sport

பயிற்சியில் விளையாட்டு வீரர்களுக்கு புதிய இயல்பு எப்படி இருக்கும்? – பிற விளையாட்டு

வெற்று அரங்கங்கள், ஆன்டிபாடி சோதனைகள், லாக்கர் அறைகளை அணியாமல் இருப்பது, அவர்கள் வீட்டிற்கு வரும்போது மட்டுமே குளிப்பது, உபகரணங்கள் பகிர்ந்து கொள்ளாமல், மக்கள் ஓட்டத்தில் ஓடாமல் இருப்பது – இவை விளையாட்டுக்கு திரும்பும் போது விளையாட்டு வீரர்களுக்கு புதிய இயல்பாக மாறக்கூடிய சில விஷயங்கள் . கோவிட் -19 சூழல்.

நாட்டின் புகழ்பெற்ற உயர் செயல்திறன் மையமான ஆஸ்திரேலிய விளையாட்டு நிறுவனம் (ஏஐஎஸ்) “விளையாட்டுகளை மறுதொடக்கம் செய்வதற்கான” ஒரு விரிவான கட்டமைப்பை உருவாக்கியுள்ளது, இது மற்ற நாடுகளுக்கு பின்பற்றக்கூடிய மாதிரியாக மாறும்.

இந்திய விளையாட்டு சகோதரத்துவம், உண்மையில், மே 17 அன்று நாடு தழுவிய முற்றுகை நீக்கப்பட்டபோது, ​​பயிற்சி நடவடிக்கைகளை மீண்டும் தொடங்குவதற்கான வழிகாட்டுதல்களைத் தேடுகிறது.

விளையாட்டு வீரர்கள் ஆறு வாரங்களுக்கும் மேலாக இந்திய விளையாட்டு ஆணைய மையங்களில் தங்குமிடத்தில் வீட்டிலோ அல்லது தனியாகவோ பயிற்சி பெற்று வருகின்றனர். உதாரணமாக, பாட்டியாலாவின் தேசிய விளையாட்டு நிறுவனத்தில், 60 க்கும் மேற்பட்ட விளையாட்டு வீரர்கள் – ஈட்டி எறிந்தவர் நீரஜ் சோப்ரா மற்றும் தேசிய 4×400 மீ ரிலே அணியின் உறுப்பினர்கள் உட்பட – மார்ச் 24 முதல் பயிற்சி வசதிகள் இல்லாமல் கூண்டு வைக்கப்பட்டுள்ளனர், இருப்பினும் மையம் அனுமதிக்கவில்லை நுழைய அந்நியர்கள்.

செவ்வாயன்று, இந்திய ஒலிம்பிக் சங்கத்தின் தலைவர் நரிந்தர் பாத்ரா, அனைத்து தேசிய விளையாட்டு கூட்டமைப்புகளையும், எப்படி, எப்போது பயிற்சியை மீண்டும் தொடங்க விரும்புகிறார் என்பது பற்றிய விரிவான தகவல்களைக் கேட்டார்.

“வீரர்களை வெளியில் பயிற்றுவிக்க அனுமதிக்குமாறு நாங்கள் அரசாங்கத்திடம் கேட்டுக்கொள்கிறோம்,” என்று வாரத்தின் தொடக்கத்தில் பத்ரா கூறினார்.

AIS வழிகாட்டுதல்கள் இந்த இயக்கத்தை ஆதரிக்கின்றன. “COVID-19 பரவுவதற்கு வெளிப்புற நடவடிக்கைகள் குறைந்த ஆபத்தை விளைவிக்கும் என்று இன்றுவரை சர்வதேச சான்றுகள் தெரிவிக்கின்றன” என்று ஆவணம் கூறுகிறது. அடுத்து, பொதுவான முழுமையான மற்றும் விளையாட்டு சார்ந்த வழிகாட்டுதல்களை பட்டியலிடுங்கள், எடுத்துக்காட்டாக, விளையாட்டு வீரர்கள் வழக்கமான ஆடை அறைகளை அணிய வேண்டாம், ஆனால் முழுமையான வசதியுள்ள பயிற்சிக்கு வந்து வீடு திரும்பும்போது மட்டுமே குளிக்க வேண்டும். உபகரணங்கள், துண்டுகள், தண்ணீர் பாட்டில்கள் மற்றும் சமூக உணவைப் பகிர்வதையும் தவிர்க்க வேண்டும்.

