக் கேட்டேன். இசை என் அழகியலை வடிவமைத்தது. எனவே, ராக் அண்ட் ரோல் நகைகளை வங்காள சுவையுடன் தயாரிக்க விரும்பினேன். அது என்னவாக இருக்கும் என்று கற்பனை செய்து பார்க்கிறேன். இந்த விபரீத கனவில் கோதிக் வண்ணங்கள், சங்கிலிகள், துன்பகரமான கண்ணாடிகள் மற்றும் இறகுகள் சேர்க்கப்பட்டன. இப்போது நான் அதை எங்காவது விற்க வேண்டியிருந்தது! கரியாஹாட் சந்தையில் தெரு விற்பனையாளர்களுக்கு விற்க என் பிளாஸ்டிக் பெட்டியில் அவற்றை எடுத்துச் சென்றது எனக்கு நினைவிருக்கிறது. அனைவரும் நகைகளை நிராகரித்தனர். ஒரு சப்ளையரைத் தவிர. அவர் பாகங்களை வாங்க மாட்டார்; அவர் சரக்குகளை மட்டுமே செய்வார். நான் ஒப்புக்கொண்டேன். “

யாராவது தனது நகைகளை வாங்குவார் என்று நம்பி சபியாசாச்சி காத்திருந்தார். “எனது நகைகள் விற்கப்பட்டதா என்று கேட்க நான் ஒரு நாளைக்கு மூன்று முறை அவருடைய கடைக்குச் செல்வேன், அவர் தலையை அசைப்பார். ஒரு நாள் அவர் என் வாசலில் நிற்பதைக் கண்டேன், என் இதயம் ஓடியது. ஒரு பெண்மணி மூன்று கழுத்தணிகளை வாங்கியிருந்தார். அதற்கு 45 ரூபாய் என்னிடம் உள்ளது. முதலீட்டில் எனது முதல் உண்மையான வருமானம். அந்த வெற்றியின் சிறிய சுவை என்னை ஒரு மாதத்திற்கு 12,000 ரூபாய் சம்பாதிக்கும் ஒரு வணிகத்தை உருவாக்க வழிவகுத்தது. தயாரிப்பில் என் அம்மா என்னுடன் சேர்ந்தார். அவள் சிங்கர் தையல் இயந்திரத்தில் சிறிய துணி பைகளை கூட செய்தாள்.

ஆனால் வடிவமைப்பாளரின் அபிலாஷைகள் திடீரென நிறுத்தப்பட்டன: “பின்னர் ஆபரேஷன் சன்ஷைன் வந்தது. தெரு விற்பனையாளர்களை நடைபாதையில் இருந்து சுத்தம் செய்வதற்கான அரசியல் இயக்கம். எனது வணிகத்தை விரிவுபடுத்தியவருக்கு நான் விசுவாசமாக இருந்தேன், எனவே விசித்திரமான அண்டை வீட்டாரைத் தவிர நான் ஒருபோதும் நேரடி வாடிக்கையாளர் தளத்தை உருவாக்கவில்லை. அவரது கடை அழிந்து என் வணிகம் முடிந்தது. திடீரென்று கூட.

இருப்பினும், சபியாசாச்சி தொடர்ந்து முயற்சி செய்ய முடிவு செய்தார்: “ஆனால் நான் தொழில்முனைவோரை விரும்புகிறேன். நான் மீண்டும் தொடங்கப் போகிறேன் என்று நானே சொன்னேன்: பெரியது, சிறந்தது மற்றும் வலுவானது, என் சொந்த சொற்களில், சரியான நேரத்தில். “

பேஸ்புக்கில் மேலும் கதைகளைப் பின்தொடரவும் ட்விட்டர்

Related Articles

மறுமொழி இடவும்

உங்கள் மின்னஞ்சல் வெளியிடப்பட மாட்டாது தேவையான புலங்கள் * குறிக்கப்பட்டன

Back to top button
Close
Close