sport

சிறைக்குள் ஆன்லைனில் நடத்தப்பட வேண்டிய ஊக்கமருந்து எதிர்ப்பு விசாரணைகள்: எதுவும் டி.ஜி – பிற விளையாட்டு

தேசிய ஊக்கமருந்து தடுப்பு அமைப்பின் இயக்குநர் ஜெனரல் நவீன் அகர்வால் புதன்கிழமை, ஏஜென்சி தனது ஒழுங்கு விசாரணைகளை வெள்ளிக்கிழமை முதல் ஆன்லைனில் நடத்தும் என்று கூறினார், முற்றுகை காரணமாக வழக்குகள் குவிந்துவிடாமல் இருப்பதை உறுதி செய்வதற்கான பல தளவாட சவால்கள் இருந்தபோதிலும். தேசிய. COVID-19 தொற்றுநோயைக் கட்டுப்படுத்த முற்றுகை காரணமாக நாடா விசாரணைகள் நடத்தப்படவில்லை.

“அது சரி, மே 8 முதல் எங்கள் ஆன்லைன் விசாரணைகளுடன் தொடங்குவோம். ஒழுங்குபடுத்தப்பட்ட ஊக்கமருந்து தடுப்பு குழு (ஏடிடிபி) மற்றும் ஊக்கமருந்து எதிர்ப்பு முறையீட்டு குழு (ஏடிஏபி) ஆகியவற்றின் விசாரணைகள் நிலுவையில் உள்ள வழக்குகளுக்கு நடத்தப்படும்” என்று அகர்வால் பி.டி.ஐ. ஒரு நேர்காணல்.

“கடந்த ஆண்டு, அவர்கள் (ஏடிடிபி மற்றும் ஏடிஏபி) ஒரு குறிப்பிடத்தக்க வேலையைச் செய்ததோடு, நாடாவின் வரலாற்றில் முன்னர் நடக்காத பல வழக்குகளை நிராகரித்தனர். எங்கள் பேனல்கள் 180 பெட்டிகளை அப்புறப்படுத்தின, இது ஏஜென்சிக்கு ஒரு பதிவு” என்று அவர் கூறினார். அகர்வால் ஒப்புக் கொண்டார் முன்னோடியில்லாத படி அதன் செயல்பாட்டு இடையூறுகளின் பங்கைக் கொண்டிருக்கும்.

சீரற்ற அல்லது கிடைக்காத இணையத்தை அவற்றில் ஒன்றாக பட்டியலிட்டு, அகர்வால், விளையாட்டு வீரர்கள் ஆடியோ அழைப்புகள் மூலம் பங்கேற்க முடியும், விஷயங்களை சீராக நிர்வகிக்க முடியும் என்பதை உறுதிப்படுத்தினார். “விளையாட்டு வீரர்களுக்கு பார்வையாளர்களுக்கு வீட்டிலேயே வசதி (இணையம்) தேவை என்பதை நாங்கள் புரிந்துகொள்கிறோம். வரம்புகள் உள்ளன என்பதை நான் அறிவேன். நாங்கள் அதில் பணியாற்றி வருகிறோம், நாங்கள் எங்கள் மட்டத்தில் ஒப்பந்தங்களை செய்துள்ளோம்.

“இது ஆடியோ அல்லது வீடியோ மூலம் ஒரு தடகள வீரர் கிடைப்பதன் மூலம் மட்டுமே செய்யப்படும். கிராமப்புறங்களில், இணைய அலைவரிசை ஒரு பிரச்சனையாகவோ அல்லது பிணையமாகவோ இருக்கலாம் என்பதை நான் அறிவேன், நாங்கள் ஆடியோ பதிவு அல்லது மாநாட்டு அழைப்போடு கூட விளையாடுகிறோம், ”என்று அவர் விளக்கினார். முற்றுகை காரணமாக சோதனை கடினமாகிவிட்டதாக நாடா முன்பு ஒப்புக்கொண்டது. இந்த செயல்முறையை சீராக்க முயற்சிகள் நடந்து வருவதாக அகர்வால் கூறினார்.

அரசாங்க வழிகாட்டுதல்களின்படி, பெங்களூருவில் உள்ள என்ஐஎஸ் பாட்டியாலா மற்றும் இந்திய உள்ளாட்சி ஆணையம் (எஸ்ஐஐ) வளாகங்கள் மூடப்பட்டு, வெளிநாட்டினருக்குள் நுழையவோ அல்லது வெளியேறவோ தடை விதித்துள்ளதால், நாங்கள் அமைச்சைக் கோருகிறோம்.