“எங்கள் விளையாட்டு வீரர்கள் வழக்கமாக செய்யும் சில விஷயங்கள்” என்று இந்திய பூப்பந்து பயிற்சியாளர் புல்லேலா கோபிசந்த் கூறினார். “அவர்கள் வீட்டிற்கு வந்து குளிக்கிறார்கள், எனவே பயிற்சி மையங்களில் கழிப்பறைகள் குறைவாகவே பயன்படுத்தப்படுகின்றன. உபகரணங்கள் பகிர்வைப் பொறுத்தவரை, ஷட்லர்கள் ஒரு சிறந்த இடத்தில் இருக்கிறார்கள், ஏனெனில் இது ஒரு குழு விளையாட்டு அல்ல, தனித்தனியாக நாம் தனிமைப்படுத்த முடியும். “

3-நிலை வழிகாட்டல்

AIS வழிகாட்டுதல்கள் கட்டங்களாகப் பிரிக்கப்பட்டுள்ளன, நிலை A மிகவும் கட்டுப்படுத்தப்பட்ட மற்றும் நிலை C என்பது பயிற்சி வசதிகளின் முழு பயன்பாட்டிற்குத் திரும்புகிறது. “நிலைகளுக்கிடையேயான முன்னேற்றத்தின் நேரம் விளையாட்டு கூட்டுறவுக்குள் பரவுவதற்கான எந்தவொரு ஆதாரத்தாலும் பாதிக்கப்படும்” என்று வழிகாட்டுதல்கள் கூறுகின்றன.

எடுத்துக்காட்டாக, பேட்மிண்டன் மற்றும் டென்னிஸ் போன்ற தொடர்பு இல்லாத விளையாட்டுகளில், ஏஐஎஸ் கட்டமைப்பில் இரண்டாவது நிலை சிறிய குழுக்களில் ஒற்றையர் மற்றும் இரட்டையர் பிரிவுகளுக்கு நீதிமன்றத்தில் முழுமையான பயிற்சியை அனுமதிக்கிறது.

விளையாட்டுகளைத் தொடர்பு கொள்ளுங்கள்

குத்துச்சண்டை போன்ற தொடர்பு விளையாட்டுக்கு, அதே நிலை நிழல் பயிற்சி மட்டுமே அனுமதிக்கிறது மற்றும் பைகள், தலையணைகள், கேடயங்கள் போன்றவற்றைப் பயன்படுத்தி பயிற்சியாளர்களுடன் தொழில்நுட்ப தொடர்பு இல்லை. மீட்பு அமர்வுகள் வீட்டிலும், குழு கூட்டங்கள் ஆன்லைனிலும் நடைபெற வேண்டும் என்று AIS நெறிமுறை பரிந்துரைக்கிறது.

“நாங்கள் நிலைமைக்கு ஏற்ப மாற்ற வேண்டும். இந்த விஷயங்கள் அனைத்தையும் நாங்கள் விவாதித்தோம், ”என்று இந்திய குத்துச்சண்டையின் உயர் செயல்திறன் இயக்குனர் சாண்டியாகோ நீவா கூறினார். “முதல் இரண்டு வாரங்களில் நாங்கள் தூண்டப்பட மாட்டோம். குத்துச்சண்டை அறையில் சிறிய குழுக்களுடன் தொடங்குவோம். எங்கள் குத்துச்சண்டை வீரர்கள் தங்கள் சொந்த உபகரணங்களை வைத்திருக்கிறார்கள் – கையுறைகள், தலைக்கவசங்கள், ரப்பர் கவசங்கள். நாங்கள் எடைப் பயிற்சியைப் பயிற்சி செய்தால், நாங்கள் ஐந்து பேரில் நான்கு பேர் கொண்ட குழுக்களில் பணியாற்ற வேண்டியிருக்கும், ஒருவேளை எல்லாவற்றையும் கிருமி நீக்கம் செய்து, சிறிது நேரம் ஒதுக்கி அடுத்த குழுவிற்கு செல்ல வேண்டும் ”, என்றார்.

பி.சி.ஆர் மற்றும் சோதனை உள்ளிட்ட தடகள மற்றும் விளையாட்டு சார்ந்த ஆபத்து காரணிகளைப் பொறுத்து (தொடர்பு இல்லாத தனி விளையாட்டுகளுக்கு குறைவாக, தொடர்பு மற்றும் குழு விளையாட்டுகளுக்கு உயர்ந்தது), பயிற்சி மீண்டும் தொடங்குவதற்கு முன் மருத்துவ மதிப்பீட்டு செயல்முறையையும் AIS வழிகாட்டுதல்கள் விவரிக்கின்றன. ஆன்டிபாடிகள்.

அவ்வளவு சீக்கிரம் இல்லை

இந்திய மல்யுத்த கூட்டமைப்பு (WFI) எந்த நேரத்திலும் பயிற்சியைத் தொடங்குவதற்கான வாய்ப்பைக் காணவில்லை.

“இது மூன்று முதல் நான்கு மாதங்கள் அல்லது அதற்கு மேற்பட்ட காலம் ஆகலாம், ஏனெனில் நிலைமை மிகவும் பயமுறுத்துகிறது” என்று WFI இன் உதவி செயலாளர் வினோத் தோமர் கூறினார். “மல்யுத்தம் ஒரு போர் விளையாட்டு, போராளிகள் தங்கள் பயிற்சி கூட்டாளர்களைப் பற்றி பயந்தால் பயிற்சி சாத்தியமில்லை. நாங்கள் முன்னர் இந்த பிரச்சினையில் ஐ.ஓ.ஏ-க்கு ஒப்புதல் அளித்தோம், அதை உறுதியாக வைத்திருந்தோம். நாங்கள் மீண்டும் பயிற்சிக்கு செல்ல விரும்பவில்லை.”

பயிற்சிக்குத் திரும்புவதற்கான படி இன்னும் கடினமாக இருக்கும்: போட்டியின் மறுதொடக்கம். இங்கே, கோபிசந்த் நம்புகிறார், விளையாட்டு மேலாளர்கள் “புத்திசாலி, ஆக்கிரமிப்பு மற்றும் தீவிரமானவர்கள்” ஆக இருக்க வேண்டும்.

இந்த சோதனைக் காலங்களில் கூட, சில நேரடி விளையாட்டுக்கள் பெரிய வித்தியாசத்தை ஏற்படுத்தும் என்று பயிற்சியாளர் கூறினார்.

“வீட்டில் பூட்டப்பட்டிருக்கும் நம் அனைவருக்கும், நேரடி விளையாட்டு புத்துணர்ச்சியூட்டுகிறது” என்று கோபிசந்த் கூறினார். “நாங்கள் ஒரே தொலைக்காட்சி சேனல்களை எப்போதும் பார்க்க முடியாது. ஒவ்வொரு நாளும், ஒரு ஐபிஎல் அல்லது பூப்பந்து போட்டி இருந்தால், எதிர்நோக்குவதற்கு ஏதேனும் இருக்கும்.”

ஆனால் விளையாட்டு அதன் பாரம்பரிய கட்டமைப்பிலிருந்து விலகிச் செல்ல வேண்டியிருக்கும் – எடுத்துக்காட்டாக, உலகெங்கிலும் உயரடுக்கு விளையாட்டு சுற்றுப்பயண வடிவத்தில் நகரும் விதத்திலிருந்து – குறைந்தது எதிர்காலத்தில். “பேட்மிண்டன் மற்றும் டென்னிஸ் ஆகியவை நாங்கள் பயணிக்கும் வழியின் காரணமாக அவர்களின் திட்டங்களை மீண்டும் படிக்க முடியும்” என்று அவர் கூறினார். “பரிவாரங்கள் ஒரு இடத்திலிருந்து இன்னொரு இடத்திற்கு ஒரு புதிய நாட்டிற்கு நகர்கின்றன, இது கவலைக்கு ஒரு காரணம். அதற்கு பதிலாக, நாங்கள் ஒரு லீக்கைக் கொண்டு சிறந்த வீரர்களைப் பெறலாம், அவர்களை ஒரு தனிமைப்படுத்தப்பட்ட ஹோட்டலில் இரண்டு மாதங்கள் தனிமைப்படுத்தலாம், பின்னர் ஒரு தனிமைப்படுத்தப்பட்ட அரங்கத்தில் அடுத்தடுத்த வாரங்களுக்கு போட்டிகளை விளையாடலாம் … பார்வையாளர்கள் இல்லாமல். “

உள்நாட்டு பூப்பந்து கூட, இதே போன்ற ஒன்றை திட்டமிட வேண்டும் என்று அவர் நினைக்கிறார்.