“எனவே நாங்கள் அமைச்சகத்தை ஏற்றுக்கொள்கிறோம், எங்கள் மருந்து கட்டுப்பாட்டு அதிகாரிகள் (டி.சி.ஓக்கள்) அனைத்து அனுமதிகளுக்கும் உட்பட்டு சோதனை செய்ய வளாகங்களில் அனுமதிக்கப்படுவார்களா என்பதை அறிய விரும்புகிறோம்,” என்று அவர் கூறினார். பணியின் மற்றொரு அம்சம் டி.சி.ஓக்களின் ஆரோக்கியம் என்று அகர்வால் கூறினார்.

“… ஒ.சி.டி.க்கள் COVID-19 இன் அறிகுறிகளைக் காட்டவில்லை என்பதை உறுதிப்படுத்த வேண்டும் மற்றும் (அவர்கள் இருக்கக்கூடாது) கடந்த 14 நாட்களில் நோயாளிகளுடன் தொடர்பு கொள்ள வேண்டும்,” என்று அவர் கூறினார். “இது சம்பந்தப்பட்ட பயிற்சி மையங்களின் நிர்வாகம் செய்யும் ஒரு விஷயம். வெளியில் வளாகங்களுக்குள் நுழையும் எவருக்கும் வெப்பநிலை சோதனைகள் ஒரு பிரச்சனையாக இருக்கக்கூடாது.

“எங்கள் டி.சி.ஓக்கள் ஏற்கனவே சமூக தூர விதிகளைப் பின்பற்றவும், தடகளத்திலிருந்து 2 மீட்டர் தூரத்தை வைத்திருக்கவும், முகமூடிகள், கையுறைகள் மற்றும் கிருமிநாசினிகளைப் பயன்படுத்தவும் அறிவுறுத்தப்பட்டுள்ளனர்” என்று அவர் மேலும் கூறினார். தேசிய முகாம்கள் மீண்டும் தொடங்கும்போது சோதனை மீண்டும் தொடங்கப்படலாம் என்று அகர்வால் கூறினார். இந்த மாத இறுதிக்குள் அவற்றை மறுதொடக்கம் செய்ய முயற்சிகள் மேற்கொள்ளப்பட்டு வருவதாக விளையாட்டு அமைச்சர் கிரேன் ரிஜிஜு தெரிவித்தார்.

நாட்டில் வாடா அங்கீகாரம் பெற்ற ஆய்வகம் இல்லாத நிலையில் சேகரிக்கப்பட்ட மாதிரிகள் மற்றும் வெளிநாடுகளில் உள்ள விமானங்களுக்கு பல தடைகள் உள்ளன, அவை வெளிநாடுகளில் உள்ள ஆய்வகங்களுக்கு அனுப்புவதைத் தடுக்கக்கூடும். “சரக்கு விமானங்கள் இன்னும் மிக விரைவாக உள்ளன, எனவே மாதிரிகள் (தோஹா அல்லது பெல்ஜியத்தில் உள்ள ஆய்வகங்களுக்கு) சோதனைக்கு அனுப்புவது ஒரு பிரச்சனையல்ல” என்று அகர்வால் பதிலளித்தார். “… ஆனால் இது மாதிரி எங்கு சேகரிக்கப்பட்டது என்பதையும், மாதிரியை வழங்கும் விநியோக நிறுவனத்தையும் பொறுத்தது. நேரம் மிகவும் முக்கியமானது என்பதால் விமானங்களின் கிடைக்கும் தன்மையை நாம் கண்டுபிடிக்க வேண்டும்.

“அவர் ஒரு குறிப்பிட்ட நேரத்தில் தனது இலக்கை அடைய வேண்டும்,” என்று அவர் விளக்கினார். மற்ற முன்னேற்றங்களுக்கிடையில், நாடாவும் அதன் பயன்பாட்டுடன் தயாராக உள்ளது என்று அகர்வால் கூறினார், இது ஊக்கமருந்து மீறல்களின் ஆபத்துகள் குறித்து விளையாட்டு வீரர்களுக்கு அறிவுறுத்துவதற்கு பயனுள்ளதாக இருக்கும். “… நாங்கள் விரைவில் நாடா பயன்பாட்டைத் தொடங்குவோம், இதன் மூலம் ஊக்கமருந்து எதிர்ப்பு விழிப்புணர்வு கிடைக்கும்.

“பாடத்திட்டத்தை வெற்றிகரமாக முடித்து கேள்வித்தாளுக்கு பதிலளித்த விளையாட்டு வீரர்கள், பயிற்சியாளர்கள், பெற்றோர்களுக்கான சான்றிதழ்களை நாங்கள் உருவாக்குவோம்” என்று அவர் கூறினார்.

Related Articles

மறுமொழி இடவும்

உங்கள் மின்னஞ்சல் வெளியிடப்பட மாட்டாது தேவையான புலங்கள் * குறிக்கப்பட்டன

Back to top button
Close
Close