யு -12 மற்றும் யு -15 போட்டிகளில் விளையாட நாடு முழுவதும் பயணம் செய்யும் 3000 வீரர்களின் வழக்கமான முறையைப் பின்பற்ற வேண்டும். ஒரே மட்டத்தில் பல வீரர்களை ஒரே இடத்தில் ஒரு குறிப்பிட்ட காலத்திற்கு போட்டியிட வைப்பதற்கான வழிகளை நாம் கண்டுபிடிக்க வேண்டும், ”என்றார்.

முழு உலகமும் புதிய யதார்த்தங்களுக்கும் பெரிய மாற்றங்களுக்கும் ஏற்ப மாற்ற வேண்டிய ஒரு நேரத்தில், இவை “மிகப்பெரிய மாற்றங்களாக இருக்காது” என்று கோபிசந்த் கூறினார்.

செய்யுங்கள் மற்றும் மறுதொடக்கம் செய்வதற்கான வழியில் இல்லை

பல்வேறு நாடுகளில் தொழில்முறை விளையாட்டு மீண்டும் தொடங்கும் போது, ​​விளையாட்டு மற்றும் கூட்டமைப்புகள் பயிற்சி மற்றும் போட்டியின் போது மனதில் கொள்ள வேண்டிய ஒரு படிப்படியான செயல்முறையை ஆஸ்திரேலிய விளையாட்டு நிறுவனம் உருவாக்கியுள்ளது.

பொது புள்ளிகள்

பயிற்சி அட்டவணை சமூக தூரத்திற்கு இடமளிக்க வேண்டும்.

பயிற்சி அணுகுமுறை “உள்ளே செல்வது, பயிற்சி பெறுவது, வெளியேறுவது”, அறைகள் மற்றும் குளியலறைகளை மாற்றுவதில் தேவையற்ற தொடர்பைக் குறைத்தல் ஆகியவற்றில் கவனம் செலுத்த வேண்டும்.

உபகரணங்கள் மற்றும் நிறுவல்களுக்கான சுத்தம் நெறிமுறைகளைக் கொண்டிருங்கள்.

பயிற்சிக்கு முன்னும் பின்னும் சோப்புடன் முழுமையான மழை (முன்னுரிமை வீட்டில்).

விளையாட்டு குறிப்பிட்ட புள்ளிகள்

AIS அதை மூன்று நிலைகளாகப் பிரிக்கிறது: திரும்புவதிலிருந்து பயிற்சி வரை போட்டி வரை. இந்தியாவில் சில விளையாட்டுத் துறைகள் இங்கே நேரம் ஒதுக்குகின்றன

தடகள

ஒரு பயிற்சியாளர் அல்லது பயிற்சி கூட்டாளருடன் (வெளிப்புற உபகரணங்களைப் பகிர்ந்து கொள்ளாமல், எடுத்துக்காட்டாக, ஈட்டி, பக், உயரம் தாண்டுதல் பாய்கள், ஷாட் புட், சுத்தி, தொடக்கத் தொகுதிகள்) ஒரு வெளிப்புற பயிற்சி அமர்வுகள்.

நிலை B முழுமையான பயிற்சி. மக்கள் ஓட்டத்தில் ஓடுவதைத் தவிர்க்கவும்.

நிலை சி முழுமையான பயிற்சி மற்றும் போட்டி. பல்வேறு நிகழ்வுகளுக்கான அறைகள் ஆபத்தாகவே இருக்கின்றன, மேலும் இங்கு செலவழித்த நேரத்தை சரியான பிரிவினையுடன் குறைக்க வேண்டும். அதேபோல், நிகழ்வுக்கு முந்தைய சேவை அறைகளை மறுசீரமைக்க வேண்டும்.

பேட்மின்டன்

லெவல் ஏ ரன்னிங் / ஏரோபிக்ஸ் / சுறுசுறுப்பு (தனி), எதிர்ப்பு பயிற்சி (தனி), திறன் பயிற்சி (தனி) வீட்டில் அல்லது வெளியில் (உட்புற விளையாட்டு வசதிகளை அணுக அனுமதிக்கப்படவில்லை).

நிலை B – நீதிமன்றத்தில் முழுமையான பயிற்சி, ஒற்றை அல்லது இரட்டை.

நிலை சி முழுமையான பயிற்சி மற்றும் போட்டி.

பாக்ஸிங்

நிலை A இயங்கும் / ஏரோபிக்ஸ் / சுறுசுறுப்பு பயிற்சி (தனி), எதிர்ப்பு பயிற்சி (தனி), தொழில்நுட்ப பயிற்சி (தனி). வேறு யாருமில்லாமல், உபகரணங்களை அணுகினால் வேலை பை.

நிலை B இல் நிழல் பயிற்சி அனுமதிக்கப்படுகிறது. ஒரு பை, ஸ்பீட்பால், பட்டைகள், ஓரங்கள் மற்றும் கேடயங்களைப் பயன்படுத்துவது உள்ளிட்ட தொழில்நுட்பவியலாளருடன் தொடர்பு இல்லாமல் தொழில்நுட்ப வேலை. தொடர்பு அல்லது தகராறு இல்லை.

நிலை சி முழுமையான பயிற்சி மற்றும் போட்டி.

ஹாக்கி

லெவல் ஏ ரன்னிங் / ஏரோபிக்ஸ் / சுறுசுறுப்பு பயிற்சி (தரை), பொறையுடைமை பயிற்சி (தரை), திறன் பயிற்சி (தரை) பொருத்தமான மேற்பரப்புக்கு அணுகல் இருந்தால்.

நிலை B: சிறிய குழுக்களில் தொடர்பு இல்லாத திறன்களைப் பயிற்றுவித்தல் (அதிகபட்சம் 10 விளையாட்டு வீரர்கள் / மொத்தம் அணி).

நிலை சி முழுமையான பயிற்சி மற்றும் போட்டி.

CRICKET

லெவல் ஏ ரன்னிங் / ஏரோபிக் பயிற்சி (தனி), எதிர்ப்பு பயிற்சி (தனி), திறன் பயிற்சி (தனி).

நிலை பி நெட்வொர்க்குகள் – வீரர்களை இலக்காகக் கொண்ட வெகுஜனங்கள். பிணையத்தால் வீரர்களைக் கட்டுப்படுத்துங்கள். கள அமர்வுகள் – கட்டுப்பாடுகள் இல்லாமல். தேவையற்ற தொடர்புகள் சம்பந்தப்பட்ட சூடான பயிற்சிகள் எதுவும் இல்லை. பயிற்சியின் போது வியர்வை / உமிழ்நீருடன் பளபளப்பான கிரிக்கெட் பந்து இல்லை

நிலை சி முழுமையான பயிற்சி மற்றும் போட்டி. எந்த பந்தும் வியர்வை / உமிழ்நீருடன் ஒளிரவில்லை.

இலவச சண்டை

நிலை A இயங்கும் / ஏரோபிக்ஸ் / சுறுசுறுப்பு பயிற்சி (தனி), பொறையுடைமை பயிற்சி (தனி), தொழில்நுட்ப பயிற்சி (தனி).

நிலை B: தொடர்பு இல்லாத திறன் பயிற்சி. ஜிம்மில் எதிர்ப்பு பயிற்சி, ஒரு பாயை அடிப்படையாகக் கொண்ட தனி பயிற்சிகள் (எடுத்துக்காட்டாக, எடைப் பைகள்).

நிலை சி முழுமையான பயிற்சி மற்றும் போட்டி.

(நவ்னீத் சிங்கின் உள்ளீடுகளுடன்)

Related Articles

மறுமொழி இடவும்

உங்கள் மின்னஞ்சல் வெளியிடப்பட மாட்டாது தேவையான புலங்கள் * குறிக்கப்பட்டன

Back to top button
Close
Close